เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 21:48:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักตกปลาเชียงราย (ผู้ดูแล: >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  อยากรู้ว่า บ่อตกปลาในเชียงราย แบบ ฟิชชิ่ง ปาร์ค มีอยู่ที่ไหนมั่งครับ ???
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากรู้ว่า บ่อตกปลาในเชียงราย แบบ ฟิชชิ่ง ปาร์ค มีอยู่ที่ไหนมั่งครับ ???  (อ่าน 1415 ครั้ง)
darkmngcx21
By DK...
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 14:37:20 »

พอดีเพื่อนผมมาที่เชียงราย แล้ว เค้าบอกอยากตกปลา แต่ผมไม่รู้ว่า มีบ่อที่ไหนบ้าง ช่วยแนะนำบ้างนะครับ

เรื่องของเค้า เรื่องของเรา เรื่องของตัวเอง ....
ball@พาน
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 15:00:03 »

บ่อเคียงดอย คับ อยู่ แถวๆหัวดอย คับ

สนใจสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม line หรือโทร 0824843503 บอลครับ
เยี่ยมชมสินค้าอื่นๆ http://www.fishingth.com/index.php
darkmngcx21
By DK...
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 15:02:35 »

บ่อเคียงดอย คับ อยู่ แถวๆหัวดอย คับ

ผมขอแผนที่ได้ไหมครับ ผมก็พึ่งกลับมาเชียงราย ^^ ผมเลยไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงไหน ^^

เรื่องของเค้า เรื่องของเรา เรื่องของตัวเอง ....
ball@พาน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 15:44:54 »

ตามลิ้งค์ ของทางบ่อเลยคับ

http://khiengdoi.com/about/

ค่าบริการตามกระทู้เก่า

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=354888.0

สนใจสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม line หรือโทร 0824843503 บอลครับ
เยี่ยมชมสินค้าอื่นๆ http://www.fishingth.com/index.php
pong1130
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 16:18:46 »

สี่แยกแม่กรณ์เลี้ยวไปทางอำเภอเทิงตรงไปเรื่อยๆประมาณ5กม.บ่อจะอยู่ทางขวามือเลยสาธารณะสุขจังหวัดไปประมาณกิโลเดียว อยู่ทางโค้งหักศอกพอดีบ่ออยู่ฝังขวามือครับ
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ว่างๆเจอกันนะครับจะกลับไปตกวันที่2มีนานี้เน้อ
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ball@พาน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 16:49:47 »

สี่แยกแม่กรณ์เลี้ยวไปทางอำเภอเทิงตรงไปเรื่อยๆประมาณ5กม.บ่อจะอยู่ทางขวามือเลยสาธารณะสุขจังหวัดไปประมาณกิโลเดียว อยู่ทางโค้งหักศอกพอดีบ่ออยู่ฝังขวามือครับ
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ว่างๆเจอกันนะครับจะกลับไปตกวันที่2มีนานี้เน้อ
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

pong1130
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 18:25:35 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

บอลวันที่ 3 นี้แข่งไหมน้อง
ball@พาน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 18:47:04 »

ท่าจะยังคับ   ฝือมือบ่าถึง ลังเล ลังเล

pong1130
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 19:02:49 »

เอาน่าๆๆ เป็นประสบการณ์นี้อ้ายจะกลับวันที่2เช้าถึงก้อซ้อมมือเลย 3แข่ง เหอะๆๆ
everyman
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 14:41:42 »

มาขอข้อมูลด้วยคนครับ ผมก็กำลังตามหา
1.บ่อมีที่ไหนบ้าง
2.ชนิดปลา
3.ค่าบริการ
4.เวลาเปิด-ปิดของบ่อ
5.แผนที่บ่อ

ตอนนี้ที่ผมรู้จัก....
1.บ่อฟาร์มเมอร์วิว
-มีปลาดุก ปลาสวาย ปลาทับทิม ปลานิล
-ค่าบริการ ค่าคันเบ็ดฟรี ค่าปลา ปลาเกล็ดกิโลฯละ 50 บาท ปลาดุก 50 บาท ปลาสวาย 40 บาท
-เวลาเปิดของบ่อ(ตามป้าย)10.00-กี่โมงไม่รู้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ทุกทีที่ผมไปจะกลับประมาณ 1 ทุ่ม
-บ่อไปทางเชียงของ(แยกท่าข้าวเปลือก)
-ปล. มีห้องคาราโอเกะด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

