เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 17:23:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  ==(ถามจริงๆ) .. ทำไม..มีคนกล้าลงขายพระสมเด็จ องค์ละ 1-3-5-10-15 ล้านบาท ==
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ==(ถามจริงๆ) .. ทำไม..มีคนกล้าลงขายพระสมเด็จ องค์ละ 1-3-5-10-15 ล้านบาท ==  (อ่าน 20083 ครั้ง)
9-9
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 18:55:10 »

ท่าน จขกท เป็นสายตรง หลวงพ่อคูณ ทำไม มาสนใจพระสมเด็จ เดี่ยวก็เสร็จดังว่า ว่าแต่หลวงพ่อ คูณแบ่งๆ บ้างนะครับ ขอราคาลูกเขยคนชัยภูมิเด่อ
9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 19:41:14 »

สมเด็จเสร็จทุกราย

ถูกใจมาก มากกกกก

เพราะว่าเอาไปขายให้เซียนดังๆไม่ได้ไง

pmorn
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 13:29:26 »

ท่าน จขกท เป็นสายตรง หลวงพ่อคูณ ทำไม มาสนใจพระสมเด็จ เดี่ยวก็เสร็จดังว่า ว่าแต่หลวงพ่อ คูณแบ่งๆ บ้างนะครับ ขอราคาลูกเขยคนชัยภูมิเด่อ

แบบว่า มันเกิดอาการ "หมึน" อะครับ
เอาพระสมเด็จเก้ๆๆๆๆ  มาประกาศขายองค์ละ เป็น ล้าน - สิบล้านบาท
พอ พสมช เข้าไปบอกว่า เป็นพระสมเด็จเก้ ก็ออกอาการไม่พอใจ

สำหรับพระเครื่องหลวงพ่อคูณ มีอยู่หลายรุ่นเลยครับ
บางรุ่นก็เหลืออยู่เยอะ บางรุ่นก็มีอยู่เหรียญเดียว  เพราะเช่ามาจากวัดเหรียญเดียวบ้าง หรือเช่ามาเยอะแต่แจกลูกน้องและญาติๆ ไปเกือบหมดบ้าง

สนใจรุ่นไหนอะครับ  หากพอแบ่งให้ได้ในราคาถูกๆๆๆ ก็จะแบ่งให้  อยากให้เอาไปใช้ครับ กระจายความศรัทธาต่อหลวงพ่อท่าน  หากพูดคุยถูกคอ บางท่านผมให้ฟรีไม่เอาแม้แต่ค่าส่งเลยครับ

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=16967867.0

Slumber Man
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

!!_@ดวงจะเป็นไป อะไรจะห้ามได้@_!!

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 17:24:17 »

ตกใจ ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 02:10:02 โดย Slumber Man » IP : บันทึกการเข้า

คำบางคำ พูดกับ คนบางคน ไม่เข้าใจ
แต่กับ คนบางคน แม้ไม่มีคำพูดใดๆ กลับเข้าใจ เป็นอย่างดี
นัฐ นนทบุรี
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 15:42:41 »

