เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 18:20:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อุบัติเหตุหน้าบิ๊กซีเชียงราย อุทาหอนขับย้อนศร
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 พิมพ์
ผู้เขียน อุบัติเหตุหน้าบิ๊กซีเชียงราย อุทาหอนขับย้อนศร  (อ่าน 14885 ครั้ง)
kob_rku
ก็แค่ตัวคนเดียว...ววววว
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #140 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 13:09:14 »

-คนย้อนศรผิดแน่นอน
-รถกู้ภัยขับเร็วไหม
-หากขับเร็วเพื่อไปรับ หรือ ส่งผู้ป่วยไหม
-คนขับมีสติครบสมบูรณ์ไหมดื่มแอลกอร์ฮอร์ไหม(ตากฎหมาย)

จากที่ฟังๆมา สรุปเองว่า

-ไม่ควรขับรถย้อนศร
-เป็นกู้ภัยควรมีจิตอาษา ไม่ควรเป็นกู้ภัยเพื่อมาหาเพื่อนกินเหล้า
-ด่วนได้รีบได้ ต้องตั้งอยู่ในความเป็นจริง อย่างตรงสันคอนช้างช.ม.เร่งด่วนน่ะ
รถติดแง่กขยับไม่ได้ พี่ก็บีบจัง อยากจะยกรถหนีให้เลย
-รถพยาบาล ด่วนจริง แต่ไม่กระโชกโฮกฮาก ไม่กร่าง
-จากเสียงของคนทั่วไป สรุปได้ว่า มีกลุ่มกู้ภัยที่เป็นกู้ภัย เพื่ออย่างอื่นมากกว่า
-และจากเสียงของคนทั่วไป มีกู้ภัยที่มีจิตอาษาจริง (คาราวะให้กับความเสียสละ)

ถึงเวลาที่จะต้องจัดระเบียบการขับขี่ของกู้ภัยบ้างหรือยังในกรณีไม่มีเหตุแต่ขับเร็ว ?

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

*•นิทๅนก่oนนoน*•
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

‧:‧ ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน• •·:❉

« ตอบ #141 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 13:22:30 »

-คนย้อนศรผิดแน่นอน
-รถกู้ภัยขับเร็วไหม
-หากขับเร็วเพื่อไปรับ หรือ ส่งผู้ป่วยไหม
-คนขับมีสติครบสมบูรณ์ไหมดื่มแอลกอร์ฮอร์ไหม(ตากฎหมาย)

จากที่ฟังๆมา สรุปเองว่า

-ไม่ควรขับรถย้อนศร
-เป็นกู้ภัยควรมีจิตอาษา ไม่ควรเป็นกู้ภัยเพื่อมาหาเพื่อนกินเหล้า
-ด่วนได้รีบได้ ต้องตั้งอยู่ในความเป็นจริง อย่างตรงสันคอนช้างช.ม.เร่งด่วนน่ะ
รถติดแง่กขยับไม่ได้ พี่ก็บีบจัง อยากจะยกรถหนีให้เลย
-รถพยาบาล ด่วนจริง แต่ไม่กระโชกโฮกฮาก ไม่กร่าง
-จากเสียงของคนทั่วไป สรุปได้ว่า มีกลุ่มกู้ภัยที่เป็นกู้ภัย เพื่ออย่างอื่นมากกว่า
-และจากเสียงของคนทั่วไป มีกู้ภัยที่มีจิตอาษาจริง (คาราวะให้กับความเสียสละ)

ถึงเวลาที่จะต้องจัดระเบียบการขับขี่ของกู้ภัยบ้างหรือยังในกรณีไม่มีเหตุแต่ขับเร็ว ?

+100 คับน่าจะ จัดระเบียบนานละ

https://www.facebook.com/beer.zii.904

"กำขี้ดีกว่ากำตด กำขี้สดๆ กำตดดีกว่า" ยิ้ม
-๐สมาคมลิงป่วน๐-
ชั้นประถม
*

« ตอบ #142 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 13:27:41 »

เอาไปเอามา กลายเป็นว่าจะลืมอุบัติเหตุซะละ จะกลายเป็นแย่งที่กันทำมาหากิน เพื่อผลประโยชน์ จะไม่ใช่เพื่อสังคมซะแล้ว
ต่างก็ออกมาสาวใส้ให้กากิน คนดูขำกลิ้ง.....................

