เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 21:08:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  จราจรตั้งด่านทุกวันครับตอนนี้ย้ายมาจับหน้าปากทางเข้าสนามกีฬากลางแล้วครับ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน จราจรตั้งด่านทุกวันครับตอนนี้ย้ายมาจับหน้าปากทางเข้าสนามกีฬากลางแล้วครับ  (อ่าน 2939 ครั้ง)
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 16:54:05 »

ปิดกระทู้ดีใหมครับผมไม่ได้ตั้งใจให้เป็นแบบนี้

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
juggernaut
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 17:20:54 »

ไม่ต้องหรอกครับ คุณไม่ได้ทำผิดอะไร ทุกคำถามย่อมมีคำตอบ ผมก็ชี้แจงตามข้อมูลที่ผมมีถึงสาเหตุของสิ่งที่เกิดขึ้น เป็นเรื่องที่ดีนะครับที่จะได้ชี้แจงถึงสาเหตุเชิงลึกของสิ่งที่เกิดขึ้น ผมเป็นคนเชียงรายคนหนึ่งที่เริ่มจะทนพฤติกรรมบางอย่างของผู้มีอิทธิพลที่ใช้อำนาจบาตรใหญ่ไปในทางที่ผิดไม่ไหวแล้ว ข้าราชการชั้นผู้น้อยต้องมาทนรับคำสั่งบ้าๆบอๆจากผู้มีอำนาจที่นั่งตากแอร์และเป็นหุ่นเชิด เป็นมือเป็นเท้าให้กับบุคคลที่ไม่ได้ดำรงตำแหน่งใดๆทางการเมือง แล้วกรรมเหล่านั้นมาตกที่ใครล่ะครับ ถ้าไม่ใช่พวกท่านๆทั้งหลาย.....ข้อมูลต่างๆที่ผมสรรหามานำเสนอก็ขอให้ทุกท่านลองนำมาพินิจวิเคราะห์ดูว่าจริงเท็จอย่างไร ผมไม่ได้ให้ทุกท่านมาคิดแบบผม ผมเพียงอยากนำข้อมูลความจริงจากอีกมุมหนึ่งที่หลายๆคนในจังหวัดอาจไม่เคยได้รู้ ผมอยากให้จังหวัดของเราพ้นจากยุคมืดเสียที......ขอบคุณครับสำหรับพื้นที่เล็กๆตรงนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 เมษายน 2014, 17:26:15 โดย juggernaut » IP : บันทึกการเข้า
pongfff
ชั้นประถม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 17:24:53 »

ไม่ต้องหรอกครับ คุณไม่ได้ทำผิดอะไร ทุกคำถามย่อมมีคำตอบ ผมก็ชี้แจงตามข้อมูลที่ผมมีถึงสาเหตุของสิ่งที่เกิดขึ้น เป็นเรื่องที่ดีนะครับที่จะได้ชี้แจงถึงสาเหตุเชิงลึกของสิ่งที่เกิดขึ้น ผมเป็นคนเชียงรายคนหนึ่งที่เริ่มจะทนพฤติกรรมบางอย่างของผู้มีอิทธิพลที่ใช้อำนาจบาตรใหญ่ไปในทางที่ผิดไม่ไหวแล้ว ข้าราชการชั้นผู้น้อยต้องมาทนรับคำสั่งบ้าๆบอๆจากผู้มีอำนาจที่นั่งตากแอร์และเป็นหุ่นเชิด เป็นมือเป็นเท้าให้กับบุคคลที่ไม่ได้ดำรงตำแหน่งใดๆทางการเมือง แล้วกรรมเหล่านั้ยมาตกที่ใครล่ะครับ ถ้าไม่ใช่พวกท่านๆทั้งหลาย มันควรจะถึงเวลาแล้วที่จังหวัดของเราจะพ้นจากยุคมืดเสียที.....ขอบคุณครับ

ใช่ครับ เพราะคนที่เดือดร้อนที่สุด กลับไม่ใช่พวกเขา แต่เป็นพวกเรา(ประชาชน คนธรรมดา)
lanna
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 21:30:51 »

ดิฉันไม่ได้อยู่ฝั่งไหนทั้งนั้น ขอร้องอย่าเอาเรื่องของการเมืองมาเกี่ยวข้องเลย แต่ดิฉันพูดถึงความถูกต้อง เพราะคนที่เดือดร้อนก็คือเราชาวเชียงรายซึ่งเป็นเจ้าของแผ่นดินทุกๆ คน ไม่ใช่ของใครคนใดคนหนึ่ง ถ้าเสียงนี้มันอาจทำให้ใครไม่พอใจหรืออาจจะนอกประเด็นต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ... ยิ้ม
Yoseph_1688
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 21:38:34 »

