เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 06:43:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อุบัติเหตุหน้าบิ๊กซีเชียงราย อุทาหอนขับย้อนศร
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 พิมพ์
ผู้เขียน อุบัติเหตุหน้าบิ๊กซีเชียงราย อุทาหอนขับย้อนศร  (อ่าน 14865 ครั้ง)
pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 12:15:24 »

ถนนออกกว้างดึกแล้วด้วยรถโล่ง โอกาสบวกกันนี่ยังนึกไม่ออก รบกวนท่านใดมีความเห็นลองลำดับเหตุการณ์หน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 12:20:16 โดย pom_9963 » IP : บันทึกการเข้า
kob_rku
ก็แค่ตัวคนเดียว...ววววว
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 12:23:06 »

เสียใจกับ ญาติผู้เสียชีวิตด้วย ครับ
(เสีย หมดกู้ภัย เชียงราย )    บอกชื่อมาเลยครับว่าหน่วยไหน คันไหนขับเร็ว อย่าเหมารวมครับ ฟังเเล้วไม่สบายใจ

+1 คับ

LEICA M6 +35mm f2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 12:26:13 »

เมื่อไรทางการจะออกกฏให้ ต้องติดกล้องแบบนี้ไว้ที่รถยนต์ทุกคัน
 มีบอกความเร็ว GPS เวลาด้วยเวลาเกิตเหตุไม่ต้องมาเถียงันว่าใครผิดใครถูก

http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2012/08/V12546559/V12546559.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 12:35:18 โดย LEICA M6 +35mm f2 » IP : บันทึกการเข้า
MobilePhoneShop
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 12:38:44 »

สู่สุขติเพื่อน
kob_rku
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 12:47:25 »

สมาชิกเชียงรายโฟกัสนี่แหละครับ เขาใช้ชื่ออะไรจำไม่ได้ ที่บอกว่าเป็นเจ้าของร้ายซ่อม จยย.ที่เคย
ถูกกล่าวโทษว่า อาจจะวางยาตะปูนั่นแหละครับ (แถวศรีทรายมูล) ชื่อจริง นายประจวบ ปันตั๋น (ตู่)
ทำงานอยู่ ubc ใกล้จุดเกิดเหตุนั่นเอง   ขอให้สู่สุขคติ น้องรัก....
โอ้ว ไม่น่าเลย    ...    เสียคนเก่งไปอีก คน

รถกู้ภัยชน !!!!!!!!!!
อันนี้ เห็นหลายรอบแล้ว ขับรถยังกับขับจรวด
แม้แต่กลางเมือง  รถเต็มเหยียด ก็ยังขับแบบว่า ถ้ามึงไม่หลีก กูชน !!!!!

ยังนินทาบางครั้งว่า  ผู้บาดเจ็บในรถ คงหัวใจวายก่อนไปถึงโรงพยาบาล

อ่านเนื้อหาให้เข้าใจก่อนนะครับ
รถมอเตอร์ไซด์ขับย้อนศร รถกู้ภัยไม่ผิดนะครับ

จากภาพ รถกู้ภัย อยู่ในเลนขวาสุดเลย อ่ะ งงๆ มั๊ย ครับ

รถมอเตอร์ไซค์ที่ ย้อนศร มาเนี่ย ย้อนชิดเลนขวา ของ รถกู้ภัยเลยหรือครับ ฮืม? ถึงได้่ ชน ยับ เยิน อย่าง

นี้ แล้ว รถกู้ภัย ที่ขับมาจะไป ที่เกิดเหตุ หรือว่า ไปทำธุระ ส่วนตัว ล่ะครับ

เห็นภาพ แล้ว สงสัยอ่ะคับ

ช่วย ไข ข้อ สงสัยหน่อยครับ

+1 คับ งงเหมือนกัน แต่หน้ารถมอไซยุบน่าจะย้อน แต่ยัง งง

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถนนออกกว้างดึกแล้วด้วยรถโล่ง โอกาสบวกกันนี่ยังนึกไม่ออก รบกวนท่านใดมีความเห็นลองลำดับเหตุการณ์หน่อยครับ

รอคำตอบเหมือนกันครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เมาเจอตุง
ชั้นประถม
*

^_^ มองที่เจตนา ^_^

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 12:56:40 »