คุณ   chatchaij
ระดับ ป.ตรี

ระดับ ป.ตรี

ผมดูมานานละเน้อกระทู้นี้ แต่ผมรับไม่ได้กับคำพูดของคุณ" chatchaij "ย่างยิ่งเลยคับพูดจาดูหน่อยดีมั๊ยครับ  ผมก็เป็นกู้ภัย  ผมว่าผมเข้าใจพี่ๆ เพื่อน  น้องๆ กู้ภัยทุกท่านดี  และผมเขาใจพี่น้อง ประชาชนทุกท่านด้วย    อยากบอกให้ท่าน " chatchaij  "  รูเลยน๊ะครับพวกเราทำงานกู้ภัยไม่เคยหวังสิ่งใดตอบแทนเราทำแล้วเราสบายใจ  พวกเท่าอยู่ดีเป็นสุขก็เท่านั้น  ช่วยเหลือคนเจ็บป่วย  ตั้งแต่  เกิด   แก่  เจ็บ  ตาย   พวกเราทำเราทำงานที่ทุกคนจะด่า  ทำแม้จะมีคนหยามเหยียด  แม้ไครๆจะมองว่ากุ้ย  นักเลง  พวกหวังผลประโยชน์   บอกเลยครับผลประโยชนคนที่ได้รับคือประชาชนทั้งนั้น แล้วงี้ท่านมาว่าให้พวกเราชาวกู้ภัย ว่า  "จะกลายเป็นแย่งที่กันทำมาหากิน เพื่อผลประโยชน์ จะไม่ใช่เพื่อสังคมซะแล้ว " มันใช่เหรอครับลองมองย้อนไปดีๆว่าพวกผม หวังอะไรจากพวกคนอย่างคุณเราไม่หวังอะไร  ไม่เอาอะไรหรอกครับถึงแม้วันหนึ่งคุณจำเป็นต้องใช้บริการเรา   เราก็ไม่หวังแม้คำว่าขอบคุณจากคุณหรอกครับเพราะพวกเราชาวกู้ภัย  "เสียสละด้วยใจ เพื่อรับใช้สังคม"  ครับ 

(เสียสละด้วยใจ เพื่อรับใช้สังคม)
painfull
มัธยม
**

« ตอบ #143 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 14:33:15 »

เอาไปเอามา กลายเป็นว่าจะลืมอุบัติเหตุซะละ จะกลายเป็นแย่งที่กันทำมาหากิน เพื่อผลประโยชน์ จะไม่ใช่เพื่อสังคมซะแล้ว
ต่างก็ออกมาสาวใส้ให้กากิน คนดูขำกลิ้ง.....................

ระดับ ป.ตรี

ระดับ ป.ตรี

ผมดูมานานละเน้อกระทู้นี้ แต่ผมรับไม่ได้กับคำพูดของคุณ" chatchaij "ย่างยิ่งเลยคับพูดจาดูหน่อยดีมั๊ยครับ  ผมก็เป็นกู้ภัย  ผมว่าผมเข้าใจพี่ๆ เพื่อน  น้องๆ กู้ภัยทุกท่านดี  และผมเขาใจพี่น้อง ประชาชนทุกท่านด้วย    อยากบอกให้ท่าน " chatchaij  "  รูเลยน๊ะครับพวกเราทำงานกู้ภัยไม่เคยหวังสิ่งใดตอบแทนเราทำแล้วเราสบายใจ  พวกเท่าอยู่ดีเป็นสุขก็เท่านั้น  ช่วยเหลือคนเจ็บป่วย  ตั้งแต่  เกิด   แก่  เจ็บ  ตาย   พวกเราทำเราทำงานที่ทุกคนจะด่า  ทำแม้จะมีคนหยามเหยียด  แม้ไครๆจะมองว่ากุ้ย  นักเลง  พวกหวังผลประโยชน์   บอกเลยครับผลประโยชนคนที่ได้รับคือประชาชนทั้งนั้น แล้วงี้ท่านมาว่าให้พวกเราชาวกู้ภัย ว่า  "จะกลายเป็นแย่งที่กันทำมาหากิน เพื่อผลประโยชน์ จะไม่ใช่เพื่อสังคมซะแล้ว " มันใช่เหรอครับลองมองย้อนไปดีๆว่าพวกผม หวังอะไรจากพวกคนอย่างคุณเราไม่หวังอะไร  ไม่เอาอะไรหรอกครับถึงแม้วันหนึ่งคุณจำเป็นต้องใช้บริการเรา   เราก็ไม่หวังแม้คำว่าขอบคุณจากคุณหรอกครับเพราะพวกเราชาวกู้ภัย  "เสียสละด้วยใจ เพื่อรับใช้สังคม"  ครับ 
--สู้ๆๆนะค๊ะ ---
อยู่บนมาตรฐานของความไม่ประมาทดีกว่าค่ะ--
เร็วได้--ด่้วนได้--แต่ก็อยู่ในมาตรฐานนะค๊ะ--
เหตุการณ์นี้คงเป็นอุทาหรณ์---
สู้ๆๆค่ะ--- จุมพิต
warawoot-cri
มัธยม
*

