เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 16:33:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อุบัติเหตุหน้าบิ๊กซีเชียงราย อุทาหอนขับย้อนศร
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 พิมพ์
ผู้เขียน อุบัติเหตุหน้าบิ๊กซีเชียงราย อุทาหอนขับย้อนศร  (อ่าน 14873 ครั้ง)
โอ ณ นครสวรรค์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #160 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 11:40:33 »

ได้อ่านและติดตามมา ขอแสดงความคิดเห็น (แบบส่วนตัว) นะ
การจะกล่าวหาใคร ผมว่าขอให้ระบุ ตัวตนคนที่ผิดเลยดีกว่า อย่ากล่าวหาแบบรวมกลุ่ม
อย่างอาสากู้ภัย เป็นหน่วยงานที่น่าชื่นชม มีจิตอาสา เสียสละ พวกเค้าช่วยคนรอดชีวิตมานับไม่ถ้วน
แล้วพวกเราล่ะช่วยอะไรกับสังคมบ้าง เรื่องคนไม่ดี มีอยู่ทุกหน่วยงาน คนดีๆ ก็มีมาก อย่าทำให้คนดีๆ
เค้าหมดกำลังใจทำงาน เพื่อช่วยเหลือสังคมเลย
......
ผมคนหนึ่งขอเป็นกำลังใจให้กลุ่มอาสากู้ภัย ทุกท่าน
......
PhanTip
ชั้นประถม
*

« ตอบ #161 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 12:03:35 »

ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิต และเป็นกำลังใจให้กู้ภัยที่ดีด้วยค่ะ คงไม่มีใครอยากให้เกิดเหตุหรอกค่ะ ถึงเรียกว่าอุบัติเหตุ

^ ^ ชีวิตยังมีทางเลือกเสมอ  ^ ^
mr.jingky
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #162 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 12:31:52 »

ได้อ่านและติดตามมา ขอแสดงความคิดเห็น (แบบส่วนตัว) นะ
การจะกล่าวหาใคร ผมว่าขอให้ระบุ ตัวตนคนที่ผิดเลยดีกว่า อย่ากล่าวหาแบบรวมกลุ่ม
อย่างอาสากู้ภัย เป็นหน่วยงานที่น่าชื่นชม มีจิตอาสา เสียสละ พวกเค้าช่วยคนรอดชีวิตมานับไม่ถ้วน
แล้วพวกเราล่ะช่วยอะไรกับสังคมบ้าง เรื่องคนไม่ดี มีอยู่ทุกหน่วยงาน คนดีๆ ก็มีมาก อย่าทำให้คนดีๆ
เค้าหมดกำลังใจทำงาน เพื่อช่วยเหลือสังคมเลย
......
ผมคนหนึ่งขอเป็นกำลังใจให้กลุ่มอาสากู้ภัย ทุกท่าน +10000
.uote] +10000
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 12:34:20 โดย mr.jingky » IP : บันทึกการเข้า
Taq Phung-Vios
ชั้นประถม
*

« ตอบ #163 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 12:54:30 »

......
ผมคนหนึ่งขอเป็นกำลังใจให้กลุ่มอาสากู้ภัย ทุกท่าน
......

สงสารกู้ภัยนะค่ะ ความจริงไม่ต้องไปรับนอนคนป่วยก็ได้ จะอยู่บ้านเฉยๆก็ดีนะค่ะ แต่คงเพราะ พวกคุณมีจิตสำนึกของความเป็นคนมากกว่าคนอื่นคุณเลยต้องมาทำงานแบบนี้ ธรรมดาค่ะ ปิดทอง ดาก พระ เราขอสนันสนุนการทำงานของพวกคุนต่อไปนะค่ะ อย่าท้อ ถ้า "ทำดีแล้วมีคนว่า อย่าไปถือ พวกไม่ทำ ห ่า แล้วว่าคน " สู้ๆนะค่ะ คนเราหลายๆคน ถ้ารถไม่ชน ไม่เจ็บ ไม่ป่วย ไม่ตาย ก็ไม่มีใครคิดถึงคุณหรอกค่ะ
ที่กล่าวมามันก่อใช่อยู่นะครับ เวลามีเหตุรถชนผมไม่ว่า แต่เวลาไม่มีเหตุบางคนนะบางคน เอารถกู้ภัยไปใช้ในทางที่ผิดก่อมี เห็นเป็นรถกู้ภัย มีไซเลน  เอามาขับปาดซ้ายปาดขวา ขับชิ่ง ขับจี้ตูด เจอบ่อยมากล่าสุดก่อเจอเมื่อวาน
llSJ_llSJJ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #164 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 13:21:26 »

