เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 12:40:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  แนะนำร้าน นั่ง กิน ดื่ม บรรยากาศชิว ๆ ที่ อ.พาน ค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำร้าน นั่ง กิน ดื่ม บรรยากาศชิว ๆ ที่ อ.พาน ค่ะ  (อ่าน 1737 ครั้ง)
skyblue2012
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2013, 09:49:36 »

สถานที่ อยู่ที่ อ.พาน ถนนพหลโยธิน ก่อนถึง 6แยกไฟแดง อ.พาน ค่ะ หากมาจากเชียงราย แต่ถ้าหากมาจาก พะเยา ก็ต้องผ่าน 6แยกไฟแดง ไปก่อน และไปกลับรถที่แยกไฟแดงร่องหลอดขวามือ (ไฟแดงที่ 2) จากนั้นขับตรงมาเจอร้านหมูกระทะนายอินทร์ ขับมาอีกเล็กน้อย ก็ถึงแล้วค่ะ  เริ่มเปิดตั้งแต่ 5 โมงเย็นเป็นต้นไป  มีร้านต่าง ๆ ดังนี้ค่ะ

1.เดอะหม่อง        อาหารอร่อย เจ้าของเป็นกันเองมาก คุยเก่ง ดึก ๆ หน่อยคนเต็มร้านค่ะ
3.มุมฟอง            อาหารอร่อยมาก เจ้าของก็เป็นกันเอง บรรยากาศเริ่ด ๆ ร้านน่านั่งมาก
4.ขุนกิจ             ขายพวกเครื่องดื่ม เหล้า ไวน์ ขนมกินเล่น (เจ้าของคนเดียวกับมุมฟอง ค่ะ)                  
5.เครื่องสำอาง      เครื่องสำอางเกาหลี เสื้อผ้า รองเท้าไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน เพราะสั่งตัดโดยเฉพาะ ส้นสูงสวยทนมาก ขอบอก
6.ขาหมูเมืองพาน   มีขาหมู  ก๋วยเตี๋ยวน้ำใส  เย็นตาโฟ  เจ้าของก็กันเองมากมาย

อ้อ ที่ไม่มีห้อง 2 เพราะตอนนี้ว่างคะ  ค่าเช่าไม่แพง ทำเลดี ๆ ไปดูก่อนสนใจติดต่อได้ ใครผ่านมาเมืองพานค่ำ ๆ ขอเชิญแวะเลือกร้านนั่งดื่ม ชิว ๆ ได้ตามชอบเลยค่ะ ร้านน่านั่ง อาหารอร่อย ที่สำคัญไม่แพง ส่วนใครติดใจร้านเดอะหม่องล่ะก็ หยุดทุกวันจันทร์ น่ะค่ะ
ตามไปดูบรรยากาศได้เลยค่ะ

* ห้องแถว2.jpg (72.2 KB, 500x742 - ดู 1082 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 มีนาคม 2013, 10:43:44 โดย skyblue2012 » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์