ดิฉันไม่ได้อยู่ฝั่งไหนทั้งนั้น ขอร้องอย่าเอาเรื่องของการเมืองมาเกี่ยวข้องเลย แต่ดิฉันพูดถึงความถูกต้อง เพราะคนที่เดือดร้อนก็คือเราชาวเชียงรายซึ่งเป็นเจ้าของแผ่นดินทุกๆ คน ไม่ใช่ของใครคนใดคนหนึ่ง ถ้าเสียงนี้มันอาจทำให้ใครไม่พอใจหรืออาจจะนอกประเด็นต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ... ยิ้ม

ผมก็เช่นกันคับ แต่แสดงความคิดเห็นในฐานะประชาชนคนนึงที่ใช้ถนนในตัวเมืองเชียงรายก็เท่านั้นเอง คุณตีความหมายไปถึงไหนแล้วคับ?

รับซื้อขาย/แลกเปลี่ยนโทรศัพท์มือถือสวย
[ติดต่อสอบถาม]
** โทร+Line  ⓿❾❾-❷❻❾❾-❹❹❼
meela
มัธยม
**

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 21:42:49 »

ท่าน juggernaut นั่นแหละ โพสมากกว่าใคร
tiger-red
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 22:10:47 »

พวกเราน่าจะไปถามตำรวจดีกว่ารู้ทั้งรู้ว่าไฟจราจรเสียทำไมไม่ออกมาให้บริการประชาชน ถ้าคิดว่าการบริการประชาชนเป็นงานที่ยากและไม่สบายเหมือนกับไปบริการให้คนกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งหรือบุคคลใดบุคคลหนึ่ง ให้ลาออกไปกินเงินเดือนของเขาเสียไม่ต้องกินเงินเดือนของประชาชนที่เสียภาษีให้ท่านละอายใจเสียบ้าง เด็กใหม่ที่จบมาพร้อมที่จะบริการและดูแลประชาชนแทนท่านเสมอ ไม่ต้องกลัวว่าถ้าขาดท่านแล้วประชาชนจะขาดผู้ให้บริการประชาชนที่ดีๆ ไป
นอ.น้ำตาล
โปรดส่งใครมารักฉันที
มัธยม
**

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 22:33:42 »

พวกเราน่าจะไปถามตำรวจดีกว่ารู้ทั้งรู้ว่าไฟจราจรเสียทำไมไม่ออกมาให้บริการประชาชน ถ้าคิดว่าการบริการประชาชนเป็นงานที่ยากและไม่สบายเหมือนกับไปบริการให้คนกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งหรือบุคคลใดบุคคลหนึ่ง ให้ลาออกไปกินเงินเดือนของเขาเสียไม่ต้องกินเงินเดือนของประชาชนที่เสียภาษีให้ท่านละอายใจเสียบ้าง เด็กใหม่ที่จบมาพร้อมที่จะบริการและดูแลประชาชนแทนท่านเสมอ ไม่ต้องกลัวว่าถ้าขาดท่านแล้วประชาชนจะขาดผู้ให้บริการประชาชนที่ดีๆ ไป

รวมตัวไปม่ะใดบอกเน้อจ้าว   จะขอไปเป็นแกนร่วม   ร้องเรียนสรยุทธิ์บ่อดีก่ะ  เรื่องไฟจราจรนิ   
วันนี้เกือบ   โดนรถชนละ   วุ่นวายขนาดในเมืองอ่ะ

พักใจชั่วคราว
juggernaut
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 00:39:48 »

ท่าน juggernaut นั่นแหละ โพสมากกว่าใคร

ด้วยความเคารพนะครับ ใจจริงแล้วผมก็ไม่ได้อยากจะมาโพสอะไรแบบนี้หรอกนะครับ แค่ทนเห็นอะไรบางอย่างที่มันไม่ค่อยจะชอบมาพากล ก็อดไม่ได้ที่จะมาบอกกล่าวให้ทราบกันในวงกว้าง ผมขอโทษนะครับที่มันไปสร้างความรำคาญให้กับหลายๆคนในที่นี้ ผมเองก็มี1สิทธิ์ 1 เสียงที่จะบอกกล่าวข้อมูลข่าวสารต่างๆ หาใช่จะมาสร้างความแตกแยกใดๆทางสังคมเลย ในโลกยุคปัจจุบันข้อมูลข่าวสารต่างๆเผยแพร่ได้อย่างรวดเร็ว มีทั้งความจริง บิดเบือน สาดโคลนต่างๆมากมาย หวังว่าทุกท่านจะเสพข้อมูลแล้วใช้เหตุผล และความคิด วิเคราะห์ แยกแยะ โปรดอย่าได้ปิดตาเลือกฟังสิ่งใดสิ่งหนึ่งเพียงด้านเดียว ใช้สติแยกแยะว่าสิ่งใดเป็นจริง สิ่งใดเป็นเรื่องที่แต่งขึ้นมา แล้วท่านอาจจะตกผลึกทางความคิด และได้แนวคิดใหม่ๆก็เป็นได้..... ยิ้ม
RCTN005
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 00:52:29 »