......
......

สงสารกู้ภัยนะค่ะ ความจริงไม่ต้องไปรับนอนคนป่วยก็ได้ จะอยู่บ้านเฉยๆก็ดีนะค่ะ แต่คงเพราะ พวกคุณมีจิตสำนึกของความเป็นคนมากกว่าคนอื่นคุณเลยต้องมาทำงานแบบนี้ ธรรมดาค่ะ ปิดทอง ดาก พระ เราขอสนันสนุนการทำงานของพวกคุนต่อไปนะค่ะ อย่าท้อ ถ้า "ทำดีแล้วมีคนว่า อย่าไปถือ พวกไม่ทำ ห ่า แล้วว่าคน " สู้ๆนะค่ะ คนเราหลายๆคน ถ้ารถไม่ชน ไม่เจ็บ ไม่ป่วย ไม่ตาย ก็ไม่มีใครคิดถึงคุณหรอกค่ะ
ที่กล่าวมามันก่อใช่อยู่นะครับ เวลามีเหตุรถชนผมไม่ว่า แต่เวลาไม่มีเหตุบางคนนะบางคน เอารถกู้ภัยไปใช้ในทางที่ผิดก่อมี เห็นเป็นรถกู้ภัย มีไซเลน  เอามาขับปาดซ้ายปาดขวา ขับชิ่ง ขับจี้ตูด เจอบ่อยมากล่าสุดก่อเจอเมื่อวาน
ถ่ายรูปมาเลยครับ ว่าหน่วยไหนเป็นหน่วยไหน จะได้รู้กันหมดครับ ว่าใครเป็นใคร เสียใจกับญาติผู้เสียซีวิต ด้วยครับ

พ่อผมบอกไว้ว่า ....การซั่มมันคือ.... ศิลปะ...!!!!
~KT 2 U~
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #165 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 13:31:05 »

เอิ่ม......  มันเป็นกระทู้อุบัติเหตุรถชน แม่นก่อนิ เหมือนมันจะกลายพันธุ์

kob_rku
ก็แค่ตัวคนเดียว...ววววว
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #166 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 13:31:44 »

