เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 15:09:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ล้างรถที่ไหนดีค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ล้างรถที่ไหนดีค่ะ  (อ่าน 1752 ครั้ง)
dogleader
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 08:39:33 »

เน้นความสะอาดภายในห้องโดยสารค่ะ เพราะมันรกและสกปรกเหลือเกิน

Dog Leader Academy สถาบันฟื้นฟู ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุนัขจังหวัดเชียงราย www.facebook.com/Dog.Leader.Academy  083-5721069 082-6942747 และ 086-8300722 อ้วนครับ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 11:36:12 »

ถ้าอย่างนั้นผมว่า เราน่าจะเก็บของทั่วไปในห้องโดยสารก่อน

เพราะทาง คาร์แคร์ เค้าจะไม่ยุ่งกับของ ของเราครับ เค้าจะไม่รู้ว่า

อันไหนทิ้งได้ ทิ้งไม่ได้ ดังนั้นเราเก็บของ ของเราให้เป็นระเบียบก่ออนครับ

แล้วค่อยไปล้าง ดูดฝุ่นที่คาร์แคร์ครับ....ที่ไหนก็ได้ครับเหมือนๆกัน...

จากสูงสุด สู่สามัญ
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 11:46:09 »

ตามนั้นครับ ที่ไหนก็ได้ใกล้บ้าน แต่ถ้าตามห้างก็ได้ไปช้อป เดินฆ่าเวลารอ
 แนะนำให้เก็บของส่วนตัวในรถให้หมด  ของประดับ พระเหรียญที่วางหน้ารถ
แม้แต่เศษบิลในเกะหน้ารถ เอกสาร คู่มือ ในซองเบาะหลัง หรือแม้แต่หมอน
ตุ๊กตา กระจกหลัง ก็เก็บโยนไว้ที่บ้านก่อน (เอาตะกร้ามาโยนๆใส่ไปให้พ้นรถ)
กุญแจต้องทิ้งไว้ อย่าให้ทั้งพวงกุญแจอื่นๆไปด้วย แกะออกติดตัว
ให้เหลือแต่ดอกสตาร์ทรถอย่างเดียวด้วยครับ ดอกล้อคไม่ต้องให้ไป

แต่ถ้าอันไหนจะให้เขาเก็บทิ้งให้ ก็วางเรี่ยราดไว้อย่างนั้นล่ะ บอกความเป็น
ตัวตนของคุณไปด้วย(๕๕๕)
    ถ้าใช้เวลาไม่มาก หาหนังสือนิยายมานั่งอ่านคอย และสังเกตุการทำงาน
ของเขากับรถเราไปด้วย ถ้าไม่อยู่ไปธุระ ก็นำใบรับงาน และจดจำหน้าตาเด็ก
รับรถไว้ให้ดี    แนะนำ เพื่อป้องกันไว้ก่อนดีกว่าแก้ครับ

aunpang
ระดับ ป.ตรี

--อ้อมกอดอันแสนอบอุ่น--

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 11:47:57 »

เลือกเก็บของมีค่าไว้ที่บ้านก่อนก็ได้ค่ะ จะได้ไม่กังวลมาก ส่วนจะไปร้านไหนนี่ก็ไม่ต่างกันมากหรอก ส่วนตัวชอบ ปางไม้, สันคอกช้าง และเก่ง มอเตอร์สปา จ้า

อิ่มอร่อยกุ้งเผา
ถนนสนามบินแม่ฟ้าหลวง ตรงกันข้ามโรงแรมทีคการ์เด้นท์
0897559556
Super Army
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 19:11:54 »

นั่งอ่านหนังสือรอ พลิกไป 2 3 หน้า ยังขัดอยู่ที่เดิม
ท่อทั้งลำ ขัดให้หมด
คนแรกเอาผ้ามาเช็ดกระจก คนที่ 2 เดินมา ใช้ใบมีดโกนสไลซ์กระจกแถมให้อีก
ภายในไม่ต้องพูดถึง ชุบน้ำยาจนเยิ้ม โรลบาร์ (ภายในรถเก๋ง) ยังเช็ดให้เลยคับ

