เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 13:34:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  !!!!!!!!!!!!!! สุนัขใครหาย !!!!!!!!!!!!!! ติดต่อกลับด่วน !!!!!!!!!!!!!!
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน !!!!!!!!!!!!!! สุนัขใครหาย !!!!!!!!!!!!!! ติดต่อกลับด่วน !!!!!!!!!!!!!!  (อ่าน 1532 ครั้ง)
++newlook++
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 19:10:01 »

!!!!!!!!!!!!!! สุนัขใครหาย !!!!!!!!!!!!!! ติดต่อกลับด่วน !!!!!!!!!!!!!!

เป็นสุนัขพันธุ์ปอมเมอเรเนียลค่ะ

อยากให้สุนัขได้กลับไปอยู่กับเจ้าของที่แท้จริง ถ้าสุนัขของคุณหาย กรุณาแจ้ง พันธุ์ เพศ สี ตำหนิ ภาพถ่ายสุนัข สถานที่พลัดหลง ลักษณะอื่น ๆ ที่จะยืนยันได้ว่าเป็นสุนัขของคุณจริง ๆ ติดต่อมาที่เรา ๆ ยินดีคืนสุนัขให้โดยไม่มีข้อแม้ใด

ขออนุญาติโพสต์ 2 กระทู้ ทั้งห้องสัตว์เลี้ยงและห้องสังคมเชียงรายค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 11:08:36 โดย ++newlook++ » IP : บันทึกการเข้า

รับทำกรงสุนัขและสัตว์เลี้ยง ตามสั่งทุกแบบทุกขนาด
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=189263.0
ติดต่อได้ที่ : 080-671-4993
ที่ตั้ง : http://goo.gl/maps/daSvO
jindawat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 20:36:00 »

สุนัข ผมพันธุ์ คอกเกอร์ สีนํ้าตาล หายไปจากบ้าน ประมาณ สอง อาทิต เเล้วครับ เเถว มอเเม่ฟ้าหลวงครับ เพศผู้ครับ ถ้าไม่ใช่ ก็ ไม่เป็นไรครับ
jobjeb
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 23:06:55 »

เป็นหมาที่บ้านแต่มาอยู่ก่อนคะ บางแก้ว สีดำล้วนมีแผงสีขาวที่คอ ใส่ปลอกคอสีเหลืองส้ม นิสัยไม่ดุ หายไปได้ 2 อาทิตย์  อยู่แถวๆ ม.แม่ฟ้าหลวงคะ ถ้าไม่ใช่ก้อไม่เปนรัยคะ ขอบคุณมากคะ

อัตตา หิ อัตตโน นาโถ ... ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
conan o-yu nu-jeedz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 23:10:25 »

เสียดายที่ไม่ใช่ลันเตาค่ะ ขอให้ทุกคนที่ตามหาหมาอยู่โชคดี
และได้หมาคืนทุกท่านนะคะ (เราก็ยังหวังว่าจะได้ลูกคืนเช่นกัน)

โคนัน หมาหล่อของมี๊
โอหยู ลูกหมูคนสวย
นู๋จี๊ดจ๋า นังยุ่งสุดแสบ
มี๊รักสามแสบที่สุดเลย
++newlook++
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 00:22:20 »

สุนัข ผมพันธุ์ คอกเกอร์ สีนํ้าตาล หายไปจากบ้าน ประมาณ สอง อาทิต เเล้วครับ เเถว มอเเม่ฟ้าหลวงครับ เพศผู้ครับ ถ้าไม่ใช่ ก็ ไม่เป็นไรครับ
เป็นหมาที่บ้านแต่มาอยู่ก่อนคะ บางแก้ว สีดำล้วนมีแผงสีขาวที่คอ ใส่ปลอกคอสีเหลืองส้ม นิสัยไม่ดุ หายไปได้ 2 อาทิตย์  อยู่แถวๆ ม.แม่ฟ้าหลวงคะ ถ้าไม่ใช่ก้อไม่เปนรัยคะ ขอบคุณมากคะ
เสียดายที่ไม่ใช่ลันเตาค่ะ ขอให้ทุกคนที่ตามหาหมาอยู่โชคดี
และได้หมาคืนทุกท่านนะคะ (เราก็ยังหวังว่าจะได้ลูกคืนเช่นกัน)

ไม่ใช่สุนัขของทั้ง 3 ท่านค่ะ

รับทำกรงสุนัขและสัตว์เลี้ยง ตามสั่งทุกแบบทุกขนาด
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=189263.0
ที่ตั้ง : http://goo.gl/maps/daSvO
++newlook++
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 11:08:43 »

เป็นสุนัขพันธุ์ปอมเมอเรเนียลค่ะ

jame-aun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 11:41:00 »

ถ้าไม่มีเจ้าของขอรับไปเลี้ยงนะครับ  

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 ธันวาคม 2012, 11:39:57 โดย jame-aun » IP : บันทึกการเข้า
Mud-C
Mud-C ^^\m/
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

มอร์แกน

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 11:43:56 »

เอารูปลงเถอะคะ  เผื่อคนรู็จักเค้าเจอรูปแล้วจะได้บอกเจ้าของเค้า น้องจะได้เจอเจ้าของเร็วกว่านี้

ถ้าเป็นเจ้าของเค้าจริงๆๆน้องคงจำได้เองละคะ

สงสารน้องเค้านะ
EAKKY
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 12:14:45 »

เอารูปลงเถอะคะ  เผื่อคนรู็จักเค้าเจอรูปแล้วจะได้บอกเจ้าของเค้า น้องจะได้เจอเจ้าของเร็วกว่านี้

ถ้าเป็นเจ้าของเค้าจริงๆๆน้องคงจำได้เองละคะ

เห็นด้วยครับเอารูปลงเถอะจะได้กลับบ้านเร็วๆๆ

เอก 087-1883778
++newlook++
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 12:54:22 »

