เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 19:16:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอเชิญสมาชิกร่วมทำบุญประจำปีของ เวปไซค์เชียงรายโฟกัสดอทคอม
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 22 พิมพ์
ผู้เขียน ขอเชิญสมาชิกร่วมทำบุญประจำปีของ เวปไซค์เชียงรายโฟกัสดอทคอม  (อ่าน 34106 ครั้ง)
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 09:17:11 »

เวปไซค์เชียงรายโฟกัสดอทคอม
        ขอชิญร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี สมทบทุนก่อสร้างอุโบสถ
                  วันอาทิตย์ที่ 14 พฤศจิกายน 2553
          ณ วัดสบกก ม.7 ต.บ้านแซว อ.เชียงแสน จ.เชียงราย
              และวัดบ้านร่มเย็น เมืองต้นผึ้ง สปป.ลาว

เนื่องจากวัดสบกก ซึ่งเป็นวัดที่บ้านของ admin Ap41 อยู่ ได้ก่อสร้างอุโบสถขึ้นแต่ยังขาดทุนทรัพย์ ในการดำเนินการก่อสร้างอีกมาก ดังนั้นทางเวปไซค์เชียงรายโฟกัสดอทคอม จึงขอบอกบุญมายังท่านผู็มีจิศรัทธาทุกท่านร่วมกันเป็นเจ้าภาพสมทบทุนทรัพย์ เพื่อบังเกิดบุญกุศล และความเจริญรุ่งเรืองสืบไป

ขอเรียนชี้แจงกับสมาชิกครับ
  ทำไมต้องให้ทางผมเป็นผู้ดำเนินการ  สมาชิกหลายท่านอาจสงสัย?
1.งานนี้ได้รับความเห็นชอบจาก  ท่านเวปมาสเตอร์แล้ว อยากให้เป็นกิจกรรมประจำปีของเวปครับ
2.เป็นสมาชิกเวปเชียงรายโฟกัสฯ  ที่มีเวลาว่างพอที่จะทำโครงการนี้ และรู้จักกับท่านเวปและAdmin Ap41เป็นการส่วนตัว
3.ท่านเวป ช่วงนี้งานเข้าเยอะมาก( เลี้ยงตัวเล็กและดูแลเวปอีก)
4.อยากให้สมาชิกได้มีส่วนร่วมด้วยกันในการทำบุญในนามเวปฯ
  รายละเอียดอื่นจะแจ้งให้ทราบเรื้อยๆครับ

ป.ล. admin ที่ขอชื่อไปรบกวนช่วย pm แจ้งผมด้วยครับ

หมายเลขบัญชี สำหรับโอนเงินร่วมบริจาคทำบุญครั้งนี้
ธ.กสิกรไทย สาขาเชียงราย
ชื่อบัญชี เชียงรายโฟกัส
หมายเลขบัญชี 154-2-04605-6

** เมื่อท่านโอนเรียบร้อยแล้วให้ส่ง pm หรือโทรแจ้งทุกครั้งที่หมายเลข 0 8 7 1 8 4 3 6 2 2 ตั้งแต่เวลา 09.00 น. เป็นต้นไป

** เมื่อผ่านไป 24 ชั่วโมง หลังจากได้รับแจ้งชำระเงินทาง ทางทีมงานจะอัพเดทข้อมูลให้ที่ลิงค์นี้
http://www.chiangraifocus.com/forums/payment/
หากไม่มี ชื่อท่านปรากฏขึ้นมาให้ติดต่อกลับมาอีกครั้ง

* pahpa_0001.jpg (67.19 KB, 595x842 - ดู 890 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 09:34:47 โดย ♥.◕~ฮักแม่จัน~◕.♥ » IP : บันทึกการเข้า

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 09:22:54 »

ยินดีครับ ไปด้วยคน

( ขอนุญาติ ) ท่านเจ้าของกระทู้  แก้ไขกระทู้นะครับ  เพราะต้องการจะเอารูป วัดร่มเย็นมาลงครับ  แต่จะเอาลงด้านบนก็ไม่สวย  จึงขอเอากระทู้ของท่าน ทำการแก้ไขนะครับ  อิอิ  ขออภัยอย่างสูงครับ

วัดร่มเย็น  สปป.ลาว

* DSC01286.JPG (126.77 KB, 700x469 - ดู 879 ครั้ง.)

* DSC01288.JPG (128.56 KB, 700x469 - ดู 884 ครั้ง.)

* วัดร่มเย็น-เมืองลาว.jpg (62.93 KB, 600x398 - ดู 877 ครั้ง.)

