เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 13:12:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ร้านคอม 5 ร้านใหญ่ในเชียงราย พ่อแม่พี่น้องนิยมซื้อร้านไหนกันคับ อยากรู้จัง
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านคอม 5 ร้านใหญ่ในเชียงราย พ่อแม่พี่น้องนิยมซื้อร้านไหนกันคับ อยากรู้จัง  (อ่าน 41417 ครั้ง)
thaimallshop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #140 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2012, 16:54:54 »

.
ส่วนใหญ่จะซื้อที่ ร้าน JIB  ค่ะ
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #141 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2012, 20:16:02 »

DN ดิ   ..น้องหนิง น่ารัก ไปดูของส่วนมากไม่ได้มองของหรอก ...อิอิ

โหด+หื่น!!!!  ที่ไหนมีของ ผมก็เอาที่นั่นครับ ได้หมด ประมาณว่ารักทุกคน

ก็พอดีนะ แต่ไม่มีปฏิสัมพันธ์กับลูกค้า ออกหยิ่งๆเฉยๆ แนวเค้า ( น้องหนิง)

55555+ แต้ก่ะนิ ล่ามหาเจ้าของร้านละ เห้ย 55555555 ถ้ามีประกวดเจ้าของร้านใหนงามสุด อ้ายเขาว่าร้านใหน จะชนะเลิศเอาะ 555555555555555555555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
InViSiBlE
มัธยม
**

« ตอบ #142 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2012, 16:18:13 »

DN ดิ   ..น้องหนิง น่ารัก ไปดูของส่วนมากไม่ได้มองของหรอก ...อิอิ

โหด+หื่น!!!!  ที่ไหนมีของ ผมก็เอาที่นั่นครับ ได้หมด ประมาณว่ารักทุกคน

ก็พอดีนะ แต่ไม่มีปฏิสัมพันธ์กับลูกค้า ออกหยิ่งๆเฉยๆ แนวเค้า ( น้องหนิง)

55555+ แต้ก่ะนิ ล่ามหาเจ้าของร้านละ เห้ย 55555555 ถ้ามีประกวดเจ้าของร้านใหนงามสุด อ้ายเขาว่าร้านใหน จะชนะเลิศเอาะ 555555555555555555555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เจ้าของร้านเปิ้นจะอ่านบอร์ดนี้อยู่ก่อหาาาา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
superguy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #143 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2012, 00:02:25 »

เจ้าของร้านเปิ้นจะอ่านบอร์ดนี้อยู่ก่อหาาาา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อ่านกะครับ ถ้าแกไม่อ่านเอง ก็จะมีบรรดา พ่อ แม่ พี่ น้อง ลูกสมุน อ่านเป็นประจำครับ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #144 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 20:51:30 »

อ่านกะครับ ถ้าแกไม่อ่านเอง ก็จะมีบรรดา พ่อ แม่ พี่ น้อง ลูกสมุน อ่านเป็นประจำครับ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

หนูไม่รู้ หนูอ่านหนังสือไม่เป็น อิอิ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #145 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2013, 19:06:11 »

โดยส่วนตัวผมใช้บริการ ร้านJIB ครับ พนักงานพูดจาไพเราะ แนะนำดีมีความรู้  นิสัยดี  บริการหลังการขายก็ดี   ร้านนี้ยกให้ 5ดาวเลยครับ
LoveYou2
มัธยม
*

096-0133136 บอย

« ตอบ #146 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2013, 21:14:00 »

โดยส่วนตัวผมใช้บริการ ร้านJIB ครับ พนักงานพูดจาไพเราะ แนะนำดีมีความรู้  นิสัยดี  บริการหลังการขายก็ดี   ร้านนี้ยกให้ 5ดาวเลยครับ

เมื่อก่อน DN ตลอดครับ เด๋วนี้เริ่ม ไป JIB แล้วครับ บริการดีพูดจาดีมากครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
12a34a56
ชั้นประถม
*

« ตอบ #147 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2013, 21:41:27 »

