เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 04:23:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ผมมีเงินเก็บต่อเดือนละ 22,000 บาท แนะนำหน่อยครับ ทำไงให้งอกเงยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ผมมีเงินเก็บต่อเดือนละ 22,000 บาท แนะนำหน่อยครับ ทำไงให้งอกเงยครับ  (อ่าน 13121 ครั้ง)
modxcm
มัธยม
**

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2013, 16:06:01 »

ถ้าสนใจในเรื่องของอสังหาฯ
แนะนำให้ซื้อที่ดินเก็บไว้ครับ
ตอนนี้ผมก็ทำอยู่ ราคาของที่ดินในปัจจุบัน(เอาที่พอรับได้) มีอัตราเพิ่มมากกว่าเงินเฟ้อหลายเท่าตัว หาที่ดินที่ถูกใจสักแปลงนึงราคาพอรับได้และดูแนวทางในอนาคตเก็บไว้
แล้วเราก็ค่อยๆพัฒนาที่ดินให้ดีขึ้นเก็บไว้ระยะเวลาหนึ่งจึงขายในราคาที่เราพอใจ
เป็นแนวทางหนึ่งที่เป็นการเพิ่มมูลค่าเงินของเราครับ

สรุป...
ผมมีที่ดินแปลงนึงอยู่ในเมืองอนาคตดีราคาไม่แพงมาแนะนำนะครับ
อยู่แถวบ้านใหม่ พื้นที่ประมาณ 95 ตรว. ถ้าสนใจจะซื้อเก็บไว้ทำกำไรในอนาคต
ก็ติดต่อมาได้นะคับ 089-4333504  ครับ

ผมเก็บเงินได้ไม่มากเท่าคุณแต่เพียงแค่รู้วิธีการหนึ่งที่พอจะทำให้เงินที่เรามีงอกเงยได้มากกว่าการฝากเงินกับธนาคารหรือสหกรณ์ครับ ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับผมสำหรับคำแนะนำดีๆ อยากลงทุนในอสังหาริมทรัพย์นะครับ แต่ผมไม่ได้มีเงินก้อนนะครับ ผมเพิ่งเก็บได้สักพักครับ
อยากซื้อที่ดินที่เจ้าของให้ผ่อนจ่ายได้นะครับ แต่คงหายาก ตอนนี้ก็แบ่งส่วนหนึ่งมาลงทุนในทองคำครับ
K-ing
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2013, 16:21:59 »

ลงทุนในกองทุนทองความเสี่ยงค่อนข้างสูงนะครับ แนะนำให้เฉลี่ยต้นทุนด้วยการซื้อเพิ่มถ้าราคาตกนะครับ หรือไม่ก็เลี่ยงไปซื้อพวกหุ้นเพิ่มทุนของบริษัทต่างๆที่มีการจ่ายปันผลเช่นที่ผ่านมาหุ้นของ BTS ก็มีกำไรมากกว่า 10% ครับ ลองศึกษาดูครับหรือไม่ก็เข้าไปขอคำปรึกษากับเจ้าหน้าที่ธนาคารก็ได้ครับเพราะเขาเกี่ยวข้องกับเรื่องพวกนี้โดยตรง
(แนะนำ ธ.กรุงไทย สาขาเชียงราย ตรงหน้าตลาดเทศบาล)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 พฤษภาคม 2013, 16:28:27 โดย K-ing » IP : บันทึกการเข้า
golfkubb
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 16:36:11 »

ผมคิดว่า การลงทุน สามารถทำได้หลายอย่างครับ

สำหรับผม ถ้ามีเงินเก็บ เดือนละ 22,000 บาท
จะแบ่งออกเป็น
1.ลงทุนกับเงินฝากประจำ 1 ส่วน
2.ลงทุนกับประกันชีวิต ที่เน้นการลงทุน 1 ส่วน
3.ทองคำ
4.แบ่งอีก 1 ส่วนใช้ในยามฉุกเฉิน ( ออมทรัพย์ )

ยังไงแล้วสนใจประกันชีวิต เน้นการลงทุน สอบถามได้นะครับ
Jaturaprn
ชั้นประถม
*

แล้วชีวิตจะนำพาเราไป

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2013, 00:15:55 »

ประกันชีวิตควบการลงทุน.  ประกันชีวิตที่คุณออกแบบได้ด้วยตัวเองทั้งเบี้ยประกัน. ความคุ้มครอง ระยะเวลาในการชำระเบี้ย. ผลตอบแทนที่คาดว่าจะได้รับตามความเสี่ยงที่รับได้ผ่านกองทุนรวมที่คัดสรรจากเอไอเอคะ.  แล้วคุณจะได้พบภาพลักษณ์ใหม่ของประกันชีวิต.                         สนใจรายละเอียดเพิ่มเติมคุยกันได้คะ. ดิว089-7578861 ตัวแทนประกันชีวิตเอไอเอคะ
seedsZonexx
สล่าแป๋งปริ๊น คิคิ
มัธยม
**

