เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 09:23:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อุบัติเหตุหน้าบิ๊กซีเชียงราย อุทาหอนขับย้อนศร
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 พิมพ์
ผู้เขียน อุบัติเหตุหน้าบิ๊กซีเชียงราย อุทาหอนขับย้อนศร  (อ่าน 14867 ครั้ง)
ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 09:43:15 »

ขับย้อนศรไม่พอ แถมมองหน้าเราอีกต่างหาก
สรุปว่ากรูผิดใช่ไหมที่มรึงขับย้อนมาเจอกรูพอดี

Addmobile
สวัสดีครับ
ระดับ :ป.โท

จริงจังจริงแต่จริงใจ

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 09:46:47 »

น่ากลัวมากเลยชนแบบรุนแรงมากรถยับไปครึ่งคันเลย
กระเจียว
มัธยม
**

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 09:47:15 »

ถึงว่าเช้านี้ขับรถผ่าน ชิ้นส่วนเกลื่อนถนนเลยครับ
เมาเจอตุง
ชั้นประถม
*

^_^ มองที่เจตนา ^_^

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 09:51:33 »

ถ้ายังจำกันได้ ประมาณ 1-2 ปีที่แล้วก้อเกิดอุบัติเหตุแถวนั้นแหละครับ จำได้คร่าว ๆ ว่าเป็นผู้หญิงท้องด้วย
noomid
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 10:03:29 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ภาพสุดท้าย ย้อนศรกันตรึม
TzJL
ทำดีให้คนเกรง... ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว
ชั้นประถม
*

คน"มากรัก"เอา"ใจ"ไว้ที่"ปาก"..คน"รักมาก"เอา"ปาก"ไว้ที่"ใจ"

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 10:14:56 »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ (นอกเรื่องนิสนึงคับ...เวลารถกู้ภัยขับผ่านหรือเปิดสัญญาณขอทางก็หลบๆให้เค้าบ้างเถอะครับ เห็นบ่อยมากเลยไม่ยอมหลบ บางทีอาจจะมีคนเจ็บสาหัสรอเค้าอยู่เค้าก็เลยต้องขับเร็ว เพราะกลัวว่าจะไปถึงที่เกิดเหตุช้า)
auinoy
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 10:29:55 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ แต่เรื่องย้อนศรนั้นมีเห็นบ่อยๆ โดยเฉพาะอีกช่วงตรงสี่แยกแม่กรณ์ คนที่ออกจากตลาดโชคเจริญ แล้วย้อนศรมาตรงสี่แยกแล้วลัดเข้าเมือง บางทีเห็นรถยนต์ย้อนศรมาเลยด้วยซ้ำ ตกใจ (สุดยอดจริงๆ) แล้วตลอดช่วงนี้ถึงแยกเข้าสถานีขนส่งใหม่ เกือบละ 100% จะต้องเจอรถย้อนศรขึ้นมา แล้วขับแบบใช้ความเร็วปกติด้วยนะครับ  โกรธ

ส่วนรถกู้ภัย ผมอยากให้ใช้การขับเหมือนรถพยาบาลครับ ยิ้ม ขับนุ่มนิ่มนวล ก็รีบเร่งส่งคนป่วยเหมือนกัน แต่รถกู้ภัยบางคันเห็นแล้วว่ารีบกดคันเร่งให้เพื่อที่จะแซงๆ ให้รถหลบ ถ้าเจอคนขับไม่คล่องหลบไม่ทันก็น่ากลัวว่าจะเกิดอะไรขึ้น บางทีรถติดไปไม่ได้ก็ไล่แซงไปให้ได้ ขอท้วงติงไม่ได้เหมารวมหมด เป็นบางคัน แต่เจอบ่อยๆครับ  ส่วนกู้ภัยที่มีความตั้งใจและขับรถดีก็เป็นกำลังใจว่าท่านทำในสิ่งที่ดีและเป็นประโยชน์ในสังคมบ้านเราครับ
tee_03
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 10:38:21 »

พักผ่อนให้สบายนะ น้องรัก ขอให้จากไปอย่างสงบตราบชั่วนิรันด์ เหลือไว้แต่ความทรงจำที่ดีๆ (ลาก่อนตู่)You'll never walk alone...
60RADIO
มัธยม
**

60RADIO

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 10:44:06 »

ดูจากสภาพรถแล้วสยองมาก น่าจะใช้ความเร็วสูง

60RADIO 79/243 หมู่ 22 ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย
ติดตั้ง ระบบFire Alarm, GPS ติดตามรถ, ซ่อมกล่อง ECU, วิทยุสื่อสาร, กล้องวงจรปิด และ อุปกรณ์รักษาความปลอดภัยในอาคาร
Phone&line; 089 556 3228
มงคล
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