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว 100 กว่าปีเห็นจะได้ มีคนหนุ่มคนหนึ่ง ได้เดินทางไปค้าขายในบางกอก หลังจากขายของเสร็จ ก็เข้าไปทำบุญไหว้พระแถว วัดอรุณ วัดระฆัง ขากลับออกมาเจอ คนยากจนผิวขาว เข้ามาขอเงินกินขาว คนหนุ่มใจดีก็หยิบยื่นไมตรีให้ด้วยความจริงใจคนยากจนคนนั้นก็ตอบแทนด้วยพระเนื้อผงทรงชิ้นฟักขนาดสี่เหลี่ยมหนึ่งองค์แล้วบอกว่าเก็บไว้ให้ดีนะพ่อหนุ่มคุณพระจะคุ้มครองเจ้าเมื่อเจ้าจวนตัว .............
วันเวลาผ่านไป50ปี จากวัยหนุ่มก็ย่างเข้าสู่วัยชรา จนเมื่อวาระสุดท้ายใกล้มาถึง ก็ได้เรียกลูกหลาน มาพร้อมหน้ากัน แล้วหยิบเอาพระเนื้อผงทรงชิ้นฟัก ให้ลูกชายคนเล็กผิวคล้ำซึ่งเป็นลูกชายคนโปรด แล้วพร้อมกำชับว่า เก็บรักษาไว้ให้ดีนะลูก พ่อได้มาตอนไปทำบุญที่วัดระฆังเมื่อสมัยยังหนุ่ม ลูกชายคนเล็กผิวคล้ำก้มลงกราบแทบเท้าพร้อมทั้งรับปากพ่อของเขาว่าจะเก็บไว้เป็นมรดกลูกหลาน ..................(ในห้วงความคิดพระองค์นี้เคยเห็นเคยผ่านตาว่าเขาขายกันได้หลายสตางค์)
วันเวลาล่วงเลยจนมาถึงในยุคปัจจุบัน ลูกชายคนเล็กผิวคล้ำคนนั้นบัดนี้ได้แก่ชราลงด้วยวันเวลาที่ผ่านไปอย่างรวดเร็ว และเมื่อถึงเวลาตามกฎของธรรมชาติที่ไม่มีใครหลีกหนีพ้นได้ บัดนี้เขาได้ป่วยเป็นโรคร้าย ใกล้ถึงเวลา ที่จะลาจากลมหายใจสุดท้าย จึงเรียกลูกชายที่มีเพียงคนเดียว แล้วสั่งเสียลูกชายในเรื่องต่างๆ ........เขาล้วงเข้าไปในคอที่มีเนื้อกายอันเหี่ยวย่น ลมหายใจอันเรียวริน แล้วควักเอาพระเนื้อผงทรงชิ้นฟัก ออกมา บอกกับลูกชายว่า พระองค์นี้พ่อขอมอบให้เจ้า เป็นมรดกที่ปู่ของเจ้าให้พ่อไว้ตอนก่อนปู่ของเจ้าจะเสีย ปู่่ของเจ้าบอกไว้ว่า พระองค์นี้ปู่ของเจ้าได้มาตอนสมัยยังหนุ่มไปไหว้พระแถววัดระฆัง เจ้าจงเก้บรักษาไว้ให้ดี ..........
ณ บัดนี้ลูกชายคนเล็กเติบโตเป็นหนุ่มใหญ่ มีมรสุมชีวิตเข้ามามากมาย จนแทบสิ้นเนื้อประดาตัว ลูกเมียแทบจะไม่มีข้าวกิน ไร้ซึ่งหนทาง  พลันเขานึกขึ้นมาได้ว่า
พระเนื้อผงทรงชิ้นฟักที่ได้รับเป็นมรดกตกทอดมานับร้อยปี คล้ายๆกับพระที่ลงตามหน้าหนังสือพิมพ์ และในอินเตอร์เนต สามารถนำเอาออกไปขายได้ในราคานับล้านบาท เพื่อต่อลมหายใจ ของเขาและลูกเมีย
เอาหละ ปู่และพ่อของเขาต้องเข้าใจ ในเหตุการณ์ที่จวนตัวนี้แน่นอน เขาจึงนำพระเนื้อผงทรงชิ้นฟักองค์นี้เข้าไปในตลาดพระพร้อมด้วยความหวังอันเรืองรองมองเห็นเงินล้าน
จนเดินเข้าไปถึงร้านที่รับเช่าพระองค์ที่เหมือนในมืออันชุ่มเหงื่อของเขา  ................
.
.
.
.
.
เขาแทบล้มทั้งยืน ในห้วงความคิดต่างๆประเดประดังออกมา ปู่จะโกหกพ่อ แล้วพ่อจะโกหกเขาทำไม ปู่จะให้ของที่ไม่ดีกับพ่อซึ่งพ่อเป็นลูกชายคนโปรดทำไม แล้วพ่อจะโกหกเขาในช่วงสุดท้ายของชีวิตได้ยังไง ...
.....
ย้อนกลับไปเมื่อครั้งสมเด็จท่านมรณะใหม่ๆ พระเนื้อผงผสมปูนที่ท่านทำไว้ เป็นที่นิยมใครมาไหว้พระที่วัดระฆัง ก็อยากได้เก็บไว้บูชา เลยมีชาวบ้านแถบนั้นได้ทำพระที่คล้ายกับพระที่สมเด็จท่านได้สร้างไว้ด้วยความปราถนาดี เพื่อแจกญาติโยมที่มากราบเพื่อไม่ให้เป็นการเสียศรัทธา จนมีพระองค์หนึ่งตกมาถึงคนยากจนผิวขาว จนเมื่อเขาได้รับไมตรีจิตจากพ่อหนุ่มคนค้าขายที่มาจากแดนไกล จึงมอบพระผงเนื้อปูนทรงชิ้นฟัก ที่เขาได้รับมาจากชาวบ้านที่ทำไว้แจกแทนพระที่สมเด็จท่านทำไว้ ให้กับพ่อหนุ่มค้าขายที่มาจากแดนไกล ...............ด้วยเจตนาที่บริสุทธิ์ ทั้งผู้ทำ ที่ไม่อยากให้คนที่มากราบไหว้ต้องเสียศรัทธา  ทั้งผู้ให้ที่ให้ด้วยความปราถนาดี ทั้งปู่ที่ให้ลูกชายคนเล็กผิวคล้ำด้วยความรัก
และท้ายสุดพ่อที่อยากจะมอบมกดกชิ้นสำคัญที่บรรพบุรุษมอบไว้ให้ ให้กับลูกชายคนโปรด ....
....
ถึงแม้ว่าพระองค์นั้นจะไม่ได้มีราคาค่างวดอะไร แต่คุณค่าทางจิตใจที่ผ่านวันเวลา ของคนสามรุ่น ได้หล่อหลอมให้พระองค์นั้นมีพุทธธานุภาพที่ทรงพลังไม่ยิ่งหย่อนไปกว่าพระองค์ในโลก เพราะในพระองค์นั้น  คือพระคุณของพ่อ.....
9-9
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 16:48:01 »

