เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 เมษายน 2024, 01:19:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  สอบถามเรื่องทำสีรถค่ะ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามเรื่องทำสีรถค่ะ  (อ่าน 7962 ครั้ง)
chalermpong
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2012, 21:20:20 »

สวัสดีคุณ ting30

ผมจากอู่เอเซียครับ ขอบคุณสำหรับคำติชม ก่อนอื่นทางอู่ขอข้อมูลเบื้องต้นจาก

ท่านเจ้าของรถครับว่าเป็นรถยี่ห้อ รุ่น สี และทะเบียนอะไร เป็นรถที่เคลมประกัน

หรือลูกค้าเงินสดทั่วไป เพื่อความแน่นอนและความสบายใจของท่านลูกค้า หากมีเวลา

รบกวนคุณ ting30 ติดต่อกลับมาทางอู่ได้โดยตรง ทางอู่ยินดีจะตรวจสอบคุณภาพสีให้

หากมีการผิดเพี้ยนจริงประการใด ทางอู่ยินดีบริการแก้ไขให้ฟรี ไม่มีข้อแม้ใดๆทั้งสิ้น

อู่เอเซียทำสีออกมาเพี้ยนคับ

สีไม่เหมือนกันเลย

อูย 2 ปีแล้วนะ จะแก้ไขให้เหรอครับ
ถ้า 2 ปีแล้วสีเพี้ยนยังแก้ไขให้จริงๆล่ะก็ สุดยอดครับ

กำลังหาอู่้ทำสีอยู่พอดี ขอถามหน่อยครับ
1. ลูกค้าเงินสด กับลูกค้าเคลมประกัน ต่างกันยังไงครับ (งาน/ราคา/คุณภาพ)
2. ทางร้านใช้สี, แลคเกอร์ ยี่ห้ออะไรครับ
คำถามนี้โดนใจจัง รอฟังคำตอบนะจ๊ะ
auasia
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2012, 17:08:48 »

ลูกค้าเงินสดกับลูกค้าเคลมประกันเราบริการมาตรฐานเดียวกัน รับลองว่า
ใช้แต่ของที่ดีมีคุณภาพกับรถทุกคัน ทางอู่เปิดให้บริการมาแล้วเกือบ
 40 ปี ด้วยเครื่องไม้เครื่องมือที่ทันสมัย ให้บริการด้วยความซื่อสัตย์และ
จริงใจกับลูกค้ามาโดยตลอด ชิ้นส่วนรถที่เสียหายอันไหนที่เราแนะนำให้เปลี่ยนคือเปลี่ยน
อันไหนซ่อมก็คือซ่อม ปรับให้ตรงตามความต้องการของลูกค้าเป็นหลัก ไม่เคยย้อมแมวหรือคดโกงต่อลูกค้า

สีและแลคเกอร์ของเรารับประกันว่าใช้สี 2K เต็มระบบพ่นให้ลูกค้าทุกคัน สีเรานำเข้า
จากประเทศเยอรมนี มีคุณภาพและราคาสูง

สำหรับรถคุณลูกค้าครั้งหน้าหากมีโอกาสได้ใช้บริการอีก ผมจะดูแลให้เป็น
พิเศษนะครับ สามารถติดต่อเฮียได้เลยโดยตรง โอกาสหน้าหากลูกค้าพอใจหรือไม่พอใจ
งานซ่อมสีอย่างไรสามารถติชมก่อนนำรถออกได้เลยโดยไม่ต้องเกรงใจ ทางอู่เรายินดีรับฟัง
ทุกปัญหาและจะพยายามแก้ไขให้ในทันที