ถ้าสาเหตุเป็นเพราะว่าตำรวจไปติดตามคุณ แล้วคุณมาบล็อกตำรวจด้วยกันตัดสัญญาณไฟจราจร เพื่อเพิ่มงานให้ตำรวจจะได้ติดตามคุณน้อยลง

แบบนี้คงไม่มีใครเรียกว่ารักประชาชนใช่มั๊ยคับ

แค่ความคิดเห็นของผมคนเดียวนะ
ในเมื่อมีคนบอกว่าอาจจะเป็นการเมือง มันก็มีความเป็นไปได้อยู่

ไม่ได้ฝักใฝ่ฝ่ายใด แสดงความคิดเห็นในฐานะประชาชนคนนึง ที่กำลังใช้ถนนในตัวเมืองที่อันตรายที่สุด อีกที่นึงในประเทศ ในตอนนี้........

ขับรถระวังกันด้วยนะคับ
ผู้ใหญ่เค้าทะเลาะกัน เด็กอย่างเราก็ต้องดูแลตัวเองกันบ้าง

ถูกต้องค่ะ ดิฉันว่าคุณคนที่สั่งตัดสัญญาณไฟจราจรคิดสั่นไปหรือเปล่า ทั้งที่คนใกล้ตัวคุณกำลังลงเลือกตั้งอยู่ และไม่ต้องมาอ้างว่าไฟจราจรเสียตอนนี้เขารู้กันทั่วบ้านทั่วเมืองกันแล้ว เปิดให้ใช้ได้ตามปกติเถอะขอร้อง... ยิ้ม

ดูท่าคุณจะเป็นพวกการเมืองจัดนะคะ

ไฟเสียแล้วยังบอกว่านักการเมืองสั่งตัดไฟ ? เห้อ เจริญละบ้านเรา

มีแต่พวกที่ฟังข่าวแต่ไม่ได้ใช้อ่องออพิจารณา ฟังยังไงก็ฟังไม่ขึ้น

เข้าใจ ว่าตำรวจก็ต้องรักษาภาพพจน์ และการกระทำที่ง่ายที่สุดก็คนโยนบาปให้นักการเมืองเพื่อกลบกระแสข่าว

แต่สิ่งที่ทำง่ายๆทำไมไม่ทำ? เช่นการหยุดบริการนักงานเมืองที่มีอิทธิพลบางคนชั่วคราว แล้วหันมาบริการประชาชน เป็นต้น

ระบบไฟเสีย เทศบาลก็ต้องซ่อม....ถ้าเป็นหน้าที่เขา รีบๆซ่อมซะ ไม่มีใครอยากให้ไฟเสียหรอก

แต่ไฟเสีย แทนที่หน้าที่ตำรวจคือการโบกรถ...นี่อะไร? โบ้ยไปให้นักการเมือง?

เจริญๆ บ้านเรา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 เมษายน 2014, 01:45:31 โดย RCTN005 » IP : บันทึกการเข้า
RCTN005
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 01:02:10 »

ไม่ต้องหรอกครับ คุณไม่ได้ทำผิดอะไร ทุกคำถามย่อมมีคำตอบ ผมก็ชี้แจงตามข้อมูลที่ผมมีถึงสาเหตุของสิ่งที่เกิดขึ้น เป็นเรื่องที่ดีนะครับที่จะได้ชี้แจงถึงสาเหตุเชิงลึกของสิ่งที่เกิดขึ้น ผมเป็นคนเชียงรายคนหนึ่งที่เริ่มจะทนพฤติกรรมบางอย่างของผู้มีอิทธิพลที่ใช้อำนาจบาตรใหญ่ไปในทางที่ผิดไม่ไหวแล้ว ข้าราชการชั้นผู้น้อยต้องมาทนรับคำสั่งบ้าๆบอๆจากผู้มีอำนาจที่นั่งตากแอร์และเป็นหุ่นเชิด เป็นมือเป็นเท้าให้กับบุคคลที่ไม่ได้ดำรงตำแหน่งใดๆทางการเมือง แล้วกรรมเหล่านั้นมาตกที่ใครล่ะครับ ถ้าไม่ใช่พวกท่านๆทั้งหลาย.....ข้อมูลต่างๆที่ผมสรรหามานำเสนอก็ขอให้ทุกท่านลองนำมาพินิจวิเคราะห์ดูว่าจริงเท็จอย่างไร ผมไม่ได้ให้ทุกท่านมาคิดแบบผม ผมเพียงอยากนำข้อมูลความจริงจากอีกมุมหนึ่งที่หลายๆคนในจังหวัดอาจไม่เคยได้รู้ ผมอยากให้จังหวัดของเราพ้นจากยุคมืดเสียที......ขอบคุณครับสำหรับพื้นที่เล็กๆตรงนี้

