เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 03:18:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  เชียงรายเดลินิวส์ เปิดรับสมัคร กองบรรณาธิการ จำนวน 7 ตำแหน่ง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เชียงรายเดลินิวส์ เปิดรับสมัคร กองบรรณาธิการ จำนวน 7 ตำแหน่ง  (อ่าน 1484 ครั้ง)
PDN
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 21:50:20 »

เชียงรายเดลินิวส์ เปิดรับสมัคร กองบรรณาธิการ จำนวน 7 ตำแหน่ง
ย่างเข้าปีที่ 5 เดลินิวส์ ออนไลน์ กรุ๊ป เติบโตอย่างไม่หยุดยั้ง เปิดรับสมัคร กองบรรณาธิการ จำนวน 7 ตำแหน่ง ดังนี้

1.เว็บคอลัมนิสต์ ด้านท่องเที่ยวและบันเทิง 1 อัตรา
2.เว็บคอลัมนิสต์ ด้านไลฟ์สไตล์ 1 อัตรา
(ทั้งสองตำแหน่งต้องมีคุณสมบัติดังนี้)

•วุฒิการศึกษาปริญญาตรี สาขานิเทศศาสตร์-วารสารศาสตร์ หรือสาขาที่เกี่ยวข้อง
•เพศ ชาย/หญิง อายุระหว่าง 22-30 ปี (เพศชายผ่านการเกณฑ์ทหาร)
•สามารถทำงานล่วงเวลาได้
•บุคลิกภาพและมนุษยสัมพันธ์ดี มีความเชื่อมั่นในตัวเองสูง คล่องแคล่วว่องไว
•มีความสนใจด้านการถ่ายภาพจะได้รับพิจารณาเป็นพิเศษ
•หากสื่อสารเป็นภาษาอังกฤษได้ จะรับพิจารณาเป็นกรณีพิเศษ
•สามารถทำงานเป็นทีมได้

3.พนักงานพิสูจน์อักษรและขึ้นข่าว 2 อัตรา
•วุฒิการศึกษา ปวส. ขึ้นไป ด้านบริหารคอมพิวเตอร์
•เพศ ชาย/หญิง อายุระหว่าง 22-25 ปี (เพศชายผ่านการเกณฑ์ทหาร)
•สามารถทำงานเป็นทีมได้
•สามารถทำงานเป็นกะได้ (ทำงานล่วงเวลาได้)
•พิมพ์ระบบสัมผัสได้
•ใจเย็น มีความอดทนสูง
•ใช้โปรแกรมโฟโต้ช้อปได้จะรับพิจารณาเป็นพิเศษ

4.ผู้ช่วยผู้จัดการฝ่ายสมาชิก 2 อัตรา
•วุฒิการศึกษา ปริญญาตรี ขึ้นไป ด้านการตลาด / การบริหารจัดการ
•เพศ ชาย/หญิง อายุระหว่าง 30-45 ปี (เพศชายผ่านการเกณฑ์ทหาร)
•สามารถบริหารทีมงานได้
•บุคลิกภาพและมนุษยสัมพันธ์ดี มีความเชื่อมั่นในตัวเองสูง คล่องแคล่วว่องไว
•มีความสามารถด้านการถ่ายภาพจะได้รับพิจารณาเป็นพิเศษ
•ต้องสามารถสื่อสารเป็นภาษาอังกฤษได้ ค่อนข้างดี

5.ผู้ช่วยบก. ฝ่ายข่าว 1 อัตรา

•วุฒิการศึกษาปริญญาตรี สาขานิเทศศาสตร์-วารสารศาสตร์ หรือสาขาที่เกี่ยวข้อง
•เพศ ชาย/หญิง อายุระหว่าง 30-45 ปี (เพศชายผ่านการเกณฑ์ทหาร)
•สามารถบริหารทีมงานได้
•มีความสามารถด้านการถ่ายภาพจะได้รับพิจารณาเป็นพิเศษ
•ทีทักษะในการใช้คอมพิวเตอร์เป็นอย่างดี
•ใจเย็น มีความอดทนสูง
•ต้องสามารถสื่อสารเป็นภาษาอังกฤษได้เป็นอย่างดี

