เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 11:53:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  @@@@..รวมพลคนใช้มิร่า..Mira..และมิร่า..สุมหัวกันหน่อย..@@@@
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 363 พิมพ์
ผู้เขียน @@@@..รวมพลคนใช้มิร่า..Mira..และมิร่า..สุมหัวกันหน่อย..@@@@  (อ่าน 579499 ครั้ง)
ต่าย บางบุรี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 14:54:56 »

ติดต่อกับใครยังไง ไปที่ใหนครับบบบ
D-max
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 17:02:50 »

ติดต่อกับใครยังไง ไปที่ใหนครับบบบ

ลองโทรไปหาลุงโหนงลอครับ
สอบถามปรึกษาเรื่องรถได้เน้อครับ ไม่เสียเงินหนาครับ
ส่วนเบอร์เปิ้นอยู่ข้างบนลองหาดูนะครับ ยิงฟันยิ้ม
mid
ชั้นประถม
*

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 20:34:15 »

ขอเล่านิดนึงว่าเจอลุงโน่งได้อย่างไร  ซื้อมิร่ามาเมื่อต้นปี รถมีปัญหาปวดหัวมากไปซ่อมก็ไม่ดี  ก็ลองหาในอินเตอร์เน็ตดูว่ามีชมรมคนรักรถมิร่าหรือๆไม่ ปรากฎว่ามีก็ลองเปิดดูก็เจอว่าลุงโหน่งเป็นstaf ของชมรมมิร่าแต่ละภาคเขาก็มีstaf ในการช่วยเหลือให้คำแนะนำช่วยเหลือสมาชิก  ภาคเหนือก็มีลุงโหน่งนี่แหละโชคดีลุงโหน่งอยู่เชียงรายพอดีก็เลยpm ไปหาและนัดไปดูอาการรถ และ ก็ช่วยซ่อมจนขับได้สบายใจ ตอนแรกไปบ่อยมากจนเกรงใจแต่ลุงแกก็เต็มใจซ่อมให้ทุกครั้ง  ตอนนี้รถดีแล้วแต่ก็ยังไม่ลืมน้ำใจของลูงโหน่งmeetingครั้งล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว  ประธานชมรมและเจ้าของweb มาเยี่ยมพวกเราก็ช่วยดูรถให้ทุกคัน  สนุกสนานเป็นกันเองทั้งลำปาง  เชียงใหม่ ก็มากัน  รายละเอียดเพิ่มเติมหาดูได้ที่webค่ะ
tingtong
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2010, 22:01:18 »

อิๆๆ..รถเสียแหมแล้ว

0879028983  ยอด
songpol701
ระดับ ป.ตรี

โทร

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 08:07:23 »

รถของติ๋ง..เปลี่ยนสายหัวเทียนรึยังครับ???
อีกอย่างเรื่องแบ็ต..ดูว่ายังดีอยู่รึเปล่า..เพราะแรงชาร์ทของไดชาร์ทไม่น่าจะพอสำหรับการจุดระเบิดเมื่อเปิดเครื่องเสียงที่มีแอมป์ด้วย..เพราะเห็นเมื่อเปิดเพลงฟังการจุดระเบิดจะดร๊อปลงไป..แสดงว่าแบ็ตไม่ดีแล้ว..ของให้เช็คด้วย

โทร facebook : Songpol Kinawong
หลักการคือหลักการ   อนุมานว่าทำได้
กี่คนจะเข้าใจ   เมื่อไม่ทำด้วยตัวเอ
RAT CHIANGRAI
ชั้นประถม
*

MIRA LOVERS IN CHIANGRAI 36

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2010, 10:15:08 »

สมาชิก มิร่า เชียงราย บะดีแซวว่ารถผมหน้ามืดแหมละหนา เพราะหลังจากปรึกษาอาจารย์โหน่งแล้วก็ได้ติดตั้งไฟLEDให้ มิร่าน้อยของผมแล้ว เขียวๆๆๆๆ ไม่แยงตาเน้อ เห็นเกจ์น้ำมันชัดเลยคราวนี้ ว่าน้ำมันจะหมดแหมแล้ว
ขอ ขอบพระคุณอ้ายโหน่งมากมายครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* diy by m.jpg (73.54 KB, 550x367 - ดู 2634 ครั้ง.)
Mom_pp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2010, 14:57:44 »

ขอเข้าชมรมด้วยคนค่ะ ใช้มิร่าสีน้ำเงิน เอาไว้จะไปรบกวนคุณโหน่งนะคะ
tingtong
*

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2010, 21:41:13 »

สมาชิก มิร่า เชียงราย บะดีแซวว่ารถผมหน้ามืดแหมละหนา เพราะหลังจากปรึกษาอาจารย์โหน่งแล้วก็ได้ติดตั้งไฟLEDให้ มิร่าน้อยของผมแล้ว เขียวๆๆๆๆ ไม่แยงตาเน้อ เห็นเกจ์น้ำมันชัดเลยคราวนี้ ว่าน้ำมันจะหมดแหมแล้ว
ขอ ขอบพระคุณอ้ายโหน่งมากมายครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
[/
ผมก็จะทำเหมือนกัน
 ว่าแล้วหมดไปกี่บาทพี่?

tingtong
*

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2010, 21:44:27 »

มีอยู่คันนึงค่ะ มิร่าสีชมพู คาดสติ๊กเกอร์แมวโมบายจ้าวว....

