เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 08:57:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  @ family by tookta...เปิดให้บริการแล้ว พร้อมโฉมใหม่!!
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน @ family by tookta...เปิดให้บริการแล้ว พร้อมโฉมใหม่!!  (อ่าน 6704 ครั้ง)
at family by tookta
อาหารอร่อย บรรยากาศ สบาย สบาย ฟังเพลงเพราะๆ ได้ที่ @family by tookta
เตรียมอนุบาล
*

OPEN 10.00 - 22.00 (หยุดทุกวันที่ 1 และ 16 ของเดือน)

« เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2013, 16:26:07 »

@ family by tookta"จิบกาแฟ ทานอาหาร เครื่องดื่ม เพลงเพราะ ในบรรยากาศชิลชิล สไตล์บ้านในสวน"

เปิดให้บริการตั้งแต่เวลา 10.00 - 22.00 น. ทุกวันคะ

(ยกเว้น วันที่ 1 และ 16 ของเดือน ร้านปิดนะคะ)

@ family by tookta ตั้งอยู่ ซ.รุ่งเรือง ถ.ศูนย์ราชการ(ฝั่งหมิ่น) ต.ริมกก อ.เมือง จ.เชียงราย

ติดต่อสอบถามเส้นทาง หรือรายละเอียดอื่นๆ ได้ที่ เบอร์โทรศัพท์ 085 - 8706003, 085 - 8701520

หรือทาง http://www.facebook.com/AtFamilyByTookta

แผนที่เส้นทางมาที่ร้าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 สิงหาคม 2013, 14:18:56 โดย at family by tookta » IP : บันทึกการเข้า
CooPer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2013, 08:59:51 »

มีเมนูแนะนำไหมค่ะ

Thank You For Loving Me.
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2013, 14:14:45 »

น่าสนใจอย่างแรง

ยังไง แวะไปอุดหนุน นะคับ

ค้าขายร่ำรวยจ้า

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
อาหารอร่อย บรรยากาศ สบาย สบาย ฟังเพลงเพราะๆ ได้ที่ @family by tookta
*

OPEN 10.00 - 22.00 (หยุดทุกวันที่ 1 และ 16 ของเดือน)

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2013, 15:43:31 »

มีเมนูแนะนำไหมค่ะ

มีสปาเก็ตตี้คาโบนาร่า และซอสไก่คะ อาหารจานเดียวก็มีนะคะ และที่พลาดไม่ได้ ก็คือ แซลมอนแช่น้ำปลา กับกุ้งแช่น้ำปลาคะ ต้องลองคะ ยังไงแวะมาอุดหนุนกันได้นะคะ หรือแวะมาดื่มกาแฟ ที่นี้มี wi-fi ฟรี ด้วยนะคะ มานั่งพักสบายๆ บรรยากาศเหมือนนั่งทานที่บ้านคะ ^^

*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2013, 15:45:36 »

น่าสนใจอย่างแรง

ยังไง แวะไปอุดหนุน นะคับ

ค้าขายร่ำรวยจ้า

ขอบคุณค่ะ ยังไงอย่าลืมแวะมาอุดหนุนนะคะ ยินดีต้อนรับทุกท่านคะ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 17:10:17 »

....แจ้งเปลี่ยนวันหยุดร้าน ทางร้านขออนุญาตเปลี่ยนจากวันอาทิตย์ เป็นวันจันทร์นะคะ เนื่องจากความต้องการของลูกค้าหลายท่าน ต้องการที่จะมาใช้บริการร้าน และพักผ่อนกันในวันอาทิตย์ ทางร้านจึงจำเป็นต้องเปิดวันอาทิตย์ และปิดในวันจันทร์คะ...

....พร้อมอัพเดตเมนูแนะนำใหม่ๆ นะคะ...

เริ่มด้วย...ข้าวหมูผัดกะปิ...รสชาติจัดจ้าน ถ้าคนชอบรสจัดต้องลองคะ

ต่อด้วยที่พลาดไม่ได้อีกเมนู คือ แซลมอนแช่น้ำปลา ใหม่สดทุกวันคะ เนื้อแซลมอนนุ่มลิ้นกับน้ำจิ้มสุดแซ่บ แนะนำต้องลองคะ

....ยำมะระกุ้งสด...มะระกรอบหวานไม่ขมคะ เมนูนี้ดีต่อสุขภาพมากคะต้องลอง..