เห็นด้วยครับเอารูปลงเถอะจะได้กลับบ้านเร็วๆๆ
ยิ้ม

CRF_User
ระดับ ป.ตรี

ใจเขา ใจเรา

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 16:39:19 »

ยังไงถ่ายรูปมาด้วยนะครับ

ถ้าเป็นสุนัขคนรู้จักจะแจ้งให้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 21:53:43 »

แวะมาช่วยน้องหาเจ้าของค่ะ มีคนใจดีอุตส่าห์เก็บได้แล้วตามหาเจ้าของให้
ขอให้เจ้าของน้องหมา มาอ่านกระทู้แล้วรับน้องกลับด้วยเถอะค่ะ
(ส่วนเราก้อตามหาลันเตาต่อไป เฮ้อ..ทำไมไม่โชคดีอย่างนี้บ้างนะ)

Mud-C
Mud-C ^^\m/
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

มอร์แกน

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 22:34:57 »

แวะมาช่วยน้องหาเจ้าของค่ะ มีคนใจดีอุตส่าห์เก็บได้แล้วตามหาเจ้าของให้
ขอให้เจ้าของน้องหมา มาอ่านกระทู้แล้วรับน้องกลับด้วยเถอะค่ะ
(ส่วนเราก้อตามหาลันเตาต่อไป เฮ้อ..ทำไมไม่โชคดีอย่างนี้บ้างนะ)

ลันเตา  หมาหรอคะ ที่หาย  เพศไรคะ  มีรุไหมเด่วช่วยแชร์ข่าวคะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 22:39:51 »

ลันเตา  หมาหรอคะ ที่หาย  เพศไรคะ  มีรุไหมเด่วช่วยแชร์ข่าวคะ

ค่ะเป็นชิสุค่ะ ตั้งกระทู้ไว้แล้วค่ะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=343205.0
 ลองดูนะคะ รบกวนช่วยมองหาด้วยค่ะ

NopPaDon niti
มัธยม
**

( นักปราชญ์ผู้เร้นกาย )

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 22:57:29 »

.... สุนัขเพื่อนผมหายอ่ะครับ ประมาณสองสามวันนี่แหล่ะครับ ไม่รู้ว่าสุนัขยี้ห้ออะไร เดี๋ยวกลับไปถามมันอีกที แต่มันตัวเล็กครับ หายที่บ้านดู่เมืองใหม่ เดี๋ยวถ้ารู้ว่ายี้ห้ออะไร จะมาบอกครับ ว่าใช่หรือป่าว ผมสงสารเพื่อนผมครับ โดนเมียด่า โหดมาก !!
 ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 22:59:46 โดย NopPaDon niti » IP : บันทึกการเข้า

เฟสบุ๊ค : www.facebook.com/noppadon.kaewragmook
Line    : noombluesman
087-7278688 D-tac (หนุ่ม) 09.00-16.30
ชื่นชม ยินดี
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 23:09:16 »

น้องหมาสบายดีค่ะ ร่าเริ่งมาก ๆ น่ารักมาก
เมื่อเช้าอาบน้ำให้มัน วันนี้ก็เลยสดชื่นทั้งวัน

เดี๋ยวพรุ่งนี้ลงรูปนะคะ เพราะว่ารูปมันใหญ่มาก ต้องหาโปรแกรมบีบรูปก่อนค่ะ

ตอนนี้ปิดประกาศตามสถานที่ที่หายแล้วค่ะ ถ้าใครอยากรู้ไปดูได้ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 23:13:24 โดย ชื่นชม ยินดี » IP : บันทึกการเข้า
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 23:16:20 »

.... สุนัขเพื่อนผมหายอ่ะครับ ประมาณสองสามวันนี่แหล่ะครับ ไม่รู้ว่าสุนัขยี้ห้ออะไร เดี๋ยวกลับไปถามมันอีกที แต่มันตัวเล็กครับ หายที่บ้านดู่เมืองใหม่ เดี๋ยวถ้ารู้ว่ายี้ห้ออะไร จะมาบอกครับ ว่าใช่หรือป่าว ผมสงสารเพื่อนผมครับ โดนเมียด่า โหดมาก !!
 ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ตัวนี้ครับ หาย
ใช่หรือป่าวครับ ถ้าใช่แอดเฟสมาเลยครับ
http://www.facebook.com/noppadon.kaewragmook

* 480973_456817204354392_244514898_n.jpg (65.56 KB, 720x960 - ดู 420 ครั้ง.)

เฟสบุ๊ค : www.facebook.com/noppadon.kaewragmook
087-7278688 D-tac (หนุ่ม) 09.00-16.30
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 23:19:08 »

เอิ่ม...เพื่อนปาล์มแน่ๆเลย เค้าโหดขนาดนั้นเลยเหรออ่อ?  ฮืม โกรธ
--ไม่ใช่ลันเตาน่ะ เราโทรไปถามพี่เค้ามาแล้วตั้งแต่เมื่อวาน--
ขอบคุณที่ช่วยหาค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 23:32:18 โดย conan o-yu nu-jeedz » IP : บันทึกการเข้า

มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 23:20:39 »

เอิ่ม...เพื่อนปาล์มแน่ๆเลย เค้าโหดขนาดนั้นเลยเหรออ่อ?  ฮืม โกรธ

5 5 5 ครับ ไม่โหด หรอกครับ พูดเล่นอ่ะ  !! ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 23:24:46 โดย NopPaDon niti » IP : บันทึกการเข้า

kaowtip
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 23:47:20 »

ยิ้มกว้างๆ เมียโหดเป็นกำลังใจให้คร้า
หน้า: [1] 2 พิมพ์