เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 15:43:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  คืนนี้ ใครชอบยิงปืนขึ้นฟ้า หรือ รู้จักคนที่มีปืน ช่วยบอกต่อด้วยว่า อย่าทำเลย
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน คืนนี้ ใครชอบยิงปืนขึ้นฟ้า หรือ รู้จักคนที่มีปืน ช่วยบอกต่อด้วยว่า อย่าทำเลย  (อ่าน 2749 ครั้ง)
[T][o][d]SaPhon
My name's Todsaphon
ระดับ ป.ตรี

พื้นที่ส่วนบุคคล

« เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 14:32:31 »

คืนนี้ ใครชอบยิงปืนขึ้นฟ้า หรือ รู้จักคนที่มีปืน  ช่วยบอกต่อด้วยว่า  อย่าทำเลยนะ  

มันไม่เห็นจะมีประโยชน์ที่สร้างสรรคเลยครับ  เสียเงินเปล่าด้วยซ้ำ

คุณอาจฆ่าคนตายโดยไม่รู้ตัว   เรื่องนี้ผมเน้นย้ำทุกปี  เพราะผมเจอกับตัว ตอนผมอยู่หอพัก รัตนาวลี ที่สันโค้งหลวง  ผมไม่ออกไปเที่ยวเพราะผมไม่ชอบเที่ยวคนเยอะอันตราย

แต่สุดท้ายก็มีลูกปืนตกมาจากฟ้า ทะลุหลังคามาในห้องนอนผม

ขอฝากอีกเรื่อง

ปีใหม่สำหรับผมแล้ว มันก็แค่ "วันพรุ่งนี้" จะไปให้ความสำคัญอะไรกับมันมากมาย หลายๆคนเอาชีวิตไปตายก็เพราะ ให้ความสำคัญกับคำว่า ปีใหม่ จนทำให้ "วันพรุ่งนี้" ไม่มีอีกต่อไป เหลือไว้แต่ ภาระให้กับครอบครัว อย่ายึดติดกับอีแค่วันๆเดียว แล้วฉลองกันจนลืมหูลืมตาน่ะครับพี่น้องชาวไทย
ขอจงมีสติกันทุกคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 14:36:41 โดย Todsaphon » IP : บันทึกการเข้า
vamplre01
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 14:42:49 »

+10 ครับช่วยดันต่อ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Addmobile
สวัสดีครับ
ระดับ :ป.โท

จริงจังจริงแต่จริงใจ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 14:58:48 »

จุดประทัดหรือพลุก็ได้ครับยิงปืนขึ้นฟ้า(ลูกปืนนะครับ)ตกลงมาใส่คนถ้าไม่สาหัส
ก็ตายอันตรายจริง
naratas
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 15:33:37 »

มาร่วมรณรงค์ด้วยคนค่ะ อันตรายมากๆ

ไปข้างนอกก็อันตราย อยู่ในบ้านยังอันตราย มีลูกเล็กด้วย

สรุปปีใหม่แต่ละที เหมือนต้องลุ้นว่า ปีนี้ฉันจะแจ๊คพ็อตไหม - -"

"อยากชนะ" ก็ต้อง "สู้"
"อยากรู้" ก็ต้อง "อ่าน"
เฮือนมะหมา เชียงราย
บริการด้วยใจรัก
มัธยม
**

เฮือนมะหมา

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 15:57:51 »

ร่วมด้วยช่วยกันคะ ข้างในข้างนอก เดี๋ยวนี้อันตรายพอกัน ไม่รู้ว่ามันสนุกตรงไหนกับการยิงปืนขึ้นฟ้า อันตรายมันเกิดได้เสมอ นะคะ ระวังๆ กันด้วยสำหรับ วันสิ้นปี 55 ต้อนรับปี 56 ด้วย วิธีอื่นจะดีกว่านะคะ
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 16:05:53 »

ก่อนดื่มก็พอคุยกันรู้เรื่องครับไม่ยิง ไม่ยิง แต่พอดื่มไปได้ที่เอาแล้วทีนี้ชักจะคุยกันไม่รู้เรื่อง ห้ามก็ไม่ฟัง ด่าเราอีกต่างหาก เหนื่อยครับ  เศร้า ฮืม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
naylex

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 16:16:31 »

ร่วมรณรงค์ไม่ยิงปืนขึ้นฟ้าครับ

ปรารถนาสารพัดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดั่งใจจง
recycle.j
ชั้นประถม
*

www.legend95.com

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 16:41:27 »

อันตราย ช่วยกันบอกต่อนะครับ

x27
มัธยม
**

ฮักเจียงฮายคับ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 16:48:12 »

เห็นด้วยทุกประการครับ ผมไม่เคยไปฉลองที่ไหนเลย กินที่บ้านตลอด อิ่มก็เลิก รอปลอบน้องหมาตอนจุดพลุเพราะหมาที่บ้านกลัวเสียประทัด เสียงพลุครับ ยิงฟันยิ้ม
Samken
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 17:16:11 »

แนะนำให้ใช้ลูกแบ็งค์ครับ

จำหน่อยและติดตั้งพื้นไม้ลามิเนตและพื้นไวนิล มีหลายคุณภาพ เริ่มต้นที่270บาท/ตรม. โทร.082-4805356
nonny793
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 18:11:35 »