สาธุ..สาธุ คุณณัฐ
9-9
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 16:49:39 »

แบบว่า มันเกิดอาการ "หมึน" อะครับ
เอาพระสมเด็จเก้ๆๆๆๆ  มาประกาศขายองค์ละ เป็น ล้าน - สิบล้านบาท
พอ พสมช เข้าไปบอกว่า เป็นพระสมเด็จเก้ ก็ออกอาการไม่พอใจ

สำหรับพระเครื่องหลวงพ่อคูณ มีอยู่หลายรุ่นเลยครับ
บางรุ่นก็เหลืออยู่เยอะ บางรุ่นก็มีอยู่เหรียญเดียว  เพราะเช่ามาจากวัดเหรียญเดียวบ้าง หรือเช่ามาเยอะแต่แจกลูกน้องและญาติๆ ไปเกือบหมดบ้าง

สนใจรุ่นไหนอะครับ  หากพอแบ่งให้ได้ในราคาถูกๆๆๆ ก็จะแบ่งให้  อยากให้เอาไปใช้ครับ กระจายความศรัทธาต่อหลวงพ่อท่าน  หากพูดคุยถูกคอ บางท่านผมให้ฟรีไม่เอาแม้แต่ค่าส่งเลยครับ

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=16967867.0

อยากจะขอแบ่ง ปรก ให้ลูกชายห้อยครับ ส่วนตัวผมหลวงพ่อดีทุกรุ่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 16:52:12 โดย 9-9 » IP : บันทึกการเข้า
pmorn
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 19:52:48 »

