เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 10:44:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ไฟแนนซ์ หรือจะเป็นไฟแค้นกันแน่
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ไฟแนนซ์ หรือจะเป็นไฟแค้นกันแน่  (อ่าน 1324 ครั้ง)
9D
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2013, 22:54:20 »

เพื่อนไปขอคัดสำเนาคู่มือรถยนต์(จะเอาไปต่อภาษีรถ)คิดค่าก๊อปปี้200บาท โหดไปใหม(ขูดเลือดจากปู๋ชัดๆ)
เพื่อนเลยไปขอคัด ที่สำนักงานขนส่งจังหวัดเชียงรายแค่25บาท   
ดอกเบี้ยก็ได้แล้วยังจะมาเอาแบบนี้อีกหรือ  ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันทุกที่หรือปล่าว.....
bigbiw
มัธยม
**

มั่นใจ มั่นคง ก้าวหน้า

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2013, 23:07:06 »

ทำกันไปได้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รู้เลือกรู้รักษา
รู้นำพาชีวิต
รู้คิดก่อนตัดสินใจ
รู้ไปตามทางที่ถูกต้อง
รู้มองทางไกล
รู้เรื่องอะไรไม่เท่ารู้เรื่องกฏแห่งกรรม
yongmankung
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2013, 23:20:54 »

ไม่แปลกครับ ขอเอาไปต่อเองเจอแบบนี้แหละ

แต่เพราะอยากให้เรา ต่อที่เขาเลย แพงกว่าต่อเอง
>> A.P.COMPUTER <<
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

เธอทำให้ฉันรู้และเข้าใจคำว่าสองเรา

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2013, 00:23:07 »

อยากรู้จังไฟแนนซ์ไหน ของผมไฟแนนซ์ทวีเฮงขอฟรีครับ ขอ1 ให้ถึง 2 อิอิ

ติดตั้งจานดาวเทียมเริ่มต้นเพียง 1,650 บาท
เลขบัญชี ธ.กรุงเทพฯ 511-031-7764 อภิชิต เรือนศ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2013, 00:32:13 »

ไฟแน๊นท้องถิ่น ส่วนมากจะขอคัดฟรี เพราะขั้นตอนไม่ยุ่งยากครับ

แต่พวกแน๊นธนาคาร หรือจ้าวเขี้ยวๆ มักมีค่าดำเนินการ เพราะเบิกเล่มยาก เบิกเล่มเย็น  ยิ้มกว้างๆ

ขนาดปิดบัญชี ยังต้องรอข้ามวัน กว่าจะได้เล่มเลยครับ

ทวีเฮง จัดง่าย คัดเล่มง่าย ปิดก็ง่ายครับ นั่งรอเล่มแปปเดียวได้เลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
kongkeat_99
ระดับ ป.ตรี

เหนือยก็พัก

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2013, 12:54:44 »

ไฟแนนกรุงศรีครับ ขาดจ่ายไม่ถึงเดือนโทรมาทวงทุกวันจริงๆเลยครับ ประสปการณ์จริงจากน้องชายผมเอง

ก้าวต่อไป
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2013, 13:04:01 »

อยากรู้จังไฟแนนซ์ไหน ของผมไฟแนนซ์ทวีเฮงขอฟรีครับ ขอ1 ให้ถึง 2 อิอิ

เหมือนกันครับ ของผมก็ทวีเฮง ไปขอ เขาก็เตรียมเอกสารไว้ให้หมด รึว่าเป็นปีแรกอยู่ ปีต่อๆไปเขาท่าจะเก็บตังก้าครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
Red Devil
Long live the King
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2013, 13:25:53 »

เคยโดนเหมือนกันค่ะของธนาคารเกียรตินาคิน..เลยไม่เอาเลย และใช้ใบแรกที่เขาให้เราติดรถนั่นแหละค่ะไปต่อภาษี ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร จนปิดบัญชีก่อนกำหนดเกือบ 2 ปี ได้ส่วนลดแค่เดือนเดียวประมาณ8พันบาท..ทีนี้บอกเพื่อนเลยว่าก่อนจะใช้ไฟแนนซ์ไหนข้อแรกให้ถามเลยถ้าจะเอาเล่มไปต่อเสียภาษีต้องเสีย 200 บาทหรือเปล่า อิอิ...
Lostland
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2013, 13:34:57 »

ไฟแนนซ์อะไรครับ มีหลักฐานไหม ไฟแนนซ์อื่นเขาอาจจะเสียหายเสียชื่อเสียงไปด้วยได้นะครับ ระวังกันหน่อย  ยิ้มเท่ห์ ควรมีหลักฐาน
สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2013, 13:37:08 »

โหดแต้ๆเลยบ ยิ้ม
9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2013, 16:09:16 »

ไฟแนนซ์อะไรครับ มีหลักฐานไหม ไฟแนนซ์อื่นเขาอาจจะเสียหายเสียชื่อเสียงไปด้วยได้นะครับ ระวังกันหน่อย  ยิ้มเท่ห์ ควรมีหลักฐาน

หลักฐานไปเอากับกล้องวงจรปิดของบริษัทของเขาเลยครับท่าน แถวป่าก่องิ้ว
ผมพาท่านไปดูได้นะครับ วันนั้นผมอยู่ในเหตุการณ์ พอดี
พนักงานเขายังยิ้มๆอยู่เลย เพราะผมย้อนถาม ว่าถ่ายเอกสารนี่นะ200บาท
9270
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2013, 20:50:41 »

คงต้องเลือกใช้บริการที่ให้บริการแก่เราเต็มที่  ส่วนรายที่แฟน  ชรฟก   กล่าวถึง  คงจะต้องเลิกใช้บริการต่อไป
*ส้มป่อย*
มัธยม
**

ไม่มีใครฝันร้ายตลอดชีวิต

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2013, 09:43:32 »

ได้มาแบบนี้จริงๆ ค่ะ เค้าเผื่อเราเอาไปต่อ 1 ใบ เก็บไว้ติดรถ 1 ใบ ดีจริงๆ ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์