เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 02:07:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  รถด่านกิ่วทัพยั้งมันน่านัก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน รถด่านกิ่วทัพยั้งมันน่านัก  (อ่าน 6300 ครั้ง)
ic2200
ระดับ ป.ตรี

HS5YJH

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2013, 12:05:50 »

คนเชียงรายทั้งนั้น สังเกตุจากป้าย..  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หลานอุ้ยคำ
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2013, 12:08:16 »

คนเชียงรายทั้งนั้น สังเกตุจากป้าย..  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คนเชียงรายนั้นแหละครับสำคัญ  มันน่า...
Nano_gamer
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2013, 12:26:58 »

ผมก็เจอครับ ตอนกลับจากแม่สาย  เราจอดรอเป็น

เกือบ10นาที มันมาจากไหนไม่รู้ ตัดเขามาเฉยเลย

เซงอะ ไม่รู้จะพูดงัยดี   ลังเล   ลังเล   ลังเล

095-6971238
แฟร้งค์
ชั้นประถม
*

อฑฺฒา เจว ทฬิทฺทา จ สพฺเพ มจฺจุปรายนา

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2013, 13:26:56 »

เมื่อวานเอาซะติดยาวเลย ทั้งขึ้นทั้งล่อง ทางท่านตำรวจน่าจะมาจัดการระบบให้มันดีกว่านี้นะ จะตรวจน่ะไม่ว่า แต่เอาซะติดยาวก็ไม่ไหว

0440
ชั้นประถม
*

ชีวิตมันสั้น เกินกว่าจะไล่ตาม "คนที่เขาไม่มองเรา"

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2013, 13:43:48 »

เผื่อผู้มีส่วนเกี่ยวข้องมาอ่าน ....
ตอนผมไปอ.แม่สอด จ.ตาก ขากลับจาก อ.แม่สอด
ทางด่านได้แบ่งช่องทางเดินรถเป็นสองช่อง โดยไม่มีการบีบให้เหลือเลนเดียวแต่อย่างได

ช่องแรกสำหรับรถบรรทุกหกล้อขึ้นไปเท่านั้น
ช่องที่สองสำหรับรถยนต์กระบะ เก๋ง มอเตอร์ไซค์

เมืองหน้าด่าน ควรเพิ่มกำลังเจ้าหน้าอีกเท่าตัว อย่าลืมนะครับ รถยนต์เพิ่มขึ้นจากโครงการรถคันแรกเป็นล้านคัน เจ้าหน้าที่ที่เ่ท่าเดิมไม่ไหวหรอก เสนอขอกำลังเจ้าหน้าที่เพิ่มซิครับ

เหตุและผล คือ ตรวจยาเสพติด และอาวุธ สิ่งผิดกฎหมาย สำคัญระดับประเทศ ผู้ใหญ่คงไม่ใจร้ายใจดำไม่อนุมัติหรอกผมว่า ....

ลองพิจราณาดูนะครับ

ID Line : n0804988255
Sanitphanburi
บ่าวเชียงรายชอบเที่ยวสุพรรณฯ
ชั้นประถม
*

Stressless post to keep Happy :)

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2013, 13:53:43 »

แล้วมอไซด์ต้องชิดขวาเหมือนกันหรือเปล่าครับ

ดูรูปแล้วจัดหนักจริง ๆ ต้องเคารพกฎครับ  แลบลิ้น

marny
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2013, 14:44:30 »

วันก่อนผมลองจับเวลาดูตั้งแต่ตอนที่ต่อแถวจนผ่านด่าน ใช้เวลา 15 นาที แต่พวกเห็นแก่ตัวพวกนี้
มันแซงซ้ายไปตั้งแต่นาทีแรกที่ผมจอด ผมเองก็รีบไปรับลูกที่โรงเรียน คิดอยู่ว่าตัวเองโง่หรือเปล่า
ที่มัวแต่รอ ไอ้พวกนั้นมันฉลาดกว่าเลยได้ไปก่อน..... แต่ตอนเข้าใกล้ด่านนี่สิ ต้องลุ้นอย่างมาก
ขับให้ชิดคันหน้ามากที่สุด เพื่อไม่ให้ไอ้พวกนี้มันแทรกเข้ามาได้.....
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม...เราก็เห็นแก่ตัวเป็นเหมือนกันนะเนี๊ยะ!!!
POOH..
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2013, 15:29:23 »