JIB ด้วยคนคับ พนักงานดูแลดีทั้งสองสาขาเลย สองอาทิดก่อนไปซื้อจอ Dell ตอนพนักงานเอาจอออกมาเทสแล้วเกิดไปชนกับประตูเข้า มีรอยนิดหน่อย พนักงานก็เปลี่ยนของใหม่ให้เลย ถึงของจะแพงกว่า Advice หน่อยแต่เทียบกับบริการที่ได้รับแล้ว คุ้มคับ  ยิงฟันยิ้ม
Majito
ชั้นประถม
*

« ตอบ #148 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2013, 01:35:30 »

JIB ด้วยคนคับ พนักงานดูแลดีทั้งสองสาขาเลย สองอาทิดก่อนไปซื้อจอ Dell ตอนพนักงานเอาจอออกมาเทสแล้วเกิดไปชนกับประตูเข้า มีรอยนิดหน่อย พนักงานก็เปลี่ยนของใหม่ให้เลย ถึงของจะแพงกว่า Advice หน่อยแต่เทียบกับบริการที่ได้รับแล้ว คุ้มคับ  ยิงฟันยิ้ม
เจอสาขาไอทีสแควกับสาขาเซียร์พูดป่านจะถีบลูกค้าส่ง
CatchMeIfYouCan
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #149 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2013, 14:32:10 »

ผมซื้อ DN หรือของ Advice ครับ

เพราะมี บัตรส่วนลด ยิ้ม
pong7161
ชั้นประถม
*

« ตอบ #150 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2013, 21:42:22 »

แฟนพันธ์แท้ เชียงรายเทคโนคอม ตั้งแต่รุ่นcpu 486 จนปัจจุบัน
ส่วนใหญ่จะซื้อเป็นของหลวง และของส่วนตัว ก็เลยมาซื้อที่นี่
มีครบทั้งอุปกรณ์ต่าง ๆ ส่วนใหญ่จะเลือกที่นี่เป็นอันดับแรก
กล้อง วัสดุสำนักงาน หมึกพิมพ์ ฯลฯ..

+100 ผมก็ใช้บริการ เชียงรายเทคโนคอมครับ บริการดีมาก สาขาในเชียงรายก็มีหลายสาขา บริการหลังการขายก็ OK ดีครับ ส่วนราคาคงจะแพงกว่าร้านทั่วไป แต่เทียบการบริการผมว่าคุ้มค่าครับที่ทำงานทุกเครื่องก็เทคโนคอม ส่วนตัวที่บ้าน 3 เครื่องแล้วครับ (คนละเครื่อง) ฮิฮิฮิ

autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #151 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2013, 10:29:59 »

ผมก็เข้าทุกร้าน ร้าน Hard ware house ไปไกลๆเลย ร้านเจ๊ง HDD 1 TB ของผมก็เคลมไม่ได้ เพราะร้านมันเจ๊งแล้ว ส่งไปรษณีย์ไปเคลม Hard ware house ที่เชียงใหม่ ก็ไม่รับเคลม อาว ขี้โกงลูกค้านิ ทั้งๆที่มีประกันอยู่ มีวอย Hard ware houseอันเดียว ซะด้วย
      ร้าน DN ก็ใช้บริการอยู่ประจำ แต่เวลาสั่งของ ทีละหลายหมื่น ร้านก็ขอเบอร์ผมว่าของมาแล้วจะติดต่อกลับมาบอกให้ไปเอา ทุกครั้งที่สั่งหลายสิบครั้ง มันก็ไม่เคยโทรมาบอกเลยสักครั้งเลยครับ ผมต้องโทรตามถึงจะรู้  แล้วไม่รู้ว่ามันจะขอเบอร์ไปทำมะเขืออะไร ผมให้เบอร์ไม่รู้จะให้ไปกี่รอบแล้ว
     ไม่เป็นไรมันไม่ง้อลูกค้า หรือไม่ก็คงจะงานยุ่งจนไม่มีเวลาโทรมาบอก ต้องทำใจ เพราะเราต้องสั่งของอยู่ประจำ หยวนๆกันไป ฮืม
chamrus
มัธยม
**

