เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 04:02:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  "คลินิคบ้านฟันดี" ใครไปจัดฟันมาแล้วบ้างครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน "คลินิคบ้านฟันดี" ใครไปจัดฟันมาแล้วบ้างครับ  (อ่าน 20151 ครั้ง)
อ๊องขะล๊อง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2013, 16:32:36 »

บ้านฟันดี รู้สึกว่าจะไม่ง้อลูกค้านะค่ะ อันนี้เคยเอาหลานไป แค่เราไปเอ๊กซเรย์ฟันที่โรงบาลไทยมา

แล้วว่าจะเอาฟิมที่เราไปเอ๊กซเรย์มาให้ดู บอกว่าไม่รับเฉยเลย เพราะมีประวัติที่อื่นมาอี้หวะ

เราก็ งง ว่ามีแบบนี้ด้วยหรอ อีกอย่างหมอพึ่งจบมาใหม่ ไม่เคยผ่านโรงบาลมาก่อน ก็เลยไม่ค่อยมั่นใจอ่ะค่ะ

กลัวเวลาถอนฟันกรามแล้วไม่มีแรงถอน ฮ่าๆๆ เห็นเขาว่ามาอีกนะ แต่เรา จัดที่หมอแนน

คลินิกนิวสมาย ค่ะ

ยามเฮาตุ๊กตึงบ่ามีไผโตย ยามเฮารวยคนโตยเป๋นปุ๊ก
Miss Espresso.
ข้าพเจ้าจะยอมศิโรราบให้มารดาข้าแต่เพียงผู้เดียว
ระดับ ป.ตรี

ฉันก็รักของฉันแค่นั้นเอง

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2013, 13:50:15 »

บ้านฟันดี รู้สึกว่าจะไม่ง้อลูกค้านะค่ะ อันนี้เคยเอาหลานไป แค่เราไปเอ๊กซเรย์ฟันที่โรงบาลไทยมา

แล้วว่าจะเอาฟิมที่เราไปเอ๊กซเรย์มาให้ดู บอกว่าไม่รับเฉยเลย เพราะมีประวัติที่อื่นมาอี้หวะ

เราก็ งง ว่ามีแบบนี้ด้วยหรอ อีกอย่างหมอพึ่งจบมาใหม่ ไม่เคยผ่านโรงบาลมาก่อน ก็เลยไม่ค่อยมั่นใจอ่ะค่ะ

กลัวเวลาถอนฟันกรามแล้วไม่มีแรงถอน ฮ่าๆๆ เห็นเขาว่ามาอีกนะ แต่เรา จัดที่หมอแนน

คลินิกนิวสมาย ค่ะ

ไม่นะคะเคยเอาฟิลม์เอกเรย์ของร.บ
แม่ลาวไปให้เค้าก็รับดีนะไปรักษารากฟันและครอบฟันยังบอกว่าถ้ามีบัตร30บาทก็สามารถไปเครียลฟันก่อนแล้วค่อยมารักษาที่นี่ก็ได้
หมอมือเบามากนะคะรักษารักฟันกับอุดฟันไม่เจ็บไม่เสียวเลย

\\\\\\ เมื่อเธอพอฉันจะรออยุ่ตรงนี้ /////
poohchi_ywr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2013, 08:30:12 »

โฮงยาแม่สายบ๋อน้อง ใกล้บ้านแห๋มน่อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
yammypingg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 19:46:25 »

เราก็จัดที่นั้นน่ะ ไม่ใช่ว่าไม่ดีน่ะแต่ อยากเปลี่ยนหมอมาก ผ่านไป 2 ปี ฝันเรายังหรอ อยู่เลย(ฟันที่ถอนตอนจะจัดใหม่ๆ) เพื่อนเราจัดทีหลังเสร็จไป 2 คนล่ะ เวลาเหล็กหลุดไปติดก็เสีย 200 บาท เวลานัดไปสาย 5 นาทีก็ไม่รับเเล้ว(ความจิงให้คนมาก่อนเข้าก่อนก็ไ้ด้ เรามาก็รอเข้าทีหลัง) ทั้งที่บางทีหมอนัดเช้า เราไปนั่งรอเป็น ครึ่งชั่วโมงยังเคยเลย หมอไม่เห็นจะขอโทษ หรือ เราก็ไม่เคยว่าอะไร  แต่พี่ที่อยู่ด้านหน้าก็ดีอยู่ค่ะ คุณหมอก็พูดดี แล้วแต่จะตัดสินใจค่ะ
eyemi
สุกเนื้อต้องใช้ไฟ สุขใจต้องใช้ธรรมแ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 19:50:26 »