น่าจะวางตะปูเรือใบไว้เลนซ้ายไปเลยแล้วเขียนเตือนว่า เลนซ้ายมีตะปูเรือใบ  มันจะไปทีนี้ก็ช่างหัวมันละ

ใช้ได้เลยครับ
คนป่ายางมน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2013, 23:42:40 »

ผมว่า ต้องโทษด่านตำรวจด้วยครับ ไม่รู้จะตั้งด่านปิดถนนทำไม
ปิดถนนจนเหลือช่องเดียวเพื่ออะไรครับ ขับรถผ่านไป ไม่เห็น
ตำรวจทำอะไรชะลอรถผ่านก็โบกๆ ไป  แบบนี้ผมว่ามันละเมิดสิทธิ์
การใช้รถใช้ถนนของคนบริสุทธิ์ นะครับ บางทีไม่มีตำรวจด้วยซ้ำ
รถก็ติดกันยาว จนเป็นประเด็นถกกันในเวปนี้ ถ้ารถติดเพราะมัน
รถเยอะว่าไปอย่าง นี่รถติดเพราะตั้งด่าน ซึ่งมันไม่ควรจะติดครับ
Big Daddy
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2013, 07:31:18 »

ผมเคยโดนครั้งหนึ่งมันจะแซงผมไปให้แซงปิดทางมันไว้เลยออกด่านกิ่วไปปาดหน้าผมเลยแต่ดึกแล้ว
เส้นไปแม่อายเจอจอดปาดหน้าลงมาถือมีดจะมาหาเรื่องสงสัยเมาเมียมันลงมาห้ามผมก็ลงไปดู
มือถือมีดแต่ผมมี .38 ยิงขู่ไปนัดงอเหมือนกุ้งเลยเมียมันลากขึ้นรถแทบไม่ทันถ้าวันนั้นไม่มีลูกเมีย
ไปด้วยคงเจ็บหนักกันไปหลายคับ

คนพวกนี้มักง่ายไม่สนใจมันคิดว่าตำรวจไม่จับเลยเอาใหญ่ใครที่เจอจะแซงไม่ต้องกลัวคับปิดทาง
ไว้เลยให้รู้สำนึกบ้าง

ขอโทษนะครับ จากเหตุการนี้ถ้าอีกฝ่ายไม่มีแค่มีดล่ะ ถ้ามีปืนเหมือนกันคงแหลกกันไปข้างแน่ ไม่สนับสนุนให้ใช้ปืนในการแก้ปัญหาเลย ผลเสียมันมากเกินจะคาดคิดจริง ๆ
boonsong_2502
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2013, 07:43:08 »

ย่อภาพ

ง่ายๆด้วย

1. เปิด Power Point (PP)

2. เอารูปที่ต้องการย่อไปใส่ใน PP โดย input , picture

3. ใน PP ย่อขนาดรูปตามใจชอบ

4. save picyure as  รูปที่ย่อแล้วไปเก็บ
ช่างเหน่ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2013, 07:56:01 »

0440
แถวบ้านผมเรียกไม่มีระเบียบวินัยครับ และเห็นแกตัวมากๆด้วย
ไม่ใช้โง่หรือฉลาดหรอกครับ
Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

—‘ ฅ น ติ ด ดิ น ’—

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2013, 08:36:43 »

