เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 04:57:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  หลังจากน้ำท่วมร้าน สเต็กคนเมืองพร้อมให้บริการตามปกติแล้วครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 พิมพ์
ผู้เขียน หลังจากน้ำท่วมร้าน สเต็กคนเมืองพร้อมให้บริการตามปกติแล้วครับ  (อ่าน 13501 ครั้ง)
LuzKontrol
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 19:44:10 »

ไปมาเมื่อแลงนี้เจ้า
แต่ข้าวนึ่งหมดได้เหียน้อยเดียว

อยากกิ๋นข้าวนึ่งนักๆ บอกพนักงานรับอาหารได้เลยคับ จัดหื้อคับ
ผมหันมันเป็นตอนแลงกั๋วอืดท้อง
เลยบ่ได้หื้อนัก ฮาๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 20:00:19 โดย LuzKontrol » IP : บันทึกการเข้า
..ดอกไม้plastic..
*.:。 ✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*
ชั้นประถม
*

☆:*´¨เงียบๆ คนเดียว (◡‿◡✿)

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 21:41:09 »

บรรยากาศน่านั่งจังเลย..เดี๋ยวมีโอกาศจะไปทานนะคร้า... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

*.:。✿*゚’゚・✿.。.:* *.:。✿*゚¨゚✎・ ✿.。.:* *.:。✿*゚¨゚✎・ ✿.。.:* «-(¯`v´¯)«-- ..•.¸¸•´¯`•.¸¸.ஐ ...¤¸¸.•´¯`•.¸•.>>--»ถีบ ได้ นะ คร่ะ อิๆ..(。◕‿-。)。оO❤
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 23:14:56 »

บรรยากาศน่านั่งจังเลย..เดี๋ยวมีโอกาศจะไปทานนะคร้า... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไปด้วยกันไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
joyjung1510
ร้านสุกัญญาแฟชั่น 087-9049928
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 23:36:10 »

อาหารอร่อย บรรยากาศดีค่ะ ไปทานมาแล้วสั่งสเต๊กหมูชิ้นใหญ่สมราคาค่ะ เสียดายกะว่าจะทาน
สเต๊กปลาหมดก่อน มีโอกาสจะแวะไปทานอีกค่ะ  แต่อยากทราบว่าเปิดทุกวันไหมค่ะ อยากแสดงความคิดเห็นนิดนึงค่ะ อย่างถ้าสั่งน้ำพริกอ่องหรือน้ำพริกหนุ่มน่าจะมีผักแกล้มเป็นแตง 2-3 ชิ้นหรือผักกาดขาว หรือผักชนิดอื่นๆก็ได้นิดหน่อยท่าจะดี เพราะจานน้ำพริกเวลามาเสริฟจะดูโล้นๆไปนิดนึงค่ะแบบว่าตกแต่งในจานน้ำพริกเลย จะได้ดูความสวยงามและน่ากินขึ้นอีกด้วยค่ะ (ความคิดเห็นส่วนตัว นะค่ะ)  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 09:53:05 โดย joyjung1510 » IP : บันทึกการเข้า

แฟนเพจ ร้านสุกัญญาแฟชั่น 0879049928

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=615667.0
..ดอกไม้plastic..
*.:。 ✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*
ชั้นประถม
*

☆:*´¨เงียบๆ คนเดียว (◡‿◡✿)

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 23:58:58 »

ไปด้วยกันไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม

อิๆ ขอบคุณมากนะคร้า... ยิงฟันยิ้ม

*.:。✿*゚’゚・✿.。.:* *.:。✿*゚¨゚✎・ ✿.。.:* *.:。✿*゚¨゚✎・ ✿.。.:* «-(¯`v´¯)«-- ..•.¸¸•´¯`•.¸¸.ஐ ...¤¸¸.•´¯`•.¸•.>>--»ถีบ ได้ นะ คร่ะ อิๆ..(。◕‿-。)。оO❤
LuzKontrol
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 10:54:23 »

