เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 02:56:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อุบัติเหตุหน้าบิ๊กซีเชียงราย อุทาหอนขับย้อนศร
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 พิมพ์
ผู้เขียน อุบัติเหตุหน้าบิ๊กซีเชียงราย อุทาหอนขับย้อนศร  (อ่าน 14864 ครั้ง)
mooz
Geographic Information System
ชั้นประถม
*

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 08:21:47 »

ผมว่านะ ประมา์ิืททั้งคู่ คนขับรถกู้ชีพก็เมา ผมได้ลงไปดูที่เกิดเหตุ คนขับมีอาการเมาพูดจาไม่ค่อยรู้เรื่องแล้ว ลอดคิดกันดูนะคับ ถ้าเรามีสติ ลงมาอยู่เลนกลางมันก็พ้นนะ แต่นี้คนขับรถกู้ชีพก็เมา ก่อนจะเกิดเหตุ เห็นนั่งดื่มกันที่สวนตุงและโคม แต่ผมก็ไม่สนใจนะ แต่พอจะกลับบ้านก็เห็นเหตุการณ์แบบนี้แล้ว ผมว่าเจ้าหน้าที่ของกู้ชีพไม่ควรจะดื่มนะครับในขณะปฏิบัติงาน เรารู้อยู่แล้วว่าจะไปช่วยคนแต่กลับดื่มสุราแบบนี้หรอครับจะให้ไว้วางใจได้ ผมว่าน่าจะเป็นหน่วยงานของเทศบาลนครเชียงรายนะ เพราะทุกๆงานก็เห็นรถกู้ชีพคันนี้ร่วมงานของเทศบาลนครเชียงรายตลอด โลโก้ก็คล้ายๆกัน ลองสังเกตุนะครับ รูปพ่อขุนเม็งรายมหาราช แต่ไม่ใช้หน่วยงานเดียวกันก็ขอโทษด้วยนะครับที่อ้างอิง แต่คนของกู้ชีำำำพนครเชียงรายก็จอดอยู่ ป้อม สห.เก่า บขส.เก่า ผ่านๆไปก็ลองสังเกตดูนะครับ ดื่มกันทุกๆวันหลังตู้โทรโทรศัพท์ ผมว่าน่าจะมีการจัดการให้ดีกว่านี้นะครับ ไม่ดูไม่เหมาะสม มาทำงานแต่กลับมาดื่มกัน
ปล.ขอขอบคุณรูปจาก facebook นะครับ

กู้ชีพนครเชียงราย เป็นหน่วยงานของเทศบาลนครเชียงราย หน่วยงานเดียวกันครับ
(ถ้าจำไม่ผิดสามารถวิ่งได้เฉพาะในพื้นที่ของงานเทศบาลฯเท่านั้นครับ) *ผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยนะครับ
วิ่งในเขตเทศบาลนครเชียงรายจริงๆหรอคัฟ. แลัววันพุธ ที่26 กันยายน 2555 ตอนประมาณค่ำๆ รถตู้ของกู้ชีพนครเชียงราย ทำไมวิ่งไปรับอุบัติเหตุ มอไซค์ชนมอไซค์ ที่carcare V.I.P. บ้านป่ายางมน ต.รอบเวียง หละคับ มีรถเก๋งสีฟ้าขับตามไปหละครับ นอกเขตเทศบาลแล้วไม่ใช่หรือ ผมชับรถตามตลอดอ่ะครับ

ก็มันยังอยู่ในเขตเทศบาลนะครับ อย่าที่จะจับผิดกันเลยแค่นี้ยังไม่สูญเสียมากพอรึยังไงครับ

"There is nothing either good or bad but thinking makes it so."

ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว
OmpS
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 08:38:27 »

