เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 15:31:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >:l!ne-po!nt:<)
| | |-+  จะย้ายลูกไปเรียนที่เชียงรายเทอมหน้ารบกวนแนะนำด้วยค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน จะย้ายลูกไปเรียนที่เชียงรายเทอมหน้ารบกวนแนะนำด้วยค่ะ  (อ่าน 2183 ครั้ง)
poohchi_ywr
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 13:47:23 »

ตอนนี้ลูกเรียน ป.1 อยู่ที่แม่สาย แต่เนื่องจากทำงานในเมืองอยากย้ายลูกไปเรียนในเมือง ช่วยแนะนำด้วยค่ะ คืออยากได้แบบแน่นภาษาอังกฤษ และสิ่งแวดล้อมค่อนข้างสะอาดๆ หน่อย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 13:57:04 »

ประถม .. ผมว่าสันติใช้ได้นะครับ ...

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
litespeed
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 13:58:05 »

ท่าไม่เกี่ยงราคาค่าเทอมมีหลายที่อยู่ครับ
นานาชาติเชียงราย ปิติศึกษา วิศานุสรณ์ amec
(บางที่มีเพิ่มแป๊ะเจี้ย) ยิงฟันยิ้ม
poohchi_ywr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 14:06:18 »

ประถม .. ผมว่าสันติใช้ได้นะครับ ...
เขามีีเรียนสองภาษาด้วยใช่ไหมคะ ไม่ทราบว่าค่าเทอมแพงหรือเปล่าคะ เพราะย้ายขึ้น ป.2 ค่ะ  ขอบคุณค่ะ ยิ้ม
poohchi_ywr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 14:08:36 »

ท่าไม่เกี่ยงราคาค่าเทอมมีหลายที่อยู่ครับ
นานาชาติเชียงราย ปิติศึกษา วิศานุสรณ์ amec
(บางที่มีเพิ่มแป๊ะเจี้ย) ยิงฟันยิ้ม

แพงเอาการนะคะ ยิงฟันยิ้ม อยากให้เรียนอยู่แต่ค่าเทอมแพงมากค่ะ แต่ดูๆ อนุบาลเชียงราย EP แต่อ่านในเว็บบอร์ดแล้วดูเหมือนกำลังมีปัญหานะคะเรื่องที่มาเปิดสันต้นเปา ก็เลยไม่แน่ใจว่ายังไงดี ขอบคุณมากค่ะที่แนะนำ ยิ้ม
!@#$%
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 14:16:39 »

ขออนุญาตมาแนะนำอีกคนครับ
ขอแนะนำโรงเรียนสันโค้ง ลูกผมก็เรียนอยู่นั่น
ประมาณว่าลูกทุ่งดีครับ ไม่ใช่ รร คุณหนูมาก
เด็กจะมีประสบการณ์ ค่าเทอมไม่แพง ยิ้ม
kooboori
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 15:58:35 »

ขอแนะนำโรงเรียนสันโค้ง ลูกผมก็เรียนอยู่นั่น
ประมาณว่าลูกทุ่งดีครับ ไม่ใช่ รร คุณหนูมาก
เด็กจะมีประสบการณ์ ค่าเทอมไม่แพง ยิ้ม

เขาเริ่มสมัคกันวันไหนครับพอทราบไหมครับ

" นกกระจอก ย่อมไม่เข้าใจ วิถีแห่ง อินทรี "
มงคล
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

เหนื่อยการ แต่ใจอย่าท้อ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 16:23:35 »