ผมว่านะ ประมา์ิืททั้งคู่ คนขับรถกู้ชีพก็เมา ผมได้ลงไปดูที่เกิดเหตุ คนขับมีอาการเมาพูดจาไม่ค่อยรู้เรื่องแล้ว ลอดคิดกันดูนะคับ ถ้าเรามีสติ ลงมาอยู่เลนกลางมันก็พ้นนะ แต่นี้คนขับรถกู้ชีพก็เมา ก่อนจะเกิดเหตุ เห็นนั่งดื่มกันที่สวนตุงและโคม แต่ผมก็ไม่สนใจนะ แต่พอจะกลับบ้านก็เห็นเหตุการณ์แบบนี้แล้ว ผมว่าเจ้าหน้าที่ของกู้ชีพไม่ควรจะดื่มนะครับในขณะปฏิบัติงาน เรารู้อยู่แล้วว่าจะไปช่วยคนแต่กลับดื่มสุราแบบนี้หรอครับจะให้ไว้วางใจได้ ผมว่าน่าจะเป็นหน่วยงานของเทศบาลนครเชียงรายนะ เพราะทุกๆงานก็เห็นรถกู้ชีพคันนี้ร่วมงานของเทศบาลนครเชียงรายตลอด โลโก้ก็คล้ายๆกัน ลองสังเกตุนะครับ รูปพ่อขุนเม็งรายมหาราช แต่ไม่ใช้หน่วยงานเดียวกันก็ขอโทษด้วยนะครับที่อ้างอิง แต่คนของกู้ชีำำำพนครเชียงรายก็จอดอยู่ ป้อม สห.เก่า บขส.เก่า ผ่านๆไปก็ลองสังเกตดูนะครับ ดื่มกันทุกๆวันหลังตู้โทรโทรศัพท์ ผมว่าน่าจะมีการจัดการให้ดีกว่านี้นะครับ ไม่ดูไม่เหมาะสม มาทำงานแต่กลับมาดื่มกัน
ปล.ขอขอบคุณรูปจาก facebook นะครับ
ขอโทษนะครับ คุณมีรูปหรือหลักฐานอะไรมั้ยครับ ว่ากู้ชีพเหล้าถ้ามีหลักฐานผมต้องขอหลักฐานด้วยเพื่อที่จะได้แจ้งทางหัวหน้าศูนย์และประธานให้ดำเนินการกับชุดอาสาที่กระทำผิด ถ้าคุณพูดว่ากู้ชีพนครเชียงรายกินเหล้า ก็กลายเป็นว่าอาสาที่ดีๆบางส่วนก็โดนเหมารวมด้วย ไม่ว่าจะเป็นกู้ชีพกู้ภัยที่ไหนเขาก็มีคนดีๆอยู่ที่มีจิตช่วยเหลือสังคม ผมขอแค่ใครพบเห็นก็แค่อยากให้ถ่ายรูปแล้วแจ้งไปทางศูนย์นั้นๆครับ แล้วคนที่ว่ากู้ชีพนครเชียงรายเถื่อนเนี่ย ขอให้หาข้อมูลดีๆอย่าฟังคนอื่นมากจนเกินไป เพราะศูนย์นี้ก็ขอทางเทศบาลก่อตั้งขึ้นเพื่อวิ่งรับคนเจ็บคนป่วยในเขตเทศบาลถึงจะเป็นกู้ชีพเทศบาลก็ไม่ได้หมายความว่าได้เงินจากเทศบาลครับ อบรมก็อบรมกับนเรนทร แล้วนเรนทรเป็นผู้เรียกให้รถที่จะวิ่งมาเช็ครถว่าผ่านหรือไม่

ผมขอแสดงความเสียใจกับครวบครัวผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ

แล้วถ้าผมมีทั้ง คลิป ทั้ง รูปภาพ ทั้ง ดื่มสุราและปฏิบัติงานนอกเขตเทศบาลหละครับ จะให้ผมส่งเข้าทำนักงานเทศบาลเลยไหมครับ คุณเจ้าหน้า คุณอย่าคิดว่าผมกล่าวหาคุณโดยไม่มีหลักฐาน และถ้าผมส่งเรื่องนี้เข้ากระทรวงมหาดไทย สถาบันการแพทย์ฉุกเฉิน กระทรวงสาธารณสุข คุณจะให้ผมส่งวันนี้เลยก็ได้นะครับ

ผิด ก็ว่าไปตามผิดครับผม ถ้าทำผิด แล้ว จะมาบิดเบือน ให้ ตัวเอง ถูก หรือ มาร้องขอความเห็นใจกัน

คนที่เสียชีวิตไปแล้ว ไม่ว่าจะ รายนี้ หรือ รายไหนๆ จะเข้ากลีบเมฆ ไปหมด เพราะเห็นเพียงว่า ตัวเองทำ

งานเพื่อประชาชน ช่วยราชการ.....

