เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 21:04:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  อยากกู้เงินด่วนๆ สัก 30,000.- ใครช่วยแนะนำด้วยครับ ช่วยหน่อยนะครับมันจำเป็นจริงๆ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน อยากกู้เงินด่วนๆ สัก 30,000.- ใครช่วยแนะนำด้วยครับ ช่วยหน่อยนะครับมันจำเป็นจริงๆ  (อ่าน 60553 ครั้ง)
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 08:58:34 »

ไม่มีใครที่ไหนให้เงินคุณฟรีๆ หรอกค่ะ ไม่เคยรู้จักกัน ไม่เคยเห็นหน้ากัน และเราก็จริงใจที่จะบอกว่าคนกู้ต้องโอนค่ามัดจำก่อนตั้งแต่แรก ไม่ได้หมกเม็ดแต่อย่างใด ดิฉันก็เป็นเพียงพนักงานที่ทำงานให้นายจ้างเท่านั้น ไม่เคยคิดหลอกลวงใคร และที่สำคัญ ที่มีคนโพสท์ต่อว่าก็ไม่ทราบหรอกนะคะว่าเป็นใคร เพราะดูจากระบบของเราแล้วก็ไม่ทราบที่มา จึงไม่ได้ตอบโต้อะไร เรื่องแบบนี้แก้ตัวไปก็เปลืองน้ำลาย คนอยากกู้ รับเงื่อนไขได้ก็ติดต่อมาแล้วกันนะคะ

1..เช่นกันครับไม่มีใครโอนให้หรอกเพราะไม่รู้จักกัน เดือดร้อนจึงหาเงินกู้
2..ตามกฏหมาย ร่วมกันกระทำการใดที่ถือเป็นการฉ้อโกง(กรณีที่หลอกให้โอนเงิน)
3..คุณต่างหากครับเป็นใคร เพราะดูจากระดับสมาชิคเหมือนตั้งใจสมัรคมาเพื่อตอบกระทู้โดยเฉพาะ
4..ไม่รู้ที่มา แต่เป็นพนักงาน เป็นลูกจ้าง ยิ่งไปกันใหญ่
5..ขอให้กิจการรุ่งเรืองนะครับ เห็นว่ามีคนตามตัวอยู่

ขอโทษ จขกท ครับ ที่ทำให้กระทู้ของคุณไม่เป็นไปตามประเด็นที่คุณต้องการ แต่อย่างน้อยให้คิดว่าคนที่เข้ามาให้ข้อมูล เพราะอยากช่วย ถึงช่วยเรื่องเงินไม่ได้ ก็ช่วยเรื่องข้อมูลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กันยายน 2010, 09:05:35 โดย Jatuvoot » IP : บันทึกการเข้า

คนอื่น - มีเงินล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้
ผม     - มีเงินล้านเมื่อวานช่างแม่ง
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 09:05:17 »

ไม่มีใครที่ไหนให้เงินคุณฟรีๆ หรอกค่ะ ไม่เคยรู้จักกัน ไม่เคยเห็นหน้ากัน และเราก็จริงใจที่จะบอกว่าคนกู้ต้องโอนค่ามัดจำก่อนตั้งแต่แรก ไม่ได้หมกเม็ดแต่อย่างใด ดิฉันก็เป็นเพียงพนักงานที่ทำงานให้นายจ้างเท่านั้น ไม่เคยคิดหลอกลวงใคร และที่สำคัญ ที่มีคนโพสท์ต่อว่าก็ไม่ทราบหรอกนะคะว่าเป็นใคร เพราะดูจากระบบของเราแล้วก็ไม่ทราบที่มา จึงไม่ได้ตอบโต้อะไร เรื่องแบบนี้แก้ตัวไปก็เปลืองน้ำลาย คนอยากกู้ รับเงื่อนไขได้ก็ติดต่อมาแล้วกันนะคะ