ผมว่านะ ประมา์ิืททั้งคู่ คนขับรถกู้ชีพก็เมา ผมได้ลงไปดูที่เกิดเหตุ คนขับมีอาการเมาพูดจาไม่ค่อยรู้เรื่องแล้ว ลอดคิดกันดูนะคับ ถ้าเรามีสติ ลงมาอยู่เลนกลางมันก็พ้นนะ แต่นี้คนขับรถกู้ชีพก็เมา ก่อนจะเกิดเหตุ เห็นนั่งดื่มกันที่สวนตุงและโคม แต่ผมก็ไม่สนใจนะ แต่พอจะกลับบ้านก็เห็นเหตุการณ์แบบนี้แล้ว ผมว่าเจ้าหน้าที่ของกู้ชีพไม่ควรจะดื่มนะครับในขณะปฏิบัติงาน เรารู้อยู่แล้วว่าจะไปช่วยคนแต่กลับดื่มสุราแบบนี้หรอครับจะให้ไว้วางใจได้ ผมว่าน่าจะเป็นหน่วยงานของเทศบาลนครเชียงรายนะ เพราะทุกๆงานก็เห็นรถกู้ชีพคันนี้ร่วมงานของเทศบาลนครเชียงรายตลอด โลโก้ก็คล้ายๆกัน ลองสังเกตุนะครับ รูปพ่อขุนเม็งรายมหาราช แต่ไม่ใช้หน่วยงานเดียวกันก็ขอโทษด้วยนะครับที่อ้างอิง แต่คนของกู้ชีำำำพนครเชียงรายก็จอดอยู่ ป้อม สห.เก่า บขส.เก่า ผ่านๆไปก็ลองสังเกตดูนะครับ ดื่มกันทุกๆวันหลังตู้โทรโทรศัพท์ ผมว่าน่าจะมีการจัดการให้ดีกว่านี้นะครับ ไม่ดูไม่เหมาะสม มาทำงานแต่กลับมาดื่มกัน
ปล.ขอขอบคุณรูปจาก facebook นะครับ

กู้ชีพนครเชียงราย เป็นหน่วยงานของเทศบาลนครเชียงราย หน่วยงานเดียวกันครับ
(ถ้าจำไม่ผิดสามารถวิ่งได้เฉพาะในพื้นที่ของงานเทศบาลฯเท่านั้นครับ) *ผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยนะครับ
วิ่งในเขตเทศบาลนครเชียงรายจริงๆหรอคัฟ. แลัววันพุธ ที่26 กันยายน 2555 ตอนประมาณค่ำๆ รถตู้ของกู้ชีพนครเชียงราย ทำไมวิ่งไปรับอุบัติเหตุ มอไซค์ชนมอไซค์ ที่carcare V.I.P. บ้านป่ายางมน ต.รอบเวียง หละคับ มีรถเก๋งสีฟ้าขับตามไปหละครับ นอกเขตเทศบาลแล้วไม่ใช่หรือ ผมชับรถตามตลอดอ่ะครับ

ก็มันยังอยู่ในเขตเทศบาลนะครับ อย่าที่จะจับผิดกันเลยแค่นี้ยังไม่สูญเสียมากพอรึยังไงครับ
ขอโทษนะครับ ลองเข้าไปศึกษาดีๆนะครับ. มันนอกเขตไปแล้ว อยู่ในการดูแลและรับผิดชอบ อบต.รอบเวียง นะครับ เอาตรงๆเลย เทศบาลนครเชียงราย ไม่มีนโยบายให้เจ้าหน้าที่ออกมารับคนเจ็บอุบัติเหตุ แล้วรถกู้ชีพของเทศบาลนครเชียงรายก็มีคันเดียว คือ Nissan Unvan จอดอยู่หน้าสำนักงานเทศบาลนครเชียงราย แต่ที่่ออกมาวิ่งกันแต่ใช้ชื่อกู้ชีพนครเชียงรายเป็นอาสาสมัครที่ตั้งขึ้นมาเองกับเจ้าหน้าที่แค่ไม่กี่คน ที่ต้องการผลประโยชน์บ้างอย่าง เลยออกมาใช้ชื่อกู้ชีพนครเชียงราย  ผมโทรไปสอบถามมาหมดแล้วครับ
เด็กชาววัง(หงส์)แพร่
ชั้นประถม
*

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 09:17:04 »

เมาทั้งคู่ ก็รับผิดไปทั้งคู่ ครับ แต่ที่ผิดมากหน่อยก็ย้อนศร
©®*
cr-nettech ltd.,part.
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 09:33:46 »

กลายเป็นกระทู้กู้ภัยทะเลาะกัน เรื่องเขตซะแล้ววุ้ย แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ไร้แรงบิน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 09:38:52 »

ใจเย็นๆครับท่านๆหลาย
Fangkaow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 09:56:06 »

ถ้าเป็นรถกระบะธรรมดาคงไม่โดนด่าขนาดนี้
แต่นี่เป็นรถกู้ภัยเป็นรถที่ช่วยเหลือคนแต่กลับมาขับรถชนคนตายแล้เมาด้วย
ถึงจะเป็นรถส่วนตัวที่เอามาร่วมก็เถอะ จะไปกินเหล้าสังสรรค์
์ ก็ควรพึงระลึกว่าคุณได้ติดตราประจำหน่วยงาน
เวลาจะทำอะไรก็จะโดนจับตามากเป็นพิเศษ
เพราะฉะนั้นเวลาจะทำอะไรก็ควรคิดให้มากกว่าคนทั่วไป

