เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 เมษายน 2024, 19:30:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  Coffee@Home ร้านเล็กๆแต่น่ารัก
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน Coffee@Home ร้านเล็กๆแต่น่ารัก  (อ่าน 4657 ครั้ง)
the key
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 08:23:13 »

ปิดบ่อยเกินนนน
coffee@home
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 12:05:22 »

ปิดบ่อยเกินนนน

จริงๆแล้วที่แจ้งให้ทราบผ่านทางนี้เนื่องด้วยกลัวคุณลูกค้าทุกท่านที่ตั้งใจมา แล้วเจอร้านปิด ต้องผิดหวังกลับบ้่านไป ทางร้านจึงแจ้งเรื่องวันหยุดให้ทราบกันถ้วนหน้าก่อน จะได้มาไม่เสียเที่ยว เพราะก่อนหน้านี้มีหลายท่านที่บ่น ว่ามาแล้วร้านปิด ดังนั้นทางร้านเราจึงต้องประกาศผ่านทางนี้หากคุณลูกค้ามาแล้วร้านปิดโดยทางร้านไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้าต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

ปกติร้านเปิดเวลา7.30น. - 19.00น.(วันอังคาร-วันเสาร์)
                     7.30น. - 15.00น.(วันอาทิตย์เนื่องจากมีถนนคนม่วน)
                     ร้านหยุดทุกวันจันทร์ค่ะ
**วันศุกร์ที่25ม.ค.56นี้ร้านปิด1วันเนื่องจากบาริสต้าไปอบรมค่ะจึงเรียนมาให้ทราบกันล่วงหน้าค่ะ**
edcomp
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 08:15:17 »

เป็นไงบ้างคัฟ ไปอบรมมา แล้วจะแวะไปอุดหนุนนะคัฟ
the key
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 09:10:21 »

..

ได้ข่าวมาว่า...ตั้งใจไปอบรมกาแฟสด อารมณ์ประมาณ latte art อะไรประมาณนี้

...ไปถึง...พวกสอนให้ทำโอยั่วะซะงั้น เสียเวลาไป 1 วัน ได้สูตรกาแฟโบราณมา 555

..
coffee@home
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2013, 11:07:47 »

มีเค้ก เบเกอรี่อะไรไหมค่ะ ร้านน่ารักดี

ตอนนี้ทางร้านเรามีเครปเค้กค่ะ
สามารถเลือกหน้าได้ มี 4 หน้า มีสตอเบอร์รี่ บลูเบอร์รี่ ชอคโกแลต คาราเมล
ส่วนอย่างอื่นไว้จะเอามาลงให้ดูกันนะคะ
coffee@home
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2013, 12:33:56 »

ต้อนรับเดือนแห่งความรักด้วยเมนูใหม่ค่ะ

ข้าวหมูอบ

ข้าวไก่อบ
อิ่มอร่อยราคาเบาๆ แวะมาชิมได้ที่ Coffee@Home นะคะ
coffee@home
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2013, 10:35:56 »

อากาศเย็นๆแบบนี้ "ลาเต้ร้อน" สักแก้วมั้ยคะ

Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 23:09:30 »

วันนี้ไปชิมเคร้ปเค้กราดบลูเบอรรี่ คาราเมล ลาเต้ และชาเขียว

อร่อยค่ะ ว่างๆจะแวะไปชิมอีกนะคะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
coffee@home
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 21:30:34 »

วันนี้ไปชิมเคร้ปเค้กราดบลูเบอรรี่ คาราเมล ลาเต้ และชาเขียว

อร่อยค่ะ ว่างๆจะแวะไปชิมอีกนะคะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณนะคะที่แวะมาอุดหนุน ไว้เจอกันที่ร้านอีกนะคะ ยินดีต้อนรับค่ะ
coffee@home
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 15:46:46 »

Mini Butter ที่นี่ เร็วๆนี้จ้า จุมพิต

* image.jpg (175.46 KB, 720x960 - ดู 188 ครั้ง.)
coffee@home
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2013, 11:36:26 »

หายไปซะนาน ช่วงนี้กำลังจะมีเมนูน้องใหม่มาให้ชิมกันนะจ๊ะ
รออีกนิดน้าาา  ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม
happiiz
*

happiiz

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2013, 17:34:16 »

มาช่วยดันๆๆ  ยังไม่เคยแวะไปเลย ต้องหาโอกาสกินฟรีซะล่ะ ^^

happiiz
coffee@home
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 09:50:16 »

มาช่วยดันๆๆ  ยังไม่เคยแวะไปเลย ต้องหาโอกาสกินฟรีซะล่ะ ^^

รีบมาๆ ยินดีต้อนรับจ้า ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
coffee@home
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2013, 22:11:34 »

แวะมาดันรอบดึก ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม
sweetymicky
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2013, 15:21:44 »

มีพวกฮันนี่โทสน์มั้ยคะ? ^^
หน้า: 1 [2] พิมพ์