ขอบคุณครับ

สวัสดีคุณ ting30

ผมจากอู่เอเซียครับ ขอบคุณสำหรับคำติชม ก่อนอื่นทางอู่ขอข้อมูลเบื้องต้นจาก

ท่านเจ้าของรถครับว่าเป็นรถยี่ห้อ รุ่น สี และทะเบียนอะไร เป็นรถที่เคลมประกัน

หรือลูกค้าเงินสดทั่วไป เพื่อความแน่นอนและความสบายใจของท่านลูกค้า หากมีเวลา

รบกวนคุณ ting30 ติดต่อกลับมาทางอู่ได้โดยตรง ทางอู่ยินดีจะตรวจสอบคุณภาพสีให้

หากมีการผิดเพี้ยนจริงประการใด ทางอู่ยินดีบริการแก้ไขให้ฟรี ไม่มีข้อแม้ใดๆทั้งสิ้น

อู่เอเซียทำสีออกมาเพี้ยนคับ

สีไม่เหมือนกันเลย

อูย 2 ปีแล้วนะ จะแก้ไขให้เหรอครับ
ถ้า 2 ปีแล้วสีเพี้ยนยังแก้ไขให้จริงๆล่ะก็ สุดยอดครับ

กำลังหาอู่้ทำสีอยู่พอดี ขอถามหน่อยครับ
1. ลูกค้าเงินสด กับลูกค้าเคลมประกัน ต่างกันยังไงครับ (งาน/ราคา/คุณภาพ)
2. ทางร้านใช้สี, แลคเกอร์ ยี่ห้ออะไรครับ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2012, 15:07:48 »

สวัสดีคุณ เท้าสะเอว

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ ผมเป็นตัวแทนจากอู่เอเซีย คำติชมที่ให้มากับทางอู่จะรับไว้พิจารณา

และจะนำไปแก้ไขให้ดีที่สุด เพื่อความประทับใจยิ่งขึ้นในการให้บริการครั้งต่อไป สำหรับรอยขูดขีด

หากเกิดขึ้นจากทางอู่จริง ผมยินดีรับผิดชอบให้นำรถเข้าซ่อมฟรี ไม่มีเงื่อนไขใดๆครับ

แหม่

มีแต่ ข้อเสีย ทั้ง 3 อู่เลยคับ ไม่ได้ใส่ความนะคับ แต่เจอมากะตัว

1.อู่เทคนิค งานรั่วขนาด พ่นสีประตู แม่ม แถว พ่นภายในให้ด้วย ละอองสี เต็ม ภายใน วิทยุ พวงมาลัย

ช่องแอร์ เรือนไมล์ ไม่มีมีเหลือ ถามหาความรับผิิดชอบจะมีไหมคับ ถุย ชีวิต ไม่มีทางคับ ข้อดี คือ สี

และ แลคเกอร์ เค้าดีจิง

2.อู่เอเชีย เนื่องจากรถเยอะ งานรั่วอาจจะมีบ้าง รอยขูดขีดมีให้เห็นตลอด และที่สำคัญ

เมื่อช่างมันนัดปั๊บ + ไปอิก 2 วันได้เลย มีเลื่อนแน่ๆ ขนาดรู้จัก ลูกเจ้าของอู่ เรียนมาด้วยกัน ยังโดน

เลื่อน ไปเป็นอาทิตย์

3.อู่วีอาร์ ระบบสี ห้องอบ อะไรดีหมด แต่ต้อง จ้ำจี้ จ้ำไช กันตลอด แบบอารม เรื่อยๆ ชิวๆ เสดมั่ง

ไม่เสดมั่ง แล้วแต่อารมติสแดรกของช่าง

ลองเลือกดูคับ

ปล. บอกแล้ว ไม่ได้ใส่ความ แค่ 1 เสียงของลูกค้า พวกอู่ ดังกล่าว

เพิ่งมีโอกาสแวะไปใช้บริการอิกครั้งสำหรับอู่เอเชีย

คราวนี้งานโอเคเลยคับ ทั้งงานซ่อม และ งานเก็บสี

การที่ละอองสีขาว ปลิวมาโดน รถสีดำผม และช่างก็ ได้ใช้น้ำยาเช็ดคราบ เช็ดให้

โดยละเอียด ไหนจะมีเฮียเจ้าของร้าน เดินไปเดินมา คอยถาม ตามเรื่องให้

ถึงแม้ว่า ตามกำหนดเดิม จะเลื่อนไป อิก วันสองวันก็ตาม แต่ก็ มีการโทรมาบอก โดย

พนักงานของทางอู่ ไม่ต้องเสียเวลาไป เยี่ยมครับ

ขอบคุณมากคับ หายากจริงๆ อู่ซ่อมสีดีๆในเชียงราย

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2012, 23:51:58 »

อูย .... อู่เอเชีย ได้ใจไปเสียแล้ว ...