สมาชิกเชียงรายโฟกัสนี่แหละครับ เขาใช้ชื่ออะไรจำไม่ได้ ที่บอกว่าเป็นเจ้าของร้ายซ่อม จยย.ที่เคย
ถูกกล่าวโทษว่า อาจจะวางยาตะปูนั่นแหละครับ (แถวศรีทรายมูล) ชื่อจริง นายประจวบ ปันตั๋น (ตู่)
ทำงานอยู่ ubc ใกล้จุดเกิดเหตุนั่นเอง   ขอให้สู่สุขคติ น้องรัก....
โอ้ว ไม่น่าเลย    ...    เสียคนเก่งไปอีก คน

รถกู้ภัยชน !!!!!!!!!!
อันนี้ เห็นหลายรอบแล้ว ขับรถยังกับขับจรวด
แม้แต่กลางเมือง  รถเต็มเหยียด ก็ยังขับแบบว่า ถ้ามึงไม่หลีก กูชน !!!!!

ยังนินทาบางครั้งว่า  ผู้บาดเจ็บในรถ คงหัวใจวายก่อนไปถึงโรงพยาบาล

อ่านเนื้อหาให้เข้าใจก่อนนะครับ
รถมอเตอร์ไซด์ขับย้อนศร รถกู้ภัยไม่ผิดนะครับ

จากภาพ รถกู้ภัย อยู่ในเลนขวาสุดเลย อ่ะ งงๆ มั๊ย ครับ

รถมอเตอร์ไซค์ที่ ย้อนศร มาเนี่ย ย้อนชิดเลนขวา ของ รถกู้ภัยเลยหรือครับ ฮืม? ถึงได้่ ชน ยับ เยิน อย่าง

นี้ แล้ว รถกู้ภัย ที่ขับมาจะไป ที่เกิดเหตุ หรือว่า ไปทำธุระ ส่วนตัว ล่ะครับ

เห็นภาพ แล้ว สงสัยอ่ะคับ

ช่วย ไข ข้อ สงสัยหน่อยครับ

+1 คับ งงเหมือนกัน แต่หน้ารถมอไซยุบน่าจะย้อน แต่ยัง งง
ผมคิดว่ามอร์ไซค์น่าข้ามมาจากอีกฝั่งนึง เพื่อจะมาย้อนศรเลนนี้นะ เพราะรถกู้ภัยอยู่เลนขวาสุด
Lostland
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 13:06:15 »

ขับย้อนศรจะขับเร็วจนชนยับขนาดนั้นเลยหรอครับ หรือใครขับเร็ว  ฮืม  น่าจะมีกล้องวงจรปิดแถวนั้น

ชนกันยังไงอ่ะอธิบายที ถ้าดูรอยมอไซค์เขาน่าจะย้อนจาก หน้าร้าน UBC เพื่อจะไปยูเทินหน้าดับเพลิงหรือเปล่า แล้วร้อยมอไซค์เหมือนลากจาก 2เลนข้างใน แต่ไมรถกู้ภ้ยไหงมาจอดอยู่ 2 เลนนอก งง ( แก้ไข อ้อน่าจะ 2 เลนใน ดูภาพไม่ค่อยออก )

แต่ถ้าไม่ย้อนศรก็ไม่เกิดอุบัติเหตุ นี่แหละต้นตอของปัญหา  เศร้า
แต่ก็เสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 13:18:34 โดย Lostland » IP : บันทึกการเข้า
manmoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 13:18:29 »

เสียใจกับครอบครัวผู้ของผู้สูญเสียบุคคลอันเป็นที่รักที่ต้องจากไปในวัยก่อนอันควร
ส่วนในเรื่องคดีความกฎหมายก็ว่ากันไปตามหลักฐาน
ในเรื่องของย้อนศร..ผมเองต้องผ่านแยกตรงนี้เป็นประจำทุกวัน เพราะบ้านอยู่ไกล้ พาคลับ
ต้องไปยูเทิร์นหน้าเซ็นทรัล  ถ้าผมขับรถผ่าน ยูเทิร์นหน้าดับเพลิง
ต้องระวังรถย้อนศรที่มาจากหน้า UBC ทั้งพนักงานห้างดัง หรือผู้อื่นที่มักจะย้อนศรผ่านมา
ผมเจอบ่อยๆมากแทบทุกวัน..ถ้าผ่านหลัง 4 ทุ่มเป็นต้นไป ต้องระวังเป็นพิเศษ
เหตุเมื่อคืน..ผมน่าจะมาถึงหลังไม่เกิน 2 นาที เพราะยังไม่มีไทยมุง เห็นน้องกู้ภัยคนหนึ่งที่มากับรถ ลงไปจับชีพจรที่ลำคออยู่  ผมเองก็ยังลงไปดู
ฉะนั้นเหตุตรงแยกนี้..ไม่ใช่ครั้งสุดท้ายอย่างแน่นอน  อีกหน่อยคนก็จะลืม เชื่อเถอะ  พรุ่งนี้ก็ยังจะมีคนย้อนศรแบบนี้อีก แล้วคนอีกจำพวกที่ชอบย้อนศรผ่านหน้า สินธานี  สักวันก็จะเจอเหตุแบบนี้..แล้วครอบครัวก็ต้องมานั่งเสียใจกับความมักง่ายในการใช้เส้นทางร่วมกัน
ใช้ถนนร่วมกัน..ต้องระมัดระวังทั้งเขาและเรา..อย่าประมาท
เสียใจกับครอบครัวของผู้สุญเสียอีกครั้งครับ
เห็นด้วยครับ  เหตุการน่าจะเป็นแบบนี้นะครับ