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว 100 กว่าปีเห็นจะได้ มีคนหนุ่มคนหนึ่ง ได้เดินทางไปค้าขายในบางกอก หลังจากขายของเสร็จ ก็เข้าไปทำบุญไหว้พระแถว วัดอรุณ วัดระฆัง ขากลับออกมาเจอ คนยากจนผิวขาว เข้ามาขอเงินกินขาว คนหนุ่มใจดีก็หยิบยื่นไมตรีให้ด้วยความจริงใจคนยากจนคนนั้นก็ตอบแทนด้วยพระเนื้อผงทรงชิ้นฟักขนาดสี่เหลี่ยมหนึ่งองค์แล้วบอกว่าเก็บไว้ให้ดีนะพ่อหนุ่มคุณพระจะคุ้มครองเจ้าเมื่อเจ้าจวนตัว .............
วันเวลาผ่านไป50ปี จากวัยหนุ่มก็ย่างเข้าสู่วัยชรา จนเมื่อวาระสุดท้ายใกล้มาถึง ก็ได้เรียกลูกหลาน มาพร้อมหน้ากัน แล้วหยิบเอาพระเนื้อผงทรงชิ้นฟัก ให้ลูกชายคนเล็กผิวคล้ำซึ่งเป็นลูกชายคนโปรด แล้วพร้อมกำชับว่า เก็บรักษาไว้ให้ดีนะลูก พ่อได้มาตอนไปทำบุญที่วัดระฆังเมื่อสมัยยังหนุ่ม ลูกชายคนเล็กผิวคล้ำก้มลงกราบแทบเท้าพร้อมทั้งรับปากพ่อของเขาว่าจะเก็บไว้เป็นมรดกลูกหลาน ..................(ในห้วงความคิดพระองค์นี้เคยเห็นเคยผ่านตาว่าเขาขายกันได้หลายสตางค์)
วันเวลาล่วงเลยจนมาถึงในยุคปัจจุบัน ลูกชายคนเล็กผิวคล้ำคนนั้นบัดนี้ได้แก่ชราลงด้วยวันเวลาที่ผ่านไปอย่างรวดเร็ว และเมื่อถึงเวลาตามกฎของธรรมชาติที่ไม่มีใครหลีกหนีพ้นได้ บัดนี้เขาได้ป่วยเป็นโรคร้าย ใกล้ถึงเวลา ที่จะลาจากลมหายใจสุดท้าย จึงเรียกลูกชายที่มีเพียงคนเดียว แล้วสั่งเสียลูกชายในเรื่องต่างๆ ........เขาล้วงเข้าไปในคอที่มีเนื้อกายอันเหี่ยวย่น ลมหายใจอันเรียวริน แล้วควักเอาพระเนื้อผงทรงชิ้นฟัก ออกมา บอกกับลูกชายว่า พระองค์นี้พ่อขอมอบให้เจ้า เป็นมรดกที่ปู่ของเจ้าให้พ่อไว้ตอนก่อนปู่ของเจ้าจะเสีย ปู่่ของเจ้าบอกไว้ว่า พระองค์นี้ปู่ของเจ้าได้มาตอนสมัยยังหนุ่มไปไหว้พระแถววัดระฆัง เจ้าจงเก้บรักษาไว้ให้ดี ..........
ณ บัดนี้ลูกชายคนเล็กเติบโตเป็นหนุ่มใหญ่ มีมรสุมชีวิตเข้ามามากมาย จนแทบสิ้นเนื้อประดาตัว ลูกเมียแทบจะไม่มีข้าวกิน ไร้ซึ่งหนทาง  พลันเขานึกขึ้นมาได้ว่า
พระเนื้อผงทรงชิ้นฟักที่ได้รับเป็นมรดกตกทอดมานับร้อยปี คล้ายๆกับพระที่ลงตามหน้าหนังสือพิมพ์ และในอินเตอร์เนต สามารถนำเอาออกไปขายได้ในราคานับล้านบาท เพื่อต่อลมหายใจ ของเขาและลูกเมีย
เอาหละ ปู่และพ่อของเขาต้องเข้าใจ ในเหตุการณ์ที่จวนตัวนี้แน่นอน เขาจึงนำพระเนื้อผงทรงชิ้นฟักองค์นี้เข้าไปในตลาดพระพร้อมด้วยความหวังอันเรืองรองมองเห็นเงินล้าน
จนเดินเข้าไปถึงร้านที่รับเช่าพระองค์ที่เหมือนในมืออันชุ่มเหงื่อของเขา  ................
.
.
.
.
.
เขาแทบล้มทั้งยืน ในห้วงความคิดต่างๆประเดประดังออกมา ปู่จะโกหกพ่อ แล้วพ่อจะโกหกเขาทำไม ปู่จะให้ของที่ไม่ดีกับพ่อซึ่งพ่อเป็นลูกชายคนโปรดทำไม แล้วพ่อจะโกหกเขาในช่วงสุดท้ายของชีวิตได้ยังไง ...
.....
ย้อนกลับไปเมื่อครั้งสมเด็จท่านมรณะใหม่ๆ พระเนื้อผงผสมปูนที่ท่านทำไว้ เป็นที่นิยมใครมาไหว้พระที่วัดระฆัง ก็อยากได้เก็บไว้บูชา เลยมีชาวบ้านแถบนั้นได้ทำพระที่คล้ายกับพระที่สมเด็จท่านได้สร้างไว้ด้วยความปราถนาดี เพื่อแจกญาติโยมที่มากราบเพื่อไม่ให้เป็นการเสียศรัทธา จนมีพระองค์หนึ่งตกมาถึงคนยากจนผิวขาว จนเมื่อเขาได้รับไมตรีจิตจากพ่อหนุ่มคนค้าขายที่มาจากแดนไกล จึงมอบพระผงเนื้อปูนทรงชิ้นฟัก ที่เขาได้รับมาจากชาวบ้านที่ทำไว้แจกแทนพระที่สมเด็จท่านทำไว้ ให้กับพ่อหนุ่มค้าขายที่มาจากแดนไกล ...............ด้วยเจตนาที่บริสุทธิ์ ทั้งผู้ทำ ที่ไม่อยากให้คนที่มากราบไหว้ต้องเสียศรัทธา  ทั้งผู้ให้ที่ให้ด้วยความปราถนาดี ทั้งปู่ที่ให้ลูกชายคนเล็กผิวคล้ำด้วยความรัก
และท้ายสุดพ่อที่อยากจะมอบมกดกชิ้นสำคัญที่บรรพบุรุษมอบไว้ให้ ให้กับลูกชายคนโปรด ....
....
ถึงแม้ว่าพระองค์นั้นจะไม่ได้มีราคาค่างวดอะไร แต่คุณค่าทางจิตใจที่ผ่านวันเวลา ของคนสามรุ่น ได้หล่อหลอมให้พระองค์นั้นมีพุทธธานุภาพที่ทรงพลังไม่ยิ่งหย่อนไปกว่าพระองค์ในโลก เพราะในพระองค์นั้น  คือพระคุณของพ่อ.....