เป็นเหมือนกันเหล็กหลุด โดนหมอด่า
แต่บอกตามตรงว่า เพราะตัวเราเองที่ทำมันหลุด
ฟันห่างได้สามเดือนแต่รู้สึกเฉยๆ ตอนนี้เข้าที่หมดแล้ว
ถือว่าเร็วมา ทั้งที่โดนด่าทุกครั้งที่ไปหาหมอสารพัดปัญหา
เหล็กหลุด เหล็กง้อ ที่รองฟันแตก ฯลฯ ดัดได้ไม่ถึงสองปีใกล้เสร็จแล้ว แต่เพื่อนดัดที่อื่นตอนนี้ห้าปี ไม่มีที่ท่าจะได้เอาออก
ประทับใจตรงที่ค่ารักษาชัดเจน
ที่ไหนอ่ะคับ

ติดต่อ 093-2950546
Beautiperfect
มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2013, 11:09:06 »

สาขาใหม่ปากเจ็บ!!! ไม่ง้อลูกค้า เราไปทำมาละ
KwanCr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2013, 13:11:50 »

ส่วนตัวจัดอยู่ที่นั่นแหละค่ะ ไม่แนะนำเลย เราเพิ่งไปทำมาได้ไม่กี่วันก็เป็นรายที่เคสหลุดซะแล้ว เดี๋ยวนั่นเดี๋ยวนี่หลุด ตอนนี้หลุดไปหลายที่มากๆ พอโทรไปนัดเค้าเตอร์บอกหมอไม่ว่างจนถึงสิ้นเดือน อย่างนี้ที่ทำมาละจะไม่รับผิดชอบเหรอ เราไม่ชอบคนที่เค้าเตอร์เลยชอบทำหน้าไม่ดีใส่ เจอกันอย่างนี้ก็ต้องทำใจแหละ เศร้า เศร้า เศร้า

ที่ว่า นี่ หมายถึง คลีนิค ไหน คะ??
พิมจร๊
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2013, 23:52:47 »

ย้ายเคสง่ายหรอคะ แล้วบ้านฟันดีเค้ารับเคสต่อใช่หรือเปล่าคะ
  ก้อไม่ง่ายนะค่ะพอดีถอดเหล็กจากที่อุไรวรรณออกหมดเลยค่ะรอประมาณ3เดือนกว่าจะได้คิวที่ฟันดีตอนแรกหมดก้อจะไม่รับนะค่ะแต่พอดีว่าถอนฟันแล้วฟันก้อไม่เข้าหมดสงสารเลยรับเคสแก้ไว้อะค่ะย้ายเคสก้อเหมือนเริ่มต้นใหม่หมดเลยค่ะ  ค่าใช้จ่ายเริ่มใหม่หมดเลยแล้ว+อีก2000เป็นค่าเคสแก้งานค่ะ
ที่บ้านฟันดีเราว่าบริการก้อokนะ   แต่อุไรวรรณแย่มากๆค่ะผู้ช่วยปากเสียมากชอบเล่าขวัญลูกค้า บริการก้อห่วย
JASPERYS
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2013, 17:23:05 »

เราทำที่หมอไตรรัตน์ ตั้งแต่ที่ทำมา ไม่เคยตรงเวลา แม้ซักครั้งเดียว ไม่เหลดนิดหน่อยนะ อย่างต่ำ 2 ชั่วโมง นอนอ้าปากรอจนเหงือกแห้งกันไป หมอไม่มีการพูดคุยเจรจาว่า จะทำอะไรยังไง ถามก้อไม่ค่อยตอบ ไม่มีสิทธิ์ได้รู้เลยว่า ฟันเป็นยังไงอะไร สำหรับเรานะ เราว่าแย่มาก เสียดายที่เลือกผิด ถอนตัวก้อไม่ทัน ทนๆไป ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
khunpluk
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2013, 23:23:21 »

ผมทำที่บ้านฟันดี จะครบปีแล้ว บริการดีอยุ่นะคับ แต่ต้องมาก่อนเวลาหน่อย ถ้าหมอว่างก็จะทำให้เลยไม่ต้องมานั่งรอนาน  ฟันก็ดึงเข้าเร็วดีนะคับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์