ขอแสดงความเสียใจต่อผู้เสียชีวิต
monster3d
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

JC DESIGN(รับออกแบบ-ผลิต-เฟอร์นิเจอร์)

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 10:12:24 »

กู้ภัย . . ทำดีก็เสียงเงียบ     พอเกิดเหตุมาก็โดนด่า. . . .     (ผมไ่ม่ใช่กู้ภัย)

JC DESIGN(รับออกแบบ-ผลิต-เฟอร์นิเจอร์-ร้านค้า-ที่อยู่อาศัย-บิ้วอิน)
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=711781.0
ladypinkiiz
ชั้นประถม
*

Facebook : เรย์ คนดี

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 10:22:06 »

เหตุก้อเกิดไปแล้ว คนตายก้อตายไปแล้ว แล้วจะมาเถียงกันใครผิดใครถูกเพื่อ ?
( ถ้าได้คนผิดแล้ว คนที่ตายจะฟื้นหรอคะ ? )

อย่าโทษว่าใครผิดใครถูกเลย " เหนแล้วรู้แล้ว " เอามาเป็นบทเรียนสอนตัวเองดีกว่าว่า " อย่าประมาท "
ขับรถด้วยความระมัดระวัง ,, จะได้ไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น !!

#ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยนะคะ

ขนาด " ลม " ยังเปลี่ยนทิศ !
ไม่มีหรอก " ชีวิต " ที่ไม่เปลี่ยนแปลง !
ยิ้ม
Berry pink GirlssZ
เตรียมอนุบาล
*

"ความฉลาดในการดำเนินชีวิต คือ การยอมอดทนในสิ่งที่จำเป็นต้องทน"

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 10:23:30 »

เหตุก้อเกิดไปแล้ว คนตายก้อตายไปแล้ว แล้วจะมาเถียงกันใครผิดใครถูกเพื่อ ?
( ถ้าได้คนผิดแล้ว คนที่ตายจะฟื้นหรอคะ ? )

อย่าโทษว่าใครผิดใครถูกเลย " เหนแล้วรู้แล้ว " เอามาเป็นบทเรียนสอนตัวเองดีกว่าว่า " อย่าประมาท "
ขับรถด้วยความระมัดระวัง ,, จะได้ไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น !!

#ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยนะคะ

R.I.P.ด้วยคนครับ อุบัติเหตุ เกิดขึ้นได้ทุกเมื่อจริงๆ
spon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 10:26:46 »

ถูกของน้องเค้านะคับ  สูญเสียกันทั้งสองฝ่ายแล้วแต่จะมากน้อย อย่าซ้ำเติมกันเลยคับทุกท่าน  อุบัติเหตุไม่มีใครอยากให้เกิดหรอกคับ มาช่วยกันปฏิบัติตัวตามกฏจราจรดีกว่า  ถือว่าเป็นอุทาหอน อย่างที่ผมตั้งกระทู้ดีกว่ามั้ยคับ
illusion1992
ชั้นประถม
*

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 10:59:04 »

ประเด็นมันเกิดตรงเป็นรถกู้ภัยนี่แหละ เศร้า

รถมาทางตรงไม่ว่ารถอะไร วิ่งบนซุปเปอร์ไฮเวย์ จะให้ขับ 40 หรือไง

รถวิ่งมาดีๆ ขับมาซัก 100 หรือ 100 กว่าๆ ก็ถือว่ากำลังดี อยู่ๆรถโผล่ย้อนศรมา หลบไม่ทัน ชนโครม

กลายเป็นว่า เสือกถูกด่าอีก งั้นเหรอ โกรธ โกรธ โกรธ

+1 ครับ

สาเหตุที่แท้จริงๆ ของเหตุการณ์นี้ ก็คือ มอเตอร์ไซด์ขับรถย้อนศรครับ

ส่วนใหญ่ผมขับทางไกลและตอนกลางคืนบ่อย ๆ ใช้ความเร็ว 100~130
บอกได้เลยว่าถ้าเจออะไรตัดหน้าไม่ว่าจะเป็น คน/สัตว์/รถมอเตอร์ไซด์/รถขนาดเท่ากัน

ผมจะไม่หักหลบครับ ชนอย่างเดียวครับ
เพราะถ้าหักหลบ ตัวเราเองนี่แหละครับที่จะตายหรือบาดเจ็บ