จริงอยู่ครับไม่มีที่ไหนให้เงินฟรีๆหรอก แต่ผมขอตั้งขอสังเกตุหน่อยครับ
1.เบอร์โทรติดต่อคุณทำไมไม่แจ้งหละครับ???
2.แล้วเงินมัดจำ 10% ของเงินที่คุณจะกู้ และจะคืนให้ทันทีเมื่อคุณส่งเงินต้นเราครบครึ่งหนึ่งของเงินที่คุณกู้ ก็ไม่มีที่ไหนหรอกครับ ที่จะมาทำกันแบบนี้นอกจาก ได้เงินกู้ แล้วหักตรงนั้นไปเลย 10%
3.ลองค้นหาใน googel พิมพ์คำว่า suwitchda@hotmail.com สิครับ มีแต่คนคิดถึงคุณ มากมาย
ถ้าคุณสามารถชี้แจง 3 ข้อนี้ได้ ผมจะยอมเสียเงิน 10 % ไปกู้เงินคุณครับ
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 09:09:58 »

http://www.cmprice.com/forum/?content=detail&wb_type_id=&topic_id=42994

มีแต่คนคิดถึง oatzy

ผมสนใจครับยอมจ่าย 20 เปอร์เซน
แต่ผมจะจ่ายกับมือคุณเอง ไม่โอน สนใจโทรมา

คนอื่น - มีเงินล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้
ผม     - มีเงินล้านเมื่อวานช่างแม่ง
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 09:10:59 »

1..เช่นกันครับไม่มีใครโอนให้หรอกเพราะไม่รู้จักกัน เดือดร้อนจึงหาเงินกู้
2..ตามกฏหมาย ร่วมกันกระทำการใดที่ถือเป็นการฉ้อโกง(กรณีที่หลอกให้โอนเงิน)
3..คุณต่างหากครับเป็นใคร เพราะดูจากระดับสมาชิคเหมือนตั้งใจสมัรคมาเพื่อตอบกระทู้โดยเฉพาะ
4..ไม่รู้ที่มา แต่เป็นพนักงาน เป็นลูกจ้าง ยิ่งไปกันใหญ่
5..ขอให้กิจการรุ่งเรืองนะครับ เห็นว่ามีคนตามตัวอยู่

จริง ๆสาระสำคัญของ จขกท คือความเดือดร้อนที่เราต่างเห็น และยินดีที่จะพูดคุยเพื่อหาแนวทางเพื่อให้ทาง จขกท สบายใจ ซึ่งอาจจะมีหลายคนที่มีประสบการณ์ได้แลกเปลี่ยนความคิดกัน ซึ่งจะดีกว่าการมานั่งขัดแย้งกันอย่างนี้

แต่.. อยากให้มองอีกแง่มุมหนึ่ง ซึ่งเกิดขึ้นบ่อยในบอร์ดแห่งนี้คือ ระดับของคนที่จะมาตั้งกระทู้อย่างนี้ เป็นระดับที่เริ่มต้นทุกครั้ง และก็ทุกครั้งที่ให้ข้อมูลมาแค่นี้สุดท้ายก็เงียบไปเลย ถ้าไม่เช่อผม ลองย้อนมองกระทู้เก่า ๆดูสสิครับ ทุกราย

ไม่ได้ว่าว่าคุณตามข้ออ้างหลอกหลวง แต่ทุกคำตอบมันออกมาจากความคิดของคนที่ผ่านมาในบอร์ดนี้ทั้งหมด รวมถึงตัวผมด้วย และก็จะบอกว่า ผมยินดีที่จะให้ต่อว่าผมได้เต็มที่ไม่ต้องเกรงเปลืองน้ำลายหรอกครับ

การกู้เงินมีที่มาที่ไปของกฏหมายที่ครอบคลุมอยู่แล้วหากผิดเงื่อนไขกัน ซึ่งคุณเองก็ระบุอยู่แล้วนี่ว่า เอกสารหลักฐานสามารถเอาผิดตามกฏหมายได้ แล้วจะเกรงกลัวอะไรครับ คุณก็ระบุเงื่อนไขเลยว่า หลังจากอนุมัติรับเงินแล้ว ไม่ว่าด้วยวิธีไหนก็ตาม ทางผู้กู้ก็โอนเงินมัดจำหรือยังไงก็ได้ 10% จะด้วยเงื่อนไขยังไงก็ตาม ทุกคนที่เป็นผู้กู้ ซึ่งสถานะเค้าคือ ผู้เดือดร้อนก็ต้องพิจารณาที่จะกู้ดีหรือเปล่าก็แล้วแต่เค้า