อาสาสมัคร ก็ผิดพลาดได้ครับ ผิดแล้วต้องยอมรับผิด อย่าแก้ตัว เพียงเพื่อจะรักษาชื่อเสียงเพียงอย่าง

เดียว  " เสียสละด้วยใจ เพื่อรับใช้สังคม "  อันนี้ ผมเองก็ท่องจนขึ้นใจมากกว่า 20 ปีแล้วละครับ

แต่อยากให้ มองด้วยว่า การกระทำผิดกฎ ไม่ว่าจะผิด กฎหมายบ้านเมือง หรือ ส่วนงานที่ทำนั้นๆ

" ขุนพลโล่ห์เหลือง "

Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #167 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 15:11:13 »

- สรุปคือ อาษาตั้งวงกินเกล้าแซวสาว ไม่มีจริงใช่ไหมครับ ที่ชาวบ้านเค้าเห็นกันเป็นคนที่แต่งชุดคอสเพย์ อาษาใช่ไหม ฮืม -

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
เมาเจอตุง
ชั้นประถม
*

^_^ มองที่เจตนา ^_^

« ตอบ #168 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 15:56:46 »

- สรุปคือ อาษาตั้งวงกินเกล้าแซวสาว ไม่มีจริงใช่ไหมครับ ที่ชาวบ้านเค้าเห็นกันเป็นคนที่แต่งชุดคอสเพย์ อาษาใช่ไหม ฮืม -

หลังสวนตุงวันที่มีถนนคนเดินครับ ไปผ่อเอาเต๊อะ
kob_rku
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #169 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 16:22:44 »

หลังสวนตุงวันที่มีถนนคนเดินครับ ไปผ่อเอาเต๊อะ

จะว่าไป อาสาฯ ก็คือ คน ของประชาชน ไม่ว่า จะทำอะไร ทั้งดี หรือ ไม่ดี ไม่ต้องไป เป่าประกาศ หรอก จริงมั๊ยครับ

ประชาชน เป็นคน เห็น เค้าสามารถบอกเอง ว่า ตัวคุณนั้น ดี หรือ ไม่ดี ภาพลักษณ์มันฟ้อง

Kal3uGiShowzz
*

« ตอบ #170 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 21:38:50 »

อุบัติเหตุ คงไม่มีใครอยากให้มันเกิด และมันจะเกิดกะเราหรือท่านๆเมื่อไหร่ก็ไม่รุ้ได้  กู้ภัยเองเขาก้เสียสละเวลามาทำเพื่อสังคมนะครับ อย่าลืมว่า  ถ้า!! คนเจ็บเป็นท่านๆ หรือ ญาติของท่าน ท่านจะทำไง ถ้าไม่มีกู้ภัย!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 21:41:21 โดย Kal3uGiShowzz » IP : บันทึกการเข้า

Uploaded with ImageShack.us
Kal3uGiShowzz
*

« ตอบ #171 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 21:42:37 »

คิดถึงใจเขาใจเราสิครับ สังคมคงจะน่าอยู่

Uploaded with ImageShack.us
kob_rku
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #172 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 22:35:28 »

อุบัติเหตุ คงไม่มีใครอยากให้มันเกิด และมันจะเกิดกะเราหรือท่านๆเมื่อไหร่ก็ไม่รุ้ได้  กู้ภัยเองเขาก้เสียสละเวลามาทำเพื่อสังคมนะครับ อย่าลืมว่า  ถ้า!! คนเจ็บเป็นท่านๆ หรือ ญาติของท่าน ท่านจะทำไง ถ้าไม่มีกู้ภัย!!

มันก็ถูกครับ ถ้าไม่มีกู้ภัย ตำรวจ คงจะแย่ แต่ถ้า กู้ภัย ยังทำตัวไม่ดี ให้ สังคม มอง

ถ้าดี ก็ดีไป  ถ้ามองไม่ดี ก็เสียหาย ไป

ฉะนั้น สรุป กระทู้นี้ ให้มอง 2 แง่ คือ  มองในแง่ของอุธาหรณ์ สอนใจเรื่องการใช้รถ ใช้ถนน

แง่ที่สอง : คือ การปฏิบัติหน้าที่ของอาสาฯ หากมีการ ประพฤตินอกคอก ไม่อยู่ใน กฏ กติกา มารยาท