ตามด้วยเครื่องดื่มเย็นๆ ไม่ว่าจะเป็น กีวีโซดา หรือ น้ำผึ้งมะนาว แค่นี้ก็ทำให้ร่างกายสดชื่นขึ้นมาได้ หลังจากเหนื่อยล้าจากการทำงาน หรือใช้ชีวิตประจำวันนะคะ ว่างๆ อย่าลืมแวะมานั่งพักผ่อน ทานอาหารอร่อยๆ ในบรรยากาศสบายๆ เหมือนนั่งกินอยู่ที่บ้านอย่างเป็นกันเองนะคะ ที่@family by tookta
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 21:25:03 โดย at family by tookta » IP : บันทึกการเข้า

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2013, 14:34:09 »

แวะไปอุดหนุนมาแล้วครับ เมื่อคืนนี้สำหรับอาหารเย็น บรรยากาศดีๆ

ส่วนตัว ไปจัด แซลมอนแช่น้ำปลา น้ำจิ้ม ซีฟู๊ด แซ่บถึงใจมากมาย

จานที่ 2 เป็นกุ้งบอมบ์ ดับร้อนกันหน่อยด้วย ความกรอบและ ความหวาน

จานที่ 3 จี๊ดกันต่อที่ ข้าวผัดหมูกะปิ เต็มไปด้วยสมุนไพรและ หมูสับเต็มจาน

จานที่ 4 ของผมเอง เป็น สปาเกตตี้ คาโบนาร่า รสชาติเต็มคำครับ ไม่เลี่ยนมาก

สุดท้ายด้วยเครื่องดื่ม จัดเป็น น้ำผึ้งมะนาว กะ เบียร์เย็นๆๆ

ไปสองคน ทานกันจนอิ่ม ราคาไม่แพงเลยคับ

ไว้คราวหน้า จะกลับไปจัดการกะเจ้า ไก่คั่วเกลือ ครับผม

ส่วนรูป เดวฝากไว้ก่อนนะคับ

ปล. ขอบคุณพี่ยันต์ และ ทุกท่าน รวมถึง เจ้า จามองกะโทนี่ด้วยคับ ^^

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
Poom Popatas
"ความอร่อย"พร้อมเสริฟ์ที่นี่ @ Popatas Tea & Bakery
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2013, 15:08:52 »

อ่านโพสของคุณเท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN แล้ว เห็นภาพเรยนะคะ น่ากิงเปนที่ซู้ด...เด๋วต้องไปจัดสักชุดบ้างค่ะ...จริงๆ แล้วเมื่อเช้าขับรถไปหาร้านแล้วค่ะ 9.00 หยุดเปิดมือถือดูว่า ร้านเปิดกี่โมง 10 โมง ฮือๆๆ อด..เรามาเร็วไปอ่ะ เด๋วไว้ไปใหม่นะคะ... ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

โพเพทัส ที แอนด์ เบเกอรี่ :ร้านสวยน่ารักบรรยากาศดี อยู่ในซอยสวรรค์ ข้างเซ็นทรัลเชียงราย (พฤ.- อา. 11.00-18.00) ชา กาแฟ เบเกอรี่โฮมเมด สลัดไก่อบ ปลาทอด น้ำผักผลไม้สูตรคุณหมอแกนที่นี่ที่เดียว 0906383228
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2013, 15:27:51 »

แวะไปอุดหนุนมาแล้วครับ เมื่อคืนนี้สำหรับอาหารเย็น บรรยากาศดีๆ

ส่วนตัว ไปจัด แซลมอนแช่น้ำปลา น้ำจิ้ม ซีฟู๊ด แซ่บถึงใจมากมาย

จานที่ 2 เป็นกุ้งบอมบ์ ดับร้อนกันหน่อยด้วย ความกรอบและ ความหวาน

จานที่ 3 จี๊ดกันต่อที่ ข้าวผัดหมูกะปิ เต็มไปด้วยสมุนไพรและ หมูสับเต็มจาน

จานที่ 4 ของผมเอง เป็น สปาเกตตี้ คาโบนาร่า รสชาติเต็มคำครับ ไม่เลี่ยนมาก

สุดท้ายด้วยเครื่องดื่ม จัดเป็น น้ำผึ้งมะนาว กะ เบียร์เย็นๆๆ

ไปสองคน ทานกันจนอิ่ม ราคาไม่แพงเลยคับ

ไว้คราวหน้า จะกลับไปจัดการกะเจ้า ไก่คั่วเกลือ ครับผม

ส่วนรูป เดวฝากไว้ก่อนนะคับ

ปล. ขอบคุณพี่ยันต์ และ ทุกท่าน รวมถึง เจ้า จามองกะโทนี่ด้วยคับ ^^
[/quote

....ขอบคุณทุกท่านที่มาอุดหนุนค่ะ โอกาสหน้าแวะเวียนมาอีกนะคะ...ยังไงวาเลนไทน์ ทางร้านมีโปรโมชั่นพิเศษ เชิญได้นะจ้ะ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2013, 15:33:45 »

