เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 20:42:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อุบัติเหตุหน้าบิ๊กซีเชียงราย อุทาหอนขับย้อนศร
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 พิมพ์
ผู้เขียน อุบัติเหตุหน้าบิ๊กซีเชียงราย อุทาหอนขับย้อนศร  (อ่าน 14858 ครั้ง)
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 07:52:37 »

เสียใจกับครอบครัวผู้ของผู้สูญเสียบุคคลอันเป็นที่รักที่ต้องจากไปในวัยก่อนอันควร
ส่วนในเรื่องคดีความกฎหมายก็ว่ากันไปตามหลักฐาน
ในเรื่องของย้อนศร..ผมเองต้องผ่านแยกตรงนี้เป็นประจำทุกวัน เพราะบ้านอยู่ไกล้ พาคลับ
ต้องไปยูเทิร์นหน้าเซ็นทรัล  ถ้าผมขับรถผ่าน ยูเทิร์นหน้าดับเพลิง
ต้องระวังรถย้อนศรที่มาจากหน้า UBC ทั้งพนักงานห้างดัง หรือผู้อื่นที่มักจะย้อนศรผ่านมา
ผมเจอบ่อยๆมากแทบทุกวัน..ถ้าผ่านหลัง 4 ทุ่มเป็นต้นไป ต้องระวังเป็นพิเศษ
เหตุเมื่อคืน..ผมน่าจะมาถึงหลังไม่เกิน 2 นาที เพราะยังไม่มีไทยมุง เห็นน้องกู้ภัยคนหนึ่งที่มากับรถ ลงไปจับชีพจรที่ลำคออยู่  ผมเองก็ยังลงไปดู
ฉะนั้นเหตุตรงแยกนี้..ไม่ใช่ครั้งสุดท้ายอย่างแน่นอน  อีกหน่อยคนก็จะลืม เชื่อเถอะ  พรุ่งนี้ก็ยังจะมีคนย้อนศรแบบนี้อีก แล้วคนอีกจำพวกที่ชอบย้อนศรผ่านหน้า สินธานี  สักวันก็จะเจอเหตุแบบนี้..แล้วครอบครัวก็ต้องมานั่งเสียใจกับความมักง่ายในการใช้เส้นทางร่วมกัน
ใช้ถนนร่วมกัน..ต้องระมัดระวังทั้งเขาและเรา..อย่าประมาท
เสียใจกับครอบครัวของผู้สุญเสียอีกครั้งครับ

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 07:52:47 »

สมาชิกเชียงรายโฟกัสนี่แหละครับ เขาใช้ชื่ออะไรจำไม่ได้ ที่บอกว่าเป็นเจ้าของร้ายซ่อม จยย.ที่เคย
ถูกกล่าวโทษว่า อาจจะวางยาตะปูนั่นแหละครับ (แถวศรีทรายมูล) ชื่อจริง นายประจวบ ปันตั๋น (ตู่)
ทำงานอยู่ ubc ใกล้จุดเกิดเหตุนั่นเอง   ขอให้สู่สุขคติ น้องรัก....
โอ้ว ไม่น่าเลย    ...    เสียคนเก่งไปอีก คน

รถกู้ภัยชน !!!!!!!!!!
อันนี้ เห็นหลายรอบแล้ว ขับรถยังกับขับจรวด
แม้แต่กลางเมือง  รถเต็มเหยียด ก็ยังขับแบบว่า ถ้ามึงไม่หลีก กูชน !!!!!

ยังนินทาบางครั้งว่า  ผู้บาดเจ็บในรถ คงหัวใจวายก่อนไปถึงโรงพยาบาล

อ่านเนื้อหาให้เข้าใจก่อนนะครับ
รถมอเตอร์ไซด์ขับย้อนศร รถกู้ภัยไม่ผิดนะครับ

ก่อนจะวิพากษ์วิจารณ์ กรุณาดูความเป็นจริงด้วยซิคุณ
รถกู้ภัยบ้่านไหนเมืองไหนไม่ทราบที่จะขับ 40-60
คุณไม่เข้าใจคำว่ารถกู้ภัยหรือครับ รู้หรือป่าวว่าภารกิจเขาคืออะไร
ถึงผมจะไม่ใช่กู้ภัย แต่ก็รู้อะไรควรอะไรไม่ควร แทนที่จะให้กำลังใจ
รอไว้ถึงคราวคุณก่อนละกัน แล้วคุณจะรู้ว่าไม่มีกูภัยมันจะเป็นอย่างไร
salee
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 07:53:15 »