* DSC01289.JPG (149.55 KB, 700x469 - ดู 884 ครั้ง.)

* DSC_9844.jpg (137.7 KB, 866x602 - ดู 891 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 09:42:45 โดย ♥.◕~ฮักแม่จัน~◕.♥ » IP : บันทึกการเข้า
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 09:36:45 »

กำหนดการทำบุญทอดผ้าป่า

วันเสาร์ที่ 13 พฤศจิกายน2553
16.00 น. แต่งองค์ผ้าป่าที่ ร้านรักรถคาร์แคร์(แยก มรช)

วันอาทิตย์ที่ 14 พฤศจิกายน 2553
09.00 รวมกันที่จุดนัดพบ หน้า บ.บุญรอด (เบียร์สิงห์) เดินทางไปวัดสบกก อ.เชียงแสน
12.00  รับประทานอาหารเที่ยงที่วัด
13.00 เดินทางไปทอดผ้าป่าที่ วัดบ้านร่มเย็น เมืองต้นผึ้ง แขวงบ่อแก้ว สปป.ลาว โดยทางเรือ จากหาดก๊กโก่ บ้านสบกก
18.00 ทอดผ้าป่า ที่วัดสบกก
19.00 ปล่อยโคมลอยร่วมกัน และรับประทานอาหารร่วมกันบริเวณหาดก๊กโก่ พร้อมชมบรรยากาศริมน้ำโขง บ้านสบกก

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
we two
มัธยม
**

wetwo

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 09:42:09 »

ขอบคุณที่มาบอกบุญค่ะ ถ้ามีเวลาจะชวนครอบครัวไปร่วมด้วย แต่ที่แน่นอนที่สุดจะร่วมทำบุญในครั้งนี้แน่นอนค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ปล.ถ้าได้พิมพ์ซองผ้าป่าแล้ว รบกวนแจ้งด้วยนะคะ จะขอเอามาไว้ที่ร้านเผื่อมีลูกค้าสนใจร่วมทำบุญเพิ่มเติมค่ะ

@พหลโยธิน
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 09:56:02 »

มีเสื้อเชียงรายโฟกัสรุ่นแรก สีส้ม มีกระเป๋า ไซส์ xxl
เดี๋ยวจะนำไปประมูลสมทบทุนผ้าป่าด้วยนะคะ

ใครสนใจเชิญได้ที่ห้องประมูลเน้อเจ๊า
อ้อนจัง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 10:03:59 »

ห้ามลืมส่งซองผ้าป่ามาหื้อโตยเน้อลุง
จะเอาไปแจก
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สนใจสอบถามได้จ้า

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=303784.0
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 10:13:10 »

มีเสื้อเชียงรายโฟกัสรุ่นแรก สีส้ม มีกระเป๋า ไซส์ xxl
เดี๋ยวจะนำไปประมูลสมทบทุนผ้าป่าด้วยนะคะ

ใครสนใจเชิญได้ที่ห้องประมูลเน้อเจ๊า
ยินดีครับ ไปด้วยคน
ขอบคุณที่มาบอกบุญค่ะ ถ้ามีเวลาจะชวนครอบครัวไปร่วมด้วย แต่ที่แน่นอนที่สุดจะร่วมทำบุญในครั้งนี้แน่นอนค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ปล.ถ้าได้พิมพ์ซองผ้าป่าแล้ว รบกวนแจ้งด้วยนะคะ จะขอเอามาไว้ที่ร้านเผื่อมีลูกค้าสนใจร่วมทำบุญเพิ่มเติมค่ะ
ยินดีครับ มาทำบุญร่วมกันครับ

@พหลโยธิน
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 10:15:44 »

ขอยกเลิกประมูลแล้วเน้อเจ๊า
เพราะว่าลืมไปว่ามีคนจองเสื้อแล้ว อู้กันในวงเหล้าเลยลืม
แต่จะนำเงินที่ได้สมทบทุนผ้าป่าค่ะ
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 10:16:56 »

ห้ามลืมส่งซองผ้าป่ามาหื้อโตยเน้อลุง
จะเอาไปแจก
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ ถ้าพิมม์เสร็จจะจัดให้ครับ

แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 10:17:40 »

เร่งพิมพ์ซองได้เลยลุงคำ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มีหยังหื้อจ่วย  เอิ้นมาเลยเน้อเจ้า  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
นานา..จิตตัง รักพ่อค่ะ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 10:33:49 »