ผมไม่เห็นด้วยนะคับที่จะขับรถเร็วขนาดนั้น 100-130 ผมว่ามันเร็วมากๆเลยนะคับ ยังไงขับรถตามกฎหมายกำหนดจะดีที่สุดคับ ตัวอย่างเช่นถ้าเราขับรถจากเชียงรายไปพะเยาบางคนขับเร็วร้อยกว่าอาจจะถึงเร็วใช้เวลาอาจจะไม่ถึงชัวโมง แต่ผมขับ80-90 มันก่อแค่ชัวโมงกว่าๆนิดเดียวเอง เชียงรายกำแพงเพชรผมก่อใช้เวลาแค่ 6 ชั่วโมง คนอื่นผมก่อไม่รู้นะ คิดว่าห่างกันไม่ถึงชั่วโมงแหละ ปลอดภัยที่สุด(ส่วนตัวนะจ้า) ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ยากนะครับจะขับแบบตามที่ไปสอบใบขับขี่แป๊ะๆ ผมไปแค่พะเยา เจอทางตรงๆ เหยียบเพลินๆไปหน่อยก็จะ 120 และอ่ะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 11:01:19 โดย illusion1992 » IP : บันทึกการเข้า
mootornoi
สมาชิกลงทะเบียน
*

เหตผลของผู้มีอำนาจ ย่อมถูกต้องเสมอ

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 11:01:01 »

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่อเป็นอุทาหรสำหรับผู้ใช้รถใช้ถนน กรณีนี้คือทุกคนประมาท ขาดความรับผิดชอบต่อตนเอง ต่อสังคม... ฝ่ายนึงประมาทที่ไม่ปฎิบัติตามกฏจราจร ฝ่ายนึงประมาทที่ทำตัวไม่เหมาะสมในขณะปฎิบัติหน้าที่ ผลก็เลยเป็นแบบนี้
                 ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียทุกท่านครับ  

นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา    
LINE ID : HS5DGC
Four_DKT
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 11:46:46 »

อุบัตติเหตุ ไม่ใช่เคราะห์กรรม. อยู่ที่การกระทำโดยประมาท

แหล่งกบด่าน www.ocstation.com
kob_rku
ก็แค่ตัวคนเดียว...ววววว
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 11:51:55 »

นั่นงัย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

bigworm
ชั้นประถม
*

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 12:01:46 »

กู้ภัย . . ทำดีก็เสียงเงียบ     พอเกิดเหตุมาก็โดนด่า. . . .     (ผมไ่ม่ใช่กู้ภัย)
ไม่ใช่ว่ากู้ภัย ไม่ดีครับ แต่หมายถึงว่า ปัจจุบันกู้ภัย ใน จ.เรา มีไม่เพียงพอเหรอครับ ถึงมีรถที่ไม่ได้ขออนุญาติจากกฎหมายอย่างถูกต้อง มาวิ่งเพิ่มอีก กู้ภัยที่ดีก็มีเยอะครับ เพื่อนผมก็อยู่กู้ภัย สำหรับเหตุการณ์นี้ ผมถือว่าประมาทร่วม ครับ เพราะกู้ภัย อยู่ในสภาพมึนเมา มาทำงาน ซึ่งไม่สมควรครับ

ถูกของน้องเค้านะคับ  สูญเสียกันทั้งสองฝ่ายแล้วแต่จะมากน้อย อย่าซ้ำเติมกันเลยคับทุกท่าน  อุบัติเหตุไม่มีใครอยากให้เกิดหรอกคับ มาช่วยกันปฏิบัติตัวตามกฏจราจรดีกว่า  ถือว่าเป็นอุทาหอน อย่างที่ผมตั้งกระทู้ดีกว่ามั้ยคับ
มันก็จริง อย่างที่น้องเขาพูดครับ เพียงแต่ตอนนี้ที่พิสูจน์ว่าใคร ผิดหรือถูก ก็เพราะ กู้ภัยก็ต้องยอมรับว่าเขาผิดด้วย เพราะอยู่ในสภาพมึนเมาครับ และการกู้ภัยขับรถเร็วก็มีส่วนถูกแต่ต้องไม่ประมาท เพราะดูจากสภาพรถ ผมว่าไม่ต่ำกว่า 120 แน่นอน แบบที่ผมบอกอหละครับ   ประมาทร่วมครับ
chatchaij

« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 12:20:15 »

เอาไปเอามา กลายเป็นว่าจะลืมอุบัติเหตุซะละ จะกลายเป็นแย่งที่กันทำมาหากิน เพื่อผลประโยชน์ จะไม่ใช่เพื่อสังคมซะแล้ว
ต่างก็ออกมาสาวใส้ให้กากิน คนดูขำกลิ้ง.....................
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 12:23:31 »