สันโค้ง เริ่มรับสมัครวันที่  2 ม.ค. 56 ครับ ผมก็จะพาลูกผมมาสมัครด้วยใกล้ร้าน  เดินไปรับไปส่งได้ แต่ที่แน่ ๆ มีสอนภาษาให้เด็กด้วย มีทั้งครูไทย ครูเทศ จีน(สวยด้วย กำลังมอง ๆ หาแม่คนที่ 2 ให้ลูก อู้เล่นเน้อ) ไทย ฝรั่ง
อีกอย่าง 1 ครับ โรงเรียนแพง ๆ ใช่ว่าเด็กจะเรียนดีเสมอไป  อยู่ที่ความตั้งใจของเด็ก และ พ่อ แม่ที่คอยอบรมสั่งสอน และสิ่งแวดล้อมรอบข้าง

นายมงคล หมื่นเกี๋ยง
ร้านถ่ายเอกสารมงคล หน้าวิทยาลัยเทคนิคเชียงราย
โทร.087-6614381, 053-752795
Purim209
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 16:33:38 »

taqter
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 17:06:48 »

ลูกผมเรียนวิศาฯก็ไม่ใดัอยากให้เป็นคุณหนูอะไรหรอกนะครับถ้าเรื่องภาษาผมว่าโอเคเลยนะครับเด็กอุบาล2สามารถฟังภาษาอังกฤษได้และสื่อสารกับครูได้จะโรงเรียนไหนก็ดีทั้งนั้นแหละครับหาที่เหมาะกับตัวดีกว่าครับ
the_magic
ระดับ ป.ตรี

http://facebook.com/warakorn.panmanee

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 20:30:39 »

แนะนำเชียงรายวิทยาคมค่ะ เป็นโรงเรียนแรกของจังหวัดเชียงราย เปิดมานาน ร้อยยี่สิบกว่าปีแล้ว ค่าเทอมก็โอเคไม่แพงเว่อร์มากเหมือนสันติ ครูเป็นกันเองกับเด็กและผู้ปกครองมาก กิจกรรมก็ใช่ได้ค่ะ แต่ถ้าเป็นห้อง EP เพิ่งจะเปิด ป.1 ปีการศึกษาหน้าเป็นปีแรก แต่ถึงไม่ใช่ห้อง EP ก็มีการเรียนภาษาอังกฤษ จีน กับเจ้าของภาษาค่ะ (แต่เห็นว่าห้อง EP จะมีครูประจำชั้นเป็นชาวอังกฤษด้วย และมีการเรีียนภาษาอังกฤษ 5 คาบ/สัปดาห์) เอาไว้พิจารณาอีกที่ก็ละกันนะคะ

mn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 21:40:28 »

สันโค้ง เริ่มรับสมัครวันที่  2 ม.ค. 56 ครับ ผมก็จะพาลูกผมมาสมัครด้วยใกล้ร้าน  เดินไปรับไปส่งได้ แต่ที่แน่ ๆ มีสอนภาษาให้เด็กด้วย มีทั้งครูไทย ครูเทศ จีน(สวยด้วย กำลังมอง ๆ หาแม่คนที่ 2 ให้ลูก อู้เล่นเน้อ) ไทย ฝรั่ง
อีกอย่าง 1 ครับ โรงเรียนแพง ๆ ใช่ว่าเด็กจะเรียนดีเสมอไป  อยู่ที่ความตั้งใจของเด็ก และ พ่อ แม่ที่คอยอบรมสั่งสอน และสิ่งแวดล้อมรอบข้าง

+1 ค่ะ
poohchi_ywr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2012, 14:59:52 »

ขอบคุณทุกคำแนะนำ และข้อคิดเห็น ช่วยได้เยอะเลยเจ้า คนบ้านเฮานี่ใจ๋ดีกันแต้ๆ  ถ้ามีเพิ่มเติมก่อตอบกระทู้มากั๋นเลยเน้อเจ้า จะได้แชร์กั๋นตวย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
พอใจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2012, 16:10:48 »

