เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 เมษายน 2024, 06:53:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ใครแนะนำได้บ้างว่าฝากท้องที่คุณหมอท่านไหนดี-แนะนำคุณแม่มือใหม่ด้วยจร้า
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครแนะนำได้บ้างว่าฝากท้องที่คุณหมอท่านไหนดี-แนะนำคุณแม่มือใหม่ด้วยจร้า  (อ่าน 2297 ครั้ง)
Chalatwan
ระดับ :ป.โท

« เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2012, 23:23:33 »

-ใครแนะนำได้บ้างว่าฝากท้องที่คุณหมอท่านไหนดี ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
-แนะนำคุณแม่มือใหม่ในการปฎิบัติตัวด้วยจร้า

- จำหน่ายเชื้อเห็ดตับเต่าและฮอโมนนำเข้าจากอเมริกา
- ต่างอำเภอต่างจังหวัดบริการจัด-ส่งทั่วประเทศ
- ไม่มีหน้าร้าน..นัดรับสินค้าได้ในอ.เมืองเชียงราย
คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2012, 00:43:55 »

จะแนะนำหื้อฝากกับคุณหมอพิษณุ
แต่เปิ้นย้ายไปเป็น ผอ.โฮงยาที่เมืองน่าานเหียแล้ว

เลขกระทู้งามแต้ว่า 888

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
Ampie
ระดับ ป.ตรี

คุณแม่ สายสตรอง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2012, 09:41:28 »

ฝากหมอพิษณุเหมือนกันค่ะ แต่หมอณุย้ายไปก่อน หมอเอกชัยมาทำคลอดให้ค่ะ หมอเอกชัยก็ดีนะค่ะ ใจดี คุยสนุก ถามตอบ อธิบายดีมากค่ะ
หมอเอกชัยน่าจะทำที่คลินิกแทนหมอพิษณุนะค่ะ ไม่แน่ใจ
บ้านฮอมฮัก
ID-line cat-cream
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2012, 10:49:27 »

ของเราลูกสองคนฝากและก็คลอดกับหมอพิษณุ เดี๋ยวนี้เห็นเค้าไปหมอกุณฑลีกัน ส่วนข้อแนะนำถ้าแพ้ท้องก็ไม่ต้องกังวล กินเท่าที่กินได้ ถ้าหายแพ้เมื่อไหร่เดี๋ยวก็จะกินได้เยอะเอง ท้องอ่อนๆอย่าเพิ่งกินน้ำมะพร้าวเพราะจะทำให้แท้งได้รอให้หกเดือนขึ้นไปค่อยกิน เน้นพวกนมถั่วเหลืองและแอปเปิ้ลจะช่วยบำรุงสมอง ห้าเดือนขึ้นไปกินน้ำมันปลาจะช่วยบำรุงสมองลูก อันนี้ลองมากับตัวลูกออกมาฉลาดจริงๆ ถ้าลูกดิ้นได้แล้วเปิดเพลงให้เค้าฟัง เรามีเครื่องเล่นซีดีกับหูฟังที่เปิดให้น้องครีมฟังตอนท้อง ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้วสนใจรึเปล่าค่ะ แถมซีดีเพลงโมสาร์ทให้ด้วย และก็มีชุดคลุมกับหนังสือคู่มือตั้งท้องเยอะมาก อันนี้ให้ฟรีค่ะ เพราะคิดจะเอาบริจาคอยู่แล้ว ถ้าสนใจก็บอกนะค่ะ
dol2499
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2012, 13:25:52 »

เราฝากกับหมอกุณฑลี แต่คนเยอะมากๆๆๆๆ ห้องน้ำก้อมีแค่ห้องเดียว ถ้าหมอนัดเช้า ต้อไปนั่งรอ และหมอก้อจะมาประมาณสักสิบเอ้ดโมง  แต่ถ้าตอนเย็นดีหน่อย หมอมาเร็ว แต่พนักงานจะมาเปิดค่อนข้างช้า ปล่อยให้คนท้องต้องนั่งรอด้านนอกแทน ส่วนค่าบริการก้อครั้งละ สามถึงสี่ร้อยบาท หากวันนี้มีผลอุตราซาวก้อไม่เกินเจ็ดร้อย ถ้าบางทีโทจองคิว ที่โทไม่ติดเพราะพนักงานยกหูออก  เพราะคนไข้เยอะ
naratas
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2012, 22:21:00 »

เราก็ฝากกับคุณหมอพิษณุค่ะ คุณหมอยังอยู่ที่คลีนิคนะคะ
แต่จะเข้าทุกวัน อังคาร พฤหัสฯ ศุกร์ เสาร์ค่ะ

ส่วนเรื่องการปฎิบัติตัว ก็ปกติค่ะ ทานอะไรได้ก็ทาน ให้เว้นพวกของหมักดอง
ทานนมให้ทานหลายๆแบบ อย่าทานแบบเดียวอาจจะไปกระตุ้นภูมิให้น้องแพ้ได้ค่ะ

