เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 19:47:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมดนตรี (ผู้ดูแล: NOtis, desh)
| | |-+  เข้ามาทีไรขายทุกที เปลี่ยนเป็นกระทู้สมบัติผลัดกันชมบ้างดีกว่า
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน เข้ามาทีไรขายทุกที เปลี่ยนเป็นกระทู้สมบัติผลัดกันชมบ้างดีกว่า  (อ่าน 3123 ครั้ง)
ar jarn jack
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 11:40:32 »

ผมหมายตา Fender strat ไว้ตัวหนึ่ง และมี VOW VOW ของ VOX ด้วย เห็นตั้งแต่ปี 2516 ที่ จ.อุบล ตอนนี้เจ้าของเสียชีวิตแล้ว ตัวนี้เคยเล่นให้ วิสูตร ตุงครัตน์ ปัจจุบัน ตกเป็นของลูกสาว ชื่อ แพ็ท ทริสา อยู่ชลบุรี(ลองค้นดูในยูทูปจะเห็นเธออยู่ในนั้น) นามสกุลจริงๆเหมือนผมครับ กะว่าไว้เจอหน้า จะแกล้ง ๆถามดูเผื่อฟลุค ช่วยเชียร์หน่อยนะ หมู่เฮา

แบบนี้เค้าเรียกว่า ยืนยง มั่นคงเพราะรักจริง กว่าสี่สิบปีเลยนะครับอ้าย เชียรครับๆๆๆ
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 12:30:44 »

ไหนๆก็ไหนๆ เปิดกรุกีต้าร์ เอามาวิเคราะห์ให้ผมทีครับ  (เห็นว่าอาจารย์มีความรู้เยอะครับ อิอิ)

Fender  Masterbuilt  JOHN CRUZ  กับ  JAMES TYLER

* A4076179.jpg (111.42 KB, 640x480 - ดู 117 ครั้ง.)

* A4076180.jpg (107.78 KB, 640x480 - ดู 114 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 18:12:26 โดย Maxza555 » IP : บันทึกการเข้า

Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 12:41:25 »

และ มี Gibson Standard  และ Custom  ครับ

เคยลงขายในเว็ปนี้ไว้นานละ

* A3870822.jpg (51.25 KB, 448x336 - ดู 111 ครั้ง.)

* A3871224.jpg (29.21 KB, 448x310 - ดู 118 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 18:09:44 โดย Maxza555 » IP : บันทึกการเข้า

มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 17:48:35 »

ไหนๆก็ไหนๆ เปิดกรุกีต้าร์ เอามาวิเคราะห์ให้ผมทีครับ  (เห็นว่ามีความรู้เยอะ อิอิ)

Fender  Masterbuilt  JOHN CRUZ  กับ  JAMES TYLER

ทักทายยามแลงครับท่านแม๊คซ่า
ผมเองไม่ได้รู้เยอะขนาดนั้นหรอกนะครับ บางอย่างก็รู้ข้อมูลคร่าวๆ ผ่านๆตามาบ้าง เจ้าไทเลอร์นี่เห็นมานานโขหละ เรียกว่าสมัยเริ่มบ้ากีต้าร์ก็เห็นแล้ว สมัยนั้นเจ้านี้เค้าต้องสั่งทำครับ ทางการตลาดไม่รบูมมากอาศัยศิลปินดังๆสั่งทำแบบnngหรือaliciaบ้านดราประมาณนั้น เฟนเดอร์มาสเตอร์บิวด์ทนี่เห็นว่ารอกันอานเลย ยิ่งเจาะจงคนทำด้วยหละก็ บางท่านบอกรอกันเป็นสามสี่ปีก็มีครับ
       กรุเยอะขนาดนี้ เอามาแชร์ความรู้เด็กๆบ้างน่าจะดีนะครับท่าน ช่วยกันครับ ยิ้มเท่ห์
Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 18:08:30 »

ไหนๆก็ไหนๆ เปิดกรุกีต้าร์ เอามาวิเคราะห์ให้ผมทีครับ  (เห็นว่ามีความรู้เยอะ อิอิ)