ขอยลโฉมซักหน้อยเน้อ..ถ้าจะงามขนาด..สีชมพูตวย.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อ้ายโหน่งรถสาวคนนี้เสีย   ช่วยทำหน่อยดิครับ

tingtong
*

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2010, 21:46:20 »

มีอยู่คันนึงค่ะ มิร่าสีชมพู คาดสติ๊กเกอร์แมวโมบายจ้าวว....
เปิดไฟเลียวแล้วดับคับพี่

tingtong
*

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2010, 21:48:52 »

รถของติ๋ง..เปลี่ยนสายหัวเทียนรึยังครับ???
อีกอย่างเรื่องแบ็ต..ดูว่ายังดีอยู่รึเปล่า..เพราะแรงชาร์ทของไดชาร์ทไม่น่าจะพอสำหรับการจุดระเบิดเมื่อเปิดเครื่องเสียงที่มีแอมป์ด้วย..เพราะเห็นเมื่อเปิดเพลงฟังการจุดระเบิดจะดร๊อปลงไป..แสดงว่าแบ็ตไม่ดีแล้ว..ของให้เช็คด้วย

เดี๋ยวนี้ดีแล้ว

เอาจอดไว้เฉย มันก็ดีเอง

Krit_66
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2010, 15:21:04 »

อิจฉาหลายยี่ห้อเค้ารวมพลกัน..ใครใช้รถไดฮัทสุมิร่า..มาช่วยแชร์ความรู้กันหน่อยเน้อ.. ยิงฟันยิ้ม
ใครมีปัญหาเรื่องเครื่อง..อู่รับซ่อม..ช่วงล่าง..มาช่วยสุมหัวกันแบ่งปันความรู้..
ผมพอมีความรู้นิดหน่อย..ช่วยเหลือได้ในระดับหนึ่ง..

ผมมีคำถามนิดหน่อย เวลาผมเลี้ยวมีเสียงดังก๊อกๆที่เพลาหน้า อ่าครับมันเป็นอาการของอะไรครับ วันหลังจะถ่ายรูปรถผมมาลงบ้างครับ จะได้แลกเปลี่ยนความรู้กันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ แล้วร้านอยู่ที่ไหนครับเผื่อมีโอกาสแวะไปเยี่ยมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2010, 21:56:25 โดย ฮา_ตึง_วอน » IP : บันทึกการเข้า

กระทู้ใครหายรบกวนเสียเวลาเข้ามาอ่านหน่อยครับ
กฏ กติกา ระเบียบ การใช้งานเว็บบอร์ดเชียงรายโฟกัสดอทคอม ประจำปี 2562- ปัจจุบัน
http://www.chiangraifocus.com/forums/readme.php
D-max

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2010, 15:56:34 »

อิจฉาหลายยี่ห้อเค้ารวมพลกัน..ใครใช้รถไดฮัทสุมิร่า..มาช่วยแชร์ความรู้กันหน่อยเน้อ.. ยิงฟันยิ้ม
ใครมีปัญหาเรื่องเครื่อง..อู่รับซ่อม..ช่วงล่าง..มาช่วยสุมหัวกันแบ่งปันความรู้..
ผมพอมีความรู้นิดหน่อย..ช่วยเหลือได้ในระดับหนึ่ง..

ผมมีคำถามนิดหน่อย เวบลาผมเลี้ยวมีเสียงดังก๊อกที่เพลาหน้า อ่าครับมันเป็นอาการของอะไรครับ วันหลังจะถ่ายรูปรถผมมาลงบ้างครับ จะได้แลกเปลี่ยนความรู้กันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ แล้วร้านอยู่ที่ไหนครับเผื่อมีโอกาสแวะไปเยี่ยมครับ

ใจร่มๆเน้อเดวลุงเปิ้นก็มาตอบครับ
ลุงเปิ้นบ่มีร้านหนาครับ แต่ถ้าอยากได้ข้อมูลโทรไปหาเปิ้นได้เลยครับ
ปรึกษาได้หมด ยกเว้นเรื่องยืมตังค์ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
จงเชื่อมั่นในตัวเราเอง
มัธยม
**

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2010, 16:25:32 »

อยากสอบถามหน่อยค่ะ
พอดีเมื่อวานจอดรถไว้แล้วมีน้ำมันเครื่องหยดลงมาจาก
ห้องเครื่อง ประมาณ 2 จุดค่ะ วันนี้ก็หยดเหมือนกัน
แต่หยดไม่มากนะคะ
ไม่ทราบว่าเราจะแก้ยังไงดีคะ
ถ้าปล่อยทิ้งไว้ จะเกิดผลเสียรึป่าว

คนเจริญชอบที่จะปีนขึ้นไปหาสิ่งที่อยู่สูงกว่าเพื่อเทียบเท่า
ไม่ใช่ดึงสิ่งที่สูงกว่าลงมาเพื่อให้เท่ากับ "ตัวเอง"
D-max