อาหารอร่อย บรรยากาศดีค่ะ ไปทานมาแล้วสั่งสเต๊กหมูชิ้นใหญ่สมราคาค่ะ เสียดายกะว่าจะทาน
สเต๊กปลาหมดก่อน มีโอกาสจะแวะไปทานอีกค่ะ  แต่อยากทราบว่าเปิดทุกวันไหมค่ะ อยากแสดงความคิดเห็นนิดนึงค่ะ อย่างถ้าสั่งน้ำพริกอ่องหรือน้ำพริกหนุ่มน่าจะมีผักแกล้มเป็นแตง 2-3 ชิ้นหรือผักกาดขาว หรือผักชนิดอื่นๆก็ได้นิดหน่อยท่าจะดี เพราะจานน้ำพริกเวลามาเสริฟจะดูโล้นๆไปนิดนึงค่ะแบบว่าตกแต่งในจานน้ำพริกเลย จะได้ดูความสวยงามและน่ากินขึ้นอีกด้วยค่ะ (ความคิดเห็นส่วนตัว นะค่ะ)  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำมาก ๆ เลยครับ
ตอนแรกก็มีผักนะครับเยอะแยะไปหมดเลยทั้งแตงกวา ทั้งผั่วฝักยาว กะหล่ำ ฯลฯ แต่ทีนี้ปรากฎว่าลูกค้าส่วนใหญ่ไม่ทานเลยครับ เหลือเป็นเบือ ก็เลยตัดใจตัดออกเสีย ส่วนถ้วยที่ใส่จริงๆ กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนภาชนะใส่น้ำพริกให้ดูไม่โล้นและเหมาะสมกว่านี้ แต่รอหน่อยนะครับ ต้องไปเอาถึงเมืองลำปางเลย ขอบคุณมากจริงๆครับที่ให้คำแนะนำ อ้อปิดทุกวันเสาร์ครับ แต่มีช่วง 22 ธันวาฯ -2 มกราฯ จะไปเปิดบูธที่งานดอกไม้งามเป็นการโฆษณาครับ ยังไงติดตามกันได้ในลานโชว์เลยครับไม่ใช่มุมอาหารนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 10:57:25 โดย LuzKontrol » IP : บันทึกการเข้า
joyjung1510
ร้านสุกัญญาแฟชั่น 087-9049928
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 11:53:59 »

สเต๊กปลาหมดก่อน มีโอกาสจะแวะไปทานอีกค่ะ  แต่อยากทราบว่าเปิดทุกวันไหมค่ะ อยากแสดงความคิดเห็นนิดนึงค่ะ อย่างถ้าสั่งน้ำพริกอ่องหรือน้ำพริกหนุ่มน่าจะมีผักแกล้มเป็นแตง 2-3 ชิ้นหรือผักกาดขาว หรือผักชนิดอื่นๆก็ได้นิดหน่อยท่าจะดี เพราะจานน้ำพริกเวลามาเสริฟจะดูโล้นๆไปนิดนึงค่ะแบบว่าตกแต่งในจานน้ำพริกเลย จะได้ดูความสวยงามและน่ากินขึ้นอีกด้วยค่ะ (ความคิดเห็นส่วนตัว นะค่ะ)  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำมาก ๆ เลยครับ
ตอนแรกก็มีผักนะครับเยอะแยะไปหมดเลยทั้งแตงกวา ทั้งผั่วฝักยาว กะหล่ำ ฯลฯ แต่ทีนี้ปรากฎว่าลูกค้าส่วนใหญ่ไม่ทานเลยครับ เหลือเป็นเบือ ก็เลยตัดใจตัดออกเสีย ส่วนถ้วยที่ใส่จริงๆ กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนภาชนะใส่น้ำพริกให้ดูไม่โล้นและเหมาะสมกว่านี้ แต่รอหน่อยนะครับ ต้องไปเอาถึงเมืองลำปางเลย ขอบคุณมากจริงๆครับที่ให้คำแนะนำ อ้อปิดทุกวันเสาร์ครับ แต่มีช่วง 22 ธันวาฯ -2 มกราฯ จะไปเปิดบูธที่งานดอกไม้งามเป็นการโฆษณาครับ ยังไงติดตามกันได้ในลานโชว์เลยครับไม่ใช่มุมอาหารนะครับ
อ๋อ ค่ะ ก็ไม่ต้องเอาผักหลายอย่างหรอกค่ะ เลือกใช้อย่างเดียวเลย เพราะบางคนไม่กินผัก ไม่ต้องใช้ผักหลายอย่างค่ะ อย่างถ้าเลือกใช้แตงกวาก็ใส่ไปสัก 2-3 ชิ้นก็พอ ค่ะ พอดีเลยค่ะวันที่ 22 จะไปงานดอกไม้งามจะแวะไปทานค่ะ ก็คิดอยู่ว่าวันเสาร์ 22 ปิดจะได้ไปทานหรือเปล่าเน้อ จะไปทานปลาค่ะ วันนั้นไม่ได้ทาน แล้วจากกี่โมงถึงกี่โมงค่ะ เผื่อไปค่ำค่ะ