Fender  Masterbuilt  JOHN CRUZ  กับ  JAMES TYLER

ผมเองไม่ได้รู้เยอะขนาดนั้นหรอกนะครับ บางอย่างก็รู้ข้อมูลคร่าวๆ ผ่านๆตามาบ้าง เจ้าไทเลอร์นี่เห็นมานานโขหละ เรียกว่าสมัยเริ่มบ้ากีต้าร์ก็เห็นแล้ว สมัยนั้นเจ้านี้เค้าต้องสั่งทำครับ ทางการตลาดไม่รบูมมากอาศัยศิลปินดังๆสั่งทำแบบnngหรือaliciaบ้านดราประมาณนั้น เฟนเดอร์มาสเตอร์บิวด์ทนี่เห็นว่ารอกันอานเลย ยิ่งเจาะจงคนทำด้วยหละก็ บางท่านบอกรอกันเป็นสามสี่ปีก็มีครับ
       กรุเยอะขนาดนี้ เอามาแชร์ความรู้เด็กๆบ้างน่าจะดีนะครับท่าน ช่วยกันครับ ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณครับ อาจารย์ ก็อยากให้อาจารย์มาวิเคราะห์ให้เฉยๆ ผมได้มาจาก กีต้าร์ไทยครับ สำหรับ 2 ตัวบน เล่นก็ไม่ค่อยจะเก่ง ส่วนมากชื้อมาดมไว้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 18:14:48 »

ขอบคุณครับ อาจารย์ ก็อยากให้อาจารย์มาวิเคราะห์ให้เฉยๆ ผมได้มาจาก กีต้าร์ไทยครับ สำหรับ 2 ตัวบน เล่นก็ไม่ค่อยจะเก่ง ส่วนมากชื้อมาดมไว้ครับ  ยิงฟันยิ้ม
ดมไม่ไหวก็เอาออกมาปล่อยถูกๆบ้างก็ได้นะครับท่าน ฮาๆๆๆ...... ยิงฟันยิ้ม
Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 18:19:23 »

ดมไม่ไหวก็เอาออกมาปล่อยถูกๆบ้างก็ได้นะครับท่าน ฮาๆๆๆ...... ยิงฟันยิ้ม

อาจารย์สนใจตัวไหนละ เดียวจะปล่อยให้ถูกๆ 555  เพราะว่าช่วงหลังๆ หลอนของในกีต้าร์ไทยหลายตัว ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 19:04:55 »

สงสัยถ้าได้มาจริงๆคงต้องแอบเอาเข้าไปเล่นในห้องน้ำ ไม่งั้นแม่บ้านเล่นงานหัวแบะแน่ๆ ฮาๆๆ ยิ้มกว้างๆ
Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 23:10:46 »

อาจารย์ดูตัวนี้ให้ผมทีดิ เป็น Gibson les paul standard  wine red    ว่าพอได้ไหม เป็นตัวที่ใช้เล่นบ่อยที่สุดจากทุกตัว
โมมาครับ เปลี่ยนลูกบิดเป็นเชลเลอร์แบบล็อคสาย เปลี่ยนคาปา บับเบิ้ลบี ตัวฮิต  เปลี่ยนนัทใหม่ เสียง OK กว่าเดิมเยอะ น้ำหนักไม่หนักมากเท่าไหร่ สบายเล่นชิวๆๆครับ ไม่เหมือน Custom หลังอานเลย 555+

* A4122896.jpg (126.78 KB, 520x347 - ดู 85 ครั้ง.)

* A4122842.jpg (91.01 KB, 520x347 - ดู 87 ครั้ง.)

* A4130338.jpg (90.99 KB, 520x347 - ดู 83 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 23:34:33 โดย Maxza555 » IP : บันทึกการเข้า

Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 23:18:38 »

มี Ibanez  อยู่ตัวเดียว พอดีไม่ค่อยชอบอะไรที่เป็นฟรอยโรส เปลี่ยนสายที โคตรยุ่งยากครับ แต่เสียงดีมาก  ขยิบตา

* A4049867.jpg (72.92 KB, 640x478 - ดู 79 ครั้ง.)

* A4049871.jpg (49.24 KB, 640x478 - ดู 82 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 23:24:36 โดย Maxza555 » IP : บันทึกการเข้า

K.Angelo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 08:14:42 »

กีตาร์ท่าน Maxxa555 แต่ละตัว จี๊ดๆทั้งนั้นเลย  ยิงฟันยิ้ม
มีเบื่อตัวไหนบ้างครับ..ขอยืมเล่น 2 ปี 555...

Folk song ไม้ เมืองเหนือ รับงานแสดงดนตรี โฟล์คซอง เดี่ยว/วง พร้อมเครื่องเสียง  ในราคามิตรภาพตามขนาดของงาน โทร. 087-7252157
https://www.facebook.com/floksongcr
มัธยม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 08:36:36 »