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2013, 07:18:33 »

ปล่อยกู้ครับ ให้ผมเลย 555+

การจะเอาสินค้าอะไรมาขายให้กับลูกค้า เราควรจะมีความรู้เกี่ยวกับสินค้านั้นด้วย เพื่อสามารถซัพพอตให้กับลูกค้าได้ *-*
modxcm
มัธยม
**

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2013, 14:44:49 »

5555 ปล่อยเงินกู้กลัวที่สุดเลยครับ
seedsZonexx
มัธยม
**

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2013, 18:44:32 »

5555 ปล่อยเงินกู้กลัวที่สุดเลยครับ
ได้คืนชัว ทำงานเป็นหลักแหล่ง ผมเองไม่อยากได้อะครับ แต่มีคนอยากได้ ปกติจ่ายรายวัน พี่ปล่อยรายเดือนเลย

การจะเอาสินค้าอะไรมาขายให้กับลูกค้า เราควรจะมีความรู้เกี่ยวกับสินค้านั้นด้วย เพื่อสามารถซัพพอตให้กับลูกค้าได้ *-*
modxcm
มัธยม
**

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 06:49:35 »

ได้คืนชัว ทำงานเป็นหลักแหล่ง ผมเองไม่อยากได้อะครับ แต่มีคนอยากได้ ปกติจ่ายรายวัน พี่ปล่อยรายเดือนเลย
แล้วมีหลักประกันไหมครับ
seedsZonexx
มัธยม
**

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 19:42:42 »

รบกวนขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยครับ คุยทางนี้ไม่สะดวกครับ ส่ง pm ไม่ได้เลย pm เต็ม สงสัยมีคนติดต่อไปเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 19:48:20 โดย seedsZonexx » IP : บันทึกการเข้า

modxcm
มัธยม
**

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 06:32:54 »

รบกวนขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยครับ คุยทางนี้ไม่สะดวกครับ ส่ง pm ไม่ได้เลย pm เต็ม สงสัยมีคนติดต่อไปเยอะ

ส่ง pm มาใหม่ครับตอนนี้เคลียร์แล้วครับ
:i3abyzeed::
ชั้นประถม
*

086-440-8577

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 17:38:41 »

หาเวลาว่างแวะเข้ามาทำความเข้าใจในเรื่องการเงินและการลงทุน ผ่านการเล่นเกมนี้ด้วยกันดูซักครั้งก่อนลงทุน"จริง" ก็ดีนะครับ ยิ้มเท่ห์

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=197497.60

modxcm
มัธยม
**

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 22:18:27 »

หาเวลาว่างแวะเข้ามาทำความเข้าใจในเรื่องการเงินและการลงทุน ผ่านการเล่นเกมนี้ด้วยกันดูซักครั้งก่อนลงทุน"จริง" ก็ดีนะครับ ยิ้มเท่ห์

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=197497.60
ได้ครับ ขอบคุณมากๆครับ
neo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2013, 16:55:18 »

ซื้อที่นา ให้คนอื่นทำ ขายข้าวได้ทุกปี   ราคาที่นาก็ขึ้นทุกปี  แนะนำแค่นี้คับ
civilroom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2013, 16:38:16 »

ลูกจ้างครับมนุษย์เงินเดือนครับ

ตอนนี้มีเงินเก็บ 44000 แล้วแม่นก่อครับ. เดือนหน้าผมจะมาถามใหม่ว่ามีเงินเก็บ 66000 แล้วแม่นก่อครับ

เก็บได้ก่อเดือนนี้ เดือนปราบเซียน. ผมเก็บบ่าได้แถมบ่าบ่อ เอาเงินเก็บมาใช้แหม่ม เอิ๊กๆๆๆๆๆ

เก็บได้ครับ คือผมจะแบ่งเงินเลยครับ ตอนสิ้นเดือนว่าส่วนเก็บหรือส่วนใช้แล้วเอาส่วนเก็บโอนเข้าบัญชีเงินเก็บ ที่เหลือคือเงินใช้
ในส่วนเงินใช้คือเราบริหารยังไงก็ได้ให้พอดีกับค่าใช้สำหรับแต่ละเดือน แต่เดือนนี้ก็มีเกเรบ้างนะครับ 555 ผมเคยผิดพลาดมาเยอะ
เลยต้องระวังและมีสตินะครับ ขอบคุณครับที่คอยมาเตือนผมอีกทาง เดือนหน้าถามใหม่นะครับ

หลายเดือนล่ะ ผมนับเลขบ่าถูก ได้เต่าใดล่ะอ้าย ^ ^ 
modxcm
มัธยม
**

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2013, 20:15:54 »