แล้วล่ะก็ ประชาชน คนรอบด้าน เวลาที่เค้ามอง และ โจษจัณ กัน ยังงัยๆ ก็เสียอยู่ดี

อย่างที่ กระทู้ต้นๆ มีการกล่าวไว้ ว่า หากกู้ภัย ไม่ว่าจะหน่วยงานไหน ก็ตาม ไม่ได้รับอนุญาติ

ให้ปฎิบัติหน้าที่ แล้วไซร้  หากยังดื้อดึงเกินไป คำว่า " เสียสละด้วย เพื่อรับใช้สังคม "

อย่าได้ท่องจำกันต่อไปเลยครับ เพราะหน่วยงาน นั้นๆ ไม่ได้ทำเพื่อประชาชน แต่เป็นการทำเพื่อตัวเอง....

ด้วยความเคารพครับ

" ขุนพลโล่ห์เหลือง  "

ลุงหนานตา
*

« ตอบ #173 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 22:43:27 »

ขอให้ทุกท่านโปรดเข้าใจด้วยว่า "คนที่ทำงานอาสากู้ภัยเป็นคนที่มีจิตสำนึกของความเป็นคนมากกว่าคนอื่นๆที่ไม่ได้อาสามาทำงานด้านนี้นะครับ"

pongsakorn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #174 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 22:45:22 »

ผมว่านะ ประมา์ิืททั้งคู่ คนขับรถกู้ชีพก็เมา ผมได้ลงไปดูที่เกิดเหตุ คนขับมีอาการเมาพูดจาไม่ค่อยรู้เรื่องแล้ว ลอดคิดกันดูนะคับ ถ้าเรามีสติ ลงมาอยู่เลนกลางมันก็พ้นนะ แต่นี้คนขับรถกู้ชีพก็เมา ก่อนจะเกิดเหตุ เห็นนั่งดื่มกันที่สวนตุงและโคม แต่ผมก็ไม่สนใจนะ แต่พอจะกลับบ้านก็เห็นเหตุการณ์แบบนี้แล้ว ผมว่าเจ้าหน้าที่ของกู้ชีพไม่ควรจะดื่มนะครับในขณะปฏิบัติงาน เรารู้อยู่แล้วว่าจะไปช่วยคนแต่กลับดื่มสุราแบบนี้หรอครับจะให้ไว้วางใจได้ ผมว่าน่าจะเป็นหน่วยงานของเทศบาลนครเชียงรายนะ เพราะทุกๆงานก็เห็นรถกู้ชีพคันนี้ร่วมงานของเทศบาลนครเชียงรายตลอด โลโก้ก็คล้ายๆกัน ลองสังเกตุนะครับ รูปพ่อขุนเม็งรายมหาราช แต่ไม่ใช้หน่วยงานเดียวกันก็ขอโทษด้วยนะครับที่อ้างอิง แต่คนของกู้ชีำำำพนครเชียงรายก็จอดอยู่ ป้อม สห.เก่า บขส.เก่า ผ่านๆไปก็ลองสังเกตดูนะครับ ดื่มกันทุกๆวันหลังตู้โทรโทรศัพท์ ผมว่าน่าจะมีการจัดการให้ดีกว่านี้นะครับ ไม่ดูไม่เหมาะสม มาทำงานแต่กลับมาดื่มกัน
ปล.ขอขอบคุณรูปจาก facebook นะครับ
ขอโทษนะครับ คุณมีรูปหรือหลักฐานอะไรมั้ยครับ ว่ากู้ชีพเหล้าถ้ามีหลักฐานผมต้องขอหลักฐานด้วยเพื่อที่จะได้แจ้งทางหัวหน้าศูนย์และประธานให้ดำเนินการกับชุดอาสาที่กระทำผิด ถ้าคุณพูดว่ากู้ชีพนครเชียงรายกินเหล้า ก็กลายเป็นว่าอาสาที่ดีๆบางส่วนก็โดนเหมารวมด้วย ไม่ว่าจะเป็นกู้ชีพกู้ภัยที่ไหนเขาก็มีคนดีๆอยู่ที่มีจิตช่วยเหลือสังคม ผมขอแค่ใครพบเห็นก็แค่อยากให้ถ่ายรูปแล้วแจ้งไปทางศูนย์นั้นๆครับ แล้วคนที่ว่ากู้ชีพนครเชียงรายเถื่อนเนี่ย ขอให้หาข้อมูลดีๆอย่าฟังคนอื่นมากจนเกินไป เพราะศูนย์นี้ก็ขอทางเทศบาลก่อตั้งขึ้นเพื่อวิ่งรับคนเจ็บคนป่วยในเขตเทศบาลถึงจะเป็นกู้ชีพเทศบาลก็ไม่ได้หมายความว่าได้เงินจากเทศบาลครับ อบรมก็อบรมกับนเรนทร แล้วนเรนทรเป็นผู้เรียกให้รถที่จะวิ่งมาเช็ครถว่าผ่านหรือไม่

