เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 22:39:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ช่วยแนะนำคลินิก ลบไฝ ขี้แมลงวัน หน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยแนะนำคลินิก ลบไฝ ขี้แมลงวัน หน่อยครับ  (อ่าน 14818 ครั้ง)
joluno64
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2010, 10:14:53 »

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำคลินิก ลบไฝ ขี้แมลงวัน ที่ดีๆ ในตัวเมืองจังหวัดเชียงรายหน่อยครับ
คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2010, 10:44:26 »

ถ้าต้องพึ่งศัลยแพทย์
มีคลีนิคศัลยกรรมฝีมือดีๆ เช่น

คลีนิคหมอวิธาน  ที่เด่นห้า

คลีนิคหมอธัญพงศ์ ที่ห้าแยก

แต่ถ้าเป็นรอยขี้แมงวันเล็กๆ
ข้าเจ้าเกยเห็นเปิ้นเอาสบู่ลาย(ซักผ้า)ขูดผสมปูนแดงที่กินกับหมาก
แล้วเอามาแต้มบนขี้แมงวัน
มันจะกัด (สยอง :(เนาะ)ห้ามแผลโดนน้ำ 2-3 วัน
พอสะเก็ดหลุด ขี้แมงวันก็หายไป 
แต่อาจจะได้รอยแผลเป็นขึ้นแทน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
joluno64
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2010, 22:19:38 »

ขอบคุณครับ
โดเรม่อน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2010, 23:51:58 »

ลองไปที่ร้านตัดผม ร้านรันสิ เขารับทำอยู่นะ อยู่ตรงข้ามหมอจุลพงศ์ ถนนธนาลัย
marnoi
magdafVE
ชั้นประถม
*

~~~~~

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2010, 08:00:57 »

ไปที่ ราชเทวีคลินิก หน้าโรงแรมเวียงอินทร์ซิครับ
ราคาไม่แพง ยิ้มเท่ห์

joluno64
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2010, 16:09:55 »

ขอข้อมูลเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ
Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2010, 17:32:17 »

พงศ์ศักดิ์ค่ะ ไปทำมา เม็ดใหญ่ๆ 100-200 เล็ก ก็ไม่แพง ถ้าไม่มากเขาจะเหมาทั้งหน้า 2000 แต่ภายใน 2 เดือนถ้าถ้าหลุดไปจี้ซ้ำได้ค่ะ

ของเราไปทำเหมา 2000เป็นรอยกะ ฝ้า ขี้แมลงวันค่ะ ติ่งเนื้อ เล็กเป็น 20-30 เม็ด ติ่งเนื้อหายหมดเลยค่ะเพราะเป็นติ่งเนื้อเล็ก ส่วนที่เป็นกะ ฝ้า ขี้แมลงวันที่เม็ดใหญ่ๆ แผลกว้างๆจี้รูลึกๆ ยังมีรอยแผลเป็นอยู่ค่ะ แต่จางๆลงแล้ว ค่ะ ต้องใช้เวลาค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ลองไปปรึกษาดูค่ะ

อีกที่ หมอวิธาน เพื่อนไปทำค่ะ มีขี้แมลงวันเม็ดแป๊งๆ5-6 เม็ด เม็ดเล็กๆเป็น 10 เขาเหมา 2000 แล้วรอบที่ 1 ยังเหลืออยู่ ไปจี้อีกรอบ ฟรีค่ะ รอบสองทำมาแล้วก็ดีเหมือนกันกค่ะ หาย
joluno64
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2010, 16:37:17 »

ขอบคุณมากครับ
SomZJeed
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 10:31:40 »

อยากได้เบอร์ติดต่อ แต่ละคลีนิค นะค่ะ ขอด้วยนะค่ะ
eddyman0009
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 22:07:10 »

พงศ์ศักดิ์ มันอยู่ที่ไหนหรอครับ
หน้า: [1] พิมพ์