เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 19:19:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ใครมีเงินเย็น อยากลงทุนหุ้น มาทางนี้
หน้า: 1 ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 [41] พิมพ์
ผู้เขียน ใครมีเงินเย็น อยากลงทุนหุ้น มาทางนี้  (อ่าน 293208 ครั้ง)
วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #800 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2015, 21:09:22 »

ช่วงนี้รู้สึกฝรั่งจะเริ่มซื้อหุ้นละ  แล้วก็ลองทีเฟกเยอะมาก  ประกอบกับใกล้ฤดูปันผลด้วย  ใครอยากลุ้นก็เข้าตลาดนะครับ  เพราะผมก็เริ่มซื้อหุ้นแล้วเหมือนกัน

หมายเหตุ  ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้  เพราะจะได้จะเสียก็เงินของท่านครับ

ถึงจะจน       พี่ก็จน      อย่างมีเกียรติ
ถึงจะเครียด  พี่ก็เครียด   อย่างมีหวัง
ถึงจะบ้า       พี่ก็บ้า       อย่างมีพลัง
ถึงจะพัง       พี่ก็พัง       อย่างมีฟอร์ม
สวนเห็ดกรรณิการ์
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #801 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2015, 20:17:45 »

ส่วนใหญ่ฝรั่งเข้าซื้อหุ้นแบบไหนคะ.ถ้าตัวไหนฝรั่งเข้าซื้อราคาก็จะสูงแต่ถ้าตัวไหนขายทิ้งราคาก็จะต่ำเข้าใจถูกต้องไหมคะ

การเพาะเห็ดเป็นอาชีพ ไม่ใช่เรื่องยากหากแต่คนที่ทำไม่สำเร็จ ไม่ใช่เขาไม่เก่งแค่เขาล้มเลิกไปก่อนก็เท่านั้นเอง
วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #802 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2015, 20:51:32 »

ส่วนใหญ่ฝรั่งเข้าซื้อหุ้นแบบไหนคะ.ถ้าตัวไหนฝรั่งเข้าซื้อราคาก็จะสูงแต่ถ้าตัวไหนขายทิ้งราคาก็จะต่ำเข้าใจถูกต้องไหมคะ

หุ้นที่ฝรั่งเข้าจะเป็นหุ้นที่มีมูลค่าทางตลาดสูง(เนื่องจากเงินลงทุนมีเยอะ)  และมีสภาพคล่องในการซื้อขายสูง(สามารถเปลี่ยนกลับเป็นเงินได้ง่าย)  เช่น SCC PTT PTTEP KBANK SCB AOT INTUCH ADVANC ประมาณนี้น่ะครับ

ถึงจะจน       พี่ก็จน      อย่างมีเกียรติ
ถึงจะเครียด  พี่ก็เครียด   อย่างมีหวัง
ถึงจะบ้า       พี่ก็บ้า       อย่างมีพลัง
ถึงจะพัง       พี่ก็พัง       อย่างมีฟอร์ม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #803 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2015, 21:48:13 »

โห.ตัวใหญ่ๆทั้งนั้นเลยคะ คงต้องเรียนรู้อีกเยอะบ้านเราไม่มีใครเปิดอบรมเลยนะคะ
มีแต่ใน กทม.ทั้งนั้นเลยคะ

การเพาะเห็ดเป็นอาชีพ ไม่ใช่เรื่องยากหากแต่คนที่ทำไม่สำเร็จ ไม่ใช่เขาไม่เก่งแค่เขาล้มเลิกไปก่อนก็เท่านั้นเอง
วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #804 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2015, 04:25:35 »

:Pอันนี้ตอนแรกผมจะตั้งไลน์กลุ่มขึ้นมาพูดคุยเกี่ยวกับหุ้น แต่วันนี้มีข่าวว่าตั้งไลน์กลุ่มบอกหุ้นแล้วโดนปรับ งั้นผมคงต้องเลิกแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 ตุลาคม 2015, 10:52:02 โดย วายุ » IP : บันทึกการเข้า

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #805 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2015, 20:57:00 »

:Pอันนี้ตอนแรกผมจะตั้งไลน์กลุ่มขึ้นมาพูดคุยเกี่ยวกับหุ้น แต่วันนี้มีข่าวว่าตั้งไลน์กลุ่มบอกหุ้นแล้วโดนปรับ งั้นผมคงต้องเลิกแล้วนะครับ

น่าเสียดายจัง.เปิดเมื่อไหร่ขอเข้าร่วมด้วยคนนะคะ ช่วงนี้ดัชนีสูง
น่าลงทุนไหมเพราะหุ้นแต่ละตัวราคาขึ้นแทบทั้งนั้นคะถ้าเราซื้อตอนนี้
จะเป็นช่วงเข้าที่ถูกจังหวะอย่างที่เขาว่ากันไหม.