แนะนำเชียงรายวิทยาคมค่ะ เป็นโรงเรียนแรกของจังหวัดเชียงราย เปิดมานาน ร้อยยี่สิบกว่าปีแล้ว ค่าเทอมก็โอเคไม่แพงเว่อร์มากเหมือนสันติ ครูเป็นกันเองกับเด็กและผู้ปกครองมาก กิจกรรมก็ใช่ได้ค่ะ แต่ถ้าเป็นห้อง EP เพิ่งจะเปิด ป.1 ปีการศึกษาหน้าเป็นปีแรก แต่ถึงไม่ใช่ห้อง EP ก็มีการเรียนภาษาอังกฤษ จีน กับเจ้าของภาษาค่ะ (แต่เห็นว่าห้อง EP จะมีครูประจำชั้นเป็นชาวอังกฤษด้วย และมีการเรีียนภาษาอังกฤษ 5 คาบ/สัปดาห์) เอาไว้พิจารณาอีกที่ก็ละกันนะคะ
เอกชนแนะนำเชียงรายวิทยา
ถ้าเป็นรัฐบาลแนะนำ สันโค้งค่ะ

"อย่าใจร้อน มันจะร้อนใจ"
kooboori
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2013, 09:31:33 »

วันที่ 2 ม.ค. นี้ สมัคห้องเรียนพิเศษหรือว่าห้องเรียนปกติครับ

" นกกระจอก ย่อมไม่เข้าใจ วิถีแห่ง อินทรี "
khunton
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2013, 23:24:23 »

วันก่อนลองไปถามที่อนุบาล ชร.ว่่าจะถามรายละเอียดย้ายเข้าอีพีที่อนุบาล เจออาจารย์ผู้ชายผอมๆใส่แว่นตาเขาถามว่าคุณย้ายมาจากไหน แล้วพ่อแม่ทำงานที่ไหน ถ้าเป็นสถาบันที่มีอุปการะคุณก็ให้ทำหนังสือมา แต่ที่แน่ๆ ขอให้เหยียบเข้ามาที่นี่ให้ได้ก่อนเถอะ อีพงอีพีไม่ต้องพูดถึง ฮืม ฮืม โอ้โห ฟังแล้วรู้สึกแย่มาก วิสัยทัศน์และคำพูดไม่น่าเข้าไปเจอเลย  ตอนนี้ก็ดูที่สันโค้งกับมารีรักษ์อยู่ เพราะที่สันโค้งท่าน ผอ. สุภาพมาก และพูดจาดีมาก ผู้บริหารอย่างนี้น่าเลื่อมใส ส่วนที่มารีรักษ์ก็ดี กำลังดูๆ และรีบตัดสินใจอยู่  ท่านใดมีคำแนะนำระหว่างสันโค้งอีพี กับมารีรักษ์ ประถมแนะนำด้วย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หันเปิ้นมี  ไปดีไค่ได้  หันเปิ้นยากไร้  จะไปดูแควน
โทรศัพท์ 093-3564795  ต้นครับ
chularat
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2013, 21:15:19 »

ตอนนี้พาลูกไปสมัครที่สันโค้งค่ะ รู้สึกว่าอาจารย์พูดจาดี ไม่เด็กมากเกินไป ให้การต้อนรับดี วันอาทิตย์นี้ก้อจะพาไปสอบหลักสูตร MEP ค่ะ สำหรับตัวเองโรงเรียนคงช่วยเราได้ 40 % ไม่ใช่ประเด็นหลักทั้งหมดค่ะ
mymint3
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2013, 22:35:48 »

ลูกผมเรียนวิศาฯก็ไม่ใดัอยากให้เป็นคุณหนูอะไรหรอกนะครับถ้าเรื่องภาษาผมว่าโอเคเลยนะครับเด็กอุบาล2สามารถฟังภาษาอังกฤษได้และสื่อสารกับครูได้จะโรงเรียนไหนก็ดีทั้งนั้นแหละครับหาที่เหมาะกับตัวดีกว่าครับ

โรงเรียนนี้อยู่ที่ไหนคะ
หน้า: [1] พิมพ์