เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 00:22:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  ทำไมแลกไม่ได้
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ทำไมแลกไม่ได้  (อ่าน 3200 ครั้ง)
Tonaor219
ชั้นประถม
*

T.Aor

« เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 15:47:49 »

ถามหน่อยค่ะ
ซื้อของ 254 บาท ได้ 6 สิทธิ์แลกซื้อ หมายความว่าถ้าแลก music box ต้องได้ 6ชิ้นใช่ไหม แล้วต้องกำหนดไหมว่า ซื้อของวันไหนต้องแลกวันนั้น แล้วแสตมป์สามารถแลกเป็นเงินสด แลกซื้อได้ไหมค่ะ

อีกกรณี

ไปแลกซื้อMusic box ที่7-11 แถวบ้านไปถึงแล้วยืนงง เป็นพักใหญ่ อะไรกันเนี่ยขนาดไปแลกซื้อตั้งแต่6โมงเช้า เหลืออยู่แค่ตัวเดียวและไอ้ที่เลืออยู่มันก็ไม่สวยด้วย กล่องอะไรยับเยินหมด สอบถามว่ามีตัวอื่นอีกไหม พนักงานตอบมาทันที่ไม่มีแล้วค่ะ เหลือเพียงตัวนี้ตัวเดียว ถามต่อมีคนมาแลกเยอะมากเหรอถึงหมดไว พนักงานตอบมีมา6ตัวค่ะ ตัวละแบบ จึงเหลืออยู่แค่นี้ ถามคำถามสุดท้าย เมื่อไหร่จะมาอีก ตอบไม่ทราบเหมือนกันค่ะ นี่มันเกิดอะไรขึ้น?ฮืม ทั้งร้านมีของเข้าแค่6ตัว แล้วมีคนตื่นเช้ามาซื้อก่อนเราอีกเหรอ??? แล้วอยากจะถามว่าไอ้6ตัวที่สั่งมานี่สั่งมาทำ....อะไร เอามาเป็นกุมารทองเฝ้าหน้าร้านรึไงกัน ของซื้อของขายสั่งมาเยอะกว่านี้หน่อยไม่ได้เหรอ น่าเกียจมากสั่งของแบบนี้6ตัว 6แบบ ย้ำว่าต้องเสียเงินซื้อ ไม่ได้มาขอฟรีๆ คราวหน้าคราวเหลือเอามาขายเยอะๆ อย่าขี้เหนียว หรือกั๊กของไว้เอง
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 15:52:34 »

ของไม่ได้เข้าตอนเช้านะครับ ...

บางทีมาตอนดึก บางทีมาตอนบ่าย เอาแน่เอานอนไม่ได้ครับ

ซึ่งคนซื้อของแลกของ มี 24 ชม ... บางที ของมาถึงไม่ถึงชั่วโมงหมดแล้วก็มี ล๊อคบ้าง จองบ้าง ตามนั้นครับ

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 16:09:29 »

เพิ่งไปแลกมาครับ ช่วงบ่าย เอาใบเสร็จเก่าไปแลกก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
ผมก็พยายามสอบถามหลายสาขาตั้งแต่เมื่อคืนแล้วละ กว่าจะเจอสาขาที่มีของ
เพราะทางสาขาก็เอามาลงแปบเดียวก็หมดครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
aaooyy333
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 16:20:13 »

เก็บไว้แลกสาขาอื่น หรือแลกวันไหนก็ได้หนิคะ ไม่กำหนดคะ
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 17:00:53 »

ของไม่ได้เข้าตอนเช้านะครับ ...

