เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 12:36:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ++ขอเชิญชาวเชียงรายเข้าร่วมสัมมนาฟรี! ”ก้าวแรกสู่เงินล้านรวยด้วยอีเบย์” ++
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์
ผู้เขียน ++ขอเชิญชาวเชียงรายเข้าร่วมสัมมนาฟรี! ”ก้าวแรกสู่เงินล้านรวยด้วยอีเบย์” ++  (อ่าน 10244 ครั้ง)
ping
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2010, 20:27:44 »

สวัสดีค่ะ คุํณลี่
อย่างที่คุํณลี่ทราบเมื่อ  2 สัปดาห์ก่อนปิงได้โอนเงินให้คุํณลีจำนวน  80000บาท และคุํณลี่ก็ได้ส่งงานให้ปิงมา  5000คำ หลังจากนั้นคุํณลี่ก็ไม่ได้ติดต่อกลับปิงอีกเลย ปิงได้ส่งemailไปหาคุํณลี่มากกว่า 5 ครั้งและหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับข้อความตอบกลับแต่คุํณลี่ก็ไม่ได้ติดต่อกลับปิงเลย ปิงโทรไปคุํณลี่ก็ไม่ได้รับสาย ตอนนี้ปิงเป็นกังวลกับงานมาก รบกวนคุํณลี่ตอบกลับปิงอย่างเร็วที่สุดนะค่ะ ที่ปิงต้องมา  post ข้อความในนี้เพราะว่าไม่มีทางไหนที่จะติดต่อคุํณลี่แล้วจิงๆ ไม่ได้มีเจตนาจะทำให้เข้าใจผิดหรือทำลายความเชื่อมั่นในตัวคุํณลี่ ได้โปรดติดต่อกลับอย่างเร็วที่สุดน่ะค่ะ เพราะถ้าคุํณลี่ยังไม่มีการติดต่อกลับมาปิงคงต่อดำเนินการเรื่องนี้ให้เป็นไปอย่างยุติธรรม
ขอบคุนมากค่ะ ปิง
raxerta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2010, 23:29:16 »

สวัสดีค่ะ คุํณลี่
อย่างที่คุํณลี่ทราบเมื่อ  2 สัปดาห์ก่อนปิงได้โอนเงินให้คุํณลีจำนวน  80000บาท และคุํณลี่ก็ได้ส่งงานให้ปิงมา  5000คำ หลังจากนั้นคุํณลี่ก็ไม่ได้ติดต่อกลับปิงอีกเลย ปิงได้ส่งemailไปหาคุํณลี่มากกว่า 5 ครั้งและหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับข้อความตอบกลับแต่คุํณลี่ก็ไม่ได้ติดต่อกลับปิงเลย ปิงโทรไปคุํณลี่ก็ไม่ได้รับสาย ตอนนี้ปิงเป็นกังวลกับงานมาก รบกวนคุํณลี่ตอบกลับปิงอย่างเร็วที่สุดนะค่ะ ที่ปิงต้องมา  post ข้อความในนี้เพราะว่าไม่มีทางไหนที่จะติดต่อคุํณลี่แล้วจิงๆ ไม่ได้มีเจตนาจะทำให้เข้าใจผิดหรือทำลายความเชื่อมั่นในตัวคุํณลี่ ได้โปรดติดต่อกลับอย่างเร็วที่สุดน่ะค่ะ เพราะถ้าคุํณลี่ยังไม่มีการติดต่อกลับมาปิงคงต่อดำเนินการเรื่องนี้ให้เป็นไปอย่างยุติธรรม
ขอบคุนมากค่ะ ปิง

คุณปิง ช่วยขยายความด้วยครับ
เรื่องราว มีที่มาที่ไปอย่างไร
เกี่ยวข้องกับงานสัมมนาฟรี ที่จะกำลังจะจัดขึ้นนี้หรือไม่

ขอบคุณครับ
ping
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2010, 20:42:54 »

