เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 23:02:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  ขายเป็ด สาวแต่ไม่สดค่ะ เพราะเริ่มออกไข่แล้ววว ^_^"
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ขายเป็ด สาวแต่ไม่สดค่ะ เพราะเริ่มออกไข่แล้ววว ^_^"  (อ่าน 851 ครั้ง)
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 07:34:50 »

ผมว่าซื้อเป็ดรวดจีบคนขายเลยคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แอ่นแระ หาตี่พักใจ๋น่อ ยิ้มกว้างๆ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เอาแต้ๆเน่อ
กระเจียวมีแฟนแล้วหลบไปก่อนเน้อ ยิงฟันยิ้ม

ก็ว่ากั๋นไปเรื่อย ซื้อเป็ดจะฮื้อแถมหัวใจ๋ล้ำไปก้าาาาาา   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บ่าล้ำแม่บ่าล้ำ ยิ้มกว้างๆ
จะอั้นป้อก็คะไจ้มาซื้อเตาะ... จะยกแถมฮื้อตึ้ง หัวใจ ตับ ไต ไส้ ม้าม
เอาไปย่างกับ 40 ดีกรี วันพูกเน๊าะ..
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เครื่องในหมูแกล้มกับเหล้าก่ะครับ ยิ้มกว้างๆ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
kadangna
รักแท้ หายาก อยากได้ต้องปลูกเอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 10:56:18 »

ผมว่าซื้อเป็ดรวดจีบคนขายเลยคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แอ่นแระ หาตี่พักใจ๋น่อ ยิ้มกว้างๆ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เอาแต้ๆเน่อ
กระเจียวมีแฟนแล้วหลบไปก่อนเน้อ ยิงฟันยิ้ม

ก็ว่ากั๋นไปเรื่อย ซื้อเป็ดจะฮื้อแถมหัวใจ๋ล้ำไปก้าาาาาา   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บ่าล้ำแม่บ่าล้ำ ยิ้มกว้างๆ
จะอั้นป้อก็คะไจ้มาซื้อเตาะ... จะยกแถมฮื้อตึ้ง หัวใจ ตับ ไต ไส้ ม้าม
เอาไปย่างกับ 40 ดีกรี วันพูกเน๊าะ..
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เครื่องในหมูแกล้มกับเหล้าก่ะครับ ยิ้มกว้างๆ
ลำอยู่เล๊าะน่ะ... นี่มักขนาดเนาะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพิ่มธาตุอาหารให้ดิน=เพิ่มผลผลิต=เพิ่มรายได้ มาเพิ่มปุ๋ยอินทรีย์เคมีในกระบวนการดูแลผลิตผลทางเกษตรกันนะค่ะ
สนใจ busaniisa@gmail.com

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 13:15:55 »

คนบ้านเดียวกัน ดันไป ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 20:41:51 »

ยิ้มเท่ห์

chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 20:45:56 »

เป็ดออกไข่ก๋ายเป๋นอะหยังบ่าหู้ไปเหี๋ยละ ยิงฟันยิ้ม
Luckyman036
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 21:23:26 »

;Dไปเอาเอง ลดได้ก่อคับ อยู่แม่จันเพ่ก่อนหนา
Chantanagorn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 10:15:02 »

พานอยู่บ้านหยังน่ะคับคิดว่าจะเลี้ยงเหมือนกั๋นคับ สักซาวตั๋วขายก่อคับ
อยู่ ป่าเปาสันกลางเจ้า... ถ้าเคยมากิ๋นก๋วยเตี๋ยวป้าทอน ก็หาบ่ายากเจ้า
หมดกั๋นมันก็มีอยู่ซาวตั๋วนั่นเนาะเจ้า..แหะๆๆ .. จะเอาวันใดเจ้า จะได้ยับไว้ถ้า
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ต๋ำบลหยังเก้าะคับผมอยู่พญาเม็งรายคับ เล้ายังบ่ได้แป๋งเตื่อว่าแต่แหมบ้านเปิ๋นหยังมาขายถูกหา

ของต่ายอยู่ ตำบลสันกลางเจ้า... ตี้ขายถูกนั้นน้องบ่าวย่ะ... นั่นก็กะลังหามาเอาตี้หน้าบ้านต่ายไปเลี้ยงได้ยังบ่าถึงเดือนเลยก้าาาาา..... ไค้ไปยะก๋าน กรุงเทพ เลยขายขาดทุนไปเจ้า... ถ้าไค้ได้ก็ไปเอาที่แม่อ้อแม่แก้ว ได้เลยเจ้า เป็ดเล้าเดียวกั๋นเลยเจ้า
ขอบคุณคับถ้าว่างผมจะเข้าไปผ่อเน้อ แต่ถ้าไปจ้าขายไปก่อนก็บ่เป๋นหยังคับ หนตางเข้าไปตังใดคับ ปกติผมผ่านตังแม่อ้อแม่แก้วหมั่นอยู่หนา
khonchiangrai
เตรียมอนุบาล
*

อย่าลืมก้มมองตัวเอง ก่อนที่จะเริ่มตำหนิผู้อื่น

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 17:24:38 »

ไม่รู้ว่ามีเบอร์ติดต่อของน้องบ่าว(ขายเป็ด)ที่อยู่แม่อ้อแม่แก้วหรือเปล่าค่ะ? (ตามหากระทู้ของเขาไม่เจอ) แล้วขอเบอร์ติดต่อแม่ค้าด้วยได้มั๊ย สนใจอยากได้เป็ดมาเลี้ยงเพิ่ม ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
kadangna
รักแท้ หายาก อยากได้ต้องปลูกเอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 18:59:49 »

ไม่รู้ว่ามีเบอร์ติดต่อของน้องบ่าว(ขายเป็ด)ที่อยู่แม่อ้อแม่แก้วหรือเปล่าค่ะ? (ตามหากระทู้ของเขาไม่เจอ) แล้วขอเบอร์ติดต่อแม่ค้าด้วยได้มั๊ย สนใจอยากได้เป็ดมาเลี้ยงเพิ่ม ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
เบอร์น้องบ่าวจำบ่าได้เจ้า แหะๆๆ
0814875315 ส่วนอันนี้เบอร์่ต่ายเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพิ่มธาตุอาหารให้ดิน=เพิ่มผลผลิต=เพิ่มรายได้ มาเพิ่มปุ๋ยอินทรีย์เคมีในกระบวนการดูแลผลิตผลทางเกษตรกันนะค่ะ

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 19:23:02 »

เบอร์น้องบ่าวจำบ่าได้เจ้า แหะๆๆ
0814875315 ส่วนอันนี้เบอร์่ต่ายเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ดัน ยิ้ม

kadangna
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2013, 01:33:27 »

ดัน ยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 [2] พิมพ์