แต่ความคิดของคุณส่อเจตนาที่แปลก ไม่ได้หมายความว่าไม่ดี แต่คงไม่มีที่ไหนหรอกครับให้โอนไป 10% ก่อน เฉพาะดอกเบี้ยนอกระบบเค้าก็หนักใจอยู่แล้ว ยังมาซ้ำร้ายคอยระแวงว่า 10% ที่โอนให้ก่อนจะสูญไปหรือเปล่า

ผมมีความคิดเห็นเท่านี้ สุดแลวแต่ท่านข้างต้นได้อ่านรู้สึกยังไง เพราะตัวคุณคือคนที่รู้ดีที่สุด

ฃอบคุณครับ
oatzy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 09:13:43 »

ต้องขอขอบคุณนะคะสำหรับความหวังดี แต่ก็แจ้งให้ทราบแล้วไงคะ ว่าใครที่รับข้อเสนอได้ก็ติดต่อกลับมา ดิฉันก็ไม่เข้าใจหรอกนะคะ ว่าไปทำอะไรให้พวกคุณนักหนา ดิฉันก็เป็นคนทำมาหากินเหมือนคนอื่นๆ กินเงินเดือนนายจ้างเหมือนกัน ไม่ทราบว่าคุณต้องการอะไร ถ้าไม่พอใจที่ดิฉันเข้ามาเป็นสมาชิก ปิดกั้นหาว่าดิฉันจะมาหลอกลวงก็ขอให้ลบข้อความของดิฉันไปได้เลยค่ะ ดิฉันจะไม่เข้ามาที่นี่อีกเลย

แย่ค่ะเว็บนี้ ไม่เคยเจอเหมือนกัน
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 09:20:25 »

ต้องขอขอบคุณนะคะสำหรับความหวังดี แต่ก็แจ้งให้ทราบแล้วไงคะ ว่าใครที่รับข้อเสนอได้ก็ติดต่อกลับมา ดิฉันก็ไม่เข้าใจหรอกนะคะ ว่าไปทำอะไรให้พวกคุณนักหนา ดิฉันก็เป็นคนทำมาหากินเหมือนคนอื่นๆ กินเงินเดือนนายจ้างเหมือนกัน ไม่ทราบว่าคุณต้องการอะไร ถ้าไม่พอใจที่ดิฉันเข้ามาเป็นสมาชิก ปิดกั้นหาว่าดิฉันจะมาหลอกลวงก็ขอให้ลบข้อความของดิฉันไปได้เลยค่ะ ดิฉันจะไม่เข้ามาที่นี่อีกเลย

แย่ค่ะเว็บนี้ ไม่เคยเจอเหมือนกัน

เวปนี้แย่กันทั้งเวปครับ
ยิ่งเค้ารู้ว่าเจตนาของคนที่เข้ามาในเวป มีเจตนาไม่ดี คนในเวปนี้ก็จะแสดงความแย่ออกมาอย่างที่คุณเห็น ความแย่ที่ว่าก็คือ เขาจะร่วมกันปกป้อง ร่วมกันหาข้อมูล เพื่อไม่ให้คนบ้านเขาตกอยู่ในกลลวง หรือมิจฉาชีพใช้ความไม่โปร่งใสมาหาผลประโยชน์จากเขา
แต่ถ้าคุณจริงใจ ชัดเจน แสดงตัวตน เบอร์โทร หรือสถานที่ติดต่อให้มากกว่านี้ครับ ไม่งั้นคุณก็จะเจอเหตุการณ์จากคนที่คุณเรียกว่า"แย่"แบบนี้ต่อไป

