เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 05:49:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  ปิดค่ะ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ปิดค่ะ  (อ่าน 3681 ครั้ง)
kuntira
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 16:21:16 »

กลางเดือนมีนาคมนี่  จะมี

สีขาว 1 ตัว จากญี่ปุ่น  มาวันที่ 7 มีนาคม ขายที่ 4400 (ต้นทุนและค่าส่งสูงค่ะ สีหายาก) ติดจองแล้ว

สี ชมพู หูสีเขียว  2 ตัว  จากอเมริกา มาประมาณ 15 มีนา ขายที่  4600 (ต้นทุนแพง ค่าส่งแพง สีหายาก) ติดจอง หมดแล้วค่ะ

มีข่าวมาบอก ที่ญี่ปุ่นราคาขยับขึ้นแล้วนะค่ะ    เฟอร์บี้ราคาขึ้น  ค่าส่งสูง และยังภาษีอีก   เพื่อนที่อยู่ ทั้งฮ่องกง ญี่ปุ่น  อเมริกา บอกมาว่า ราคาเฟอรืบี้ไม่่นิ่งเลย ขึ้นอาทิตย์ ต่อ อาทิตย์ ได้อ่่ะค่ะ ตอนนี้ ทุกที่ ราคาขึ้นหมดแล้วนะค่ะ  ราคาถูก ๆ เดิม ๆ ก็ไม่มีแล้วค่ะ นอกซะจากที่เขาสั่งไว้ก่อนแล้วและอยู่ในช่วงขึ้นส่ง    เตือน จะซื้อก็รีบซื้อค่ะ ราคาไม่ได้ลดลงนะค่ะ  แต่มันเพิ่มขึ้น!!  

0827600694  กัญค่ะ  

ไม่รับสั่งแล้วนะค่ะ

นี่คือราคาจากเมกา  ที่เพื่อนที่เมกาส่งมานะค่ะ เข้าใจแล้วค่ะ ทำไมมาถึงไทยแล้ว ถึงแพง  เพราะต้นทุนแพงนี่เอง

สีม่วงวูดูที่เมกา แพงสุด ๆ ในขณะที่ไทยเราสีขาวแพง ค่าส่งก็แพง ไหนจะภาษีอีก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ราคาที่ USA วันที่ 12 กุมมภาพันธ์ 2556

สีม่วงวูดู  129 เหรียญ สหรัฐ
สีฟ้า       113 เหรียญ สหรัฐ
สีดำ         90 เหรียญ สหรัฐ
สีขาว       106 เหรียญ สหรัฐ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 21:27:26 โดย kuntira » IP : บันทึกการเข้า
kuntira
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 16:31:58 »

ไม่มีโกงนะค่ะ  บ้านอยู่เชียงราย เรียนอยู่เชียงราย  แค่เอามาลงขาย ช่วยพี่สาว  ถ้าใครไม่สนใจก็เป็นไรนะค่ะ 
kuntira
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 20:00:32 »

สงสัย เชียงรายไม่ค่อยฮิต เฟอร์บี้มั้ง 
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 20:22:08 »

มันคือตัวอะไรคับ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
chychill
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 20:35:01 »

ที่เห็นในรูปคือมีเจ้าของหมดแล้วแม่นก่ ครับ ยิงฟันยิ้ม
9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 21:08:10 »

ไม่มีโกงนะค่ะ  บ้านอยู่เชียงราย เรียนอยู่เชียงราย  แค่เอามาลงขาย ช่วยพี่สาว  ถ้าใครไม่สนใจก็เป็นไรนะค่ะ 

ถ้าอยากให้ชัดเจนละก้อ.  ลงทะเบียนยืนยันตัวตนเลยครับ. หมดข้อกังขา
kuntira
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 21:33:01 »

ที่เห็นในรูปคือมีเจ้าของหมดแล้วแม่นก่ ครับ ยิงฟันยิ้ม

แม่นแล้วจ้าวว   มีหมดแล้ว  เด๋วถ้าของมา จะถ่ายมาฮื้อดูเน้อจ้าวว  มันน่ารักดีหนา เขาขายในไทยแพงเกิน เลยเอาลุกญี่ปุ่นมาเอา
kuntira
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 21:35:10 »

มันคือสัตว์เลี้ยงไฮเทคค่ะ  เป็นตุ๊กตาที่พุดได้ จำนิสัยของเจ้าของได้  ค่ะ
kuntira
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 21:42:36 »

ถ้าอยากให้ชัดเจนละก้อ.  ลงทะเบียนยืนยันตัวตนเลยครับ. หมดข้อกังขา

ทำไม่เป็นค่ะ ทำอย่างไงค่ะ ช่วยบอกที
kuntira
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 21:52:13 »

ไม่ต้องกลัวค่ะ สำหรับคนที่มัดจำก่อน กัญจะเอาสำเนาบัตร ประชาชนให้ไว้นะค่ะ  แล้ววันมาเอา จ่ายเต็ม แล้วเอาสำเนากัญมาคืนด้วยค่ะ
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 08:17:29 »