« ตอบ #144 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 14:33:29 »

ระดับ ป.ตรี

ระดับ ป.ตรี

+1 ยิงฟันยิ้ม

ถ้าคิดว่าจะโกงผ่านไปเลยครับถ้าคิดที่จะชื้อเชื่อใจกันและกันครับ
warawoot-cri
มัธยม
*

« ตอบ #145 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 14:44:18 »

ผมว่าถ้าเป็นคนธรรมดาขับคงไม่ยาวขนาดนี้
แต่ติดอยู่ที่เป็นกู้ภัยเรื่องมันเลยไม่จบจะเป็นใครก็ช่างเถอะ
ขับรถตอนกลางคืนถนนโล่งคุณเคยขับกันช้าไหมผมว่าไม่มีหรอกมีกันก็100ขึ้น
ขับช้าจริงๆ10คันมีแค่2-3คันครับส่วนเรื่องดื่มนั้นก็ว่ากันไปตามกฎหมาย
จะไปห้ามทุกคนไม่ได้หรอกครับถ้าดื่มแล้วขับทางหน่วยงานเค้าก็ไม่ช่วยอยู่แล้วครับ

ถ้าคิดว่าจะโกงผ่านไปเลยครับถ้าคิดที่จะชื้อเชื่อใจกันและกันครับ
ฮา-นี่ ออแกไนซ์เซอร์
ระดับ ป.ตรี

รับจัดงานแต่งงาน/Event/พริตตี้ พิธีกร MC/การแสดง

« ตอบ #146 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 15:22:56 »

ขอให้เพื่อนไปสู่สุขคติ

ฮา-นี่ ออร์แกไนเซอร์ "ให้งานทุกอย่างเป็นง่ายเรื่องสำหรับคุณ รับจัดงานทั่วประเทศ"Wedding&Organizer Planer
38/26 ซ.ราษฎร์เจริญต.รอบเวียงอ.เมืองจ.เชียงราย 053-600575/088-2580667 www.haaneeorganizer.com
ronin09
เด็ดขาด รวดเร็ว รุนแรง รัดกุม
ชั้นประถม
*

"จงเตรียมพร้อมกับทุกนาทีของชีวิต"

« ตอบ #147 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 15:37:29 »

อุธาหรณ์ อีกเหตุการ์ณนะครับ..เสียใจกับทุก ๆ ฝ่ายครับ..
kob_rku
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #148 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 20:42:31 »

ผมว่าถ้าเป็นคนธรรมดาขับคงไม่ยาวขนาดนี้
แต่ติดอยู่ที่เป็นกู้ภัยเรื่องมันเลยไม่จบจะเป็นใครก็ช่างเถอะ
ขับรถตอนกลางคืนถนนโล่งคุณเคยขับกันช้าไหมผมว่าไม่มีหรอกมีกันก็100ขึ้น
ขับช้าจริงๆ10คันมีแค่2-3คันครับส่วนเรื่องดื่มนั้นก็ว่ากันไปตามกฎหมาย
จะไปห้ามทุกคนไม่ได้หรอกครับถ้าดื่มแล้วขับทางหน่วยงานเค้าก็ไม่ช่วยอยู่แล้วครับ