"อยากชนะ" ก็ต้อง "สู้"
"อยากรู้" ก็ต้อง "อ่าน"
ฺฺBitong
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2013, 17:41:58 »

เราฝากกับหมอ อนุพงษ์  ดูแล ใส่ใจดี  รอคิวไม่นาน
Barbara
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2013, 18:46:50 »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 สิงหาคม 2016, 10:31:53 โดย Barbara » IP : บันทึกการเข้า

Bad sometimes good .
lovekaopun
** พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้ **
ระดับ ป.ตรี

♥ ขอบคุณที่รักกัน ♥

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2013, 08:59:30 »

หมอกุณฑลี ค่ะ คุณหมอ ให้แนะนำ +ดูแล เอาใจใส่ ดีมากๆ
บอกหมดเดือนไหนควรทานอะไร ไม่ควรทำอะไร
อธิบายพัฒนาการเดือนนี้ลูกพัฒนาการไปถึงไหนยังไงแล้ว
คุณหมอน่ารักค่ะ

+1 เช่นกันค่ะ ส่วตัวก็ฝากกับหมอกุณฑลีเช่นกันค่ะ คลอดเอง คุณหมอดูแลดีมากๆๆแต่ลูกค้าก้เยอะมากๆๆเช่นกันจร้า แถมคุณหมอตาโตมว๊าก อิอิ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เก่งแค่ไหนก็เดินได้ทีละก้าว ฉลาดแค่ไหนก็กินข้าวได้ทีละคำ ปราดเปื่องแค่ไหนก็ใช้ชีวิตได้ทีละวัน !!! เพราะฉนั้นอย่าดูถูกคนอื่น ....
maririn
ชั้นประถม
*

กระเทยลืมแปลงเพศ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2013, 08:09:16 »

แถวบ้านดู่เมืองใหม่มีบ้างมั้ยคะ
คุณหนู
คนงาม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2013, 23:32:26 »

เมื่อก่อนท้องเป็นคนที่กังวลเกี่ยวกับการตั้งท้องและการคลอดลูกมากๆ
ลูกสองคนฝากกับคุณหมอไพสิฐ  ดูแลดีมากๆๆๆ ทั้งก่อนคลอดและหลังคลอด
แต่ตอนนี้ท่านเลิกทำคลีนิคแล้ว  เสียดายเนาะ
อยากแนะนำคุณหมออนุพงศ์ค่ะ  อัธยาศรัยดี  แถมเก่งมากๆ
ถ้ามีลูกอีกคนคงจะฝากกับคุณหมอท่านนี้  แต่คงไม่ไหวเระ   ยิงฟันยิ้ม

ลิขิตฟ้า  หรือจะสู้  มานะคน
moojupjup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 13:23:22 »

ฝากกับหมกุณฑลีค่ะ คุณหมอดูแลดีมากเลย จะแนะนำว่าตอนนี้อายุครรภ์เท่าไหร่แล้วต้องกินอะไร ดูแลตัวเองยังไง คุณหมอนะอัลตร้าซาวให้ทุกครั้งที่ไปตรวจด้วย ราคาไม่แพง ลืมบอกว่ามีอัลต้าซาวแบบ4มิติด้วยนะค่ะ แต่ต้องจ่ายต่างหาก วันนี้คุณหมอก็นัดตรวจคะ36สัปดาห์แล้ว ฝากพิเศษที่คุณหมอด้วย^^
บ้านจันทาสมุนไพร
บ้านจันทาสมุนไพร อยู่ไฟหลังคลอด
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 13:32:23 »

จากการที่ได้คุยกะคุณแม่ที่เป็นลูกค้าหลาย ๆ คนรู้สึกว่าคุณหมอสูติฯในเชียงรายจะดูแลคุณแม่ดีมาก ๆ กันทุกคนค่ะถ้าเราฝากพิเศษกับคุณหมอ และคุณหมอยังไปทำคลอดให้ทั้ง รพ.เชียงราย,รพ.โอเวอร์บรุค,รพ.ศรีบุรินทร์ด้วยค่ะแล้วแต่คุณแม่จะเลือกไปคลอดที่ไหน แต่ส่วนตัวเคยฝากท้องและคลอดกับหมอพิษณุค่ะ(ตอนนั้นคุณหมอยังรับคนไข้อยู่) สรุปแล้วคิดว่าหมอทุกคนดีหมดน่ะค่ะแต่เราต้องยอมเสียค่าใช้จ่ายในการฝากพิเศษน่ะค่ะ

บ้านจันทาสมุนไพร บริการอยู่ไฟหลังคลอดถึงบ้าน จำหน่ายสมุนไพรอบตัว กระโจม ยาต้มอาบหลังคลอด ชุดสปาผิวหลังคลอด โทร.089 759 7290 http://www.facebook.com/?ref=logo#!/profile.php?id=100003298240469
หน้า: [1] พิมพ์