บางทีมาตอนดึก บางทีมาตอนบ่าย เอาแน่เอานอนไม่ได้ครับ

ซึ่งคนซื้อของแลกของ มี 24 ชม ... บางที ของมาถึงไม่ถึงชั่วโมงหมดแล้วก็มี ล๊อคบ้าง จองบ้าง ตามนั้นครับ

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

แม่นแล้วๆ เคยไปถามเขาก็ว่าของไม่มี ของยังยังไม่เข้า ของหมด

ปล.แสตมป์หมดเขตแลกแล้วนะคะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
Tonaor219
ชั้นประถม
*

T.Aor

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 17:55:54 »

เพิ่งไปแลกมาครับ ช่วงบ่าย เอาใบเสร็จเก่าไปแลกก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
ผมก็พยายามสอบถามหลายสาขาตั้งแต่เมื่อคืนแล้วละ กว่าจะเจอสาขาที่มีของ
เพราะทางสาขาก็เอามาลงแปบเดียวก็หมดครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แลกที่สาขาไหนค่ะ
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 22:01:08 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 22:12:20 โดย วัยทองคะนองรัก » IP : บันทึกการเข้า

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 22:03:52 »

โปรใหม่มาแล้ว โปรแลกซื้อสุดคุ้ม ประจำวันที่ 26พ.ย.-25ธ.ค.55

หลังจากจบโปรแสตมป์รักเมืองไทย ก็กลับมาเป็นโปรแลกซื้อสุดคุ้มค่ะ
ใครยังมีแสตมป์เหลืออยู่ไม่ต้องตกใจนะคะ สามารถนำไปแลกของพรีเมี่ยมได้อยู่
หรือถ้ามีไม่ครบก็เอาไปใช้แทนเงินสดได้ 1ดวง = 1บาท แต่ต้องเอาไปใช้ภายในวันที่ 15 ธันวาคม 2555 นี้นะคะ

โปรแลกซื้อสุดคุ้มดูเผินๆเหมือนจะไม่ตื่นเต้น แต่เอ๊ะคราวนี้มากแปลก
มีให้แลกซื้อของด้วยค่ะ เป็นกล่องดนตรีของดิสนีย์ น่ารักจุงเบยยยยย
(ไว้ไปดูตัวจริงที่ 7-11 แล้วจะเอามารีวิวอีกทีนะคะ)

กติกาสำหรับโปรแลกซื้อสุดคุ้ม

ลูกค้าซื้อสินค้าครบทุก 40 บาท หรือ ชำระบิลที่เคาน์เตอร์เซอร์วิส 1 บิล
จะได้รับสิทธิ์ในการแลกซื้อสินค้าตามด้านล่างในราคาพิเศษ
สิทธิ์แลกซื้อจะบอกในใบเสร็จเลยว่าได้กี่สิทธิ์ เราต้องเอาใบเสร็จมาใช้สิทธิ์
ในการแลกซื้อครั้งต่อไป (สูงสุดได้ 10 สิทธิ์ต่อบิล 1 ใบ)
สินค้าที่ให้แลกซื้อมี 7 ราคา ได้แก่ 10บาท 15บาท 20บาท 25บาท 30บาท
และ 35บาท (มีแลกซื้อซิมทรูได้ 1 บาทด้วย)
ในราคา 20-35 บาท ถ้าซื้อด้วยบัตร7-11 จะได้คะแนนสะสมเพิ่ม 50 แต้ม
(50 แต้มมีค่าเท่ากับ 1 บาท)
ความพิเศษของครั้งนี้คือ มีของพรีเมี่ยมให้แลกด้วย เป็นมิวสิคบ็อกซ์ของดิสนีย์  49 บาท
(สมาชิกบัตร7-11  แลกซื้อได้ 45 บาท) มี 8 แบบ เอามาต่อกันเป็นสายยาวๆได้ น่ารักมากกก
สินค้าบางชนิดจะไม่นับราคารวมเพื่อรับสิทธิ์แลกซื้อ เช่น พวกบัตรเติมเงิน เหล้า บุหรี่
ยังไงลองถามพนักงานก่อนได้ค่ะ
มิวสิคบ็อกซ์มีให้แลกซื้อได้ตั้งแต่วันที่ 5 ธันวาคม 2555 เป็นต้นไป
สินค้ามีอะไรบ้างมาดูกันเลย (คลิ๊กที่รูปเพื่อดูรูปขนาดใหญ่ได้)

มิวสิคบ็อกซ์ที่บอก 49 บาท ใช้ บัตร7-11 แลกซื้อได้ 45 บาท มี8แบบ เอามาต่อกันได้ น่ารักจุงเบยยย

ที่มา http://www.7eleven.in.th/tag/musicbox/

หน้า: [1] พิมพ์