สุดยอดเลยครับ

ท่านอื่นหากเห็นว่าบทความนี้ยาว  แต่ผมอยากให้อ่านให้จบครับ
pmorn
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 19:56:11 »

เอาพระสมเด็จเก้ๆๆๆๆ  มาประกาศขายองค์ละ เป็น ล้าน - สิบล้านบาท

บางรุ่นก็เหลืออยู่เยอะ บางรุ่นก็มีอยู่เหรียญเดียว  เพราะเช่ามาจากวัดเหรียญเดียวบ้าง หรือเช่ามาเยอะแต่แจกลูกน้องและญาติๆ ไปเกือบหมดบ้าง

สนใจรุ่นไหนอะครับ  หากพอแบ่งให้ได้ในราคาถูกๆๆๆ ก็จะแบ่งให้  อยากให้เอาไปใช้ครับ กระจายความศรัทธาต่อหลวงพ่อท่าน  หากพูดคุยถูกคอ บางท่านผมให้ฟรีไม่เอาแม้แต่ค่าส่งเลยครับ

อยากจะขอแบ่ง ปรก ให้ลูกชายห้อยครับ ส่วนตัวผมหลวงพ่อดีทุกรุ่นครับ

เอาให้ลูกชายไว้ใช้บูชา  สนับสนุนครับ  มีลูกชายกี่คนครับ

ส่งที่อยู่มาครับ  ผม  ส่งพระปรก คูณพันล้าน ให้ฟรี  เท่ากับจำนวนลูกชาย

9-9
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 22:00:36 »

เอาให้ลูกชายไว้ใช้บูชา  สนับสนุนครับ  มีลูกชายกี่คนครับ

ส่งที่อยู่มาครับ  ผม  ส่งพระปรก คูณพันล้าน ให้ฟรี  เท่ากับจำนวนลูกชาย

ขอบคุณมากครับ จริงหรือเป่ล่าครับ ผม มีลูกชาย2 คนครับ
pmorn
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 23:08:08 »

ขอบคุณมากครับ จริงหรือเป่ล่าครับ ผม มีลูกชาย2 คนครับ

พรุ่งนี้ผมต้องไปส่งพระให้ลูกค้าด้วย
ตกลง เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมส่งเหรียญทองแดงปรกมะขาม รุ่น คูณพันล้าน ไปให้ 2 เหรียญ พร้อมกันเลยนะครับ