ลูกจ้างครับมนุษย์เงินเดือนครับ

ตอนนี้มีเงินเก็บ 44000 แล้วแม่นก่อครับ. เดือนหน้าผมจะมาถามใหม่ว่ามีเงินเก็บ 66000 แล้วแม่นก่อครับ

เก็บได้ก่อเดือนนี้ เดือนปราบเซียน. ผมเก็บบ่าได้แถมบ่าบ่อ เอาเงินเก็บมาใช้แหม่ม เอิ๊กๆๆๆๆๆ

เก็บได้ครับ คือผมจะแบ่งเงินเลยครับ ตอนสิ้นเดือนว่าส่วนเก็บหรือส่วนใช้แล้วเอาส่วนเก็บโอนเข้าบัญชีเงินเก็บ ที่เหลือคือเงินใช้
ในส่วนเงินใช้คือเราบริหารยังไงก็ได้ให้พอดีกับค่าใช้สำหรับแต่ละเดือน แต่เดือนนี้ก็มีเกเรบ้างนะครับ 555 ผมเคยผิดพลาดมาเยอะ
เลยต้องระวังและมีสตินะครับ ขอบคุณครับที่คอยมาเตือนผมอีกทาง เดือนหน้าถามใหม่นะครับ

หลายเดือนล่ะ ผมนับเลขบ่าถูก ได้เต่าใดล่ะอ้าย ^ ^ 
หลักแสนละครับ
civilroom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2013, 09:09:34 »

งั้นตอนนี้อ้ายน่าจะเริ่มหางานอดิเรกทำได้ล่ะ มีอะหยั๋งที่อ้ายชอบผ่อง 
บ่าต้องกึดว่าสิ่งที่ทำมันจะหาเงินคืนมากี่บาทเตื่อ กึดว่านี่แระคือสิ่งที่ทำหื้อมีความสุข
mangkasai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2013, 09:18:01 »

ซื้อขายหลักทรัพย์ ปรึกษา หลักทรัพย์ ธนชาต เชียงราย

053-744151 ตลอดเวลาทำการ
modxcm
มัธยม
**

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2013, 05:32:51 »

งั้นตอนนี้อ้ายน่าจะเริ่มหางานอดิเรกทำได้ล่ะ มีอะหยั๋งที่อ้ายชอบผ่อง 
บ่าต้องกึดว่าสิ่งที่ทำมันจะหาเงินคืนมากี่บาทเตื่อ กึดว่านี่แระคือสิ่งที่ทำหื้อมีความสุข
สิ่งที่อยากทำตอนนี้คือ กลับไปทำงานใกล้ๆบ้าน(โคราช) เพราะมานี่ตัวคนเดียวเวลามีปัญหาหรือไม่สบายลำบาก
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2013, 05:53:21 »

ซื้อที่ในเชียงราย ซื้อแบบส่งเงินผ่อน(ในวงเงินที่คุณเหลือเก็บนั่นล่ะ)
 พอมีคนสนใจมาซื้อ(ผ่อน) ต่อ ก็ขายเอากำไรไม่มาก แค่หลักหมื่น
เอาไปซื้อแปลงต่อๆไป เพิ่มมูลค่าเงิน และถ้ายังไม่มีคนซื้อ ก็เหมือนสะสมเงินในรูปอสังหาฯ
สังเกตจากในห้วงไม่กี่ปี การมาหาซื้อที่ดิน ลงหลักสร้างบ้าน เริ่มเยอะขึ้น
ว่างๆ ไปเดินเล่นแถวร้านค้าวัสดุก่อสร้าง จะเห็นคนมาเลือกซื้อหาของทำบ้านเพียบ
ก็เริ่มจากที่ดินนี่ล่ะครับ

modxcm
มัธยม
**

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2013, 06:28:39 »

ซื้อที่ในเชียงราย ซื้อแบบส่งเงินผ่อน(ในวงเงินที่คุณเหลือเก็บนั่นล่ะ)
 พอมีคนสนใจมาซื้อ(ผ่อน) ต่อ ก็ขายเอากำไรไม่มาก แค่หลักหมื่น
เอาไปซื้อแปลงต่อๆไป เพิ่มมูลค่าเงิน และถ้ายังไม่มีคนซื้อ ก็เหมือนสะสมเงินในรูปอสังหาฯ
สังเกตจากในห้วงไม่กี่ปี การมาหาซื้อที่ดิน ลงหลักสร้างบ้าน เริ่มเยอะขึ้น
ว่างๆ ไปเดินเล่นแถวร้านค้าวัสดุก่อสร้าง จะเห็นคนมาเลือกซื้อหาของทำบ้านเพียบ
ก็เริ่มจากที่ดินนี่ล่ะครับ
ขอบคุณครับ ความคิดนี้ตรงกับผมพอดีตอนนี้กำลังมองหาที่ดินแบบเงินผ่อนอยู่ครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์