ผมได้ตั้งกระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ืั้ห้องร้องทุกข์แล้วนะครับ
ยังไงเชิญเสนอความคิดเห็นที่ห้องร้องทุกข์ดีกว่า

gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 09:21:34 »

เรียนผู้ดูแลบอร์ดครับ ลบทั้ง User และ ข้อความเลยดีกว่าครับ ผมว่าถ้ามีอยู่ รังแต่ความขัดแย้งกันมาก หรือร่วมโหวตความคิดให้ลบก็ได้นะครับ
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 09:23:02 »

อย่าลบเลยครับ เอาไว้เตือนดีกว่าครับ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 09:23:52 »

เวปนี้แย่กันทั้งเวปครับ
ยิ่งเค้ารู้ว่าเจตนาของคนที่เข้ามาในเวป มีเจตนาไม่ดี คนในเวปนี้ก็จะแสดงความแย่ออกมาอย่างที่คุณเห็น ความแย่ที่ว่าก็คือ เขาจะร่วมกันปกป้อง ร่วมกันหาข้อมูล เพื่อไม่ให้คนบ้านเขาตกอยู่ในกลลวง หรือมิจฉาชีพใช้ความไม่โปร่งใสมาหาผลประโยชน์จากเขา
แต่ถ้าคุณจริงใจ ชัดเจน แสดงตัวตน เบอร์โทร หรือสถานที่ติดต่อให้มากกว่านี้ครับ ไม่งั้นคุณก็จะเจอเหตุการณ์จากคนที่คุณเรียกว่า"แย่"แบบนี้ต่อไป

ผมได้ตั้งกระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ืั้ห้องร้องทุกข์แล้วนะครับ
ยังไงเชิญเสนอความคิดเห็นที่ห้องร้องทุกข์ดีกว่า

เอาเวลาตอบมาชนแก้วกันดีกว่า อิอิ พรุ่งนี้เน้อมินิมีตติ้ง
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 09:24:34 »

อย่าลบเลยครับ เอาไว้เตือนดีกว่าครับ

+1 ครับ
ลบเรื่องก็จบ มันเป็นเรื่องที่ไม่สมควรให้จบครับ
เอาไว้เตือนภัยดีกว่า

gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 09:27:47 »

+1 ครับ
ลบเรื่องก็จบ มันเป็นเรื่องที่ไม่สมควรให้จบครับ

เอ่อเห๊ยยย ลืมไป ชวนชนแก้ว ท่าทางอยู่กรุงเทพแหง
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 09:29:24 »

+1 ครับ

เอ่อเห๊ยยย ลืมไป ชวนชนแก้ว ท่าทางอยู่กรุงเทพแหง

บ่เป็นหยังครับ กลับบ้านบ่อยติดผมไว้ก่อนก็ได้ 55

peace
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 09:33:09 »

ไม่เข้ามาหลอกคนอื่นได้ก็ดีค่ะ สังคมต้องการคนดี จริงใจ และกล้าที่ปกป้องความถูกต้อง
ออกไปจากเวปนี้เถอะค่ะ ที่นี้เค้าอยู่อย่างสงบสุขดีอยู่แล้วค่ะ เงินที่คุณได้ไปแค่นี้ไม่ทำให้คุณรวยได้หรอกค่ะ แต่คุณจะรวยความเลวต่างหาก ทุกๆคนในที่นี้ต้องช่วยกันกำจัดพวกคนเหล่านี้นะค่ะ

กลัวคำตอบ....จนไม่กล้าตั้งคำถาม... idline 0819808227
UnGpAo
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 09:46:31 »

- - เอ๊ะยังไง กันแน่

Tel:0882254024  Line:Tanggemo

ขายปรีกและส่ง มาร์คหน้านำเข้าจากต่างประเทศ
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 09:48:07 »

อีกสักพักถ้ามีคนถามเรื่องการกู้เงินนอกระบบ  พวกเขาก็จะกลับมา โดยใช้ไอดีใหม่และอีเมล์ใหม่  แต่ยังคงใช้เงื่อนไขเดิม  เป็นแบบนี้ทุกเว็บในประเทศแล้วครับ  ผมเห็นเว็บในเชียงใหม่ นั่นยิ่งมีมากครับ  

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 10:05:19 »

ตกลงได้ตังค์หรือยังครับ

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 10:57:20 »

อยากจะบอกว่ายื่นเอกสารไปค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 

แต่ะเอะใจโทรหาแล้วไม่ติด   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เลยหาข้อมูล  เลขที่บัญชีที่ให้โอนก็อยู่ กทม.