ชอบครับ ....

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2012, 00:04:09 »

อูย .... อู่เอเชีย ได้ใจไปเสียแล้ว ...

อยู่แถวไหนจ้ะ ยิงฟันยิ้ม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
auasia
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2013, 00:30:34 »

อู่เอเซียอยู่แถวห้าแยกพ่อขุน(เข้าซอยธนาคารกรุงศรีฯสาขาห้าแยกฯ) ติดต่อสอบถามสำนักงานได้เลยครับ 053 715065
ยินดีต้อนรับทุกๆท่านนะครับ ยิ้มกว้างๆ
azumo13
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2013, 16:02:54 »

อู่สีพายัพ คับ ซอย4 ถนนสันคอกช้าง

line id azumo13 tel.087-6586653
kasidis
เตรียมอนุบาล
*

0955952733

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013, 09:54:30 »

อู่ไหนเหมือนกันทั้งหมด แหละต้องไปดูรถตอนเค้าทำว่างานมันละเอียดแถมไม่พอ(ลูกน้องไม่มี)คนเป็นงานมันไปเปิดอู่เองแล้วไม่มีใครอยากเป็นลูกน้องตลอดชาติหรอก
ทางที่ดีแนะนำ ถ้าประกันให้เก็บใบเครมแล้วไปหาอู่ที่เราวางใจแล้วให้อู่เสนอ บ.ประกันเอาเอง
ผมอยู่เทิง เข้าอู่ สุวิทย์แลอู่สองพี่น้อง

ช้าหน่อยแต่ไม่นาน คุณภาพดี สี 2 k  ราคไม่แพง
ผมทำรถยกสัมผัสทุกอู่ครับ อู่ดีเหมือนกันหมดครับ แต่ช่างคนที่เหมานั่นแหละมันทำชุ่ย
ยิ่งอู่ใหญ่ส่วนมากคุมงานไม่ถึง สีเพี้ยนบ้าง อยู่ในอู่ไม่มีแดดดูเหมือนออกมาข้างนอกสีเพี้ยน
บ้างครั้งอะไหล่หาย ส่วนมากอู่ประกันทำพอเป็นสีถ่ายรูปส่งก็พอไม่มีใครมาตรวจว่าประกันจ้างแล้วทำสมราคาเปล่าเพราะว่ายังงัยอู่ก็มีงานประกันส่งให้ตลอด อู่ไม่สนใจหรอกถ้าไม่มาทำของปรกันเจ็งไปหลายอู่แล้ว
~TOP-VC~
มัธยม
**

เสือซุ่ม

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013, 10:01:47 »

อู่เอเชีย คุณเจ๋งมาก  ยิงฟันยิ้ม

มีข้อผิดพลาด ใช้วิธีเก็บข้อผิดพลาดไปปรับปรุงแก้ไข

ได้ใจกว่าหาข้อแก้ตัวให้พ้นผิดไปวันๆ ... เจ๋งอะ  ยิ้มกว้างๆ

gluesguitar
มองมุมกลับ ปรับมุมมอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2013, 04:53:14 »

ผมเพิ่งกลับมาอยู่เชียงรายไม่กี่เดือนครับ แต่รถชนบ่อย

บ.ประกันเขาก็ใจดียัดเยียดอู่ให้

งานที่ออกมาก็หลิ่วตาเอาละกัน

คิดเสียว่ารถมันเคยชนมายังงัยก้ไม่เหมือนเดิม

T~T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2013, 07:29:00 โดย gluesguitar » IP : บันทึกการเข้า

รวยไม่ทน จนไม่นาน
หน้า: 1 [2] พิมพ์