2.บ่อทุ่งแสงตะวัน
-ปลาที่ผมเห็น มีปลาดุก ปลาทับทิม (อาจมีปลาอื่นๆอีกนะครับ ผมไม่รู้)
-ค่าเบ็ดฟรี ค่าปลาผมไม่รู้ครับ ตอนนั้นไปแป๊บเดียว....มีธุระเลยกลับก่อนได้ปลา
-เวลาเปิดของบ่อไม่รู้ครับ ตอนนั้นผมไปผมโทรหาทางบ่อประมาณ 08.30 เขาบอกบ่อเปิดแล้ว
-บ่อไปทางเชียงของแยกท่าข้าวเปลือกเหมือนกันครับ แต่ว่าเลยไปอีก ระยะทางผมคาดคะเนไม่ถูก
-ปล. เคยเห็นมีปลาดุกตัวใหญ่ด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

....ผมรู้แค่นี้เองครับ รบกวนพี่ๆน้าๆ แนะนำด้วยครับ ผมเองก็กำลังมองหาฟิชชิ่งปาร์ค เพื่อไปพักผ่อน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
pong1130
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 16:04:05 »

ขอตอบ
1.บ่อตกปลาเคียงดอยฟิชชิ่งปาร์ค
2.ชนิดปลา 1.สวาย(ส่วนมาก) 2. บึก 3.ปลานิล 4.ตะเพียน 5.เปคู 6.ปลายี่สก ตอบเท่าที่เคยตกได้
3.ค่าบริการ เบ็ดคันละ 60 บาท เอาปลาออกไม่ได้ และ 120 บาท เอาปลาออกได้2.5 กิโลกรัม (ปลาต้องไม่เกิน 2 กิโลกรัม ต่อ ตัวครับ)
4.เวลาเปิด-ปิด 09.00 - 21-00
5.ที่ตั้งบ่ออยู่เลยวิทยาลัยเทคนิคการอาชีพเชียงราย(หัวดอย)ประมาณ1กิโลเมตร(ถ้ามาจากในเมือง)บ่อจะอยู่ขวามือตรงทางโค้งพอดี จะเห็นป้ายชื่อบ่อ(อย่างใหญ่เลยคับ)
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
บ่อนี้เป็นที่นิยมมากครับ
everyman
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 16:15:57 »

ขอตอบ
1.บ่อตกปลาเคียงดอยฟิชชิ่งปาร์ค
2.ชนิดปลา 1.สวาย(ส่วนมาก) 2. บึก 3.ปลานิล 4.ตะเพียน 5.เปคู 6.ปลายี่สก ตอบเท่าที่เคยตกได้
3.ค่าบริการ เบ็ดคันละ 60 บาท เอาปลาออกไม่ได้ และ 120 บาท เอาปลาออกได้2.5 กิโลกรัม (ปลาต้องไม่เกิน 2 กิโลกรัม ต่อ ตัวครับ)
5.ที่ตั้งบ่ออยู่เลยวิทยาลัยเทคนิคการอาชีพเชียงราย(หัวดอย)ประมาณ1กิโลเมตร(ถ้ามาจากในเมือง)บ่อจะอยู่ขวามือตรงทางโค้งพอดี จะเห็นป้ายชื่อบ่อ(อย่างใหญ่เลยคับ)
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณมากครับ ผมจะหาโอกาสไปครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
pong1130
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 17:59:51 »

ขอตอบ

ขอบคุณมากครับ ผมจะหาโอกาสไปครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าผมกับไปเชียงรายผมก้อจะไปประจำทุกวันเลยครับ ตอนนี้ทำงานอยู่หัวหินน่ะ ไว้เจอกันนะครับ คิดว่าน่าจะไปวันที่2นี้น่ะครับถ้าไม่มีผิดพลาด
หน้า: [1] พิมพ์