มี Ibanez  อยู่ตัวเดียว พอดีไม่ค่อยชอบอะไรที่เป็นฟรอยโรส เปลี่ยนสายที โคตรยุ่งยากครับ แต่เสียงดีมาก  ขยิบตา
กีตาร์ท่าน Maxxa555 แต่ละตัว จี๊ดๆทั้งนั้นเลย  ยิงฟันยิ้ม
มีเบื่อตัวไหนบ้างครับ..ขอยืมเล่น 2 ปี 555...
ท่านแม๊คมาแต่ละตัว ทำเอาเว็ปนี้หลอนได้นะครับท่าน บับเบิ้ลบีนี่เห็นเค้าลงกันเยอะนะ แล้วแต่คนชอบมั้งผมว่า สไตล์การเล่นแต่ละคนด้วยครับ สมัยนี้ดนตรีมันเปลี่ยนไปมากครับ อิมเมจของกิบสันเป็นที่ต้องการมาก ด้วยความคลาสสิคของรูปทรง เลยต้องหาทางโมเสียงกันยกใหญ่ ผมเองมีความเห้นว่า น่าจะปล่อยให้มันอยู่แบบเดิมๆจะดีกว่านะ คลาสสิคกว่าเยอะครับท่าน อ้อ กีต้าร์มากๆแบบนี้เอาออกมาเล่นบ้างไรบ้างนะครับท่าน เก็บมากไม่ดีครับ เรโซแนนทืมันจะสาบสูญ อิอิ ขอบคุณที่เอาข้อมูลมาแชร์กันนะครับท่าน ยิ้มเท่ห์
แมงคอลั่น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 17:45:03 »

หมดทิชชู่ไปครึ่งม้วน อยากได้หลาย ๆตัวครับแต่ ถ้าจะเอากีตาร์ต้องหย่ากับเมีย กำลังชั่งใจอยู่ว่า ระหว่างเมียกับกีตาร์จะเลือกใครดี หรือมีตัวไหน ไม่แพงนักจะหลับหูหลับตาซื้อ เมียบ่นก็ทนเอาเพราะทนมาได้ตั้งนานแล้วจะทนอีกหน่อยจะเป็นไรไป "หลึกเหียอย่าง" ( ทุกวันนี้ยังต้องเอาไปฝากบ้านเพื่อนตั้งสองตัวแล้ว )
Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 18:07:38 »

มี Ibanez  อยู่ตัวเดียว พอดีไม่ค่อยชอบอะไรที่เป็นฟรอยโรส เปลี่ยนสายที โคตรยุ่งยากครับ แต่เสียงดีมาก  ขยิบตา
กีตาร์ท่าน Maxxa555 แต่ละตัว จี๊ดๆทั้งนั้นเลย  ยิงฟันยิ้ม
ท่านแม๊คมาแต่ละตัว ทำเอาเว็ปนี้หลอนได้นะครับท่าน บับเบิ้ลบีนี่เห็นเค้าลงกันเยอะนะ แล้วแต่คนชอบมั้งผมว่า สไตล์การเล่นแต่ละคนด้วยครับ สมัยนี้ดนตรีมันเปลี่ยนไปมากครับ อิมเมจของกิบสันเป็นที่ต้องการมาก ด้วยความคลาสสิคของรูปทรง เลยต้องหาทางโมเสียงกันยกใหญ่ ผมเองมีความเห้นว่า น่าจะปล่อยให้มันอยู่แบบเดิมๆจะดีกว่านะ คลาสสิคกว่าเยอะครับท่าน อ้อ กีต้าร์มากๆแบบนี้เอาออกมาเล่นบ้างไรบ้างนะครับท่าน เก็บมากไม่ดีครับ เรโซแนนทืมันจะสาบสูญ อิอิ ขอบคุณที่เอาข้อมูลมาแชร์กันนะครับท่าน ยิ้มเท่ห์
บางตัวไม่ความรู้ไม่มากเท่าไหร่ อาศัยอยุ่กับของพวกนี้มานาน ศึกษา โม เอง ทำเอง ต่อวงจรเอง มั่วๆๆถูกๆๆไปบ้าง ทำให้เราฝึกฝนครับ  ยิงฟันยิ้ม

หมดทิชชู่ไปครึ่งม้วน อยากได้หลาย ๆตัวครับแต่ ถ้าจะเอากีตาร์ต้องหย่ากับเมีย กำลังชั่งใจอยู่ว่า ระหว่างเมียกับกีตาร์จะเลือกใครดี หรือมีตัวไหน ไม่แพงนักจะหลับหูหลับตาซื้อ เมียบ่นก็ทนเอาเพราะทนมาได้ตั้งนานแล้วจะทนอีกหน่อยจะเป็นไรไป "หลึกเหียอย่าง" ( ทุกวันนี้ยังต้องเอาไปฝากบ้านเพื่อนตั้งสองตัวแล้ว )
ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจรักครับผม  5555+

Shikari
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 21:45:40 »

มี Ibanez  อยู่ตัวเดียว พอดีไม่ค่อยชอบอะไรที่เป็นฟรอยโรส เปลี่ยนสายที โคตรยุ่งยากครับ แต่เสียงดีมาก  ขยิบตา

งามมากครับ Ibanez ตัวนี้

หน้า: 1 [2] พิมพ์