วันก่อนผมลองจับเวลาดูตั้งแต่ตอนที่ต่อแถวจนผ่านด่าน ใช้เวลา 15 นาที แต่พวกเห็นแก่ตัวพวกนี้
มันแซงซ้ายไปตั้งแต่นาทีแรกที่ผมจอด ผมเองก็รีบไปรับลูกที่โรงเรียน คิดอยู่ว่าตัวเองโง่หรือเปล่า
ที่มัวแต่รอ ไอ้พวกนั้นมันฉลาดกว่าเลยได้ไปก่อน..... แต่ตอนเข้าใกล้ด่านนี่สิ ต้องลุ้นอย่างมาก
ขับให้ชิดคันหน้ามากที่สุด เพื่อไม่ให้ไอ้พวกนี้มันแทรกเข้ามาได้.....
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม...เราก็เห็นแก่ตัวเป็นเหมือนกันนะเนี๊ยะ!!!

คุณทำถูกต้องแล้วครับ ใบขับขี่ไม่ได้ซื้อมา ทำตามกฏระเบียบที่เค้ากำหนดไว้ให้ถูกต้อง ไม่น่าอายหรอกครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2013, 08:46:05 »

เป็นการแสดงออกถึง "ความไม่มีวินัย" "ความเห็นแก่ตัว" คนจำพวกนี้มีอยู่ในสังคมใด ย่อมถ่วงความเจริญในสังคมนั้น
 ดังพุทธสุภาษิตที่ว่า  "มนุษย์ผู้เห็นแก่ประโยชน์ตน เป็นคนสกปรก"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มกราคม 2013, 09:02:34 โดย Tossapol » IP : บันทึกการเข้า
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2013, 08:56:27 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มกราคม 2013, 09:01:35 โดย Tossapol » IP : บันทึกการเข้า
myut
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2013, 09:05:56 »

รถติดมากๆๆๆทำไม ตร.ไม่เปิดตรวจ 2ช่องเหมือนทางด่วนเก็บตางค่ะ
LOVE_BRIO
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2013, 14:01:12 »

ทำไมตำรวจไม่ติดกล้องวงจรปิดเลยล่ะค่ะ  จะได้จัดการกับคนเหล่านี้ให้หมดๆๆไปซะที  สามัญสำนึก  การศึกษา การอบรม  ไม่ได้ช่วยให้คนเหล่านี้ดีขึ้นหรอกค่ะ ถ้าไม่ลงมือจัดการอย่างเด็ดขาด  เข้าใจว่าทุกคนต่างมีเหตุผลมีความจำเป็นที่ต้องแข่งขันกับเวลาเหมือนกัน  แต่ถ้าแซงแบบนี้ก็คงไม่ไหวค่ะ  ไม่ต้องไปดูไหนไกลค่ะยูเทิร์นหน้าเซ็นทรัลถึงแม้จะมีที่กั้นสำหรับรถเพื่อยูเทิร์นแล้ว ไม่ไหวยังแซงอีกเลนท์ได้อีก   ช่วยกันรักษาวินัยในการขับขี่กันสักนิดคงจะลดอุบัติเหตุในเชียงรายได้มากทีเดียวค่ะ 

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

>>>>>>>>>>>>>>>>>>
<<<<<HONDA BRIO CHAINGRAI CLUB>>>>>http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=327332.0
Drift_Car
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2013, 14:23:12 »

ผมเคยผ่ายไปมาเหมือนกันนะครับ รถเก๋ง รถปิคอัพ เห็นแก่ตัวไม่พอ ยังมีรถบรรทุก 10 ล้อ ที่เห็นแก่ตัวเข้ามาแทรกอีก อันตรายมากๆเลยครับ
TobyTheBook
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2013, 17:15:14 »

เอากล้องวีดีโอไปตั้งไว้ รอแจกใบสั่งข้างหน้า ตร รวยเลย  ยิงฟันยิ้ม

ก่อว่านะ
~KT 2 U~
ระดับ :ป.โท
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2013, 19:50:59 »

ปิดเลนตั้งแต่แยกไฟแดงแม่จันเลยดีมั้ยนี่  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์