กทม. - ชร  คนไม่เห็นหน้าเขาจะให้กู้หรอ 

เด่วจะเอาเมล์ข้อความมาให้อ่านกันค่ะ  อดใจรอหน่อย
biki073
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 11:30:28 »

อยากจะบอกว่ายื่นเอกสารไปค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 

แต่ะเอะใจโทรหาแล้วไม่ติด   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เลยหาข้อมูล  เลขที่บัญชีที่ให้โอนก็อยู่ กทม.

กทม. - ชร  คนไม่เห็นหน้าเขาจะให้กู้หรอ 

เด่วจะเอาเมล์ข้อความมาให้อ่านกันค่ะ  อดใจรอหน่อย

ติดตามผลงาน ยิงฟันยิ้ม

อยากชิมกล้วยเบรคแตก กล้วยไข่กรอบ อร่อยๆ กด like เลย
https://www.facebook.com/JNbanana
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 11:41:52 »

แจ้งผลเลยครับ
คันเขี้ยว..
ขอบคุณคุณ Lovely  ที่ PM ข้อมูลมา
ผมได้โทรไปครับ มีคนรับสายเป็นผู้ชาย
ผมบอกว่าสนใจกู้เงิน เห็นลงในเวปฯไว้ว่าปล่อยเงินกู้
การสนทนา
ผม------- พี่ครับ พอดีผมเห็นว่าพี่ปล่อยเงินกู้ คือว่าผมสนใจครับ
คู่สนทนา-----ใช่ครับ กู้เท่าไหร่ครับ
ผม------สัก 10000 ครับ
คู่สนทนา-----ได้ครับ
ผม-----กี่วันได้ครับ
คู่สนทนา-----ไม่เกิน 1 ชั่วโมง ครับ 10000 แต่ให้ส่งเอกสารทางเมล์ และโอนเงินจำนวน 10 เปอร์เซนต์ ของยอดกู้ หลังจากทำทุกอย่างเรียบร้อยไม่เกิน 1 ชั่วโมง จะโอนเงินเข้าบัญชีให้
ผม-----พี่อยู่ กทม ป่ะครับ
คู่สนทนา------ใช่
ผม-----งั้นผมไปหาได้ ผมไปหาพี่เลยได้ไหม จะได้เอาเอกสารไปให้เลย และ ไปจ่ายเงิน 1000 ตามที่พี่บอกเลย
คู่สนทนา-----ทางเราทำธุรกรรมทางเมลล์และทางโทรศัพท์อย่างเดียว
ผม-----คือผมใช้เมลล์ไม่เป็นครับ ใช้อินเตอเนทไม่เป็น ที่ทราบข้อมูลมาเพราะเพื่อนบอก
คู่สนทนา-----ก็ให้เพื่อนทำให้ดิ (น้ำเสียงเปลี่ยนล่ะ)
ผม-----ไม่อยากให้เพื่อนรู้เด๋วมันยืมเงินผม ถ้ามันรู้ว่าผมกู้เงินได้)
คู่สนทนา-----รับเงื่อนไขไม่ได้ก็ไม่ต้องกู้ ไม่ได้ง้อให้กู้  
   วางสายไปเลยนโทรไปอีกทีไม่ติด

ข้อมูลเบอร์โทร เด๋วให้คุณ Lovely เอามาลงนะครับ เพราะต้องยกความดีความชอบให้แกที่เจาะได้ ผมเพียงแค่ร่วมแจม

jaroen
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 12:40:32 »

ยิงฟันยิ้ม ผมไทยมุง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์