ใช่คับ..สนับสนุนคับ ปีที่แล้วห้องที่ทำงานโดน..11  นัดหนึ่งคับ เกือบโดนหัว  จุดประทัดก็ได้คับเพราะเราเน้นแค่เสียงอย่างเดียว ปีนี้คงต้องหลบเหมือนเดิม
Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 18:47:12 »

คืนนี้ ใครชอบยิงปืนขึ้นฟ้า หรือ รู้จักคนที่มีปืน  ช่วยบอกต่อด้วยว่า  อย่าทำเลยนะ  

มันไม่เห็นจะมีประโยชน์ที่สร้างสรรคเลยครับ  เสียเงินเปล่าด้วยซ้ำ

คุณอาจฆ่าคนตายโดยไม่รู้ตัว   เรื่องนี้ผมเน้นย้ำทุกปี  เพราะผมเจอกับตัว ตอนผมอยู่หอพัก รัตนาวลี ที่สันโค้งหลวง  ผมไม่ออกไปเที่ยวเพราะผมไม่ชอบเที่ยวคนเยอะอันตราย

แต่สุดท้ายก็มีลูกปืนตกมาจากฟ้า ทะลุหลังคามาในห้องนอนผม

ขอฝากอีกเรื่อง

ปีใหม่สำหรับผมแล้ว มันก็แค่ "วันพรุ่งนี้" จะไปให้ความสำคัญอะไรกับมันมากมาย หลายๆคนเอาชีวิตไปตายก็เพราะ ให้ความสำคัญกับคำว่า ปีใหม่ จนทำให้ "วันพรุ่งนี้" ไม่มีอีกต่อไป เหลือไว้แต่ ภาระให้กับครอบครัว อย่ายึดติดกับอีแค่วันๆเดียว แล้วฉลองกันจนลืมหูลืมตาน่ะครับพี่น้องชาวไทย
ขอจงมีสติกันทุกคน

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ปีใหม่มันก็แค่ "วันพรุ่งนี้" ฉลอง ดื่มกินกันพอประมาณ อย่าให้ขาดสติครับ

และไม่ควรยิงปืนขึ้นฟ้าโดยอ้างว่า เพื่อฉลองปีใหม่กันเลยครับ ค่านิยมเช่นนี้ควรจะช่วยกันรณรงค์ให้ไม่เกิดขึ้น
ในสังคม และให้มันสูญสลายหายไปในที่สุด เพราะมันอันตราย เสียเงินเปล่า อย่างที่เพื่อนสมาชิกผู้ตั้งกระทู้ว่านั่นแหละครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
loveearth
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 18:49:54 »

มันน่ากลัวนะ ส่วนตัวไม่ชอบเลย เพราะงั้นงานเค้าดาวน์ที่ไหนก็ไม่เคยไป...มันหนวกหู แลบลิ้น
mpn.pom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 18:52:24 »

ตอนนี้ ยังไม่หนึ่งทุ่ม แทบจะทุกบ้าน ทุกหลังคาเรือน(แถวนี้ เวียงชัย)
จุดประทัด จุดพลุ กันแทบจะทุกวินาทีกันแล้ว ถ้าใกล้เที่ยงคืน คงจะ
เป็นปืนยิงกันสนั่นแน่

กิน อิ่ม เมา หลับ ไม่ต้องเสียงดัง ไม่ต้องจุดพลุ ประทัด ยิงปืน จะช่วย
ลดมลพิษ ทางเสียง และอากาศ เพื่อโลกของเราในวันพรุ่งนี้
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 18:57:58 »

รณรงค์อีกเรื่องนะคะ จุดพลุ จุดประทัด เสียงดัง เอาตังค์ไปเผาเล่นเสียดายคะ หมาตกใจ คนตกใจไม่ว่าจะคนดีหรือคนป่วยนะคะ บางกลุ่มอาจสนุกสนาน แต่บางคนเขากลัวตัวสั่นใจสั่น บางคนหัวใจวายเพราะเสียงพลุก็มีเยอะคะ ข้ามปีกันอย่างมีสติเถอะคะ

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
dekdee2516
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 19:16:37 »

บอกต่อๆกันไปครับ อย่าทำเลยครับ อันตราย
khayomhard
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2013, 01:08:33 »

รณรงณ์ด้วยคนคนนะครับปีนี้งดจุดปะทุแทนดีกว่าครับสบายใจ
โชคดีปีไหม่ทุกท่านนะคร๊าบ  ยิงฟันยิ้ม
Ampie
ระดับ ป.ตรี

คุณแม่ สายสตรอง

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2013, 01:48:07 »

แมวที่บ้านวิ่งกระเจิง ป่านนี้ยังมี ตู้มๆต้ามๆ อยุ่เลย จุมพิต
KuuipO
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2013, 01:50:29 »

ร่วมด้วยอีกแรงค่ะ ยิงฟันยิ้ม
M y L O V E . . . a
สู้...ให้ถึงที่สุดก่อน ค่อยยอมแพ้...
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ขออภัยในบางลีลา...

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2013, 08:40:40 »

เห็นด้วย.....กับ จขกท.

และเรื่องแบบนี้ น่าจะโบราณไปแล้วนะ เป็นเรื่องของคนไม่รู้(ฟ้า) เท่านั้นที่ยังทำ

ใช้กระสุนทางเฉพาะก็ว่าไปอย่าง

แรงไปหน่อย ขออภัย.....แต่เรื่องนี้สมควรผลักดันเป็นวาระแห่งชาตินะ...........(ขนาดนั้น)....

แด่....ความเวิ้งว้าง....อันไกลโพ้น......
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์