เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 18:45:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ท่านไหนสนใจ win8 เข้าไปอ่านต่อตามลิ้งเลยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ท่านไหนสนใจ win8 เข้าไปอ่านต่อตามลิ้งเลยครับ  (อ่าน 1116 ครั้ง)
-[S]en-Pond-
ชั้นประถม
*

[Life has no Limit]

« เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2012, 22:31:51 »

http://www.pantip.com/tech/software/topic/SA3090602/SA3090602.html

เห็นเขาซื้อแค่ 39.99$ เองครับ  (ตอนนี้ผมยังใช้ของปลอมอยู่   ยิงฟันยิ้ม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 ธันวาคม 2012, 02:09:56 โดย -[S]en-Pond- » IP : บันทึกการเข้า
Ψ-amino-Ψ
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2012, 23:20:59 »

ผมลงแล้ว แต่มีปัญหาเรื่อง ไดว์เวอร์ เลยกลับมาใช่ วิน7 เหมือนเดิม
จากที่ใช่มาแจ่มมาก เร็วแรงดี

ติดต่อ - 082-023-2528 - อาร์ม

facebook : www.facebook.com/llAMiNOll
LINE ID  : by.armmii
~อั่ย มู๋อ้วน*
Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

หล่อเหลา นักเกาหู

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2012, 23:55:42 »

ใช้แล้วงงครับ ฮ่าๆๆ เหมือนมือถือไปหน่อย ชอบเผลอเอานิ้วไปจิ้มหน้าจอคอมตลอดเลย  ร้องไห้ ร้องไห้

แจ้งข้อมูล ปัญหา ร้องเรียน ร้องทุกข์ เตือนภัย PM ได้ทันที

แมวไหน ไฟแรงเฟร่อ!!
Ψ-amino-Ψ
มัธยม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2012, 00:33:53 »

ใช้แล้วงงครับ ฮ่าๆๆ เหมือนมือถือไปหน่อย ชอบเผลอเอานิ้วไปจิ้มหน้าจอคอมตลอดเลย  ร้องไห้ ร้องไห้
ยิงฟันยิ้ม ;Dเหลี่ยมจัดเนาะ

facebook : www.facebook.com/llAMiNOll
~อั่ย มู๋อ้วน*
Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

หล่อเหลา นักเกาหู

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2012, 00:52:54 »

ยิงฟันยิ้ม ;Dเหลี่ยมจัดเนาะ

ผมใช้เวลาครึ่งชั่วโมงในการหาหน้าจอเดสก์ท็อป -*-

แจ้งข้อมูล ปัญหา ร้องเรียน ร้องทุกข์ เตือนภัย PM ได้ทันที

แมวไหน ไฟแรงเฟร่อ!!
paponpat
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2012, 12:15:51 »

ผมใช้งานตัว developer มาปีกว่า ปัญหาค่อนข้างเยอะ แต่เปลี่ยนมาใช้ตัวเต็ม load ตาม web OK มากๆ เลยครับ

ยิ่งใช้ร่วมกับ windows phone 8 สะดวกสะบายครับ ใช้ข้อมูลร่วมกัน นั่งทำงานใช้ note book ออกไปข้างนอกใช้มือถือ แต่ windows phone ข้อเสียตอนนี้คือยังไม่รองรับ VPN ครับ
KDui
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2012, 12:23:08 »

ใช้แล้วดู youtube แบบ 1080 แล้วกระตุกอ่ะครับ เป็นกันบ้างมั้ย

แต่โดยรวมแล้วชอบระบบมาก บูทเครื่องเร็วทันใจ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2012, 14:05:08 »

ก็ถ้าใครสนใจลงเพิ่ม(ลงเพิ่มนะครับ ไม่ใช่ลงใหม่แล้ว xp หรือ 7 หาย โปรแกรมส่วนตัวใช้งานง่ายมาก มาลองซิ) ก็แวะมาลองเล่นกันดูได้นะครับ เอาเครื่องมา ถ้ามีแผ่นที่ชอบก็เอามาด้วยได้ครับ ถ้าเบื่อๆก็กลับไปใช้ win เดิม สบายๆ win8 ช่วงนี้เอาไว้เพื่อการศึกษาเท่านั้น ก็ดีนะ อิอิ JAMESCOM จัดให้

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Ψ-amino-Ψ
มัธยม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2012, 15:03:28 »

ก็ถ้าใครสนใจลงเพิ่ม(ลงเพิ่มนะครับ ไม่ใช่ลงใหม่แล้ว xp หรือ 7 หาย โปรแกรมส่วนตัวใช้งานง่ายมาก มาลองซิ) ก็แวะมาลองเล่นกันดูได้นะครับ เอาเครื่องมา ถ้ามีแผ่นที่ชอบก็เอามาด้วยได้ครับ ถ้าเบื่อๆก็กลับไปใช้ win เดิม สบายๆ win8 ช่วงนี้เอาไว้เพื่อการศึกษาเท่านั้น ก็ดีนะ อิอิ JAMESCOM จัดให้
น้ำใจดีแต้... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

öö¤»FôCüS«¤öö
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2013, 18:19:56 »

เย็นนี้จะกลับไปลง 7 อย่างเดิมละ   งง Pin to Taskbar ก็มิได้
Seafood_Online
ระดับ ป.ตรี
*

อาหาร ทะเล ปลีก/ส่ง เชียงราย

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013, 20:22:51 »

ผมใช้ตัว win8 pro ไม่ค่อยมีปัญหามากเท่าไหร่ อัพเดทหมดแล้ว แครกหมดแล้ว โดยรวมก็ดีกว่าตัว รีวิวและเดเวอล๊อปเปอร์คับ

7
มัธยม
**

....

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2013, 09:35:59 »

พึ่งได้ลอง มันไม่รองรับโปรแกรมเก่าๆ หลายตัวเลย รันได้แต่ใช้ๆไปแล้ว error

Miss Espresso.
ข้าพเจ้าจะยอมศิโรราบให้มารดาข้าแต่เพียงผู้เดียว
ระดับ ป.ตรี

ฉันก็รักของฉันแค่นั้นเอง

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2013, 12:32:23 »

เดวลองบ้าง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

\\\\\\ เมื่อเธอพอฉันจะรออยุ่ตรงนี้ /////
Seafood_Online
ระดับ ป.ตรี
*

อาหาร ทะเล ปลีก/ส่ง เชียงราย

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2013, 00:54:38 »

ทำไมผมไม่เป้นอ่าคับ Utorrent 1.6.1ยังใช้ได้เลยคับ

7
มัธยม
**

....

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 12:49:14 »

ทำไมผมไม่เป้นอ่าคับ Utorrent 1.6.1ยังใช้ได้เลยคับ

มันก็ไม่ได้แปลว่าโปรแกรมเก่าทุกโปรแกรมจะใช้ได้นี่ครับ

หน้า: [1] พิมพ์