เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 18:59:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ใครพอรู้บ้าง.. ถ้าไม่ได้เล่มทะเบียนภายใน 90 วันจะทำยังไงดีเนี่ย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครพอรู้บ้าง.. ถ้าไม่ได้เล่มทะเบียนภายใน 90 วันจะทำยังไงดีเนี่ย  (อ่าน 936 ครั้ง)
คนบ้านดอย13
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2013, 17:14:45 »

คือการคืนภาษีรถคันแรกน่ะค่ะ  ที่สรรพสามิตให้เอาคู่มือการจดทะเบียนไปยื่นภายใน 90 วันหลังได้รับรถ  มันใกล้จะครบกำหนดแล้ว แต่ยังไม่ได้เล่มมาเลย แล้วจะทำยังไงดีล่ะเนี่ย  ถ้าไม่มีสำเนาเล่มไปยื่นก็จะไม่ได้เงินคืนใช่ไหม  ใครรู้ช่วยตอบด้วยค่ะ  รับรถ 15 ธค55 จะครบ 90วันวันที่15มีนานี้แล้ว  ร้านบอกว่าเล่มยังไม่มา ให้รอไปก่อน  แล้วถ้าเกิน 90 วันสรรพสามิตจะให้อยู่หรือเปล่าเนี่ย  ...แล้วจะหาทางออกได้ไงบ้างนะ  เงินก้อหลายหมื่นอยู่นา..

เปิดใจให้กว้าง....เราจะได้เป็นสุข
adrenaline85
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2013, 17:32:01 »

พอๆกันเลย เร่งเซลล์อย่างเดียว ไม่ทันต้องให้เค้ารับผิดชอบ
deedo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2013, 23:30:51 »

เช่นกันเลยรออยู่เหมือนกันครับ รถญาติออกวันเดียวกันแต่คนละยี่ห้อเขาได้กันหมดแล้วเหลือแต่เรายังไม่ได้เลย
Leo Man
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2013, 08:17:31 »

ยี่ห้อ ม.ใช่ไหม
ic2200
ระดับ ป.ตรี

HS5YJH

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2013, 14:27:16 »

คือการคืนภาษีรถคันแรกน่ะค่ะ  ที่สรรพสามิตให้เอาคู่มือการจดทะเบียนไปยื่นภายใน 90 วันหลังได้รับรถ  มันใกล้จะครบกำหนดแล้ว แต่ยังไม่ได้เล่มมาเลย แล้วจะทำยังไงดีล่ะเนี่ย  ถ้าไม่มีสำเนาเล่มไปยื่นก็จะไม่ได้เงินคืนใช่ไหม  ใครรู้ช่วยตอบด้วยค่ะ  รับรถ 15 ธค55 จะครบ 90วันวันที่15มีนานี้แล้ว  ร้านบอกว่าเล่มยังไม่มา ให้รอไปก่อน  แล้วถ้าเกิน 90 วันสรรพสามิตจะให้อยู่หรือเปล่าเนี่ย  ...แล้วจะหาทางออกได้ไงบ้างนะ  เงินก้อหลายหมื่นอยู่นา..

เกิน 90 วันไม่ได้รับเงินคืนภาษีแน่นอนครับ ยังไงให้เร่งฝ่ายจดทะเบียนยี่ห้อรถที่ซื้อให้รีบเลยครับ ใกล้กำหนดแล้ว ...
eake69
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2013, 20:52:42 »

เข้าไปถามที่ขนส่งเลยครับ ถ้าบริษัทรถจดให้แล้ว ก็ไปโวยที่เซลล์ได้เลย
คนบ้านดอย13
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2013, 19:45:59 »

ยี่ห้อ ม.ใช่ไหม

เปิดใจให้กว้าง....เราจะได้เป็นสุข
คนบ้านดอย13
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2013, 19:49:36 »

ใช่แล้วค่ะ..ยี่ห้อ มิด..มิดซี่รี่  ไมถามยังงี้หนอ  แปลว่ามีหลายรายจนรู้กันทั่วแล้วเหรอ..ง่ะ..ทำไงดีเนี่ย...เฮ้อ  กลุ้ม..แถมยังจะโดนคนถล่มซ้ำเติมอีกว่าบอกแล้วไม่เชื่อ..แง๊...กลุ้มอ่า...

Thong-aksaranon
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 11:20:23 »

เจอแบบนี้เหมือนกันค่ะ ได้รับรถ 11 ธันวาคม อีกไม่กี่วันก็จะครบ 90 วันแล้ว บุกไปถามผู้จัดการที่ศูนย์ แล้วค่ะ ไม่ได้ทําไรเลยซักอย่าง แล้วก็บอกให้เอาใบรับรถ เห็นว่าจะเอาไปแก้ในระบบ เลื่อนวันรับรถไป เพื่อให้ทันภาษี  แต่ก็ยังไม่เชื่อว่าทําได้อยู่ดี ตอนนี้ รอค่ะ แต่ถ้าไม่ทันจะให้มิตรซู รับผิดชอบค่ะ จริงๆๆ นะ ยอมไม่ได้ เสียเงินค่าจดทะเบียนไป 3000 รอหน้าหงิกมา 3 เดือน เอกสารยังไม่ขยับ โกหกลูกค้าตลอด

จะไม่ยอมโง่ค่ะ รวมตัวกันนะคะ กรณีนี้ เราต้องเรียกร้องค่ะ ออกมารวมตัวกันค่ะ ช่วยแชร์ นะคะ เบอร์ ติดต่อกลับดิฉันค่ะ 081-6722528
หน้า: [1] พิมพ์