เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 07:12:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ตอบทุกปัญหา การขอสินเชื่อธนาคารไม่ใช้เรื่องยาก
หน้า: 1 2 3 4 [5] พิมพ์
ผู้เขียน ตอบทุกปัญหา การขอสินเชื่อธนาคารไม่ใช้เรื่องยาก  (อ่าน 16853 ครั้ง)
somchart.
สะพานทาน มีแล้วแบ่งปัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2014, 21:10:48 »

รบกวนสอบถามหน่อยคับ ... ผมต้องการที่จะซื้อบ้านพร้อมที่ดิน ราคาประมาณ 600,000 บาท ซึ่งเป็นสินทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย แต่ผมต้องการสินเชื่อเพื่อที่จะทำผ่อนชำระกับทางธนาคาร ผมต้องมีหลักทรัพย์หรือหลักฐานอะไรบ้างคับ หรือในกรณีที่ไม่มีหลักทรัพย์ ต้องใช้เงินดาวน์เท่าไหร่คับ ....ตอนนี้ผมทำงานที่ต่างประเทศคับ รายได้เฉลี่ยต่อเดือน 50000-60000 บาท รบกวนด้วยคับ ...อยากมีบ้านคับ

"เป็นสินทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย" หมายถึง ซื้อทรัพย์รอการขายของ ธ.กสิกรไทย ใช้มั้ยครับ

ซื้อทรัพย์รอการขายของธนาคาร ส่วนมาก ก็เห็นต้องใช้เงินว่ามัดจำที่ 10% ของราคาซื้อทรัพย์ครับ

เรื่องของการขอสินเชื่อ แนะนำนะครับ ติดต่อขอสินเชื่อบ้าน กับ ธนาคารกสิกรไทยได้เลยครับ
ติดต่อส่วนแก้ไขหนี้ สาขาที่ท่านต้องการซื้อทรัพย์นั้นล่ะครับ

รายได้ท่าน 5 - 6 หมื่อนบาท กู้ได้แน่นอนครับ

เอกสารประกอบ เอกสารการว่าจ้าง สลิปรับเงินเดือน สมุดบัญชีที่นายจ้างนำเงินค่าจ้างเข้าบัญชี
ใบอนุญาติทำงานในต่างประเทศ สำเนาบัตรฯ ทะเบียนบ้าน

ติดต่อที่ธนาคารกสิกรไทยได้เลยครับ จบที่นั้นจะสะดวกกว่า

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 เมษายน 2014, 08:08:19 โดย somchart. » IP : บันทึกการเข้า
somchart.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2014, 21:12:54 »

อยากถามว่า  เปิดร้านซ่อมคอมขายคอมเงินผ่อนเงินสด รับฝากด้วย  แล้วมาเพิ่มเน๊ดด้วยยังไม่ถึงปี  แต่ร้านซ่อมคอมนี่ เปิดมา2ปีกว่าแระมีทะเบียนพานิชย์ จดได้2ปีแระ อยากกู้เงิน มาลงทุน  เพิ่ม หมุนในบัญชีประมาณ แสนกว่าๆๆ  ทำหลายอย่างด้วย  พอดีแฟน ของที่ตลาดด้วยเอาเงินมารวมๆๆกัน  ไม่ทราบว่าจะกู้ได้ไหมค่ะ กู้ได้สูงสุดเท่าไหร่  ใช้อะไรบ้างค่ะ
ธนาคารกรุงไทยค่ะ แต่ต้องมีคนค้ำ2คน ไม่ยากอย่างที่คิด

ขอบคุณมากครับ @absorters ที่ช่วยเข้ามาตอบให้ครับ (บ่อยๆ ก็ดีนะครับ ฮิฮิ) ยิงฟันยิ้ม
somchart.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2014, 21:16:57 »

ต้องกราบขออภัยทุกท่านที่สนใจเข้ามา ตั้งกระทู้ถามในห้องนี้นะครับ ช่วงหลังผม
ไม่ค่อยจะว่างเข้ามา หากสมาชิกท่านใดที่เข้ามาช่วยตอบให้ ก็ขอบพระคุณยิ่งครับ
ถือว่าช่วยๆ กันครับ เพื่อนสมาชิก จะได้ไม่ไปเป็นหนี้นอกระบบ  ยิงฟันยิ้ม

absorters
ระดับ ป.ตรี

ความมืดทั้งโลกก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2014, 01:50:06 »