เรียน คุณraxerta
เรื่องงานสัมมนาที่จังหวัดเชียงราย เรื่องนี้ปิงไม่ทราบรายละเอียดนะค่ะ แต่ในกรณีของปิงคือ ปิงได้ใช้บริการเขียนรายงานผ่านเว๊ปไซส์ www.thaisessay.com โดยมีเงื่อนไขดังนี้, 2 รายงาน รายงานละ 25000 คำ ทั้งหมดเป็นจำนวนเงิน 80000บาท ซึ่งปิงได้โอนเงินให้คุณลี่ทั้งหมดจำนวน 80000บาท หลังจากโอนเงิน 1 สัปดาห์ คุณลี่ได้ส่งงานให้ปิง 2 ชิ้น ชิ้นละ 5000คำ และหลังจากนั้นปิงก็ไม่สามารถติดต่อคุณลี่ได้อีกเลย ทั้ง email ก็ไม่มีการติดต่อกลับมาเลย และมือถือ ได้ถูกโอนไปเบอร์อื่น หรือบางครั้งก็ไม่มีการรับสาย ทำให้ปิงไม่มีช่องทางการติดต่อคุณลี่ จึงจำเป็นต้องมาขออนุณาตโพสข้อความลงในบอร์ดนี้ ถ้าคุณลี่ได้อ่านข้อความนี้และไม่ได้มีเจตนาร้ายได้โปรดติดต่อกลับปิงอย่างเร็วที่สุดนะค่ะหรือถ้าคุณลี่ไม่สามารถทำงานให้ปิงต่อได้ก็กรุณาโอนเงินคืนด้วยนะค่ะ ปิงเป็นกังวลกับงานมาก และไม่ได้มีเจตนาร้ายที่จะเข้ามาก่อกวนการทำงานของคุณลี่
ขอบคุณค่ะ

* R_100.pdf (57.39 KB - ดาวน์โหลด 54 ครั้ง.)
maximumfast
ชั้นประถม
*

เด็กแนววว

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 02:13:02 »

เรื่องงานสัมมนาที่จังหวัดเชียงราย เรื่องนี้ปิงไม่ทราบรายละเอียดนะค่ะ แต่ในกรณีของปิงคือ ปิงได้ใช้บริการเขียนรายงานผ่านเว๊ปไซส์ www.thaisessay.com โดยมีเงื่อนไขดังนี้, 2 รายงาน รายงานละ 25000 คำ ทั้งหมดเป็นจำนวนเงิน 80000บาท ซึ่งปิงได้โอนเงินให้คุณลี่ทั้งหมดจำนวน 80000บาท หลังจากโอนเงิน 1 สัปดาห์ คุณลี่ได้ส่งงานให้ปิง 2 ชิ้น ชิ้นละ 5000คำ และหลังจากนั้นปิงก็ไม่สามารถติดต่อคุณลี่ได้อีกเลย ทั้ง email ก็ไม่มีการติดต่อกลับมาเลย และมือถือ ได้ถูกโอนไปเบอร์อื่น หรือบางครั้งก็ไม่มีการรับสาย ทำให้ปิงไม่มีช่องทางการติดต่อคุณลี่ จึงจำเป็นต้องมาขออนุณาตโพสข้อความลงในบอร์ดนี้ ถ้าคุณลี่ได้อ่านข้อความนี้และไม่ได้มีเจตนาร้ายได้โปรดติดต่อกลับปิงอย่างเร็วที่สุดนะค่ะหรือถ้าคุณลี่ไม่สามารถทำงานให้ปิงต่อได้ก็กรุณาโอนเงินคืนด้วยนะค่ะ ปิงเป็นกังวลกับงานมาก และไม่ได้มีเจตนาร้ายที่จะเข้ามาก่อกวนการทำงานของคุณลี่
ขอบคุณค่ะ

อ่านแล้วงงด้วยคน

เดาว่า
คือคุณปิง จ้างคุณ ลี่ เขียน รายงาน 2 ชิ้น  ชิ้นละ 25000 คำ  เป็นจำนวนเงินค่าจ้าง 80000 บาท
แต่คุณลี่ ส่งงานมาให้คุณปิง  2 ชิ้น  ชิ้นละ 5000 คำ เท่านั้น  คุณปิงจึงรู้สึกว่างานยังไม่เสร็จ (หรือเปล่า) จะพยายามติดต่อคุณลี่ เพื่อทวงถามข้อสงสัยว่างานที่คุณลี่ส่งมานั้น เป็นแค่ส่วนหนึ่งของงานทั้งหมด หรือว่า เป็นงานที่ทำเสร็จสิ้นแล้วกันแน่ 

ยังไงคุณปิงช่วยอธิบายอีกทีชัดๆได้ไหมครับ
ผมเข้าใจว่า ถ้างาน 2 ชิ้นที่คุณปิงได้รับแล้วนั้นเป็นงานที่เสร็จสิ้นแล้ว อันนี้ คุณปิงมีสิทธิ ฟ้องร้อง บอกให้คุณลี่แก้ไขได้ เพราะ งานไม่ออกมาตามสัญญา

แต่ถ้างาน 2 ชิ้นนั้น คุณลี่บอกว่าเป็นเพียงส่วนหนึ่ง ยังไม่เสร็จสิ้น นั้นหมายความว่าคุณลี่ต้องส่งงานที่เหลือเพิ่มเติมให้อีกภายในกำหนด

ดูจากใบสำคัญการจ่ายเงินที่คุณปิงแนบมานั้น บอกไว้ว่าระยะเวลากำหนดภายใน 30วัน ถ้าคุณปิงบอกว่า เพิ่งจ่ายเงินไปเมื่อ 2 สัปดาห์ก่อน นั้นหมายความว่า คุณลี่ยังเหลือเวลาอีก 2 สัปดาห์เพื่อแก้ไข เพิ่มเติมชิ้นงานที่เหลือครับ