ดีแล้วที่ให้ข้อมูลเพราะ นิสัยเดิมๆที่ฝั่งอิทธิพลถนัดคือการใส่ร้าย (จนหัวของมันโดนพิพากษาว่าใส่ร้ายคนอื่น สังเวยตำแหน่งไปแล้วหนึ่งราย โชคดีที่ศาลเมตตารอลงอาญา โดนห้ามยุ่งการเมือง)

อันนี้ก็ชิงเหลี่ยมการเมืองอีก พอไฟเสียก็ได้โอกาสกุเรื่องขึ้นมาโบ้ยเทศบาล ในส่วนนี้เทศบาลก็ต้องยอมรับว่าซ่อมไฟได้ล่าช้าเปิดโอกาสให้เขาโจมตี (ถ้าเป็นหน้าที่เทศบาล)

แต่ก็ต้องเข้าใจว่าประชาชนไม่โง่ และเรื่องแบบนี้เนี่ยนะ ? คิดได้ยังไง?

เอาเป็นว่า บริการประชาชนให้ดีทั้งสองฝ่ายละกัน แต่เรื่องใส่ร้ายพล่อยๆแบบนี้หยุดเหอะ ไม่สร้างสรรเอาเสียเลย เดี๋ยวก็ได้สังเวยคุกจริงๆเสียหรอก

รอลงอาญาสองปี รอบหน้าศาลท่านคงไม่ปราณีแล้ว

พอเหอะ การเมืองแบบเดิมๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 เมษายน 2014, 01:44:59 โดย RCTN005 » IP : บันทึกการเข้า
NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 08:08:47 »

เมื่อซักครู่ ตั้งด่านแต่เช้าเลยแปลกใจมากๆ ที่แยกบายพาสดอยสะเก็น ไม่เคยเจอตั้งด่านตรงนี้ และเวลาแต่เช้าในเวลาที่คนไปทำงาน รถยนต์ไม่ตรวจเส้นใหญ่ผ่านฉลุย คนหาเช้ากินค่ำนี่ละโดนเต็มๆ ที่สำคัญแยกศรีทรายมูลรถติด ทำไมไม่ระบายรถเข้าเมืองก่อน ช่วงชั่วโมงเร่งด่วนมาตั้งด่านยิ่งติดหนึบ ติดกล้องคิดว่าทันสมัยแล้วอีก ปัญหาการขับรถก็ไม่ใช่รถมอเตอร์ไซค์อย่างเดียวนะครับ รถยนต์นั่งรถเปิดแอร์คนมีเส้นมีสายขับกันเยอะไป  ขยิบตา
lom11222
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 08:50:18 »

เมียหื้อตังค์มาทำงาน200 ปั๋นหื้อตำหนวด100 เหลือ 100 แหมปึ้ดเมื่อแลงบ่าได้แวะกินเหล้าละป้าแก้ว
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 09:22:38 »