Promation Valentine's day...
โปรสุดพิเศษ สำหรับวันพิเศษ คนพิเศษ ต้อนรับวันแห่งความรัก ที่ @ family by tookta กับ wine bin 2 และ เมนูเด็ดของทางร้าน 3 เมนู(แซลมอนแช่น้ำปลา,เนื้อ/หมู ผัดพริกไทยดำ,เบคอนพันผัก) ท่ามกลางบรรยากาศ สุดโรแมนติก
ราคาสุดคุ้มเพียง 999 บาท สนใจสั่งจองโต๊ะล่วงหน้า โทร. 085-8706003 ภายในวันที่ 12 กุมภา 56 ด่วน ! จำนวนจำกัด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 19:21:13 โดย at family by tookta » IP : บันทึกการเข้า

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2013, 17:32:18 »

แวะมาดันคับผม

ส่วนตัว ไม่ได้เข้าไป ก็ แนะนำเพื่อนๆ เข้าไปอุดหนุนแทนนะคับ ^^

*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 19:13:29 »

ขอบคุณน้องเมฆมากๆ ที่แนะนำเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มาค่ะ เพื่อนที่มาน่ารักทุกคนเลยคะ ขอบคุณมากๆ แล้วโอกาสหน้าแวะมาอุดหนุนอีกนะคะ ^^
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 19:58:04 »

อัพเดต...ความเคลื่อนไหวของทางร้านคะ นับตั้งแต่วันจันทร์ที่ 18 ก.พ.56 เป็นต้นมา ทางร้านเปิดให้บริการทุกวันนะคะ ตั้งแต่เวลา่ 10.00 - 22.00 น.คะ

พร้อมอัพเดต เมนูแนะนำ...

กุ้งบอมบ์...กรอบนอก นุ่มใน..และ หมูคำหวาน...เนื้อนุ่ม...แวะมาลองชิมได้ที่ @ family by tookta นะคะ

ตาต้อม

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 20:24:26 »

ว่างๆจะไปอุดหนุนครับ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
Poom Popatas
"ความอร่อย"พร้อมเสริฟ์ที่นี่ @ Popatas Tea & Bakery
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 10:49:06 »

ไปมาหลายหนแย้วคร้า ... ยิงฟันยิ้ม ;Dชอบ อร่อย ถูกใจคนกรุงเทพคร้า...คิดว่าคงพอจะจำกันได้นะคะ...ว่างเมื่อไหร่จะไปอีกค่ะ@^___^@

โพเพทัส ที แอนด์ เบเกอรี่ :ร้านสวยน่ารักบรรยากาศดี อยู่ในซอยสวรรค์ ข้างเซ็นทรัลเชียงราย (พฤ.- อา. 11.00-18.00) ชา กาแฟ เบเกอรี่โฮมเมด สลัดไก่อบ ปลาทอด น้ำผักผลไม้สูตรคุณหมอแกนที่นี่ที่เดียว 0906383228

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 10:56:22 »

พลาดไปได้ไงเนี่ยยย

หมูคำหวาน

เดวต้องจัดๆ

*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:20:50 »

ไปมาหลายหนแย้วคร้า ... ยิงฟันยิ้ม ;Dชอบ อร่อย ถูกใจคนกรุงเทพคร้า...คิดว่าคงพอจะจำกันได้นะคะ...ว่างเมื่อไหร่จะไปอีกค่ะ@^___^@

....จำได้ซิคะ ลูกค้าคนสวย ขอบคุณมากๆ คร้าาา ไว้แวะมาอีกนะคะ ^^
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 17:16:05 »

....แจ้งทราบจากทางร้าน เนื่องจากวันที่ 8 - 9 มีนาคม 2556 ทางร้าน @ family by tookta จะได้ทำการปิดร้าน สืบเนื่องมาจากเจ้าของร้าน คือคุณสุริยันต์ วงค์โยธา ได้ทำการจัดนิทรรศการแสดงภาพเขียนสีอะครีลิค ตามรายละเอียดดังนี้

http://www.9artgallery.com/March%202013.html

จึงแจ้งทราบลูกค้าทุกท่าน และเรียนเชิญท่านใดที่สนใจงานภาพเขียน สามารถเชิญได้ที่ 9 artgallery ตามวันเวลาดังกล่าวค่ะ...
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 16:42:44 »

เมนูใหม่ล่าสุด รสแซ่บ รับหน้าร้อน แกล้มกับเครื่องดื่มเย็นๆ

ยำเห็ดย่างกุ้งสด รสเด็ด หอมกลิ่นเห็ดย่างเนย...

...ยำก้านคะน้าเบคอน...ก้านคะน้ากรุบกรอบยำรวมกับเบคอนรสกลมกล่อม...

angeltam
มัธยม
**

~‘’‘’~

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2013, 01:02:41 »

ข้างบ้านผมนี้เอง เดี๋ยวว่างๆจะเข้าไปกินคับ

~"•”~ ยินดีที่รู้จักครับ elõ_õl~
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์