ลองใจเย็นๆ พยายามติดต่อดูอีกที ถ้าติดต่อไม่ได้จริงๆ รบกวน โพสแจ้งด้วย ผมจะช่วยผสานติดต่อให้ในวันสัมนาอีกที  เพราะคิดว่าจะไปร่วมสัมนากับเขาด้วย(อาจจะเจอคุณลี่)

flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 09:02:11 »

ง่าาา ตกลง งานยังไง จัดอยู่มั้ย อุตส่าห์รีบกลับจากกทม  ลังเล

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
raxerta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 00:11:01 »

ขอบคุณค่ะ

เงินตั้ง 80,000 กล้าโอนให้ก่อน โดยที่ยังไม่เห็นตัวงานนี่ ใจถึงมาก ๆ เลยนะครับ
S-cute
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 00:18:42 »

งานยังมีอยู่รึป่าว...เอ่ยย....เงียบไปเลยจ้า
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 07:13:13 »

กำ เตรียมตัวเตรียมเวลาไว้แล้ว อยู่ ๆ คุณปิง คุณลี ก็โผล่เข้ามา ตกลงเกี่ยวกับการสัมมนาหรือเปล่าครับ ถ้าไม่เกี่ยว น่าจะไปห้องร้องทุกข์นะครับ เจ้าของงานชี้แจงด้วยครับ ผมได้ตั้งหลักถูก
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 09:08:36 »

เงียบหายเลย โทรก็ไม่ติด เอาไงเนี่ย จะจัดหรือไม่จัด อุตส่าห์รีบกลับมาเพื่องานนี้เลยนะ

อ้างถึง
*มีที่นั่งจำกัด และชมรมขอสงวนสิทธิ์ในการยกเลิกการสัมมนาโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
แต่โดยมารยาท ก็ควรแจ้งซะหน่อยนะว่าจะยกเลิกหรือไม่ยังไง บางคนต้องเดินทางไกลนะ โกรธ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
ebaylover
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 09:19:07 »

พบกันเย็นนี้นะทุกท่าน สองทุ่มตรง มีอาจารย์ไพรัชไปแน่นอน
flashi

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 09:22:59 »

พบกันเย็นนี้นะทุกท่าน สองทุ่มตรง มีอาจารย์ไพรัชไปแน่นอน
หกโมงเย็นไม่ใช่เหรอคะ

ebaylover
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 09:41:05 »

หกโมงถึงสองทุ่มตรง
tomtamyo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 12:01:56 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ วันนี้แล้วสิจ๊ะ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 12:02:01 »

รบกวนทางคุณ ebaylover ยืนยันอีกทีนะครับ กำหนดการ สถานที่ ห้องประชุมชื่ออะไร และทุกท่านที่ไปต้องเตรียมอย่างไรไปบ้างครับ
unholy
*

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 15:08:42 »

ได้รับ อีเมล คอนเฟิร์มแล้วนะครับ แต่รู้สึกไม่ค่อยมั่นใจเลย เหอๆ
ยังไง ขอความกรุณา แจ้ง รายเอียด อย่างเป็นทางการอีกทีนะครับ
S-cute
*

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 15:17:32 »

ไม่ค่อยมั่นใจเหมือนกัน...รู้สึกว่ายังงัยไม่รู้น๊ะ
S-cute
*

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 15:20:18 »

สรุปเย็นนี้ มีใครไปบ้างครับ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 15:31:43 »

15.29 น. ผมโทรหาที่ คุณลี่ 083-043 4150 ไม่มีใครรับสายเลยครับ
เลยตัดสินใจโทรไปที่ โรงพยาบาลเกษมราษฏร์ ศรีบุรินทร์ ซึ่งเป็นสถานที่จัดงาน
ทาง รพ.แจ้งว่า มีการจัดประชุมชั้น 2 แต่เป็นช่วง 5 โมงเย็นถึง 2 ทุ่ม เกี่ยวกับ ผลิตภัณฑ์อาหารเสริม โดยที่ไม่ได้ระบุของผู้ที่เป็นแม่งานในการอบรม

ตกลงเกิดไรขึ้นครับนี่ ตั้งใจเพื่องานนี้เลยนะนี่
S-cute
*

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 15:33:14 »

หลอกกันรึป่าว
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 15:33:46 »

หรือว่าจะเป็นงานนี้ แต่กลายเป็นธุรกิจเกี่ยวพันอย่างอื่นไปด้วย กำล่ะทีนี้ หวังไว้มาก
ยังไงคุณลี่ ช่วยแจ้งทีครับ ใกล้เวลาแล้ว ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์