~KT 2 U~
ระดับ :ป.โท
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #149 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 21:19:23 »

สำหรับคนที่ยังมีชีวิตอยู่ก็ดูแล้วจำใส่สมองไว้ อยากตายช้า หรืออยากตายเร็ว เรากำหนดได้ ส่วนคนที่ตายแล้วก็ขอให้สู่สุขติ

ปล. บางคันย้อนศรไม่พอ ขับเร็ว เปิดไฟสูงด้วย นี่แหล่ะปัญหา ขนาดสติครบถ้วนถ้าเจอแบบนี้ตามันก็พร่าได้ เวลาเจอไฟรถมันแยงตาจังๆ มันกะระยะยากนะฝากไว้

** อย่าขับเร็ว
** อย่าประมาท
** อย่าย้อนศร
** ถ้าแดกของเมาห้ามขับรถ

โกรธ โกรธ  มีลูกสอนลูก มีหลานสอนหลาน มีเพื่อนเตือนมันบ้าง ถ้ารักกันจริง

Juliet
ชั้นประถม
*

« ตอบ #150 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 21:37:57 »

ขับขี่ตามกฎจราจร ยอมเสียเวลานิดหน่อย ดีกว่าไม่มีเวลาจะให้เสียอีกต่อไป  ระวังๆกันด้วยครับ ขับ ขี่
หลานอุ้ยเกี๋ยง
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #151 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 21:39:59 »

KSR คันนี้แต่ก่อนว่าจะถามซื้ออยู่น่ะ เสียใจกะครอบครัวเขาด้วยครับ

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
บ่าวห้วยสัก
มัธยม
**

« ตอบ #152 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 21:44:35 »

เมื่อเช้าเห็นยาง(นอก)ยังอยู่บนเกาะกลางถนนอยู่เลย

เสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ
ผู้หญิงรักษ์แมว
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #153 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 21:52:48 »

บ้านอ้ายที่เสียเปิ้นอยู่ที่ไหนอะเจ้า
เสือ11ตัว
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #154 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 00:41:28 »

ผมว่านะ ประมา์ิืททั้งคู่ คนขับรถกู้ชีพก็เมา ผมได้ลงไปดูที่เกิดเหตุ คนขับมีอาการเมาพูดจาไม่ค่อยรู้เรื่องแล้ว ลอดคิดกันดูนะคับ ถ้าเรามีสติ ลงมาอยู่เลนกลางมันก็พ้นนะ แต่นี้คนขับรถกู้ชีพก็เมา ก่อนจะเกิดเหตุ เห็นนั่งดื่มกันที่สวนตุงและโคม แต่ผมก็ไม่สนใจนะ แต่พอจะกลับบ้านก็เห็นเหตุการณ์แบบนี้แล้ว ผมว่าเจ้าหน้าที่ของกู้ชีพไม่ควรจะดื่มนะครับในขณะปฏิบัติงาน เรารู้อยู่แล้วว่าจะไปช่วยคนแต่กลับดื่มสุราแบบนี้หรอครับจะให้ไว้วางใจได้ ผมว่าน่าจะเป็นหน่วยงานของเทศบาลนครเชียงรายนะ เพราะทุกๆงานก็เห็นรถกู้ชีพคันนี้ร่วมงานของเทศบาลนครเชียงรายตลอด โลโก้ก็คล้ายๆกัน ลองสังเกตุนะครับ รูปพ่อขุนเม็งรายมหาราช แต่ไม่ใช้หน่วยงานเดียวกันก็ขอโทษด้วยนะครับที่อ้างอิง แต่คนของกู้ชีำำำพนครเชียงรายก็จอดอยู่ ป้อม สห.เก่า บขส.เก่า ผ่านๆไปก็ลองสังเกตดูนะครับ ดื่มกันทุกๆวันหลังตู้โทรโทรศัพท์ ผมว่าน่าจะมีการจัดการให้ดีกว่านี้นะครับ ไม่ดูไม่เหมาะสม มาทำงานแต่กลับมาดื่มกัน
ปล.ขอขอบคุณรูปจาก facebook นะครับ
ขอโทษนะครับ คุณมีรูปหรือหลักฐานอะไรมั้ยครับ ว่ากู้ชีพเหล้าถ้ามีหลักฐานผมต้องขอหลักฐานด้วยเพื่อที่จะได้แจ้งทางหัวหน้าศูนย์และประธานให้ดำเนินการกับชุดอาสาที่กระทำผิด ถ้าคุณพูดว่ากู้ชีพนครเชียงรายกินเหล้า ก็กลายเป็นว่าอาสาที่ดีๆบางส่วนก็โดนเหมารวมด้วย ไม่ว่าจะเป็นกู้ชีพกู้ภัยที่ไหนเขาก็มีคนดีๆอยู่ที่มีจิตช่วยเหลือสังคม ผมขอแค่ใครพบเห็นก็แค่อยากให้ถ่ายรูปแล้วแจ้งไปทางศูนย์นั้นๆครับ แล้วคนที่ว่ากู้ชีพนครเชียงรายเถื่อนเนี่ย ขอให้หาข้อมูลดีๆอย่าฟังคนอื่นมากจนเกินไป เพราะศูนย์นี้ก็ขอทางเทศบาลก่อตั้งขึ้นเพื่อวิ่งรับคนเจ็บคนป่วยในเขตเทศบาลถึงจะเป็นกู้ชีพเทศบาลก็ไม่ได้หมายความว่าได้เงินจากเทศบาลครับ อบรมก็อบรมกับนเรนทร แล้วนเรนทรเป็นผู้เรียกให้รถที่จะวิ่งมาเช็ครถว่าผ่านหรือไม่