...บ่ดีว่าจราจรตั้งด่านเลยครับ ถ้าเฮาบ่ผิดจราจรก็เอาตังค์เฮาบ่ได้ มีตำรวจตั้งด่านทุก 100 เมตรทั่วเมืองเจียงฮายกู่วันยิ่งดีก่ะ ขโมยขะโจรหัวหดหมด คดีปล้น ตี ชิง วิ่งราว ลักรถเครื่อง รถยนต์ ย๊ะแล้วจะหนีไปไหน เจอก่าด่าน
...แปลกอยู่อย่าง ไฟแดงดับ บ่มีข่าวรถจนกันตามแยกไฟแดงหื้อได้ยิน กู่เตื่อชิงไฟแดง แย่งไฟเหลือง รถจนรถเฉี่ยว กล้องจับปรับทางไปรษณีย์ก็บ่อมี สังเกตขับรถถึงแยกไฟแดงดับ รถทุกคันต่างชะลอเหมือนกันหมด แล้วก่อยๆ คลานอ่านใจ๋กัน ถ้อยทีถ้อยอาศัยจนพ้นทางแยก เออ..มันก็ดีน๊อ.
...ส่วนจะหื้อจราจรยืนโบก คิดว่าครอบครัว ญาติพี่น้องของอ้ายจราจร ก็คงจ่มเหมื๋อนกั๋น อันนี้ผมว่าแล้วแต่.เจ้านายยยย...เปิ้นจะออกคำสั่งนะผมว่า  แต่เมื่อบ่อมีคำสั่ง มีน้ำใจ๋สะเอ๊อะไปยืนโบก โดนเขม่นทำตัวเด่นเกินเจ้านายแห๋มละ.
...ไหนๆ ก็ตั้งด่าน ผมว่าค้นรถค้นตั๋วไปโตยเลยครับ อาจเจอยาบ้า ปื๋นผาหน้าไม้ ขี้ลักขี้ยาลักรถเครื่องก็ไปไหนบ่รอด
...สรุป ผมว่าตำรวจจราจรตั้งด่าน มีผลดีนักกว่าผลเสียนะครับ
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 09:43:15 »

มันเป็นปรากฎการณ์ครั้งใหญ่ในห้องสังคมเชียงรายวันนี้มีแต่หัวข้อตำรวจตั้งด่าน

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 09:52:11 »

ไม่ต้องหรอกครับ คุณไม่ได้ทำผิดอะไร ทุกคำถามย่อมมีคำตอบ ผมก็ชี้แจงตามข้อมูลที่ผมมีถึงสาเหตุของสิ่งที่เกิดขึ้น เป็นเรื่องที่ดีนะครับที่จะได้ชี้แจงถึงสาเหตุเชิงลึกของสิ่งที่เกิดขึ้น ผมเป็นคนเชียงรายคนหนึ่งที่เริ่มจะทนพฤติกรรมบางอย่างของผู้มีอิทธิพลที่ใช้อำนาจบาตรใหญ่ไปในทางที่ผิดไม่ไหวแล้ว ข้าราชการชั้นผู้น้อยต้องมาทนรับคำสั่งบ้าๆบอๆจากผู้มีอำนาจที่นั่งตากแอร์และเป็นหุ่นเชิด เป็นมือเป็นเท้าให้กับบุคคลที่ไม่ได้ดำรงตำแหน่งใดๆทางการเมือง แล้วกรรมเหล่านั้ยมาตกที่ใครล่ะครับ ถ้าไม่ใช่พวกท่านๆทั้งหลาย มันควรจะถึงเวลาแล้วที่จังหวัดของเราจะพ้นจากยุคมืดเสียที.....ขอบคุณครับ

ใช่ครับ เพราะคนที่เดือดร้อนที่สุด กลับไม่ใช่พวกเขา แต่เป็นพวกเรา(ประชาชน คนธรรมดา)
+1,000,000 .. "มันควรจะถึงเวลาแล้วที่ประเทศของเราจะพ้นจากยุคมืดเสียที"
NICHAKUN2545
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 10:07:29 »

เป็นคำพูดที่ดีมากๆครับลูกน้องผมโดนจับพวยบอลลูกน้องถามว่าพี่ไม่รู้เหรอเขเคลียร์กันหมดแล้วถ้าจะจับผมจะพาไปจับที่โต๊ะเอาไหมคำตอบ"ไม่ล่ะเอาตรงนี้แหละไม่งั้นต้องไปนอนคุก"สุดท้ายต้องยัดเงินให้ไปแปลกนะเขาคืนพวยบอลให้แล้วบอกเอาไปขึ้นเงินซะ(เหรียญมีสองด้านจริงๆมีขาวต้องมีดำต้นไม้ต้องมีกาฝากโบราณเขาคิดมาดีนะเขามองอนาคตเห็นจริง)
NICHAKUN2545
ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2014, 19:00:28 »

มันเป็นปรากฎการณ์ครั้งใหญ่ในห้องสังคมเชียงรายวันนี้มีแต่หัวข้อตำรวจตั้งด่าน
รายได้ส่วนใหญ่กล้อง CCTVของเทศบาลรับไปหมดแล้วให้เรา(ตำรวจ)รับหน้าที่เเปรียบเทียบปรับแทนเทศบาลความซวยเลยมาตกมาอยู่กับพวกเรา(ตำรวจ)แต่เพีงผู้เดียว
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์