« ตอบ #152 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2013, 17:42:04 »

แวะมาเก็บข้อมูลครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
{Cyberman}
To Be Developer
มัธยม
**

โปรแกรมเมอร์เชียงราย

« ตอบ #153 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2013, 18:09:59 »

ผมเป็นพวกไม่ค่อยได้เข้าร้านคอมฯบ่อยนัก เลยไ่ม่ค่อยรู้เรื่อง
ติดตามฟีดแบ็กด้วยคน ^__^

HaBaArt
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #154 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2013, 16:42:56 »

ประสบการณ์
    ผมเคยไปซ่อมคอมที่ KVC ช่างเค้าบริการดีครับตอบข้อส่งสัยของผมได้หมด มีความคืบหน้ายังไงเค้าก็จะโทรมาบอก (หรือว่าเราได้ช่างดี ไม่รู้ช่างท่านอื่นเป็นไงบ้าง) แล้วผมอยากอัพการ์ดจอใหม่ช่างก็แนะนำ ก็เลยซื้อการ์ดจอมาด้วยเลย
แต่ขอตำหนิ เมื่อวันก่อนผมจะซื้อ Port แปลง DVI เป็น VGA ถามพนักงานขายเรื่อง ขาของพอร์ต พนักงานก็ไม่รู้เรื่องอีกก็เลยเอาไว้ก่อน แล้วไปดู พาวเวอร์ซัพพลาย ถามพนักงานขายเรื่องวัตต์พาวเวอร์ซัพพลาย พนักงานขายกับไม่รู้เรื่อง ก็เลยเดินออกร้านไปเลย หลังจากนั้นไปดูที่ร้าน advice ที่เปิดใหม่แถวตลาดป่าก่อ ถามเรื่อง พาวเวอร์ซัพพลาย ว่าตัวนั้นเป็นวัตต์แท้หรือเทียม ยิ่งไปกันใหญ่พนักงา่นขายก้มดูกล่องแล้วอ่านแล้วพูดออกมาว่าแท้มั้งครับ น่าจะแท้ ตอนนั้นเงิบเลย ก็เลยเดินออกไป หลังจากนั้นก็มาถามพี่ที่ทำงานเค้าแนะนำให้ไปดูที่ JIB สรุปแล้วไปได้ที่ JIB สาขาเซนทรัล สินค้าถูกใจพนักงานขายบริการดี ครับ
    ส่วนเรื่องร้าน DN ผมจะไปซื้อของพวกแผ่น CD DVD พวกแฟลชไดร์ ราคาถูกกว่าที่อื่นครับรับรอง ต่อมากะจะไปดูของที่อยากซื้อซะหน่อย ผมนึกว่ามาผิดร้านที่แท้เค้าเปลี่ยนเป็น Advice แล้วนี้เองของเยอะกว่าเดิม พนักงานขายเยอะกว่าเดิม เยอะมากๆ เยอะกว่าลูกค้าอีกไม่รู้ว่าคนไหนพนักงานหรือลูกค้า กะจะถามเรื่องฮาร์ดดิส แต่ไม่มีพนักงานขายคนไหนว่างเลย หรือผมไปช่วงเย็นร้านกำลังจะปิด ส่งสัยพนักงานกำลังเก็บของกลัวไม่ได้กลับบ้าน ก็เลยเดินออกมาแล้วแว้นมอไซค์ไปหาร้านแทน  ยิ้มกว้างๆ
People's Liberation Army
การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
ชั้นประถม
*

« ตอบ #155 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2013, 18:24:27 »

