เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 เมษายน 2024, 17:55:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  +++ ต้องการข้าวโพดเม็ดแตกใช้เลี้ยงไก่ครับ +++
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน +++ ต้องการข้าวโพดเม็ดแตกใช้เลี้ยงไก่ครับ +++  (อ่าน 3192 ครั้ง)
BIGBENZ
JESUS LOVE YOU
ระดับ ป.ตรี

จงรักเพื่อนบ้านเหมือนรักตนเอง

« เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 20:58:40 »

ยิ้มกว้างๆ ใครมีหรือรู้จักแหล่งผลิตช่วยแนะนำด้วยครับ
      0911422133 เบนซ์ครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มีนาคม 2013, 22:10:31 โดย navapol saenkayan » IP : บันทึกการเข้า

จงมอบงานของเจ้าไว้กับพระเจ้า และผลงานของเจ้าจะได้รับการสถาปนาไว้ (สุภาษิต 16:3)
teerasak1111
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2013, 10:54:48 »

ร้านรับซื้อพืชไร่นะครับ ราคาประมาณ 12-15 บาท
บางที่ก็มีข้าวโพดเกรดต่ำโม่ขายถุงละ 90 บาท ประมาณ 10 กิโล
supakorn kaewchan
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 20:28:48 »

ฤดูเก็บผลผลิตรอบหน้าประมาณ สิงหา - กันยา ถ้าอยากได้ข้าวโพดตกเกรดใช้เลี้ยงไก่ หมู โทรหาผมนะครับ 081-8463359 เชิดครับ ผมมาทำงานเป็นผู้จัดการไซโล บ.เจ้าพญาพืชผล เวียงป่าเป้า ( ผมก็มีโครงการเลี้ยงไก่ในบริษัท )
ข้าวโพดจะมี ส.ค - ก.ย , ธ.ค - ม.ค , เม.ย - พ.ค
BIGBENZ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 20:55:06 »

ร้านรับซื้อพืชไร่นะครับ ราคาประมาณ 12-15 บาท
บางที่ก็มีข้าวโพดเกรดต่ำโม่ขายถุงละ 90 บาท ประมาณ 10 กิโล

ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม

จงมอบงานของเจ้าไว้กับพระเจ้า และผลงานของเจ้าจะได้รับการสถาปนาไว้ (สุภาษิต 16:3)
BIGBENZ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 21:04:26 »

ฤดูเก็บผลผลิตรอบหน้าประมาณ สิงหา - กันยา ถ้าอยากได้ข้าวโพดตกเกรดใช้เลี้ยงไก่ หมู โทรหาผมนะครับ 081-8463359 เชิดครับ ผมมาทำงานเป็นผู้จัดการไซโล บ.เจ้าพญาพืชผล เวียงป่าเป้า ( ผมก็มีโครงการเลี้ยงไก่ในบริษัท )
ข้าวโพดจะมี ส.ค - ก.ย , ธ.ค - ม.ค , เม.ย - พ.ค

ยิ้มกว้างๆ สำหรับคุณเชิด ผมยินดีเป็นอย่างยิ่งครับขอบคุณทุกคำแนะนำ
 หวังว่าคงจะได้รับโอกาสใช้บริการของคุณ แล้วผมจะติดต่อไปครับครับ
                                                        ขอพระเจ้าอวยพรครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 21:07:32 โดย navapol saenkayan » IP : บันทึกการเข้า

ManU
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 21:48:42 »

ผมใช้ข้าวโพดเม็ดแตกแบบนี้ครับ ส่วนใหญ่จะมีขายช่วงต้นฤดูการเก็บเีกี่ยวข้าวโพดตอนเค้าอบข้าวโพดจะมีเยอะผมซื้อได้กิโล 3บาทเพราะรู้จัก ไปถามไซโลอื่น 7บาทแถมขึ้นราอีกต่างหากคงเก็บไว้นาน
BIGBENZ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 20:38:25 »

ผมใช้ข้าวโพดเม็ดแตกแบบนี้ครับ ส่วนใหญ่จะมีขายช่วงต้นฤดูการเก็บเีกี่ยวข้าวโพดตอนเค้าอบข้าวโพดจะมีเยอะผมซื้อได้กิโล 3บาทเพราะรู้จัก ไปถามไซโลอื่น 7บาทแถมขึ้นราอีกต่างหากคงเก็บไว้นาน
  ตกใจ ถ้าได้แบบนี้ก๊จะดีมากเลยครับ ไม่ทราบว่าจะหาได้ที่ไหนครับ  ขยิบตา

pathom-thom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 20:46:36 »

ตกใจ ถ้าได้แบบนี้ก๊จะดีมากเลยครับ ไม่ทราบว่าจะหาได้ที่ไหนครับ  ขยิบตา
+1 ยิงฟันยิ้ม

TEL.085-1079538  ฐมครับ
ManU
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2013, 14:32:35 »

เข้าไปถามไซโลข้าวโพดใกล้บ้านท่านเลยครับ มีทุกที่แต่จะมากน้อยแค่นั้นเอง ช่วงนี้คงไม่มีแล้วมั้งเพราะเค้าไม่ได้อบข้าวโพดกันแล้ว
BIGBENZ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2013, 22:12:29 »

ยิ้มกว้างๆ ขอดันหน่อยครับ  ยิงฟันยิ้ม

กระเจียว
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2013, 10:00:12 »