อยากถามว่า  เปิดร้านซ่อมคอมขายคอมเงินผ่อนเงินสด รับฝากด้วย  แล้วมาเพิ่มเน๊ดด้วยยังไม่ถึงปี  แต่ร้านซ่อมคอมนี่ เปิดมา2ปีกว่าแระมีทะเบียนพานิชย์ จดได้2ปีแระ อยากกู้เงิน มาลงทุน  เพิ่ม หมุนในบัญชีประมาณ แสนกว่าๆๆ  ทำหลายอย่างด้วย  พอดีแฟน ของที่ตลาดด้วยเอาเงินมารวมๆๆกัน  ไม่ทราบว่าจะกู้ได้ไหมค่ะ กู้ได้สูงสุดเท่าไหร่  ใช้อะไรบ้างค่ะ
ธนาคารกรุงไทยค่ะ แต่ต้องมีคนค้ำ2คน ไม่ยากอย่างที่คิด

ขอบคุณมากครับ @absorters ที่ช่วยเข้ามาตอบให้ครับ (บ่อยๆ ก็ดีนะครับ ฮิฮิ) ยิงฟันยิ้ม
ยินดีค่ะ
Thaweet
มัธยม
**

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2014, 16:55:30 »

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ พอดีทำงานเป็นพนักงานประจำอยู่ ต้องการชื้อบ้านจากญาติพี่น้องกันนี้แหละครับ พอดีญาติจากขายบ้านก็เลยอยากจะชื้อเอาไว้ แล้วขายบ้านหลังเดิม ทางญาติได้ติดจำนองกับทางธนาคารอาคารสงเคราะห์ประมาณ 600,000 บาท ผ่อนเดือนล่ะ 4000 บาท 25 ปี แต่ผ่อนมาแล้ว 5 ปี แต่ทางญาติบอกว่าถ้าจะชื้อก็ผ่อนต่อเลย ผมดูแล้วมันง่ายเกินไป เลยอยากสอบถามว่าต้องทำยังไงดีครับ ถ้าไปติดต่อกับทางธนาคารก็กลัวจะไม่ผ่านเพราะยังผ่อนรถยนต์ ผ่อน บัตร อยู่ครับ แต่เงินก็ยังเลยผ่อนค่างวดบ้านอยู่นะครับ ก็เลยอยากจะขายบ้านหลังเดิมแล้วเอาไปปิดบัตร และเคียรค่างวดรถยนต์บางส่วนครับ กรณีผมจะรับส่งต่อเลย มีวิธีไหนที่บ้างครับ กรณีเกิดเราผ่อนหมดทางญาติไม่โอนให้ล่ะครับ ผมอยากถามว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ มีเอกสารอะไรบ้างที่ให้เจ้าของบ้านเดิมเช็นยินยอมให้ส่งต่ออ่ะครับ รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
somchart.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2014, 08:01:43 »

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ พอดีทำงานเป็นพนักงานประจำอยู่ ต้องการชื้อบ้านจากญาติพี่น้องกันนี้แหละครับ พอดีญาติจากขายบ้านก็เลยอยากจะชื้อเอาไว้ แล้วขายบ้านหลังเดิม ทางญาติได้ติดจำนองกับทางธนาคารอาคารสงเคราะห์ประมาณ 600,000 บาท ผ่อนเดือนล่ะ 4000 บาท 25 ปี แต่ผ่อนมาแล้ว 5 ปี แต่ทางญาติบอกว่าถ้าจะชื้อก็ผ่อนต่อเลย ผมดูแล้วมันง่ายเกินไป เลยอยากสอบถามว่าต้องทำยังไงดีครับ ถ้าไปติดต่อกับทางธนาคารก็กลัวจะไม่ผ่านเพราะยังผ่อนรถยนต์ ผ่อน บัตร อยู่ครับ แต่เงินก็ยังเลยผ่อนค่างวดบ้านอยู่นะครับ ก็เลยอยากจะขายบ้านหลังเดิมแล้วเอาไปปิดบัตร และเคียรค่างวดรถยนต์บางส่วนครับ กรณีผมจะรับส่งต่อเลย มีวิธีไหนที่บ้างครับ กรณีเกิดเราผ่อนหมดทางญาติไม่โอนให้ล่ะครับ ผมอยากถามว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ มีเอกสารอะไรบ้างที่ให้เจ้าของบ้านเดิมเช็นยินยอมให้ส่งต่ออ่ะครับ รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ผมขอแนะนำเป็นกลางๆ นะครับ
จุดประสงค์ของท่าน ต้องการผ่อนต่อ แต่กลัวปัญหาในอนาคต จะไม่ได้รับการโอนจากญาติ ผมเข้าใจถูกต้องนะครับ

