เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 21:55:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  น้ำมันขึ้นอีกแล้ว
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน น้ำมันขึ้นอีกแล้ว  (อ่าน 3091 ครั้ง)
9270
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2013, 12:51:54 »

น่าน  สรุป  คนที่ท่านรัก  ท่านกาให้  มาเอาทุนเขาคืน  ปีนี้จะขึ้นอีกกี่รอบก็ไม่รู้
RaK-InDy
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2013, 13:10:16 »

สมัยหน้าก็แห่แหนกันไปเลือกแหมกะ
โดนกันเต็มๆเลยกะ ความชอบส่วนตัว กับการตอบแทนเริ่มเห็นกันแล้วครับ
TzJL
ทำดีให้คนเกรง... ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว
ชั้นประถม
*

คน"มากรัก"เอา"ใจ"ไว้ที่"ปาก"..คน"รักมาก"เอา"ปาก"ไว้ที่"ใจ"

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2013, 15:19:45 »

จะแพงไปถึงไหนเนี่ยน้ำมันบ้านเรา...
ooynai 9
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 00:36:08 »

หยุด !!! ปตท.ปล้นประเทศไทย ปล้นคนไทย

วันที่ 30 กุมภาฯ  นัดกันไว้ตรงนี้เลย!!  เราไปปล้นมันคืน!!! ขยิบตา ตกใจ ตกใจ แลบลิ้น แลบลิ้น
Fortune
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 00:58:44 »

ขูดเลือกกับปู...อุ้ยไม่ใช่ซิ...กับเราตะหาก อิ อิ
ทำไร ม่ายได้ ก็ทนต่อไป คุณนาย(ก)ฮา
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 07:24:54 »

เซ็งง่าว แลบลิ้น

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
Sherpiko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 08:03:22 »

อีกไม่กี่วันมันก็จะขึ้นอีกแล้ว ยิ่งใกล้สงกรานต์ยิ่งปล้นประชาชน อ้างโน่นอ้างนี้แต่กำไรปีละแสนล้านบาท แก๊สหุงต้ม LPG ที่ใช้กันตามบ้านก็จะปรับขึ้นราคาใหม่อีกหลายสิบบาทในเดือนเมษายนนี้ สิ่งที่ตามมาเราต้องจ่ายทุกอย่างแพงขึ้นแน่นอน

ใครเลือกพวกเขาเข้ามา ดีใจไหมที่เลือกเขา  ฮืม
Sanchez
มัธยม
**

True Love Never Grows Old. "รักแท้ไม่เคยแก่ชรา"

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 10:50:29 »

น้ำมันลด 30 สตางค์ ต่อลิตร

แต่น้ำมันขึ้นราคา 50 สตางค์ ต่อลิตร

เจ็บปวดเนาะคนไทย

ที่มีเพียง บริษัทเดียวผูกขาด แหล่งพลังงาน เพียงบริษัทเดียว

ความจริงแล้ว ราคาพลังโลก ไม่ได้สูงเว่อขนาดนี้  โกรธ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 11:06:37 »

เซ็ง...ประเทศไทย

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 11:50:47 »

ขึ้นติกๆ ยิ้มกว้างๆ

mon1188
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 16:17:38 »

ผมเห็นมี เบนซิน 95 ขายด้วยนะ ยิงฟันยิ้ม

ก็รถส่วนตัวแพงๆทั้งนั้นเลยต้องมีเบนซิน95ไงครับ
Daky
มัธยม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 16:50:54 »

เอาพวกนายทุนมาบริหารประเทศก็ต้องทำใจค่ะ..
chamrus
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 17:03:48 »

รถคันแรกคืน หนึ่งแสน บาท เติมน้ำมันไปอีก อย่างน้อย 10 ปี เฉลี่ยเดือนละ 80 ลิตรๆละ40 บาท
เดือนละ 3,200 บาท ปีละ 38,400 บาท ออกรถคันแรก ปี2555 แปดแสนคัน คูณเข้าไปครับเป็นเงินเท่าไหร่
คิดเงินไม่ถูกครับ เครื่องคิดเลขไม่มีครับ
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 17:50:59 »

จะขึ้นอีกทำไมหว่า ฮืม

NP!
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 17:56:18 »

ลงๆกันบ้างเถอะนะ ตกใจ ตกใจ

สนใจสินค้า ติดต่อ.098-5845275 .086-9178386

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 18:36:44 »

ลงๆกันบ้างเถอะนะ ตกใจ ตกใจ
ท่าจะยากครับ ยิ้มกว้างๆ

sport man
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 19:07:30 »