ลงทะเบียนยืนยันตัวเอง ใช้บัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน ส่งpm ให้มาสเตอร พอตรวจสอบเเล้วท่านจะได้ vipmember แต่ที่แน่ๆ ให้ของมาก่อนแล้วค่อยขายดีกว่า มีคนอยากได้เยอะ โอนครึ่งไม่ครึ่งถ้าโดนมาก็เจ๊บเช่นกัน
Lovesong
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

"ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก"

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 10:08:01 »

ฮิตนี่ฮิตครับ แต่เขากลัวโดนโกงกันครับ
–•“IdD”•–
มัธยม
**

นานา จิตตัง

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 10:13:05 »

ฮิตนี่ฮิตครับ แต่เขากลัวโดนโกงกันครับ
แต่อมริกา เบิกผลิตน่ะเน้อ

ตอนเปิดตัวแรก นี้พันกว่า ตอนนี้ สามพันกว่า

kuntira
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 10:28:01 »

ลงทะเบียนยืนยันตัวเอง ใช้บัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน ส่งpm ให้มาสเตอร พอตรวจสอบเเล้วท่านจะได้ vipmember แต่ที่แน่ๆ ให้ของมาก่อนแล้วค่อยขายดีกว่า มีคนอยากได้เยอะ โอนครึ่งไม่ครึ่งถ้าโดนมาก็เจ๊บเช่นกัน

อ๋อค่ะ  ขอบคุณค่ะ 
จะเปิดให้คนที่อยากได้เท่านั้นค่ะ   ไม่ได้จะเอามาตั้งร้านขาย   ถ้าไม่มีใครอยากได้ถึงสิ้นเดือนพี่สาวกลับมา ได้ของแล้วก็จะปิดกระทู้ล่่ะค่ะ ตอนแรกก็จะสั่งจากเน็ตเหมือนกัน ก็กลัวโดนโกงเหมือนกันนั้นแหละ  ไม่ได้มีเจตนาจะมาโกง 
kuntira
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 11:07:20 »

พรุ่งนี้ถึง จะลงทะเบียนนะค่ะ  เพราะว่า ไม่ได้เอาสำเนาทะเบียนบ้านมาด้วย ค่ะ  ตอนแรกนึกว่าใช้แต่บัตรประชาชนอย่างเดียว แหะๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แมวเมียวๆแมวเมี๊ยวๆ
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 11:47:58 »

มันคือสัตว์เลี้ยงไฮเทคค่ะ  เป็นตุ๊กตาที่พุดได้ จำนิสัยของเจ้าของได้  ค่ะ
ขอบคุณคับ

Chiañg|2ai_|3igGië
ระดับ ป.ตรี

งานและเงิน จะอยู่คู่กันเสมอ!

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 11:52:45 »

3600 บาท   นี้ถือว่า ถูกกว่าที่อื่น ๆครับ   ช่วยดันๆน่ะ ยิ้มเท่ห์

- รับทำ,ออกแบบเว็บไซต์ สำหรับท่านที่ต้องการมีเว็บไซต์ส่วนตัว,เว็บไซต์หน้าร้าน :: สอบถามและปรึกษาโทรมาก่อนได้ครับ ราคากันเองเพื่อคนเชียงรายครับ!

- รับทำประกันรถยนต์ชั้น 1,2,3 ราคาพิเศษ มีส่วนลดให้คร
kuntira
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 11:57:25 »

3600 บาท   นี้ถือว่า ถูกกว่าที่อื่น ๆครับ   ช่วยดันๆน่ะ ยิ้มเท่ห์

ฝากให้พี่สาวหิ้วมาจากญี่ปุ่นค่ะ  เลยได้ถูกค่ะ  ยิ้ม ยิ้ม
vasit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 12:04:27 »

ผมว่าให้สินค้าเข้ามาและพร้อมที่จะขายก่อนดีกว่าครับ  จะให้โอนจองก่อนคงจะยากครับ บางที่ราคาอาจจะสูงกว่าที่น้องตั้งก็ได้ครับ   ยิงฟันยิ้ม

kuntira
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 12:36:39 »

ผมว่าให้สินค้าเข้ามาและพร้อมที่จะขายก่อนดีกว่าครับ  จะให้โอนจองก่อนคงจะยากครับ บางที่ราคาอาจจะสูงกว่าที่น้องตั้งก็ได้ครับ   ยิงฟันยิ้ม

ค่ะ ขอบคุณที่แนะนำค่ะ
 พี่สาวเป็นคนตั้งราคาค่ะ  ที่ญี่ปุ่นถูกกว่าที่อื่นค่ะ  เช็คราคาแล้ว  เมกา  ราคาถูกจริง แต่ค่าส่งแพง  ฮ่องกง ราคาแพงกว่านิดนึง ค่าส่ง พอ ๆ ญี่ปุ่น   เช็ค ราคามาทุกที่แล้วค่ะ
 (ที่ได้ถูก เพราะเสียแค่ภาษี ไม่ได้เสียค่าส่ง  พี่สาวจะเอาหิ้วกลับบ้านค่ะ)

สภาพ ของ เท่าที่จับดู เหมือนกันหมด เปิด ดูเหมือนกัน หมด พูดภาษา เฟอร์บิส และ อังกฤษ ค่ะ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์