เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 03:52:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  ขายข้าวไรซ์เบอรี่/ข้าวกล้อง/ข้าวกล้องงอกไรซ์เบอรี่/ชาจิงจูฉ่าย www.ideafarm.lnwshop.com
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขายข้าวไรซ์เบอรี่/ข้าวกล้อง/ข้าวกล้องงอกไรซ์เบอรี่/ชาจิงจูฉ่าย www.ideafarm.lnwshop.com  (อ่าน 898 ครั้ง)
kaewhilow
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2012, 22:38:43 »

มีจำหน่ายในรูป
-ข้าวเปลือกปลอดสาร
-ข้าวกล้อง
-ข้าวกล้องงอก ผลิตเอง งอกจริงๆ
ราคาถูกที่สุดเท่าที่เคยเห็ฯมา สนใจโทรถามได้ 0818858099
สำหรับลูกค้าต่างจังหวัด โอนเงินเข้า บ/ช   เกษม คำตื้อ  ธ.กรุงเทจำกัด สาขาห้าแยกพ่อขุนเม็งราย  ออมทรัพย์เลขที่ 537-0-38943-8
ตอนนี้ส่งของทุกวัน
สินค้าออกใหม่ -ชาจิงจูฉ่าย  สนใจสอบถามไดเลยจ้า

กำลังทำเวปอยู่ยังไม่สำเร็จดี  www.herbcr.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ธันวาคม 2012, 06:37:38 โดย kaewhilow » IP : บันทึกการเข้า
kaewhilow
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 21:29:32 »

จิจูฉ่าย   
ผม..นิกกี้ อิทธิเกษม KU37 อดีตนายกสมาคมม.เกษตรฯแห่งอเมริกา จะขอเล่าประสบการณ์ที่เคยสัมผัสมากับตัวเองเมื่อปี 2007 เพื่อเป็นcaseตัวอย่างและเป็นทางออกให้กับผู้ป่วยโรคมะเร็งทั้งหลาย
    ผมมีร้านอาหารอยู่ในเขตN.Hooywood วันหนึ่งกลางปี2007 ผมได้มีโอกาสเจอลูกศิษย์เก่าที่เคยมาเรียนแจกไพ่ที่ร้าน ถามทุกข์สุขกันไปมา ถึงได้รู้ว่าเขาเคยเป็นมะเร็งที่คอ 1 ครั้ง,มะเร็งที่ต่อมลูกหมาก 1 ครั้ง ปัจจุบันหายเป็นปลิดทิ้ง รวมทั้งพี่น้องญาติอีก8คนที่เป็นมะเร็งภายในเวลา5ปี ทุกคนหายหมด ผมจึงเกิดความกระตือรือร้นที่จะถามว่า มีวิธีรักษากันอย่างไร?
    วันนั้นคุณแม่เขามาด้วยจึงอธิบายให้ฟังว่า "ฉันมีต้นจิงจูฉ่ายอยู่ในสวนหลังบ้านเยอะ ปกติก็จะใส่ในแกงจืดให้ลูกๆกินเป็นประจำ เพราะคนจีนบอกต่อๆกันมาถึงสรรพคุณช่วยฟอกเลือดและขับสารพิษออกจากร่างกายทำให้ลูกๆไม่ค่อยเป็นอะไร วันหนึ่งลูกฉันไปตรวจหมอกลับมา บอกว่าเป็นมะเร็ง อีก2เดือนต้องไปฉายแสง ฉันจึงลองเอาจิงจูฉ่าย1กำมือมาตำ จะได้น้ำออกมาแก้ว(เล็ก)หนึ่ง ให้เขากินตอนเช้าทุกวัน 2เดือนถัดมาไปตรวจหมอ หมอถามไปทำอะไรมา ทุกอย่างปกติหมด มะเร็งได้หายไปแล้ว"
     หลังจากคุยกันพักหนึ่ง ผมก็ได้ข้อสรุปออกมาว่า คน8คนเป็นมะเร็งในที่ต่างกัน กินน้ำจิงจูฮวยฉ่าย 2-3เดือน ทุกคนหายหมด(ไม่มีใครต้องทำคีโมเลย) ผมจึงเกิดความเชื่อถือขึ้นมาระดับหนึ่ง
     ก่อนหน้านั้น พี่สะใภ้ผม2คน(ปี2006) เป็นมะเร็งที่เต้านม,มดลูก คนหนึ่งต้องทำคีโม ใช้วิธี"นั่งสมาธิ"ทุกวัน 8เดือน หายเป็นปกติ
     ต่อมาผมได้ต้นจิงจูฉ่ายมา1ต้น จากคุณแม่ของลูกศิษย์ จึงรีบนำมาเพาะขยาย ปลายปี2008 ผมได้รู้ว่าแม่ค้าที่เช่าที่ในร้านผมคนหนึ่งเป็นมะเร็งเต้านมขั้น3 หน้าคล้ำ เดินตัวแข็งแล้ว ผมรีบเชิญมานั่งคุยเล่าเรื่องจิงจูฉ่ายให้ฟังและเรื่องพี่สะใภ้นั่งสมาธิ ก็เลยแนะนำให้ทำ2อย่างควบคู่กันไป เชื่อไหมว่า 3 เดือนถัดไป หายเป็นปลิดทิ้ง (ผมให้เขาไปเพียง1ต้นไปปลูกและ เด็ดใบทานเลยวันละ1ใบ เพราะมีน้อย ก็ยังได้ผล)
     ปี2009 ผมมีต้นจิงจูฉ่ายมากขึ้นและแจกจ่ายให้กับคนรู้จักหลายคน ซึ่งกำลังอยู่ในระหว่าง3เดือน ทุกคนอาการดีขึ้นหมด ถ้าเราอยากช่วยผู้ที่เรารักและห่วงใยซึ่งกำลังเผชิญกับโรคร้ายนี้ ผมแนะนำวิธีนี้ ถ้าคุณต้องทำคีโมก็ทำไป กินใบจิงจูฉ่ายและนั่งสมาธิผมว่าคุณมีโอกาสหาย
     ผมพยายามหาข้อมูลเพิ่มเติม พบว่าผักชนิดนี้ แพมย์จีนโบราณเรียกว่า"ยาเย็น"เป็น"หยิน"ช่วยฟอกเลือด,ขับสารพิษ..ฆ่าเชื้อไวรัสทุกชนิด..เพื่อนku37คนหนึ่งลองให้ลูกกิน เนื้องอกที่คอก็ยุบลง
     เนื่องจากที่LA.เรามีน้อยมาก ถ้าเกิดใครต้องการมากๆ(จริงๆต้องทานวันละ1กำ)ลองคุยกับคุณน้อยที่สวนคุณน้อย
     ใครเป็นมะเร็งลองดูซิครับ ทานแล้วยังไงก็ไม่มีผลข้างเคียง แต่ คุณมีโอกาสหายครับ.