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2010, 17:16:29 »

พอดีเมื่อวานจอดรถไว้แล้วมีน้ำมันเครื่องหยดลงมาจาก
ห้องเครื่อง ประมาณ 2 จุดค่ะ วันนี้ก็หยดเหมือนกัน
ถ้าปล่อยทิ้งไว้ จะเกิดผลเสียรึป่าว

ถามแทนช่างกำเน้อครับ
ไปเปลื่อยนน้ำมันเครื่องมาก่อครับ ยิ้มกว้างๆ
armchai_20
มัธยม
**

0815681964

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2010, 21:32:59 »

แรด ไปผ่อยาง ของอ้ายมายัง ว่าใด โอก่อ

รับซ่อมไมล์รถยนต์
สถานที่ทำงาน ร้านฟิวเจอร์ซาวด์(เชียงราย)ห้าแยกพ่อขุนฯ
โทรฯ 053 718757 , 081 5681964
Krit_66
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2010, 21:55:13 »

ผมมีคำถามนิดหน่อย เวลาผมเลี้ยวมีเสียงดังก๊อกๆที่เพลาหน้า อ่าครับมันเป็นอาการของอะไรครับ วันหลังจะถ่ายรูปรถผมมาลงบ้างครับ จะได้แลกเปลี่ยนความรู้กันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ แล้วร้านอยู่ที่ไหนครับเผื่อมีโอกาสแวะไปเยี่ยมครับ

ใจร่มๆเน้อเดวลุงเปิ้นก็มาตอบครับ
ลุงเปิ้นบ่มีร้านหนาครับ แต่ถ้าอยากได้ข้อมูลโทรไปหาเปิ้นได้เลยครับ
ปรึกษาได้หมด ยกเว้นเรื่องยืมตังค์ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ

* LostFile_JPG_88903.jpg (97.76 KB, 548x411 - ดู 2484 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2010, 22:01:41 โดย ฮา_ตึง_วอน » IP : บันทึกการเข้า

กระทู้ใครหายรบกวนเสียเวลาเข้ามาอ่านหน่อยครับ
กฏ กติกา ระเบียบ การใช้งานเว็บบอร์ดเชียงรายโฟกัสดอทคอม ประจำปี 2562- ปัจจุบัน
http://www.chiangraifocus.com/forums/readme.php
จงเชื่อมั่นในตัวเราเอง
มัธยม
**

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2010, 22:41:27 »

ถามแทนช่างกำเน้อครับ
ไปเปลื่อยนน้ำมันเครื่องมาก่อครับ ยิ้มกว้างๆ

ยังไม่เคยไปเปลี่ยนเลยค่ะ

คนเจริญชอบที่จะปีนขึ้นไปหาสิ่งที่อยู่สูงกว่าเพื่อเทียบเท่า
ไม่ใช่ดึงสิ่งที่สูงกว่าลงมาเพื่อให้เท่ากับ "ตัวเอง"
songpol701
ระดับ ป.ตรี

โทร

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 08:31:51 »

ขอเข้าชมรมด้วยคนค่ะ ใช้มิร่าสีน้ำเงิน เอาไว้จะไปรบกวนคุณโหน่งนะคะ

ยินดีครับ..จะใดโทรหาผมเน้อ..มีอะหยังเกี่ยวกันมิร่า..เชิญเน้อครับ..

หยดตรงจุดไหนครับ???...ถ้าด้านหน้าเครื่อง(ซ้ายมือเมื่อเปิดฝากะโปรง)น่าจะเป็นซีลคอหน้ากับซีลทามมิ่ง..ถ้าเป็นจุดกลางเครื่องคงจะเป็นซีลคอหลัง..งานนี้อะหลั่ยไม่แพงแต่ค่าแรงสุดๆครับ..ถ้าปล่อยทิ้งไว้ผลเสียมีแน่นอนทำให้น้ำมันเครื่องขาดระบบและเมื่อเครื่องทำงานและร้อนซีลจะขยายตัวทำให้น้ำมันเครื่องออกมามากขึ้นๆไปเรื่อยๆ..น่าจะแก้ไขก่อนนะครับ..ยินดีที่ให้คำปรึกษาครับ

อาการสึกของหัวเพลาขับด้านนอกครับ..เปลี่ยนได้เลย..จะเอาทั้งเส้นมีทั้งใหม่และเซียงกง..ผมไม่มีร้านนะครับ..รักมิร่าด้วยใจ..พอมีความรู้แบ่งปันและสามารถให้ความช่วยเหลือในระดับหนึ่ง..ถ้าอาการเกินความสามารถผมแนะนำอู่ให้ได้ครับ..ไม่โดนฟันหัวแบะแน่..

โทร facebook : Songpol Kinawong
หลักการคือหลักการ   อนุมานว่าทำได้
กี่คนจะเข้าใจ   เมื่อไม่ทำด้วยตัวเอ
D-max

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 09:14:11 »

มาตอบละลุงเฮา สบายดีก่อครับลุง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 363 พิมพ์