ผมขอแสดงความเสียใจกับครวบครัวผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 01:06:26 โดย เสือ11ตัว » IP : บันทึกการเข้า
joeyfire
ชั้นประถม
*

« ตอบ #155 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 00:42:55 »

บ้านอ้ายที่เสียเปิ้นอยู่ที่ไหนอะเจ้า
บ้านอยู่ศรีทรายมูล ศพตั้งบำเพ็ญกุศลที่วัดศรีทรายมูล(ศาลาด้านใน)
ฌาปนกิจวันศุกร์ที่ 21 เวลาประมาณ 1300 ครับ
mashimaro_ja
*

« ตอบ #156 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 01:06:12 »

สงสารกู้ภัยนะค่ะ ความจริงไม่ต้องไปรับนอนคนป่วยก็ได้ จะอยู่บ้านเฉยๆก็ดีนะค่ะ แต่คงเพราะ พวกคุณมีจิตสำนึกของความเป็นคนมากกว่าคนอื่นคุณเลยต้องมาทำงานแบบนี้ ธรรมดาค่ะ ปิดทอง ดาก พระ เราขอสนันสนุนการทำงานของพวกคุนต่อไปนะค่ะ อย่าท้อ ถ้า "ทำดีแล้วมีคนว่า อย่าไปถือ พวกไม่ทำ ห ่า แล้วว่าคน " สู้ๆนะค่ะ คนเราหลายๆคน ถ้ารถไม่ชน ไม่เจ็บ ไม่ป่วย ไม่ตาย ก็ไม่มีใครคิดถึงคุณหรอกค่ะ
kob_rku
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #157 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 08:03:56 »