kaewhilow
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 22:37:45 »

ที่สั่งวันนี้พรุ่งนี้จัดส่งให้เลยครับ
kaewhilow
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 06:54:13 »

ของส่งวันนี้ ถุงละ5 กก 10ถุง กทม

* 0947.jpg (14.96 KB, 500x667 - ดู 409 ครั้ง.)
kaewhilow
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 11:27:50 »

ตัวอย่างชาจิงจูฉ่าย สั่งทำเป็นยี่ห้อของท่านได้ สนใจโทรคุยรายละเอียดครับ

* 0945.jpg (18.34 KB, 500x667 - ดู 398 ครั้ง.)
kaewhilow
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 22:11:28 »

เชิญชวนปลูกคนละไร่สองไร่ครับ อนาคตสดใสแน่นอน ปีนี้มีคนสั่งผม20ตัน ไม่มีของให้เขา ช่วงนี้ต่างจังหวัดสั่งซื้อทุกวัน แต่เชียงรายเงียบดี555
kaewhilow
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2012, 20:35:38 »

สินค้ามาใหม่
-ข้าวกล้องข้าวดอย(ข้าวจ้าว)
-ข้าวเหนียวดำ (ข้าวก่ำำ/ข้าวลืมผัว) กลิ่นหอม
-ข้าวจ้าวหอมก่ำ่ดอย(ข้าวจ้าว)  กลิ่นหอม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 ธันวาคม 2012, 21:12:04 โดย kaewhilow » IP : บันทึกการเข้า
yonok
เตรียมอนุบาล
*

เจ้านายตัวเอง 0813663304

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2012, 07:28:38 »

เชิญชวนปลูกคนละไร่สองไร่ครับ อนาคตสดใสแน่นอน ปีนี้มีคนสั่งผม20ตัน ไม่มีของให้เขา ช่วงนี้ต่างจังหวัดสั่งซื้อทุกวัน แต่เชียงรายเงียบดี555
-ขอบคุณครับที่เปิดโอกาสให้เกษตรมีทางเลือกเพิ่มขึ้น
-จากที่ท่านเล่ามาน่าสนใจมากครับ
-พื้นที่ที่ปลูก จิงจูฉ่าย ต้องมีสภาพแบบได! ที่นาดอนได้ไหมครับ?

kaewhilow
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2012, 07:39:52 »

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อย
kaewhilow
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2012, 14:12:38 »

เชิญชมสินค้าด้านในเลยจ้า
http://www.ideafarm.lnwshop.com/
หน้า: [1] พิมพ์