ผมขอตอบ เป็น 3 ประเด็นอย่างนี้นะครับ

1.เพื่อความสบายใจของทั้ง 2 ฝ่าย กันปัญหาที่จะเกิดในอนาคต หาทนายแล้วปรึกษาความต้องการของท่าน แล้วให้ ท่านทนายเขาร่างสัญญา ระหว่างท่านกับคู่กรณีกัน จะดีกว่านะครับ จะได้ปิดช่องกฏหมาย สัญญาก็จะได้พูกมันกันในทางกฏหมายด้วยครับ

2.ทรัพย์ติดภาระจำนองอยู่กับธนาคาร ผ่อนต่อเลยก็ดี (ทำตามข้อ.1) หรือถ้าท่านส่งมาได้ระยะหนึ่งแล้ว ก็ควรขอสินเชื่อกับ ธกส.นั้นล่ะครับ
วิธี...ก็คือท่านทำเรื่องให้ธนาคารหักเงินชำระหนี้ผ่านบัญชีของท่าน เพื่อเป็นการแสดงความสามารถให้ธนาคารเห็นว่าท่านมีศักยภาพในการผ่อนชำระหนี้ และตรงต่อเวลา (ลูกค้าชั้นดี) สัก ปี 2 ปี ท่านก็ทำเรื่องขอสินเชื่อใหม่เลยครับ ที่สำคัญวิธีนี้ยังมีผลทางกฏหมายอีกทางหนึ่งด้วยนะครับ

3.การเตรียมขอสินเชื่อใหม่ แต่คิดว่าศักยภาพ ณ.เวลานี้ยังไม่พร้อม ก็ผ่อนชำระหนี้เดิมก่อนไปเลื่อยๆ จนกว่าจะมีรายได้ประจำเหลือพอ ผ่อนชำระหนี้ใหม่แล้วค่อยยืนเรือ่งกู้ (ตามข้อ 2.) แต่ถ้าจะด้วยเหตุผลส่วนตัวท่านจะมีอย่างอื่นเป็นตัวแปร นั้นก็ว่าไปอีกทีครับ
หมายความว่า หากท่านใจร้อนก็ทำตามที่ท่านตั้งใจไว้ก็ได้ครับ คือทรัพย์ท่านออกไปขายเพื่อชำระหนี้เก่าให้หมด แล้วยื่นเรืองขอสินเขื่อใหม่ ยังนี้ก็ได้ (แต่ส่วนตัวผมแล้ว ผมไม่อยากให้ทำครับ)

หากตอบไม่ตรงประคำถาม หรือน้ำท่วมทุ่ง ก็ขออภัยด้วยนะครับ
ขอบคุณที่ถามเข้ามานะครับ สงสัยจุดไหนถามเข้ามาใหม่ได้นะครับ ผมตอบได้
จะตอบให้ทั้นที ตามที่พอมีความรู้บ้างเล็กๆ น้อยๆ ครับ

ขอบคุณครับ

bebeinlove
มัธยม
**

แซนวิชไส้เน้นๆ ขายปลีก-ส่ง

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2014, 14:53:15 »

สนใจขอสินเชื่อค่ะ ให้คุณเจ้าของกระทู้ดำเนินการให้หน่อยได้มั้ยค่ะ มั่ยทราบว่าต้องยื่นเอกสารได้ที่ไหนค่ะ ขอเบอร์ติดต่อกลับหน่อยคะ

-ซาลาเปา ขนมจีบ ขายปลีก-ส่ง รับจัดชุดเบรค
-แซนวิช ไส้เน้นๆ ปลีก-ส่ง
  http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=685550.0
(กรุณาโทรสั่งล่วงหน้า 2 วัน)
      โทร 083-0703656
somchart.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2014, 17:09:44 »

สนใจขอสินเชื่อค่ะ ให้คุณเจ้าของกระทู้ดำเนินการให้หน่อยได้มั้ยค่ะ มั่ยทราบว่าต้องยื่นเอกสารได้ที่ไหนค่ะ ขอเบอร์ติดต่อกลับหน่อยคะ

เข้าไปติดต่อที่ สถาบันการเงินที่คุณดำเนินธุรกรรมทางการเงินอยู่ประจำ
จะได้รับความสดวกมากกว่านะครับ หากมีปัญหาก็สามารถตั้งกระทู้ถามเข้ามาได้ครับ

ขอบคุณครับที่เข้ามาพูดคุยกันครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] พิมพ์