เรื่องจริง..จากอ่าวไทย....ผมเป็นกัปตัน เรือบรรทุกน้ำมัน แต่ไม่ขอบอกชื่อนะครับ ขณะนี้เรือผมได้ทอดสมออยู่ที่หาดแหลมเจริญ เพื่อรอรับน้ำมันดีเซลจากIRPCหรือTPIเก่าละครับ แต่เมื่อปตท.ได้ซื้อไปก็เปลี่ยนชื่อเป็นIRPC ผมรับน้ำมันเพื่อส่งไปที่เขมรและเวียดนาม
เรื่อผมบรรทุกก๊าซLPGไม่ได้ เพราะไม่ใช่เรือบรรทุกก๊าซ แต่ผมมีเพื่อนที่เป็นกัปตันเรือบรรทุกแก๊สLPGอยู่หลายคนพวกจะมารับ แก๊สLPGจากIRPCเพื่อไปส่งเขมรและเวียดนาม เหมือนผม เดือนละหลายเที่ยวเรือ ขณะที่ผมกำลังโพสอยู่นี่ก็มีเรือแก๊สรอรับอยู่ 3 ลำ
ตั้งแต่ผมเดินเรือ มายังไม่เคยเห็นเรือแก๊สที่นำเข้าเลยแม้แต่ลำเดียว มีแต่เรือส่งออก ปตท. บอกได้นำเข้าแก๊ส มาจากต่างประเทศปีละเป็นล้านตัน แล้วเขาเอาเข้ามาทางไหนละครับ ถ้าทางเรือผมไม่เคยเห็น เคยเห็นแต่เรือส่งออก ลองมาดูที่แหลมเจริญที่ระยองซิครับมีเรือมาคอยรับทุกวันละครับ เพื่อส่งไปเขมร เวียดนาม แล้วไอ้นักวิชาการด้านน้ำมันที่มาออกรายการตาสว่างนะครับ เขาเป็นอดีตคนที่ทำงานปตท. สิ่งที่เขาพูดนะ เป็นการแก้ต่างให้ทั้งนั้น
ปตท. ได้ไปลงทุนในการวางท่อแก๊ส NGV จากมาเลเซีย และพม่า ตั้งหลายแสนล้านบาท ปตท.จึงต้องการให้คนไทยใช้ NGV เพราะก๊าซ
NGVเขา มีกันทุกประเทศละครับ เขมรตอนนี้ก็เจอ ก๊าซ NGV อยู่หลายหลุม เวียดนามก็เจอ พม่าเขาก็มีเยอะ ทั่วโลกเขามีกันหมด ถ้าคนไทยไม่ใช่NGV แล้ว ปตท. จะเอาไปขายใครละครับ ต้องบังคับให้คนไทยใช้ให้ได้ โอยอ้างว่าก๊าซNGVปลอดภัยกว่า จริงๆแล้วไม่ใช่หลอกครับ อันตรายพอๆกันละครับ เพราะNGVเป็นก๊าซที่มีแรงดันสูง โอกาสที่จะระเบิดก็ยอมมีสูงตามไปด้วย ถ้ามันอยู่ในกระโปรงหลังรถ มันจะออกไปไหนละครับ มันก็จะระเบิดอยู่ที่ท้ายรถละครับ ตอนนี้ยังไม่มีเรือลำไหนสามารถบรรทุกก๊าซ NGVได้เลย เรือที่บรรทุกLPGไม่สามารถ บรรทุก NGVได้ เพราะNGV มีแรงดันสูงกว่าLPGหลายเท่า ปตท. เลยไม่สามารถส่งออกได้
นอกจากมาหลอกขายคนไทย ตอนนี้โรงกลั่นเป็นของ ปตท. เกือบหมดแล้ว ปั้มน้ำมันที่ไม่มีโรง
กลั้นก็ต้องไปซื้อน้ำมันจาก ปตท. มาขายอีกที เลยต้องขายแพงกว่า ปตท. ปตท.ไม่ได้ช่วยอะไรคนไทยเลยนะครับ...(กัปตัน..รักเมืองไทย)

ข้อมูลจาก - คุณ Saroche Glinrong เล่า ใน FB

* asdsadad.jpg (30.31 KB, 620x440 - ดู 162 ครั้ง.)
jipjip08
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013, 09:30:05 »