ผมว่านะ ประมา์ิืททั้งคู่ คนขับรถกู้ชีพก็เมา ผมได้ลงไปดูที่เกิดเหตุ คนขับมีอาการเมาพูดจาไม่ค่อยรู้เรื่องแล้ว ลอดคิดกันดูนะคับ ถ้าเรามีสติ ลงมาอยู่เลนกลางมันก็พ้นนะ แต่นี้คนขับรถกู้ชีพก็เมา ก่อนจะเกิดเหตุ เห็นนั่งดื่มกันที่สวนตุงและโคม แต่ผมก็ไม่สนใจนะ แต่พอจะกลับบ้านก็เห็นเหตุการณ์แบบนี้แล้ว ผมว่าเจ้าหน้าที่ของกู้ชีพไม่ควรจะดื่มนะครับในขณะปฏิบัติงาน เรารู้อยู่แล้วว่าจะไปช่วยคนแต่กลับดื่มสุราแบบนี้หรอครับจะให้ไว้วางใจได้ ผมว่าน่าจะเป็นหน่วยงานของเทศบาลนครเชียงรายนะ เพราะทุกๆงานก็เห็นรถกู้ชีพคันนี้ร่วมงานของเทศบาลนครเชียงรายตลอด โลโก้ก็คล้ายๆกัน ลองสังเกตุนะครับ รูปพ่อขุนเม็งรายมหาราช แต่ไม่ใช้หน่วยงานเดียวกันก็ขอโทษด้วยนะครับที่อ้างอิง แต่คนของกู้ชีำำำพนครเชียงรายก็จอดอยู่ ป้อม สห.เก่า บขส.เก่า ผ่านๆไปก็ลองสังเกตดูนะครับ ดื่มกันทุกๆวันหลังตู้โทรโทรศัพท์ ผมว่าน่าจะมีการจัดการให้ดีกว่านี้นะครับ ไม่ดูไม่เหมาะสม มาทำงานแต่กลับมาดื่มกัน
ปล.ขอขอบคุณรูปจาก facebook นะครับ

ขอโทษนะครับ คุณมีรูปหรือหลักฐานอะไรมั้ยครับ ว่ากู้ชีพเหล้าถ้ามีหลักฐานผมต้องขอหลักฐานด้วยเพื่อที่จะได้แจ้งทางหัวหน้าศูนย์และประธานให้ดำเนินการกับชุดอาสาที่กระทำผิด ถ้าคุณพูดว่ากู้ชีพนครเชียงรายกินเหล้า ก็กลายเป็นว่าอาสาที่ดีๆบางส่วนก็โดนเหมารวมด้วย ไม่ว่าจะเป็นกู้ชีพกู้ภัยที่ไหนเขาก็มีคนดีๆอยู่ที่มีจิตช่วยเหลือสังคม ผมขอแค่ใครพบเห็นก็แค่อยากให้ถ่ายรูปแล้วแจ้งไปทางศูนย์นั้นๆครับ แล้วคนที่ว่ากู้ชีพนครเชียงรายเถื่อนเนี่ย ขอให้หาข้อมูลดีๆอย่าฟังคนอื่นมากจนเกินไป เพราะศูนย์นี้ก็ขอทางเทศบาลก่อตั้งขึ้นเพื่อวิ่งรับคนเจ็บคนป่วยในเขตเทศบาลถึงจะเป็นกู้ชีพเทศบาลก็ไม่ได้หมายความว่าได้เงินจากเทศบาลครับ อบรมก็อบรมกับนเรนทร แล้วนเรนทรเป็นผู้เรียกให้รถที่จะวิ่งมาเช็ครถว่าผ่านหรือไม่

ผมขอแสดงความเสียใจกับครวบครัวผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ

ฮืม ฮืม ฮืม

OmpS
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 10:56:23 »

แล้วถ้าผมมีทั้ง คลิป ทั้ง รูปภาพ ทั้งดื่มสุราและปฏิบัติงานนอกเขตเทศบาลหละครับ จะให้ผมส่งเข้าทำนักงานเทศบาลเลยไหมครับ คุณเจ้าหน้า คุณอย่าคิดว่าผมกล่าวหาคุณโดยไม่มีหลักฐาน และถ้าผมส่งเรื่องนี้เข้ากระทรวงมหาดไทย สถาบันการแพทย์ฉุกเฉิน กระทรวงสาธารณสุข คุณจะให้ผมส่งวันนี้เลยก็ได้นะครับ
mr.jingky
*

« ตอบ #159 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 11:15:33 »

ระดับ ป.ตรี

ระดับ ป.ตรี

ขอแสดงความคิดเห็น เค้าหรือใครว่าให้เรา ก็ช่างเค้าเถอะ แล้วเค้าเคยช่วยหลืออะไรให้สังคมบ้าง ผมอะเป็นอาสาคนหนึ่ง เมื่อก่อนผมเรียนไม่เก่งครับ อยากจะเป็นตำรวจแต่ก็หมดสิทธิ์ จึงได้มาเป็นแค่อาสาเท่านั้น ติดตามมาหลายกระทู้ละ ขอโทษครับถ้าอาสาทำให้คนเกลียด
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 พิมพ์