เเล้วมอเตอร์ไชค์ยี่ห้ออะไรครับชูชูกิเปล่าครับ
มอไชด์ยี่ห้อคาวาชากิ รุ่น KSR คับ
Dream@e-car
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 08:05:16 »

สมาชิกเชียงรายโฟกัสนี่แหละครับ เขาใช้ชื่ออะไรจำไม่ได้ ที่บอกว่าเป็นเจ้าของร้ายซ่อม จยย.ที่เคย
ถูกกล่าวโทษว่า อาจจะวางยาตะปูนั่นแหละครับ (แถวศรีทรายมูล) ชื่อจริง นายประจวบ ปันตั๋น (ตู่)
ทำงานอยู่ ubc ใกล้จุดเกิดเหตุนั่นเอง   ขอให้สู่สุขคติ น้องรัก....
โอ้ว ไม่น่าเลย    ...    เสียคนเก่งไปอีก คน

อันนี้ เห็นหลายรอบแล้ว ขับรถยังกับขับจรวด
แม้แต่กลางเมือง  รถเต็มเหยียด ก็ยังขับแบบว่า ถ้ามึงไม่หลีก กูชน !!!!!

ยังนินทาบางครั้งว่า  ผู้บาดเจ็บในรถ คงหัวใจวายก่อนไปถึงโรงพยาบาล

อ่านเนื้อหาให้เข้าใจก่อนนะครับ
รถมอเตอร์ไซด์ขับย้อนศร รถกู้ภัยไม่ผิดนะครับ

ก่อนจะวิพากษ์วิจารณ์ กรุณาดูความเป็นจริงด้วยซิคุณ
รถกู้ภัยบ้่านไหนเมืองไหนไม่ทราบที่จะขับ 40-60
คุณไม่เข้าใจคำว่ารถกู้ภัยหรือครับ รู้หรือป่าวว่าภารกิจเขาคืออะไร
ถึงผมจะไม่ใช่กู้ภัย แต่ก็รู้อะไรควรอะไรไม่ควร แทนที่จะให้กำลังใจ
รอไว้ถึงคราวคุณก่อนละกัน แล้วคุณจะรู้ว่าไม่มีกูภัยมันจะเป็นอย่างไร
+1000 คับ
 รถพยาบาลทุกคัน ควบคุมความเร็วด้วยลมหายใจที่เหลืออยู่ของผู้บาดเจ็บ

เปิดทาง ให้รถพยาบาล . . สร้างทาง ให้โอกาส
romeo2011
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 08:24:12 »

รถกู้ภัยต้องขับไวครับเมื่อเกิดเหตุ

แต่ไม่มีเหตุอะไรกรุณาขับมันเบาๆหน่อย หรือให้ดีถ้าไม่มีภารกิจที่ปฎิบัติก็จอดไว้ที่ต้นสังกัดใช้เฉพาะตอนที่ต้องปฎิบัติงาน กู้ภัยดีๆก็มีเยอะครับแต่พวกที่ไม่ดีซึ่งเป็นส่วนน้อยทำให้คนส่วนมากถูกมองว่าไม่ดีไปด้วย ที่ผมพูดไม่เกี่ยวกับเหตุการณ์นี้ครับ

แต่เหตุการณ์นี้จักยานยนต์น่าจะผิดถ้าย้อนศร
don-inphon

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 08:26:40 »

ท่านคงไม่เข้าใจคำว่า รถกู้ภัย รถบรรเทา รถโรงพยาบาล รถที่ได้รับอนุญาต ใช้ความเร็ว ที่ต้องการความเร่งด่วนฉุกเฉิน รถพวกมีไฟไซเลนล์ติดบินเก๋ง ล้วนได้รับอนุญาตการใช้ความเร็ว ไฟแดงไม่ต้องจอดครับ
พนักงานต้องรีบ ช่วยผู้ป่วยฉุกเฉิน หรืออาจมีภารกิจเร่งด่วน เพียงเสี้ยววินาทีอาจเกิดความเสียหายใหญ่หลวงซึ่งอาจหมายถึงการสูญเสียชีวิต เลยก็ได้

กรณีนี้ จยย.ขับย้อนศรมา รถกู้ภัยปกติ เขาก็ใช้ความเร็วกันอยู่แล้ว ถึงไม่ใช่รถกูภัย ก็อาจชนครับ เพราะ
การขับรถย้อนศรขึ้นมา ก็ถือว่าเป็นการขับขี่ที่ผิดกฎการจราจร

ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ แต่ อให้มองโลกในแง่ดี ก่อนที่จะพูด.. ฮืม
maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 08:31:11 »