สนใจส่ง resume และหลักฐานการสมัครที่
อีเมล editor@pattayadailynews.com
www.pattayadailynews.com
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 00:43:03 »

โอกาสดีของคนที่กำลังหางานครับ แต่..ไม่มีตำแหน่งคอมพิวเตอร์บ้างเหรอครับ
PDN
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 15:24:53 »

มีนะคะ มีตั้งหลายตำแหน่ง ฝ่ายตัดต่อวีดีโอ พิธีกรอ่านข่าว และแน่นอนทุกตำแหน่งก็ต้องเก่งเรื่องคอมพิวเตอร์อยู่แล้ว มีตำแหน่ง Moderator ด้วยนะคะ สนใจไหม

รีบ ๆ ส่ง CV กันมาเลยค่ะ จะเปิดในต้นเดือนนี้แล้วค่ะ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 16:04:02 »

มีนะคะ มีตั้งหลายตำแหน่ง ฝ่ายตัดต่อวีดีโอ พิธีกรอ่านข่าว และแน่นอนทุกตำแหน่งก็ต้องเก่งเรื่องคอมพิวเตอร์อยู่แล้ว มีตำแหน่ง Moderator ด้วยนะคะ สนใจไหม

รีบ ๆ ส่ง CV กันมาเลยค่ะ จะเปิดในต้นเดือนนี้แล้วค่ะ

ผมได้ส่งสอบถามเพิ่มเติมไปที่ อีเมล์
editor@pattayadailynews.com

แล้วนะครับ รบกวนตอบด้วยนะครับ
GigaBEST
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 14:20:12 »

สนใจรับ ผู้ประกาศข่าว หรือผู้อ่านข่าวเพิ่มมั้ยครับ
Mmer
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 21:21:27 »

ผมส่งใบสมัคร ผ่านทาง Email : editor@pattayadailynews.com

แต่อยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติม ว่าจะเปิดทำการที่เชียงรายเมื่อไหร่ และ ออฟฟิศอยู่ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2010, 00:05:56 โดย Mmer » IP : บันทึกการเข้า
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 08:00:28 »

ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ดัน แต่ไหงเงียบ
PDN
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 10:49:57 »

ก่อนอื่น ต้องขอโทษทุกท่านที่ตอบช้า เพราะลืม check ให้มีการแจ้งเตือนเมื่อมีผู้มาตอบหัวข้อ ค่ะ เลยไม่ทราบจริง ๆ

ขอบคุณท่านที่ได้ส่งเมล์และ CV ไป น่าสนใจทุกท่านเลย รวมไปถึงท่านที่อนุญาตให้ใช้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ของเชียงราย

ตำแหน่งผู้ประกาศก็รับค่ะ ขอ CV ด้วยค่ะ สำหรับท่านที่ได้เคยส่งเมล์ไปแล้ว และดิฉันได้ตอบเมล์ คุยกัน 2-3 ครั้ง กรุณาใจเย็นนิดหนึ่ง เพราะว่า ตอนนี้กำลัง หาออฟฟิศค่ะ เดือนแรกคงทำงานออนไลน์ เพื่อเก็บข้อมูลที่สำคัญ ๆ ก่อนนะคะ

หากท่านที่สนใจ กรุณาส่งอีเมล์มาตามที่แจ้งข้างบนนะคะ ทางกองบก. จะเดินทางไปเชียงราย เร็ว ๆ นี้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ที่ช่วยประชาสัมพันธ์
วารีนา ปุญญาวัณน์
editor@pattayadailynews.com
www.pattayadailynews.com
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 19:47:20 »

ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
WT
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 13:31:16 »

อยากทราบว่าพอจะรับนักศึกษาฝึกงานมั้ยคะ เรียนทางด้านเทคโน เลยอยากฝึกงานทางด้านนี้นะคะ  ยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์