* Untitled.png (11.15 KB, 886x600 - ดู 1068 ครั้ง.)

* Untitled.png (7.06 KB, 668x294 - ดู 1051 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 13:31:32 โดย manmoo » IP : บันทึกการเข้า
Lostland
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 13:20:27 »

เสียใจกับครอบครัวผู้ของผู้สูญเสียบุคคลอันเป็นที่รักที่ต้องจากไปในวัยก่อนอันควร
ส่วนในเรื่องคดีความกฎหมายก็ว่ากันไปตามหลักฐาน
ในเรื่องของย้อนศร..ผมเองต้องผ่านแยกตรงนี้เป็นประจำทุกวัน เพราะบ้านอยู่ไกล้ พาคลับ
ต้องไปยูเทิร์นหน้าเซ็นทรัล  ถ้าผมขับรถผ่าน ยูเทิร์นหน้าดับเพลิง
ต้องระวังรถย้อนศรที่มาจากหน้า UBC ทั้งพนักงานห้างดัง หรือผู้อื่นที่มักจะย้อนศรผ่านมา
ผมเจอบ่อยๆมากแทบทุกวัน..ถ้าผ่านหลัง 4 ทุ่มเป็นต้นไป ต้องระวังเป็นพิเศษ
เหตุเมื่อคืน..ผมน่าจะมาถึงหลังไม่เกิน 2 นาที เพราะยังไม่มีไทยมุง เห็นน้องกู้ภัยคนหนึ่งที่มากับรถ ลงไปจับชีพจรที่ลำคออยู่  ผมเองก็ยังลงไปดู
ฉะนั้นเหตุตรงแยกนี้..ไม่ใช่ครั้งสุดท้ายอย่างแน่นอน  อีกหน่อยคนก็จะลืม เชื่อเถอะ  พรุ่งนี้ก็ยังจะมีคนย้อนศรแบบนี้อีก แล้วคนอีกจำพวกที่ชอบย้อนศรผ่านหน้า สินธานี  สักวันก็จะเจอเหตุแบบนี้..แล้วครอบครัวก็ต้องมานั่งเสียใจกับความมักง่ายในการใช้เส้นทางร่วมกัน
ใช้ถนนร่วมกัน..ต้องระมัดระวังทั้งเขาและเรา..อย่าประมาท
เสียใจกับครอบครัวของผู้สุญเสียอีกครั้งครับ
เห็นด้วยครับ  เหตุการน่าจะเป็นแบบนี้นะครับ

น่าจะเป็นแบบภาพนี้แหละผมว่านะ
illusion1992
ชั้นประถม
*

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 13:36:31 »

ขอบคุณกระทู้ดีดีที่ช่วยเตือนสติหลายๆคนรวมถึงตัวผมด้วย
ขอ แสดงความเสียใจ จริงๆครับ

ชีวิตไม่เที่ยงแท้ พรุ่งนี้ไม่มีจริง อยู่กับปัจจุบันทำให้ดีที่สุดนะครับ
shiriw
ชั้นประถม
*

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 13:43:57 »

เสียใจด้วยครับ พี่ที่รู้จักรอีกคน 
khonwan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 14:01:33 »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยค่ะ เมื่อคืนผ่านบริเวณนั้นน่าจะเป็นเวลาหลังเกิดเหตุไม่กี่นาที ขับมาเลนส์ชิดในหน้าโชว์รูมมาสด้า ก็ยังเห็นรถมอเตอร์ไซด์ที่มีคนขับเป็นวัยรุ่นยังขับย้อนเลนส์สวนไปอีก ไม่รู้จักสลดกันบ้างเลยเน๊อะ 
tongdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 14:17:21 »

คนตายไปแล้วพูดไม่ได้ ก็รอฟังคนเป็นออกมาพูดความจริงก็แล้วกัน

ที่ว่าย้อนศรน่ะย้อนแน่ๆ แต่....