ร้านหมูกะทะ + ขายศาลพระภูมิ 4 แยกราชพัดคับ
"รักรถคาร์แคร์"

ลป. ผมไม่ใช่ญาติเจ้าของ ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย แค่มาแนะนำคับ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 21:19:21 »

นั่งอ่านหนังสือรอ พลิกไป 2 3 หน้า ยังขัดอยู่ที่เดิม
ท่อทั้งลำ ขัดให้หมด
คนแรกเอาผ้ามาเช็ดกระจก คนที่ 2 เดินมา ใช้ใบมีดโกนสไลซ์กระจกแถมให้อีก
ภายในไม่ต้องพูดถึง ชุบน้ำยาจนเยิ้ม โรลบาร์ (ภายในรถเก๋ง) ยังเช็ดให้เลยคับ

ร้านหมูกะทะ + ขายศาลพระภูมิ 4 แยกราชพัดคับ
"รักรถคาร์แคร์"

ลป. ผมไม่ใช่ญาติเจ้าของ ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย แค่มาแนะนำคับ

พลาดตรงเยิ้มนี่แหละค้าบบ คอนโซล ด่างเลยยย

ไม่ได้ ดิสเครดิตนะคับ

ร้านนี้ก็มีดีเหมือนกัน เอารถไปล้าง เปิ้นลืมเอาผ้ายางใส่ให้อิก

แต่ก็ยังเก็บไว้ให้นะ

ตกใจ ตกใจ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2010, 14:01:07 »

เลือกเก็บของมีค่าไว้ที่บ้านก่อนก็ได้ค่ะ จะได้ไม่กังวลมาก ส่วนจะไปร้านไหนนี่ก็ไม่ต่างกันมากหรอก ส่วนตัวชอบ ปางไม้, สันคอกช้าง และเก่ง มอเตอร์สปา จ้า
+1 ใช้บริก่ารที่ปางไม้อยู่ครับ บริการดี สะอาดมาก ๆ
Chuch
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2010, 21:38:09 »

ปางไม้่อีกหนึ่งเสียงครับ...แต่ต้องโทรจองครับไม่งั้นเต็ม
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2010, 22:42:12 »

ปางไม้่อีกหนึ่งเสียงครับ...แต่ต้องโทรจองครับไม่งั้นเต็ม

ช่วงนี้ คนงานเค้าน้อยอ่ะคับ

ล้างบะดายไม่รับ

ต้องเคลือบสี หรือ ขัดสี ด้วย

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
poppy2000
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2010, 00:58:31 »

ยอมรับด้วยคนครับ 
phongampai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 13:16:46 »

ลักกี้คาร์แคร์ค่ะ

ถนนสายบ้านใหม่ ตรงข้ามวัดบ้านใหม่เลยค่ะ

ราคาไม่แพง
jame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 21:44:13 »

ร้านลุงโต้งสี่แยกเทศบาลครับ
Joker_manu
ชั้นประถม
*

รับขายฝาก บ้าน ที่ดิน อาคาร โรงแรม

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2010, 20:23:41 »

ลองมาใช้บริการร้านผมไมครับ จะแถมฟรี wax สีให้ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  แค่คั้นละ 100-.

บริการรับขายฝาก บ้านที่ดิน อาคาร โรงแรม สวนการเกษตร  0843781339 โจ๊ก
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2010, 08:18:01 »

ช่วงนี้ คนงานเค้าน้อยอ่ะคับ

ล้างบะดายไม่รับ

ต้องเคลือบสี หรือ ขัดสี ด้วย

ใช่ครับ เห็นป้ายติดอยู่ ถ้าไม่ใช่สมาชิก หรือขัดสี ไม่ล้าง เสียดายมาก
หน้า: [1] พิมพ์