เรื่องจริง..จากอ่าวไทย....ผมเป็นกัปตัน เรือบรรทุกน้ำมัน แต่ไม่ขอบอกชื่อนะครับ ขณะนี้เรือผมได้ทอดสมออยู่ที่หาดแหลมเจริญ เพื่อรอรับน้ำมันดีเซลจากIRPCหรือTPIเก่าละครับ แต่เมื่อปตท.ได้ซื้อไปก็เปลี่ยนชื่อเป็นIRPC ผมรับน้ำมันเพื่อส่งไปที่เขมรและเวียดนาม
เรื่อผมบรรทุกก๊าซLPGไม่ได้ เพราะไม่ใช่เรือบรรทุกก๊าซ แต่ผมมีเพื่อนที่เป็นกัปตันเรือบรรทุกแก๊สLPGอยู่หลายคนพวกจะมารับ แก๊สLPGจากIRPCเพื่อไปส่งเขมรและเวียดนาม เหมือนผม เดือนละหลายเที่ยวเรือ ขณะที่ผมกำลังโพสอยู่นี่ก็มีเรือแก๊สรอรับอยู่ 3 ลำ
ตั้งแต่ผมเดินเรือ มายังไม่เคยเห็นเรือแก๊สที่นำเข้าเลยแม้แต่ลำเดียว มีแต่เรือส่งออก ปตท. บอกได้นำเข้าแก๊ส มาจากต่างประเทศปีละเป็นล้านตัน แล้วเขาเอาเข้ามาทางไหนละครับ ถ้าทางเรือผมไม่เคยเห็น เคยเห็นแต่เรือส่งออก ลองมาดูที่แหลมเจริญที่ระยองซิครับมีเรือมาคอยรับทุกวันละครับ เพื่อส่งไปเขมร เวียดนาม แล้วไอ้นักวิชาการด้านน้ำมันที่มาออกรายการตาสว่างนะครับ เขาเป็นอดีตคนที่ทำงานปตท. สิ่งที่เขาพูดนะ เป็นการแก้ต่างให้ทั้งนั้น
ปตท. ได้ไปลงทุนในการวางท่อแก๊ส NGV จากมาเลเซีย และพม่า ตั้งหลายแสนล้านบาท ปตท.จึงต้องการให้คนไทยใช้ NGV เพราะก๊าซ
NGVเขา มีกันทุกประเทศละครับ เขมรตอนนี้ก็เจอ ก๊าซ NGV อยู่หลายหลุม เวียดนามก็เจอ พม่าเขาก็มีเยอะ ทั่วโลกเขามีกันหมด ถ้าคนไทยไม่ใช่NGV แล้ว ปตท. จะเอาไปขายใครละครับ ต้องบังคับให้คนไทยใช้ให้ได้ โอยอ้างว่าก๊าซNGVปลอดภัยกว่า จริงๆแล้วไม่ใช่หลอกครับ อันตรายพอๆกันละครับ เพราะNGVเป็นก๊าซที่มีแรงดันสูง โอกาสที่จะระเบิดก็ยอมมีสูงตามไปด้วย ถ้ามันอยู่ในกระโปรงหลังรถ มันจะออกไปไหนละครับ มันก็จะระเบิดอยู่ที่ท้ายรถละครับ ตอนนี้ยังไม่มีเรือลำไหนสามารถบรรทุกก๊าซ NGVได้เลย เรือที่บรรทุกLPGไม่สามารถ บรรทุก NGVได้ เพราะNGV มีแรงดันสูงกว่าLPGหลายเท่า ปตท. เลยไม่สามารถส่งออกได้
นอกจากมาหลอกขายคนไทย ตอนนี้โรงกลั่นเป็นของ ปตท. เกือบหมดแล้ว ปั้มน้ำมันที่ไม่มีโรง
กลั้นก็ต้องไปซื้อน้ำมันจาก ปตท. มาขายอีกที เลยต้องขายแพงกว่า ปตท. ปตท.ไม่ได้ช่วยอะไรคนไทยเลยนะครับ...(กัปตัน..รักเมืองไทย)

ข้อมูลจาก - คุณ Saroche Glinrong เล่า ใน FB

มีข่าวว่าท่อส่ง ก๊าซจากมาเล เสียอีก โรงงานที่พม่าก็มาทรุด  ให้งดใช้ไฟ อยู่ยากขึ้นทุกวัน
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013, 14:21:58 »

http://sphotos-f.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/307434_491516737572538_2086686583_n.jpg
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013, 16:06:53 »

http://sphotos-b.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/734817_196733177137275_1835125218_n.jpg
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์