ผมขอแสดงความเสียใจกับครวบครัวผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ
แล้วถ้าผมมีทั้ง คลิป ทั้ง รูปภาพ ทั้งดื่มสุราและปฏิบัติงานนอกเขตเทศบาลหละครับ จะให้ผมส่งเข้าทำนักงานเทศบาลเลยไหมครับ คุณเจ้าหน้า คุณอย่าคิดว่าผมกล่าวหาคุณโดยไม่มีหลักฐาน และถ้าผมส่งเรื่องนี้เข้ากระทรวงมหาดไทย สถาบันการแพทย์ฉุกเฉิน กระทรวงสาธารณสุข คุณจะให้ผมส่งวันนี้เลยก็ได้นะครับ

ใจจริงก็อยากเห็น ทั้งคลิป ทั้งรูปภาพ จะได้หมดเรื่องคาใจครับ.... ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียด้วยครับ..
FroZEN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #175 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 23:05:22 »

เป็นอุทาหรที่ดีเลยนะครับกรณีนี้
1. คนที่ใช่มอเตอร์ไซด์ที่มักจะชอบขับย้อนศร ดูเป็นกรณีตัวอย่าง
2. กลุ่มอาสากู้ภัย หรือ หน่วยกู้ภัย ขึ้นชื่อว่ากู้ภัย ความระมัดระวังและสติควรมีอยู่เสมอครับในช่วงเวลางาน จะผิดหรือถูกในคดีนี้คงต้องอยู่ที่เจ้าพนักงานสอบสวน

ป.ล.แต่เห็นหลายๆท่านในเวปติติงเรื่องการทำงานหรือพฤติกรรมนอกลู่นอกทางควรเก็บไปพัฒนาและปรับปรุงองค์กรหรือหน่วยงานหรือกลุ่มของท่าน อย่าให้มีปลาเน่าเพียงไม่กี่ตัวในกลุ่มท่านเลยมันจะเสียหายกันไปใหญ่ ท่านมีจิตอาสาถือว่าน่าชื่นชม แต่ถ้าจะกลายเป็นผู้ประสบภัยเหมือนท่านอื่นๆว่า คงต้องทบทวนและดูแลให้รัดกุมมากกว่านี้
ป.ล.2 เสียใจกับผู้ที่เสียชีวิตด้วยครับ

kob_rku
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #176 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 23:11:36 »

เป็นอุทาหรที่ดีเลยนะครับกรณีนี้
1. คนที่ใช่มอเตอร์ไซด์ที่มักจะชอบขับย้อนศร ดูเป็นกรณีตัวอย่าง
2. กลุ่มอาสากู้ภัย หรือ หน่วยกู้ภัย ขึ้นชื่อว่ากู้ภัย ความระมัดระวังและสติควรมีอยู่เสมอครับในช่วงเวลางาน จะผิดหรือถูกในคดีนี้คงต้องอยู่ที่เจ้าพนักงานสอบสวน