ท่านคงไม่เข้าใจคำว่า รถกู้ภัย รถบรรเทา รถโรงพยาบาล รถที่ได้รับอนุญาต ใช้ความเร็ว ที่ต้องการความเร่งด่วนฉุกเฉิน รถพวกมีไฟไซเลนล์ติดบินเก๋ง ล้วนได้รับอนุญาตการใช้ความเร็ว ไฟแดงไม่ต้องจอดครับ
พนักงานต้องรีบ ช่วยผู้ป่วยฉุกเฉิน หรืออาจมีภารกิจเร่งด่วน เพียงเสี้ยววินาทีอาจเกิดความเสียหายใหญ่หลวงซึ่งอาจหมายถึงการสูญเสียชีวิต เลยก็ได้

กรณีนี้ จยย.ขับย้อนศรมา รถกู้ภัยปกติ เขาก็ใช้ความเร็วกันอยู่แล้ว ถึงไม่ใช่รถกูภัย ก็อาจชนครับ เพราะ
การขับรถย้อนศรขึ้นมา ก็ถือว่าเป็นการขับขี่ที่ผิดกฎการจราจร

ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ แต่ อให้มองโลกในแง่ดี ก่อนที่จะพูด.. ฮืม

Boyloso
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 08:33:55 »

ขับรถระวังนะครับทุกคน เดี๋ยวนี้รถเยอะมากๆๆบ้านเรา

รับถ่ายภาพบุคคล, พรีเวดดิ้ง, งานรับปริญญา, ถ่ายพระเครื่อง ราคากันเองครับ 081-6737998 บอยครับ ^^"
Facebook : http://www.facebook.com/boy.crutdfc
kob_rku
ก็แค่ตัวคนเดียว...ววววว
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 08:34:15 »

ทำงานอยู่ ubc ใกล้จุดเกิดเหตุนั่นเอง   ขอให้สู่สุขคติ น้องรัก....
โอ้ว ไม่น่าเลย    ...    เสียคนเก่งไปอีก คน

แม้แต่กลางเมือง  รถเต็มเหยียด ก็ยังขับแบบว่า ถ้ามึงไม่หลีก กูชน !!!!!
ยังนินทาบางครั้งว่า  ผู้บาดเจ็บในรถ คงหัวใจวายก่อนไปถึงโรงพยาบาล

ท่านคงไม่เข้าใจคำว่า รถกู้ภัย รถบรรเทา รถโรงพยาบาล รถที่ได้รับอนุญาต ใช้ความเร็ว ที่ต้องการความเร่งด่วนฉุกเฉิน รถพวกมีไฟไซเลนล์ติดบนเก๋ง ล้วนได้รับอนุญาตการใช้ความเร็ว ไฟแดงไม่ต้องจอดครับ

สุดยอดครับพี่       ขอบคุณแทน อาสา ทั้งโลก ที่เข้าใจ ความรู้สึก ทุกๆอย่างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 16:23:37 โดย lanmoomoo » IP : บันทึกการเข้า

ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 08:37:15 »

้เสียใจด้วยคับ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
absorters
ระดับ ป.ตรี

ความมืดทั้งโลกก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 08:58:54 »

สู่สุคติครับ
Carcamera Cr

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 09:03:01 »

ป๊าดดดดดดด

กล้องติดรถยนต์เชียงราย ศรีทรายมูล
NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 09:03:34 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ แต่เรื่องย้อนศรนั้นมีเห็นบ่อยๆ โดยเฉพาะอีกช่วงตรงสี่แยกแม่กรณ์ คนที่ออกจากตลาดโชคเจริญ แล้วย้อนศรมาตรงสี่แยกแล้วลัดเข้าเมือง บางทีเห็นรถยนต์ย้อนศรมาเลยด้วยซ้ำ ตกใจ (สุดยอดจริงๆ) แล้วตลอดช่วงนี้ถึงแยกเข้าสถานีขนส่งใหม่ เกือบละ 100% จะต้องเจอรถย้อนศรขึ้นมา แล้วขับแบบใช้ความเร็วปกติด้วยนะครับ  โกรธ

