เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 11:41:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  เสื้อผ้า รองเท้า เครื่องประดับ สินค้าแฟชั่น (ผู้ดูแล: CR.COM)
| | |-+  **เสื้อไหมพรม+ผ้าพันคอ งานฝีืมือ ราคากันเองค่ะ^^**
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน **เสื้อไหมพรม+ผ้าพันคอ งานฝีืมือ ราคากันเองค่ะ^^**  (อ่าน 502 ครั้ง)
KhunNooNanny
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2012, 17:58:20 »

ขายเสื้อไหมพรม...แนนทำเองน๊ะค่ะ ไม่เหมือนใคร ^^
สามารถสั่งทำได้ เลือกสีได้ค่ะ

แนนไม่มีหน้าร้าน แต่จะเิดินสายโปรโมทผลงานตามถนนคนเดินค่ะ
1.วันพุธ แนนจะขายที่ กาดนัด ม.ฟ.ล.ค่ะ
2.วันศุกร์ จะขายที่ถนนคนเดินแม่จัน...อยู่หน้าโรงเรียนอนุบาลอัมพร ^^คร้าาาา
3.วันเสาร์ แนนจะสลับขายที่ ถนนคนเดินแม่สาย กะเชียงแสน
   (เสาร์ที่ 2และที่4 ของเดือนจะ....ขายถนนคนเดินแม่สาย-หน้าด่านพรมแดน)
4.วันอาทิตย์ ขายที่โลตัสแม่สายคร้าาาา

แนนรับสอนทำฟรีน่ะค่ะ...
แต่ลูกค้าต้องนำเอาไหมกะเข็ม(โครเชต์หรือนิตติ้งหรือบล็อกไม้)มาเองค่ะ

-------------------------------------------------------------------------------------->
เสื้อไหมพรมค่ะ...แนนคิดค่ามือตามจำนวนกลุ่มค่ะ กลุ่มละ 80 บาท
เช่น ถ้าเสื้อ1ตัวใช้ไหม 4 กลุ่ม x80 ราคาเสื้อ 320 บาทค่ะ^^

รหัส A01...ขนาดเสื้อ size S
สีชมพู (ไหมฟูเบอร์ 719).....ใช้ไหม 3กลุ่ม
สีกะปิ (ไหมฟูเบอร์ 723)......ใช้ไหม 1กลุ่ม
ราคา 320 บาทค่ะ

-------------------------------------------------------------------------------------->
รหัส A03...ขนาดเสื้อ size S
สีครีม     (ไหมฟูเบอร์ 711).....ใช้ไหม 3กลุ่ม
สีน้ำตาล (ไหมฟูเบอร์ 745)......ใช้ไหม 1กลุ่ม
ราคา 320 บาทค่ะ

รหัส B03...ขนาดเสื้อ size S
สีฟ้า    .....ใช้ไหม 4 กลุ่ม((รวม ฮูทแล้วค่ะ))
สีน้ำเงิน ......ใช้ไหม 1กลุ่ม
ราคา 400 บาทค่ะ

สามารถติดต่อสอบถามวิธีทำได้ที่ fanpage: https://www.facebook.com/KhunNooSecret

ฝากกดไลท์แฟนเพจด้วยนะค่ะ^^
" หูถักกระเป๋า by NooNanny "
++สนใจ อินบล็อคมาเลยค่ะ++
----> Line: @nanhandbag (มี @นำหน้าด้วยนะคะ)<-----
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2012, 17:59:53 »

ผ้าพันคอค่ะ^^
ทุกผืนใช้ไหม 1 กลุ่มนะค่ะ
ทำมาจากไหมตาข่ายใหญ่ หรือ ไหมผีเสื้อค่ะ
ราคาไหมต่อกลุ่ม 180 บาท
ทุกผืนขายในราคา 380 บาทค่ะ
ความยาวของผ้าพันคอ โดยประมาณ 1.8 - 2 เมตรค่ะ ยาวมากๆ
------------------------------------------------------------------------------------->

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2012, 19:08:51 โดย KhunNooNanny » IP : บันทึกการเข้า

----> Line: @nanhandbag (มี @นำหน้าด้วยนะคะ)<-----
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2012, 14:25:16 »

สั่งได้คร้าาาา

หน้า: [1] พิมพ์