ไปด้วยไม่ได้ เเต่อยากร่วมทำบุญค่ะ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ไม่มีใครเเก้ไขอดีตได้ เเต่เลือกที่จะทำวันนี้ให้ดีที่สุด
             เพื่อพรุ่งนี้ที่ดีกว่าเมื่อวาน
  เพื่อลูกๆ เพื่อพ่อเเม่ เเละเพื่อตัวของเราเอง
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 10:51:51 »

เร่งพิมพ์ซองได้เลยลุงคำ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มีหยังหื้อจ่วย  เอิ้นมาเลยเน้อเจ้า  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ไปด้วยไม่ได้ เเต่อยากร่วมทำบุญค่ะ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะแจ้งรายละเอียด สำหรับคนไกลบ้านครับ
งานนี้โดนเร่งมาครับ
เกรงว่าเวลาจะไม่พอ เลยฉุกระหุกนิดหนึ่ง
ขออภัยสมาชิกทุกท่านด้วยครับ

ตาต้อม
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 10:57:32 »

มาๆๆ พี่ๆน้องๆทั้งหลาย ทำบุญกันนะครับ 

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 11:00:57 »

มาๆๆ พี่ๆน้องๆทั้งหลาย ทำบุญกันนะครับ 
ขอบคุณครับพี่ต้อม
ขอให้ร้านลมฝนลูกค้าเยอะๆนะครับ
อาหารดี ดนตรีไพเราะ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 11:07:53 »

จัดมาครับ เรื่องทำบุญชอบอยู่แล้วครับ.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
Pok Havana(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

อย่ามองคนที่ภายนอก เพราะมันไม่ได้บ่งบอกถึง "สันดาน" !!

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 11:18:58 »

ยินดีมากคะ ยังไงรบกวนอ้ายกรณ์ฝากซองผ้าป่าไว้ที่ สนง.เชียงรายโฟกัสด้วยนะคะ จะเข้าไปเอา 10 ซองคะ ยังไงถ้านำไปฝากรบกวนเอิ้นบอกด้วยนะคะ ขอบคุณมากคะ ยิ้มกว้างๆ

ฮาวาน่าเมดช็อป ออกแบบ ป้ายไวนิล งานเพ้นท์ การ์ตูนล้อเลียน งานแฮนด์เมด นามบัตร แกะสติ๊กเกอร์
092-6899354
ผลงาน
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49812
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 11:21:46 »

จัดมาครับ เรื่องทำบุญชอบอยู่แล้วครับ.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณครับ
อย่าลืมส่งชื่อร่วมเป็นกรรมการ ให้ผมด้วยครับ admin
งานนี้ท่านเวป มาสเตอร์เป็นประธานฝ่ายฆาราวาส
และ admin ผู้ดูแลห้องต่างๆเป็นรองประธานครับ

bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 11:28:09 »

ขอบคุณครับ
อย่าลืมส่งชื่อร่วมเป็นกรรมการ ให้ผมด้วยครับ admin
งานนี้ท่านเวป มาสเตอร์เป็นประธานฝ่ายฆาราวาส
และ admin ผู้ดูแลห้องต่างๆเป็นรองประธานครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม....ผมpmกลับไปหาอ้ายกรรึยังครับนี่???....

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
aunpang
ระดับ ป.ตรี

--อ้อมกอดอันแสนอบอุ่น--

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 11:31:52 »

ยิงฟันยิ้ม  เกือบเป็นตัวปลอมท่าน zombie01 ซะแล้ว  ดีที่ดูชื่อซะก่อน

ดีเจ้าอ้ายกรณ์  งานนี้คงบ่พลาดเจ้า นึกถึงบรรยากาศตอนทีเฮาไปครั้งนั้นเน๊อะ ถ้ามีหยังพอจะช่วยได้ก็บอกมาเน้อเจ้า ยินดีเจ้า

(อ้ายกรณ์เจ้า ครูเปิ้ลบ่อยู่ อั้นเดียวกบจะ pm ชื่อครูเปิ้ลไปหื้อเน้อเจ้า)

อิ่มอร่อยกุ้งเผา
ถนนสนามบินแม่ฟ้าหลวง ตรงกันข้ามโรงแรมทีคการ์เด้นท์
0897559556
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 11:35:12 »

ขอบคุณครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม....ผมpmกลับไปหาอ้ายกรรึยังครับนี่???....
ยังครับท่าน ขอด่วนเลยครับ คนใกล้ชิดด้วย
หลายคนก็ได้ครับ ขอก่อน 1 ต.ค.นะครับ
ผมจะรีบพิมม์ซองครับ
ประกาศๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ฝากเรียนadminทุกท่านด้วยนะครับ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 22 พิมพ์