เหนื่อยการ แต่ใจอย่าท้อ

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 11:07:26 »

กำมุนา วตติโลโก  สัตย์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ขอดวงวิญาณไปสู่สุขคติ

นายมงคล หมื่นเกี๋ยง
ร้านถ่ายเอกสารมงคล หน้าวิทยาลัยเทคนิคเชียงราย
โทร.087-6614381, 053-752795
SUKJAI
ระดับ ป.ตรี
*

สุขใดไหนเล่า จะเท่า...สุขใจ

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 11:09:33 »

เสียใจด้วยนะคะ ขอให้ไปสู่สุขคติค่ะ

บางสิ่งไม่ควรจำ หากมันทำให้เราเจ็บ บางสิ่งก็ควรเก็บ หากเป็นความเจ็บที่น่าจำ...
LINE ID : kawaii-rin
funnybaby
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 11:10:44 »

กรณีนี้ KSR ผิดที่ย้อนศรตอนดึกด้วยนะเนี้ยะ
แต่อยากฝากถึงรถกู้ภัยบางคันนะค่ะที่ขับเร็วมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จนเกือบจะเฉี่ยวชนรถคันข้างๆเลยน่ะ เคยเจอกะตัวมาเยอะมากๆๆๆๆ โดยไม่สนใจรถข้างๆเลยว่าจะไปชนเค้าเลยรึปล่าวบางทีรถกู้ภัยคันนั้นไม่ได้ไปรับคนที่ประสบอุับัติเหตุสักนิดแต่กลับใช้อำนาจว่าคุณขับเร็วได้ ขับซะซิ่งเลย ยังไงก็ระมัดระวังหน่อยละกัน เศร้า โกรธ
funnybaby
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 11:12:15 »

ขอให้ไปสู่สุขคตินะค่ะ หลับให้สบายไม่ต้องมีห่วง
llSJ_llSJJ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 11:14:00 »

เสียใจกับ ญาติผู้เสียชีวิตด้วย ครับ
(เสีย หมดกู้ภัย เชียงราย )    บอกชื่อมาเลยครับว่าหน่วยไหน คันไหนขับเร็ว อย่าเหมารวมครับ ฟังเเล้วไม่สบายใจ

พ่อผมบอกไว้ว่า ....การซั่มมันคือ.... ศิลปะ...!!!!
..ดอกไม้plastic..
*.:。 ✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*
ชั้นประถม
*

☆:*´¨เงียบๆ คนเดียว (◡‿◡✿)

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 11:16:25 »

เป็นอุทาหรณ์สอนใจได้ดีมากค่ะ
ขอให้ไปสู่สุคติินะ... ยิ้ม

*.:。✿*゚’゚・✿.。.:* *.:。✿*゚¨゚✎・ ✿.。.:* *.:。✿*゚¨゚✎・ ✿.。.:* «-(¯`v´¯)«-- ..•.¸¸•´¯`•.¸¸.ஐ ...¤¸¸.•´¯`•.¸•.>>--»ถีบ ได้ นะ คร่ะ อิๆ..(。◕‿-。)。оO❤
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 11:17:25 »

สมาชิกเชียงรายโฟกัสนี่แหละครับ เขาใช้ชื่ออะไรจำไม่ได้ ที่บอกว่าเป็นเจ้าของร้ายซ่อม จยย.ที่เคย
ถูกกล่าวโทษว่า อาจจะวางยาตะปูนั่นแหละครับ (แถวศรีทรายมูล) ชื่อจริง นายประจวบ ปันตั๋น (ตู่)
ทำงานอยู่ ubc ใกล้จุดเกิดเหตุนั่นเอง   ขอให้สู่สุขคติ น้องรัก....
โอ้ว ไม่น่าเลย    ...    เสียคนเก่งไปอีก คน

รถกู้ภัยชน !!!!!!!!!!
อันนี้ เห็นหลายรอบแล้ว ขับรถยังกับขับจรวด
แม้แต่กลางเมือง  รถเต็มเหยียด ก็ยังขับแบบว่า ถ้ามึงไม่หลีก กูชน !!!!!

