เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 05:55:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เรื่องไปติดแก๊สมา แล้วท้ายตกคับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เรื่องไปติดแก๊สมา แล้วท้ายตกคับ  (อ่าน 892 ครั้ง)
chalermpong
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2012, 10:01:04 »

ตามหัวข้อเลยคับ รถเก๋งไปติดแก๊สมาแล้วท้่ายตกประมาณ 1-2 นิวคับ แก้ไขอย่างไรใด้บ้าง
ไปอัดน้ำมันโช๊คหลังให้แข็งขึ้นจะช้วยใด้ไหมคับ ยิงฟันยิ้ม
จะหันไปเล่นโช๊คปรับเกรียวก้ไม่ไหวกับราคา ขอคำแนะนำหน่อยคับ โตโยต้า AE 92
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2012, 11:32:34 »

ใส่ยางรองสปริงได้ครับ...

เห็นมีที่ค๊อกพิท เชียงราย

ป่าก่อเงี๊ยว ครับ....

จากสูงสุด สู่สามัญ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2012, 11:37:07 »

ของผมไหนๆก็ตกละ . เลยเอาหน้าลงตามเลย

ความนิ่มหายไปเยอะ แต่ต่ำดูดีขึ้นมาหน่อย

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
chalermpong
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2012, 20:41:51 »

ขอบคุณสำหรับคับแนะนำคับ ยางรองสปริงที่ว่ามา เขาเรียกอีกอย่างว่า สะเปเซอร์ใช่ไหมคับ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2012, 20:47:12 »

ขอบคุณสำหรับคับแนะนำคับ ยางรองสปริงที่ว่ามา เขาเรียกอีกอย่างว่า สะเปเซอร์ใช่ไหมคับ

xxx
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2012, 10:38:35 โดย นายปวดตับ » IP : บันทึกการเข้า

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2012, 10:36:14 »

.. รองสเปเซอร์ดีกว่าครับ ไปดัดแปลงโช้คกลัวงานไม่จบ เจอไม่ดีโช้คที่เคยดีๆอยู่กลับรั่วซึม เด้งๆโดดๆอีก
maximum
มัธยม
**

แบบไหนที่ว่าดี บอกทีจะได้ทำ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2012, 14:04:27 »

ใส่ยางรองสปริงได้ครับ...

เห็นมีที่ค๊อกพิท เชียงราย

ป่าก่อเงี๊ยว ครับ....

ยางรองสปริง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ติดแก๊สมาท้ายห้อยเลย อัลเมร่า ครับ
pom_9963

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2012, 17:22:54 »

สเปเซอร์จะเป็นโลหะความหนาก็ชดเชยช่วงยุบที่หายไปเพราะน้ำหนักถังแก๊สใช้รองบนโช้คเลย ยางรองสปริงผมไม่แน่ใจว่าอย่างเดียวกับที่ขายตามเวปยานยนต์หรือเปล่า เป็นสีๆส่วนใหญ่นำเข้าจากเกาหลี รองตรงขดสปริงโช้ค แต่มีอายุการใช้งาน แพงหน่อยก็อยู่ได้นานหลายปี แต่จะได้ความนุ่มเงียบมาด้วย ทั้งสองอย่างลองไปสอบถามที่ร้านดูก่อนก็ได้ครับว่าอันไหนเหมาะ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2012, 08:25:12 »

ตามที่ ท่าน ปอม9963 ว่าเลยครับ...

ผมไม่ใช่ร้านขาย ไปสอบถามที่ร้าน

น่าจะชัวร์กว่าครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
^เด็ก_วัด^
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2012, 19:59:26 »

เก็บความรู้
Samken
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2012, 14:32:33 »

ได้ความรู้มาอีกแล้ว
ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม

จำหน่อยและติดตั้งพื้นไม้ลามิเนตและพื้นไวนิล มีหลายคุณภาพ เริ่มต้นที่270บาท/ตรม. โทร.082-4805356
หน้า: [1] พิมพ์