ผมบอกว่าให้ก็คือให้ครับ  ไม่คิดเงินแม้แต่ค่าส่ง

9-9
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2012, 07:06:12 »

ขอบคุณใน น้ำใจครับ คุณ ภมร ขอบคุณ มากๆ
pmorn
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2012, 14:45:21 »

พรุ่งนี้ผมต้องไปส่งพระให้ลูกค้าด้วย
ตกลง เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมส่งเหรียญทองแดงปรกมะขาม รุ่น คูณพันล้าน ไปให้ 2 เหรียญ พร้อมกันเลยนะครับ
ผมบอกว่าให้ก็คือให้ครับ  ไม่คิดเงินแม้แต่ค่าส่ง

ส่งพระให้แล้วครับ

EJ557630869TH

ของถึงวันจันทร์ครับ

ขอให้โชคดีปีใหม่ครับ

pmorn
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2012, 19:15:28 »

ได้รับแล้วแจ้งด้วยนะครับ
9-9
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2012, 21:42:20 »

ขอบคุณมากๆๆๆ ครับ โชคดีปีเช่นเดียวกันครับ
naratas
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2012, 00:26:31 »

50 ล้าน ก็มีคนกล้าซื้อ ถ้าเขามีเงินและเชื่อ

"อยากชนะ" ก็ต้อง "สู้"
"อยากรู้" ก็ต้อง "อ่าน"
pmorn
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2012, 21:18:51 »

50 ล้าน ก็มีคนกล้าซื้อ ถ้าเขามีเงินและเชื่อ

ขอบคุณที่ร่วมสแดงความคิดเห็นครับ

เป็นความคคิดเห็นที่ดี  และ ถูกต้องด้วย
เพราะหากเป็นพระแท้ สวยๆ  50 ล้านบาทไทย ก็มีคนซื้อ

แต่ที่เห็นๆ ประกาศลงขายอยู่ปัจจุบัน  หากพิจารณาตามวีดิโอ

ไม่ใกล้เคียงพระแท้สักองค์เดียว   เก้แบบดูง่ายๆ   เก้ตาเปล่า ด้วยซ้ำไป 

แล้ว ทำไมจึงกล้าลงประกาศขาย กัน  1-3-5-10-15  ล้านบาทไทย

pmorn
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2012, 10:30:54 »

คนซื้อเพราะ
1 ขาดปัญญาพิจารณา พระพุทธเจ้าไม่ให้ยึดติดในวัตถุ ไม่ให้ทำรูปเคารพเลียนแบบพระองค์  ในสมัยพระเจ้าอโศก คนสมัยนั้นศรัทธาพระพุทธองค์แม้่แต่รูปเคารพยังไม่ทำเป็นตัวตน เพียงแต่ทำเป็นบัลลังก์ แล้วมีต้นโพธิ์อยู่ข้างหลังแทนองค์พระศาสดา สมัยนี้แม้แต่พระสงฆ์ยังต้องไปบูชาพระหาของดีตามแผงพระ ทั้งๆที่ทำวัตรทุกวันตัวเองก็มีศีล บริสุทธิ์อยู่แล้วยังยึดติดกับวัตถุ
2 มีกรรมเก่า ในอดีตชา่ติหลอกลวงเขามามากมาชาตินี้ต้องเสียเงินล้่านไป
3 ระหว่างเอาเงินล้าน มาซื้อดิน นิดเดียวกับทำบุญสร้างวัดอย่างไหนจะดีกว่ากัน อย่างไหนจะศักสิทธิ์กว่ากันคิดสิ นั่งหลับตาทำสมาธิ พิจารณาดู

เยี่ยม
StayingAlive
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2012, 10:43:05 »

ท่าน จขกท สายตรงหลวงพ่อคูณหรอครับ พอจะมีพระกริ่งทิ้งทวน แบ่งให้บูชาราคาเบาๆไหมครับ เอามาบูชาครับไม่ออกต่อ ส่วนตัวชอบพระกริ่ง  ยิ้มกว้างๆ
9-9
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2012, 21:27:22 »

ได้รับแล้วแจ้งด้วยนะครับ

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากครับ พระสวยมากครับ ขอบคุณจริงๆ ครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์