แฟนเพจ ร้านสุกัญญาแฟชั่น 0879049928

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=615667.0
LuzKontrol
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2012, 22:52:42 »

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ พอดีวุ่นมากเลยที่งานดอกไม้งามฯ หลับวันละสามชั่วโมงเลยตอบช้ามากครับ พึ่งแวะมาเช็ค  ร้านเปิดทั้งวันเลยครับ แต่คนเยอะมากของจะหมดไว และค่าเช่าที่สุดหินเลยขอความเห็นใจปรับราคาขึ้น ถ้ากลับมาเปิดที่เดิมก็จะปรับเป็นราคาปกติครับ
ร้านอยู่ในโซนสวนเลยครับ ตรงน้ำพุ กับนกแพนกวิ๊น ข้างๆจะเป็นร้านกาแฟแม่จันครับผม
Nanniesunnie
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2013, 18:00:21 »

ร้านสเต็กคนเมืองกลับมาเปิดที่เดิมแล้วครับหลังจากหายไปออกบูธครึ่งเดือน
เรียนเชิญทุกท่านนะครับ
mn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2013, 18:52:31 »

ร้านสเต็กคนเมืองกลับมาเปิดที่เดิมแล้วครับหลังจากหายไปออกบูธครึ่งเดือน
เรียนเชิญทุกท่านนะครับ

ว่าจะไปอยู่เจ้า
cnsnetwork
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2013, 12:15:29 »

บรรยากาศน่าไปอุดหนุน ครับ
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 22:25:38 »

น่าสนใจมากๆกับราคาแบบนี้แล้วจะแวะไปอุดหนุนนะคะ

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
LuzKontrol
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 02:18:06 »

บรรยากาศน่าไปอุดหนุน ครับ
ขอบคุณครับยินดีครับ
LuzKontrol
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 11:07:11 »

น่าสนใจมากๆกับราคาแบบนี้แล้วจะแวะไปอุดหนุนนะคะ
ยินดีครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 13:01:56 »

บรรกาศน่าไปจังเลยคะ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
LuzKontrol
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 16:20:32 »

บรรกาศน่าไปจังเลยคะ
เรียนเชิญเลยครับ ราคาไม่แพง 59 บาทครับ ขอบคุณครับ
LuzKontrol
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 18:13:20 »

ค่ำนี้ที่สเต็กคนเมืองนะคับ
Nanniesunnie
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 21:38:32 »

วันนี้เพิ่งไปทานมา อิ่มมากกกกกก
Thanaruk
มัธยม
**

ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะคน

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 22:57:57 »

คิดถึงสเต๊กไส้อั่ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กาดหลวงรูม
ระดับ ป.ตรี

รับออกแบบเสียงเพราะๆ

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2013, 13:49:15 »

เจ้าของร้านหล่อครับ เอ้ยยย เสต็กอร่อยครับ ไว้ไปกินอีกเพื่อน

ติดตามเพลงใหม่ ซิงเกิลเพลง pop จากพวกเรา พิมพ์ กาดหลวงรูม @youtube.com

http://www.facebook.com/kadlaungroom555
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 พิมพ์