ร้านใหญ่ๆบางแห่งเข้าใจว่าเขามีบริการหลากหลาย
พนักงานข้างในจะประกอบด้วย-พนักงานทั่วไป(ทั้งต้อนรับและยกของเข้าออกของลูกค้า)-พนักงานช่างเทคนิค(ที่ให้คำแนะนำปรึกษาแก่ลูกค้า)...เป็นต้น....ที่เห็นใกล้ๆตัวก็.1.ร้านบานาน่าไอที-เซนทรัล.2.ร้านadvice ใกล้ปากทางสนามบินเก่า.3.KVC  ติดวัดเชียงยืน(ร้านนี้จะมีทีมงานช่างซ่อมครบวงจร...ไม่ต้องเชื่อผมไปดูก่อนได้)....เป็นต้น...อันนี้ถ้าต้องถามถูกคน(ที่ผมเจอมาน่ะ).
....ส่วนอีกแนวหนึ่งที่เจอมาคือบริการทั้งขายและหลังขาย อีกทั้งขายอะไหล่สำหรับลูกค้าDIY..ที่ไปเจอมาก็.1.JIBถนนธนาลัย.2.JIBเซนทรัล(อันนี้ลุงผมเคยเอาHDDที่ซื้อจากเชียงใหม่เมื่อ2ปีก่อนไปเครมที่นี่ช่วงวัดหยุดปี๋ใหม่เมือง...ซึ่งเขาจัดการให้น่ะ10กว่าวันก็ได้รับของใหม่)....ร้านแบบนี้ทุกคนในร้านจะให้คำตอบได้แบบทันที(ที่ผมเจอมาน่ะครับ)....
...บทสรุป...ส่วนตัวผมเองก็เอาใกล้บ้านครับ
ถ้าจะเอาเคส-ซีดีรอม-ฮาร์ดดิสไปข้างวัดเชียงยืน ที่ไปเจอมามันจะมีให้เลือกมากกั่ว....บอร์ด-ฮาร์ดดิส-แรม-การ์ดจอ...ไปที่JIB- ทั้งสองแห่ง

.ป.ล.12/11

เจอมาหยกๆ6โมงกั่วตอนแลงวันนี้ ว่าจะซื้อซีพียูและบอร์ด ไปเดินที่ บานาน่าไอที-เซ็นทรัล
เข้าไปด้านซ้ายมือฝั่งมุมตรงขายมือถือทั้งคนขายคนซื้ออยู่หลายคนพูดจาสนุกสนาน
ฝั่งขวาที่เรียงโน๊ตบุ๊คพนักงานกับลูกค้า4คนยืนคุมเชิงกันดูของอยู่
ตรงกลางร้านที่คิดเงิน พนักงานชาย2คนคุยกันอยู่ พนักงานหญิงเดินเล่นอยู่ด้านหลังเค้าเตอร์คิดเงิน...ซ้ายในสุดช่างเสื้อเหลืองสองท่านกำลังยุ่งกับการทำคอมอยู่....
ผมวนไปมาดูของอยู่พักหนึ่ง....ดูแล้วทุกคนกำลังยุ่งอยู่เลยข้ามมาซื้อฝั่ง-เจไอบี-ที่อยู่ตรงกันข้าม

.ป.ล.ประสบการณ์ส่วนตัว ครับ เอามาเล่าสู่กันฟัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2013, 21:00:47 โดย People's Liberation Army » IP : บันทึกการเข้า
zArOmAn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #156 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2014, 15:15:28 »

ิสินค้าทันสมัย JIB โดยเฉพาะสาขาธนาลัย ครับ บริการเคลม+บริการหลังการขาย = ห่วยแตก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 เมษายน 2014, 10:27:28 โดย zArOmAn » IP : บันทึกการเข้า
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #157 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2014, 10:53:05 »

advice หนองบัวยินดีต้อนรับครับ ยิงฟันยิ้ม

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #158 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2014, 11:27:01 »

advice หนองบัวยินดีต้อนรับครับ ยิงฟันยิ้ม

advice หนองบัวยินดีต้อนทรัพย์ครับ ยิงฟันยิ้ม
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #159 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2014, 11:28:34 »

แน่นอนแหละครับมาซื้อของก็ต้องพกเงินมาด้วยซิครับ ยิงฟันยิ้ม

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 พิมพ์