ยังนินทาบางครั้งว่า  ผู้บาดเจ็บในรถ คงหัวใจวายก่อนไปถึงโรงพยาบาล

อ่านเนื้อหาให้เข้าใจก่อนนะครับ
รถมอเตอร์ไซด์ขับย้อนศร รถกู้ภัยไม่ผิดนะครับ

ก่อนจะวิพากษ์วิจารณ์ กรุณาดูความเป็นจริงด้วยซิคุณ
รถกู้ภัยบ้่านไหนเมืองไหนไม่ทราบที่จะขับ 40-60
คุณไม่เข้าใจคำว่ารถกู้ภัยหรือครับ รู้หรือป่าวว่าภารกิจเขาคืออะไร
ถึงผมจะไม่ใช่กู้ภัย แต่ก็รู้อะไรควรอะไรไม่ควร แทนที่จะให้กำลังใจ
รอไว้ถึงคราวคุณก่อนละกัน แล้วคุณจะรู้ว่าไม่มีกูภัยมันจะเป็นอย่างไร
แจ่ม ยิ้มกว้างๆ
kob_rku
ก็แค่ตัวคนเดียว...ววววว
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 11:48:38 »

สมาชิกเชียงรายโฟกัสนี่แหละครับ เขาใช้ชื่ออะไรจำไม่ได้ ที่บอกว่าเป็นเจ้าของร้ายซ่อม จยย.ที่เคย
ถูกกล่าวโทษว่า อาจจะวางยาตะปูนั่นแหละครับ (แถวศรีทรายมูล) ชื่อจริง นายประจวบ ปันตั๋น (ตู่)
ทำงานอยู่ ubc ใกล้จุดเกิดเหตุนั่นเอง   ขอให้สู่สุขคติ น้องรัก....
โอ้ว ไม่น่าเลย    ...    เสียคนเก่งไปอีก คน

อันนี้ เห็นหลายรอบแล้ว ขับรถยังกับขับจรวด
แม้แต่กลางเมือง  รถเต็มเหยียด ก็ยังขับแบบว่า ถ้ามึงไม่หลีก กูชน !!!!!

ยังนินทาบางครั้งว่า  ผู้บาดเจ็บในรถ คงหัวใจวายก่อนไปถึงโรงพยาบาล

อ่านเนื้อหาให้เข้าใจก่อนนะครับ
รถมอเตอร์ไซด์ขับย้อนศร รถกู้ภัยไม่ผิดนะครับ

จากภาพ รถกู้ภัย อยู่ในเลนขวาสุดเลย อ่ะ งงๆ มั๊ย ครับ

รถมอเตอร์ไซค์ที่ ย้อนศร มาเนี่ย ย้อนชิดเลนขวา ของ รถกู้ภัยเลยหรือครับ ฮืม? ถึงได้่ ชน ยับ เยิน อย่าง

นี้ แล้ว รถกู้ภัย ที่ขับมาจะไป ที่เกิดเหตุ หรือว่า ไปทำธุระ ส่วนตัว ล่ะครับ

เห็นภาพ แล้ว สงสัยอ่ะคับ

ช่วย ไข ข้อ สงสัยหน่อยครับ

mr.jingky
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 11:54:56 »

ลามถึงกู้ภัยอีกแว้ว 55
*•นิทๅนก่oนนoน*•
ระดับ ป.ตรี
*

‧:‧ ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน• •·:❉

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 12:07:28 »

จากภาพ รถกู้ภัย อยู่ในเลนขวาสุดเลย อ่ะ งงๆ มั๊ย ครับ

รถมอเตอร์ไซค์ที่ ย้อนศร มาเนี่ย ย้อนชิดเลนขวา ของ รถกู้ภัยเลยหรือครับ ฮืม? ถึงได้่ ชน ยับ เยิน อย่าง

นี้ แล้ว รถกู้ภัย ที่ขับมาจะไป ที่เกิดเหตุ หรือว่า ไปทำธุระ ส่วนตัว ล่ะครับ

เห็นภาพ แล้ว สงสัยอ่ะคับ

ช่วย ไข ข้อ สงสัยหน่อยครับ

+1 คับ งงเหมือนกัน แต่หน้ารถมอไซยุบน่าจะย้อน แต่ยัง งง

https://www.facebook.com/beer.zii.904

"กำขี้ดีกว่ากำตด กำขี้สดๆ กำตดดีกว่า" ยิ้ม
ฺอ้ายโหน่ง
ชั้นประถม
*

087-0645188,083-3186940

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 12:12:14 »

สู่สุขติครับ....คุณตู่.....

บริการถ่ายรูป ทั้งใน และนอกสถานที่  ราคา จิ๊บ จิ๊บ
ติดต่อเรา 083-3186940( BY BIG C เจียงฮาย)
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 พิมพ์