ป.ล.แต่เห็นหลายๆท่านในเวปติติงเรื่องการทำงานหรือพฤติกรรมนอกลู่นอกทางควรเก็บไปพัฒนาและปรับปรุงองค์กรหรือหน่วยงานหรือกลุ่มของท่าน อย่าให้มีปลาเน่าเพียงไม่กี่ตัวในกลุ่มท่านเลยมันจะเสียหายกันไปใหญ่ ท่านมีจิตอาสาถือว่าน่าชื่นชม แต่ถ้าจะกลายเป็นผู้ประสบภัยเหมือนท่านอื่นๆว่า คงต้องทบทวนและดูแลให้รัดกุมมากกว่านี้
ป.ล.2 เสียใจกับผู้ที่เสียชีวิตด้วยครับ

BoYsUpErzA
Canon EOS 60D
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #177 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 23:16:13 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ

kob_rku
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #178 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 23:19:30 »

แล้วถ้าผมมีทั้ง คลิป ทั้ง รูปภาพ ทั้งดื่มสุราและปฏิบัติงานนอกเขตเทศบาลหละครับ จะให้ผมส่งเข้าทำนักงานเทศบาลเลยไหมครับ คุณเจ้าหน้า คุณอย่าคิดว่าผมกล่าวหาคุณโดยไม่มีหลักฐาน และถ้าผมส่งเรื่องนี้เข้ากระทรวงมหาดไทย สถาบันการแพทย์ฉุกเฉิน กระทรวงสาธารณสุข คุณจะให้ผมส่งวันนี้เลยก็ได้นะครับ

ใจจริงก็อยากเห็น ทั้งคลิป ทั้งรูปภาพ จะได้หมดเรื่องคาใจครับ.... ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียด้วยครับ..

+1 คงต้อง ขอ พี่เค้า หลังไมค์ อ่ะครับ ขืน มาแปะไว้ในกระทู้ ผมว่า คนผิด เค้าจะเสื่อมเสีย

ไปมากกว่านี้ ได้นะครับ

RateX
ชั้นประถม
*

« ตอบ #179 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 01:35:42 »

-คนย้อนศรผิดแน่นอน
-รถกู้ภัยขับเร็วไหม
-หากขับเร็วเพื่อไปรับ หรือ ส่งผู้ป่วยไหม
-คนขับมีสติครบสมบูรณ์ไหมดื่มแอลกอร์ฮอร์ไหม(ตากฎหมาย)

จากที่ฟังๆมา สรุปเองว่า

-ไม่ควรขับรถย้อนศร
-เป็นกู้ภัยควรมีจิตอาษา ไม่ควรเป็นกู้ภัยเพื่อมาหาเพื่อนกินเหล้า
-ด่วนได้รีบได้ ต้องตั้งอยู่ในความเป็นจริง อย่างตรงสันคอนช้างช.ม.เร่งด่วนน่ะ
รถติดแง่กขยับไม่ได้ พี่ก็บีบจัง อยากจะยกรถหนีให้เลย
-รถพยาบาล ด่วนจริง แต่ไม่กระโชกโฮกฮาก ไม่กร่าง
-จากเสียงของคนทั่วไป สรุปได้ว่า มีกลุ่มกู้ภัยที่เป็นกู้ภัย เพื่ออย่างอื่นมากกว่า
-และจากเสียงของคนทั่วไป มีกู้ภัยที่มีจิตอาษาจริง (คาราวะให้กับความเสียสละ)

ถึงเวลาที่จะต้องจัดระเบียบการขับขี่ของกู้ภัยบ้างหรือยังในกรณีไม่มีเหตุแต่ขับเร็ว ?

+100 คับน่าจะ จัดระเบียบนานละ
เห็นด้วยครับ

การถก เพื่อก่อให้เกิดประโยชน์ ถือเป็นเรื่องดี
แต่ การเถียง เพื่อที่จะให้ตัวเองชนะ ถือว่าเป็นเรื่อง โง่
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 พิมพ์