ย้อนศรแล้วชิดขอบทางไหม หรือ ย้อนศรแล้วอยู่บนถนน?

ชนขณะรถมอไซค์ชิดขอบทาง หรือ อยู่กลางถนน?

ความเร็วของรถทั้งสองฝ่ายมันเร็วแค่ไหน?

หรือมีการย้อนศรแล้วตัดหน้าในระยะกระชั้นชิด?

เร็วจนหลบไม่ทัน?

เร็วจนไม่พยายามหลบ?
Once Again
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 14:24:08 »

รถกู้ภัยขณะที่ชนมีคนเจ็บ คนป่วยอยู่ในรถไหม มีเหตุฉุกเฉินอะไรไหม เปิดไฟฉุกเฉินหรือเปล่า ชนแรงจนยุบขนาดนี้ แสดงว่าขับเร็วเกินร้อยแน่นอน จะบอกว่ารถกู้ภัยไม่ผิดก็ไม่ได้ ผิดทั้งคู่ ขับรถโดยประมาท

งานนี้กู้ภัยยังเอาตัวไม่รอด ดีที่ไม่ตาย แล้วจะไปกู้ภัยอะไรได้

มีเพื่อนดีๆสัก 2 -3 คน ดีกว่ามีเพื่อนเลวเป็น 10
kungfukick
ชั้นประถม
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 14:25:13 »

คนตายไปแล้วพูดไม่ได้ ก็รอฟังคนเป็นออกมาพูดความจริงก็แล้วกัน

ที่ว่าย้อนศรน่ะย้อนแน่ๆ แต่....

ย้อนศรแล้วชิดขอบทางไหม หรือ ย้อนศรแล้วอยู่บนถนน?

ชนขณะรถมอไซค์ชิดขอบทาง หรือ อยู่กลางถนน?

ความเร็วของรถทั้งสองฝ่ายมันเร็วแค่ไหน?

หรือมีการย้อนศรแล้วตัดหน้าในระยะกระชั้นชิด?

ย้อนศรไม่ว่าจะขับช้าขับเร็วยังไงมันก็ผิดครับ อย่าเปลี่ยนผิดให้เป็นถูก
เมาเจอตุง
ชั้นประถม
*

^_^ มองที่เจตนา ^_^

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 14:26:32 »

ร้านก๋วยเตี๋ยวที่เห็นในภาพที่ 2 น่าจะพอมีคนเห็นเหตุการณืบ้างนะครับ
tongdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 14:36:25 »

ย้อนศรไม่ว่าจะขับช้าขับเร็วยังไงมันก็ผิดครับ อย่าเปลี่ยนผิดให้เป็นถูก

ผมได้พูไหมว่าไครผิดไครถูก
ผมมีแต่ตั้งคำถามไป ไม่ได้ตัดสินไครว่าผิดหรือถูก
city
มัธยม
**

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 14:47:18 »

ขอแสดงความเสียใจ ต่อญาติผู้เสียชีวิตครับ
kob_rku
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 14:54:31 »

รถกู้ภัยขณะที่ชนมีคนเจ็บ คนป่วยอยู่ในรถไหม มีเหตุฉุกเฉินอะไรไหม เปิดไฟฉุกเฉินหรือเปล่า ชนแรงจนยุบขนาดนี้ แสดงว่าขับเร็วเกินร้อยแน่นอน จะบอกว่ารถกู้ภัยไม่ผิดก็ไม่ได้ ผิดทั้งคู่ ขับรถโดยประมาท

งานนี้กู้ภัยยังเอาตัวไม่รอด ดีที่ไม่ตาย แล้วจะไปกู้ภัยอะไรได้

+1 เห็นด้วยครับ

THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 15:00:39 »

เท่าที่เห็นเมื่อคืน
รอยเบรค อยู่กลางถนน  แล้วเบี่ยงออกมาทางขวา ชิดเกาะกลาง รอยเบรคประมาณ 15-20 เมตร
ผิดหรือถูก..ขับช้าหรือขับเร็ว..ตอนนี้อย่าโทษใคร..เจ้าหน้าที่เขาตัดสิน

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 พิมพ์