ส่วนรถกู้ภัย ผมอยากให้ใช้การขับเหมือนรถพยาบาลครับ ยิ้ม ขับนุ่มนิ่มนวล ก็รีบเร่งส่งคนป่วยเหมือนกัน แต่รถกู้ภัยบางคันเห็นแล้วว่ารีบกดคันเร่งให้เพื่อที่จะแซงๆ ให้รถหลบ ถ้าเจอคนขับไม่คล่องหลบไม่ทันก็น่ากลัวว่าจะเกิดอะไรขึ้น บางทีรถติดไปไม่ได้ก็ไล่แซงไปให้ได้ ขอท้วงติงไม่ได้เหมารวมหมด เป็นบางคัน แต่เจอบ่อยๆครับ  ส่วนกู้ภัยที่มีความตั้งใจและขับรถดีก็เป็นกำลังใจว่าท่านทำในสิ่งที่ดีและเป็นประโยชน์ในสังคมบ้านเราครับ
painfull
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 09:05:43 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ แต่เรื่องย้อนศรนั้นมีเห็นบ่อยๆ โดยเฉพาะอีกช่วงตรงสี่แยกแม่กรณ์ คนที่ออกจากตลาดโชคเจริญ แล้วย้อนศรมาตรงสี่แยกแล้วลัดเข้าเมือง บางทีเห็นรถยนต์ย้อนศรมาเลยด้วยซ้ำ ตกใจ (สุดยอดจริงๆ) แล้วตลอดช่วงนี้ถึงแยกเข้าสถานีขนส่งใหม่ เกือบละ 100% จะต้องเจอรถย้อนศรขึ้นมา แล้วขับแบบใช้ความเร็วปกติด้วยนะครับ  โกรธ

ส่วนรถกู้ภัย ผมอยากให้ใช้การขับเหมือนรถพยาบาลครับ ยิ้ม ขับนุ่มนิ่มนวล ก็รีบเร่งส่งคนป่วยเหมือนกัน แต่รถกู้ภัยบางคันเห็นแล้วว่ารีบกดคันเร่งให้เพื่อที่จะแซงๆ ให้รถหลบ ถ้าเจอคนขับไม่คล่องหลบไม่ทันก็น่ากลัวว่าจะเกิดอะไรขึ้น บางทีรถติดไปไม่ได้ก็ไล่แซงไปให้ได้ ขอท้วงติงไม่ได้เหมารวมหมด เป็นบางคัน แต่เจอบ่อยๆครับ  ส่วนกู้ภัยที่มีความตั้งใจและขับรถดีก็เป็นกำลังใจว่าท่านทำในสิ่งที่ดีและเป็นประโยชน์ในสังคมบ้านเราครับ
  ยิ้มกว้างๆ
kungfukick
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 09:08:36 »

งานนี้มีคนโดนยับครับพี่น้อง แต่สมควรล่ะ ไม่รู้จักแยกแยะ ยิงฟันยิ้ม
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 09:16:21 »

ตามกฏ กติกา มารยาทเมื่อผู้ขับขี่ยานพาหนะได้เห็น ได้ยินเสียง
รถที่ติดไฟฉุกเฉิน(ไซเลน)เช่นรถพยาบาล รถอาสาสมัครกู้ภัย รถนำขบวน  ต้องชะลอความเร็ว  ชิดเส้นทาง เพื่อให้รถดังกล่าววิ่งไปได้อย่างสะดวก 

เด็กชาววัง(หงส์)แพร่
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 09:16:54 »

มันชนกันข้างๆเกาะกลางเลยนิครับ มอไซย้อนศรตรงเกาะกลางเลยเหรอครับ จากรูปเห็นรถกู้ภัยอยู่ขวาสุดติดเกาะกลาง แต่มอไซอยู่ซ้ายสุดกระเด็นมาไกลมากๆ  ผมก็นึกว่ามอไซเขาออกจากทางออกหน้าบุญส่งแล้วตีขวาเพื่อจะไปกลับรถที่หน้าเซ็นทรัล ดูจากภาพนะครับ  ถ้างั้นเขาก็ย้อนศรแบบ ออกจากทางออกบุญส่งแล้วพี่แกดันย้อนชิดเกาะกลางเลยชิครับ แบบย้อนยาวกะถึงหน้า ดับเพลงเลยดิ
ร้าน ไอดีช็อป
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 09:20:45 »

เกิดจากความมักง่ายจริงๆ ขับช้าหรือเร็วยังไงย้อนศรมันก็ต้องผิดอยู่แล้ว

รับซื้อ ขาย ฝาก  i phone i pad โน้ตบุ๊ค ทอง เพชร และเครื่องใช้ไฟฟ้าอื่นๆ ให้ราคาสูงที่สุดเลย และขายเคส มือถือราคาไม่เวอร์เกินไป
112/1 ถนน หน้า ม.ราชภัฎ ต.บ้านดู่ อ.เมือง จ.เชียงราย
โทร 087-3041143
กระเจียว
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 09:36:36 »

ชอบมักง่าย ก็ตายแบบง่ายๆ
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 09:39:46 »

เคิ้ววว เนี่ยๆ เกิดจากการมักง่ายของคน

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 พิมพ์