เห็นประกาศขายเศษข้าวโพดที่เทิงนะครับ ตรงข้ามอีชูซุ เทิง แต่ไม่รู้ว่าขายโลละเท่าไหร่ ใครผ่านก็ลองสอบถามดูนะครับ
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2013, 16:42:35 »

ข้าวเปลือกเอามั๊ย มีประมาณ 300 กก ผ่านไปแถวนั้นจะติดรถไปให้ กก. ละ 7 บาท
BIGBENZ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2013, 20:57:29 »

เห็นประกาศขายเศษข้าวโพดที่เทิงนะครับ ตรงข้ามอีชูซุ เทิง แต่ไม่รู้ว่าขายโลละเท่าไหร่ ใครผ่านก็ลองสอบถามดูนะครับ
ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณครับถ้ามีโอกาสผ่านไปที่นั่นจะแวะถามดูครับ  ยิงฟันยิ้ม

BIGBENZ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2013, 21:08:42 »

ข้าวเปลือกเอามั๊ย มีประมาณ 300 กก ผ่านไปแถวนั้นจะติดรถไปให้ กก. ละ 7 บาท
ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณ คุณเชิดครับแต่ผมอยากได้ข้าวโพดเม็ดแตกมากกว่าครับ
ผมลองผสมกับหัวอาหาร (เพื่อลดต้นทุน) ให้ไก่กินแล้วใช้ได้ครับปริมาณไข่ก็ยังเท่าเดิม
ว่าแต่ไซโลที่คุณดูแลอยู่ ช่วง เม.ย-พ.ค จะมีไหมครับถ้ามีช่วยแจ้งด้วยนะครับ
                                                        ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม

BIGBENZ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2013, 21:21:58 »

ยิ้มกว้างๆ ดันครับ  ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2013, 07:47:11 »

ช่วงนี้ผลผลิตไม่ค่อยมีแล้วครับ จะมีก็แบบประปราย บางไซโลหยุดการซื้อแล้วครับ ไม่คุ้มกับค่าแรง ค่าเครื่องจักร ค่าขนส่ง ( การส่งต้องให้ได้ 1 คันรถสิบล้อ ก็เกือบจะยี่สิบตัน )  ถ้ามีเมล็ดสดจากชาวไร่เอามั๊ย มีครั้งละ 2 - 3 พันโล ราคาไม่เกิน 8.50 บาท จะได้แนะนำให้ แต่ต้องมารับเอาเองนะครับ
BIGBENZ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2013, 08:40:29 »

ช่วงนี้ผลผลิตไม่ค่อยมีแล้วครับ จะมีก็แบบประปราย บางไซโลหยุดการซื้อแล้วครับ ไม่คุ้มกับค่าแรง ค่าเครื่องจักร ค่าขนส่ง ( การส่งต้องให้ได้ 1 คันรถสิบล้อ ก็เกือบจะยี่สิบตัน )  ถ้ามีเมล็ดสดจากชาวไร่เอามั๊ย มีครั้งละ 2 - 3 พันโล ราคาไม่เกิน 8.50 บาท จะได้แนะนำให้ แต่ต้องมารับเอาเองนะครับ
ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณมากครับ คุณเชิดช่วยแนะนำที่รับปั่น-โม่ข้าวโพด
ให้ผมด้วยครับ ที่ไหนมีบ้างผมอยู่แม่จัน - เชียงแสนหรือใกล้เคียงก็ได้ครับ
ข้าวโพดพอหาได้ แต่ที่รับโม่ไม่รู้ว่าที่ไหนรับบ้างแล้วคิดยังไง/ช่วยหน่อยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2013, 16:23:44 »

เครื่องโม่ขนาดเล็ก ราคา 20,000 กว่าบาท แหล่งขายร้านทะเลทอง ปากทางแม่สรวย อ.แม่ลาวหรือร้านขายเครื่องจักรกลการเกษตรในตัวเมืองเชียงราย ส่วนที่เขาจะรับจ้างโม่ก็กลุ่มเลี้ยงโคนม จะคิดราคา กก. ละ 0.50 - 1.00 บาท แล้วแต่พื้นที่ ที่ฟาร์มเชียงใหม่เขาคิดราคาประมาณนี้
เบอร์ร้านทะเลทอง 089-1776328  คุณปุ๊ ลองสอบถามดูครับ
pathom-thom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2013, 20:45:06 »

แบบนี้ไก่จะกินไหมครับ  เค้าขายโล 4 บาท 

TEL.085-1079538  ฐมครับ
BIGBENZ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2013, 23:44:49 »

เครื่องโม่ขนาดเล็ก ราคา 20,000 กว่าบาท แหล่งขายร้านทะเลทอง ปากทางแม่สรวย อ.แม่ลาวหรือร้านขายเครื่องจักรกลการเกษตรในตัวเมืองเชียงราย ส่วนที่เขาจะรับจ้างโม่ก็กลุ่มเลี้ยงโคนม จะคิดราคา กก. ละ 0.50 - 1.00 บาท แล้วแต่พื้นที่ ที่ฟาร์มเชียงใหม่เขาคิดราคาประมาณนี้
เบอร์ร้านทะเลทอง 089-1776328  คุณปุ๊ ลองสอบถามดูครับ
ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณครับคุณเชิด แล้วยังไงผมจะติดต่อสอบถามทางร้านดูนะครับ
                                                                ขอพระเจ้าอวยพรท่านครับ  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2 พิมพ์