-คนย้อนศรผิดแน่นอน
-รถกู้ภัยขับเร็วไหม
-หากขับเร็วเพื่อไปรับ หรือ ส่งผู้ป่วยไหม
-คนขับมีสติครบสมบูรณ์ไหมดื่มแอลกอร์ฮอร์ไหม(ตากฎหมาย)

จากที่ฟังๆมา สรุปเองว่า

-ไม่ควรขับรถย้อนศร
-เป็นกู้ภัยควรมีจิตอาษา ไม่ควรเป็นกู้ภัยเพื่อมาหาเพื่อนกินเหล้า
-ด่วนได้รีบได้ ต้องตั้งอยู่ในความเป็นจริง อย่างตรงสันคอนช้างช.ม.เร่งด่วนน่ะ
รถติดแง่กขยับไม่ได้ พี่ก็บีบจัง อยากจะยกรถหนีให้เลย
-รถพยาบาล ด่วนจริง แต่ไม่กระโชกโฮกฮาก ไม่กร่าง
-จากเสียงของคนทั่วไป สรุปได้ว่า มีกลุ่มกู้ภัยที่เป็นกู้ภัย เพื่ออย่างอื่นมากกว่า
-และจากเสียงของคนทั่วไป มีกู้ภัยที่มีจิตอาษาจริง (คาราวะให้กับความเสียสละ)

ถึงเวลาที่จะต้องจัดระเบียบการขับขี่ของกู้ภัยบ้างหรือยังในกรณีไม่มีเหตุแต่ขับเร็ว ?

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
kob_rku
ก็แค่ตัวคนเดียว...ววววว
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 12:38:41 »

ไม่ใช่ว่ากู้ภัย ไม่ดีครับ แต่หมายถึงว่า ปัจจุบันกู้ภัย ใน จ.เรา มีไม่เพียงพอเหรอครับ ถึงมีรถที่ไม่ได้ขออนุญาติจากกฎหมายอย่างถูกต้อง มาวิ่งเพิ่มอีก กู้ภัยที่ดีก็มีเยอะครับ เพื่อนผมก็อยู่กู้ภัย สำหรับเหตุการณ์นี้ ผมถือว่าประมาทร่วม ครับ เพราะกู้ภัย อยู่ในสภาพมึนเมา มาทำงาน ซึ่งไม่สมควรครับ

ถูกของน้องเค้านะคับ  สูญเสียกันทั้งสองฝ่ายแล้วแต่จะมากน้อย อย่าซ้ำเติมกันเลยคับทุกท่าน  อุบัติเหตุไม่มีใครอยากให้เกิดหรอกคับ มาช่วยกันปฏิบัติตัวตามกฏจราจรดีกว่า  ถือว่าเป็นอุทาหอน อย่างที่ผมตั้งกระทู้ดีกว่ามั้ยคับ
มันก็จริง อย่างที่น้องเขาพูดครับ เพียงแต่ตอนนี้ที่พิสูจน์ว่าใคร ผิดหรือถูก ก็เพราะ กู้ภัยก็ต้องยอมรับว่าเขาผิดด้วย เพราะอยู่ในสภาพมึนเมาครับ และการกู้ภัยขับรถเร็วก็มีส่วนถูกแต่ต้องไม่ประมาท เพราะดูจากสภาพรถ ผมว่าไม่ต่ำกว่า 120 แน่นอน แบบที่ผมบอกอหละครับ   ประมาทร่วมครับ

สรุป ง่ายๆ ครับ กรณีนี้
1. กรณีที่เกิดเหตุ ผิดด้วยกัน ทั้ง สอง ฝ่าย คือ ผู้เสียชีวิต ขับรถย้่อนศร
2. เจ้าหน้าที่กู้ภัย เมาสุรา ไม่ว่าจะเมา ไป ปฎิบัติ หรือ เมา ไป ไหน ก็แล้วแต่ แถม มีเรื่องที่ว่า ปฎิบัติหน้าที่ เกินอำนาจ และ ขอบเขต การรับผิดชอบ ครับ

จบ.............

HunTer
ชั้นประถม
*

ละอ่อน

« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 12:43:55 »

ขอแสดงความเสียใจ กับผู้เสียชีวิตด้วยนะคับ 
nossition
กำลังศึกษาอยู่ในระดับชั้น
ชั้นประถม
*

แค่สอดส่อง^^

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 12:47:24 »

หากตั้งตนอยู่ในความไม่ประมาท ก็คงไม่มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอย่างแน่แท้ครับผม

งง จุง เบย
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 พิมพ์