เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 21:51:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ข่าวบันเทิง กอล์ฟ ฟักกลิ้งฮีโร่ แจงแทน บอล เชิญยิ้ม พูดให้เอาแม่ไปปล่อยวัด
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ข่าวบันเทิง กอล์ฟ ฟักกลิ้งฮีโร่ แจงแทน บอล เชิญยิ้ม พูดให้เอาแม่ไปปล่อยวัด  (อ่าน 363 ครั้ง)
Beer1
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2012, 12:48:22 »

"ข่าวบันเทิง"หลังจากที่ตลกชื่อดัง "บอล เชิญยิ้ม" ถูกชาวเน็ตวิพากษ์วิจารณ์ถึงพฤติกรรมไม่เหมาะสม ออกอาการโวยวายกับแม่ของ"กอล์ฟ ฟักกลิ้งฮีโร่" แร็พเปอร์ชื่อดัง เจ้าของเพลงดัง"ราตรีสวัสดิ์" ในเทปรายการที่นี่หมอชิตที่ออกอากาศทางช่อง 7 ที่ถูกแพร่ภาพไปเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา   

ล่าสุด "กอล์ฟ ฟักกลิ้งฮีโร่" ซึ่งเพิ่งกลับจากการทำงานที่ประเทศลาว และได้เห็นกระทู้ดังกล่าว ได้ออกมาชี้แจงแทน"บอล เชิญยิ้ม"ว่า การกระทำของตลกชื่อดังเป็นแค่สคริปท์เท่านั้น "ข่าวบันเทิง" และตนกับแม่ก็เข้าใจ โดยกอล์ฟ โพสต์ข้อความผ่านทวิตเตอร์ @Fucking_Hero มีดังนี้    "เพิ่งกลับจากลาว เลยเพิ่งได้อ่านกระทู้ในพันทิปเรื่องพี่บอล เชิญยิ้ม สำหรับผมแล้วเรื่องพี่บอลทำท่าโวยวายในร้านขนมจีนนั้น เป็นสคริปท์เท่านั้น มันเป็นสคริปท์ให้แกโวยวายกับแม่ผมเพื่อจะเปิดตัวผมออกมาถามว่าใครหาเรื่อง "ข่าวบันเทิง" มันถูกทำเพื่อความบันเทิงในรายการ เรื่องจริงนั้นพี่บอลมีสัมมาคารวะเคารพและให้เกียรติแม่ผมมาก แกไหว้แม่ผมตั้งแต่ต้นจนจบการถ่ายทำและบอกแม่ผมตลอดว่าเป็นการแสดง แม่ผมเองก็ปลื้มพี่บอลมาก รวมถึงผมเองก็เล่นด้วย   

ส่วนเรื่องแกพูดว่าเอาแม่ไปปล่อยวัดนั้นแกก็บอกผมตั้งแต่ก่อนถ่ายแล้วว่าจะเล่นแบบนี้นะ เป็นการแซวตลกท่านหนึ่ง พี่บอลได้ขออนุญาตผมและแม่ไว้แล้ว สำหรับผมและแม่ เมื่อแกบอกไว้เราจึงเข้าใจว่าเป็นการแสดงเลยไม่รู้สึกว่าถูกล่วงเกินแต่อย่างใด แต่หากสคริปท์นี้มันล่วงเกินผู้ชม ผมเองก็ต้องขอรับผิดร่วมกับพี่บอลด้วยโดยดุษณี เพราะผมเองก็คิดว่าพูดเพื่อแซวเล่นเพื่อตลกขบขันเท่านั้น ต้องขอแสดงความเสียใจผ่านข้อความตรงนี้จริงๆครับ   ได้โปรดอภัยถึงความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ของเราทั้งคู่ แต่เรื่องจริงที่ผมอยากยืนยันก็คือพี่บอล "ข่าวบันเทิง" เชิญยิ้มเป็นคนดีมากๆคนหนึ่งที่ผมรู้จัก เบื้องหน้าแกเป็นคนตลกโปกฮา แต่เบื้องหลังแกเป็นคนทำการกุศลเยอะมากๆคนหนึ่ง ใครเดือดร้อนอะไรแกให้ความช่วยเหลือคนตกทุกข์อยู่เสมอ โดยไม่หวังผลตอบแทนและป่าวประกาศออกหน้าออกตา   

วันที่ถ่ายทำลูกชายเพื่อนเพิ่งเสียชีวิต แกรับเป็นเจ้าภาพจัดงานทันทีโดยไม่รีรอ งานฟรีหากเป็นการหารายได้เพื่อการกุศล แกรับเล่นทันทีโดยไม่อิดออดแม้งานจะยุ่งแค่ไหน ข้อติติงที่ทุกท่านได้โพสต์มาผมเชื่อว่าแกคงจะนำไปปรับปรุง แต่อย่าเพิ่งไปตัดสินว่าแกเป็นคนไม่ดีเพียงเพราะการทำผิดครั้งนี้เลยนะครับ ผมรักและเคารพแกในฐานะพี่ชายมากๆ รวมถึงแม่ผมก็รักแกด้วย ขอโทษหากข้อความนี้จะขัดแย้งกับใจคุณและขอบคุณที่รับฟังครับ "ข่าวบันเทิง" ด้วยความเคารพและรักนะ / ฟักกลิ้ง ฮีโร่ (ใครช่วยเอาไปโพสต์ให้ทีครับ ขอบคุณมาก)"

หน้า: [1] พิมพ์