Temujin
ระดับ :ป.โท

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #806 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2016, 18:41:35 »

หุ้นฝรั่งและกองทุนคือหุ้นในกลุ่ม SET50 / SET100 / SETHD ครับ แต่ก็มีหุ้นเล็กๆ ในตลาดโดยรวมทั้ง SET และ MAI

แล้วแต่ว่าพวกเขามีนโยบายการลงทุนแบบไหน รวมทั้งเงินทุนระยะสั้น - ยาว ถ้าพิเคราะห์เรื่องผลตอบแทนแล้วเขาก็ซื้อ  ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #807 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2016, 19:58:51 »

GL ครับ ใครเชื่อผมก็ซื้อ ใครไม่มั่นใจก็อย่าไปยุ่งครับ ตอนนี้ผมเล่นในมือถือ คงพิมพ์อะไรได้ไม่สะดวก แค่มาบอกชื่อหุ้นและให้ไปศึกษาตัวหุ้นต่อเอา ผมมองราคาตัวนี้ว่า จะไปถึง 40 บาทภายในสองปี ใครเป็นเงินร้อนและใจไม่เย็นพอที่จะเห็นหุ้นสวิงก็อย่าเข้านะครับ ถ้ามีเวลามากพอ ผมจะมาลงบอกว่า ทำไมผมจึงมองว่าหุ้นตัวนี้ดี แต่ถ้าเสีย ก็อย่าโทษกันนะ เพราะการลงทุนมีความเสี่ยง

วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #808 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2016, 05:26:49 »

ปล.ผมมีหุ้นนะครับ
     จั่วหัวก็ต้องบอกกล่าวกันไว้ก่อนเลยว่าผมมีหุ้น  บางคนอาจจะคิดว่าผมมาเชียร์หุ้นตัวเอง  อันนี้ก็แล้วแต่ความคิดท่านเถอะครับ  เพราะถ้าหุ้นมันไม่ดี  ผมคงไม่เอาเงินตัวเองเข้าไปเสี่ยงหรอก  และถ้าใครได้อ่านบทความของผมมาเยอะ  คงจะพอรู้ว่าผมเล่นหุ้นประเภทพื้นฐานดี  ซื้อแล้วถือยาว  และหุ้นที่ผมพูดถึง  ก็ไม่ได้มีมาให้กันบ่อยๆเป็นรายวัน  เอาล่ะ...เรามาบรรเลงกันเลยดีกว่า

พื้นฐาน
     บริษัทนี้ทำธุรกิจเกี่ยวกับการปล่อยเงินกู้  หลักๆแล้วมาจากปล่อยให้มอ’ไซค์ใหม่  จริงๆแล้วโดยส่วนตัวผมชอบธุรกิจแบบนี้นะ  เพราะไม่ต้องเหนื่อยอะไรมาก  แค่หาลูกค้าได้  เราก็นอนกินดอกไปได้ตั้งหลายปี  ซึ่งหุ้น  GL  ที่ผมแนะนำนี้  มีรายได้หลักๆมาจาก  2  ประเทศคือไทยกับกัมพูชา  แต่ดูแนวโน้มว่าในอนาคต  รายได้จากกัมพูชาจะมากกว่า  เพราะประเทศกำลังพัฒนา  รายได้ของประชากรกำลังเพิ่มขึ้น  ความต้องการมอ’ไซค์ใหม่มีมากกว่าไทย  ที่ตอนนี้กำลังอิ่มตัวเพราะมีมอ’ไซค์ใช้กันเยอะแล้ว  แต่สิ่งที่ทำให้ผมสะดุดกับหุ้นตัวนี้คือ  บริษัทบอกว่า  ได้สิทธิ์ในการปล่อยกู้มอ’ไซค์ยี่ห้อ  HONDA  แต่เพียงผู้เดียวในกัมพูชา (แต่ผมจำไม่ได้ว่ากี่ปี)  การผูกขาดว่ายอดเยี่ยมแล้ว  แต่กลยุทธ์ในการเติบโตนั้นยอดเยี่ยมกว่า

ผมสังเกตว่า  บริษัทปล่อยเงินกู้ที่ไหนก็ช่าง  มักจะมีรูปแบบการทำธุรกิจคล้ายๆกันก็คือ  เช่าตึกหรือสร้างออฟฟิศขึ้นมาแล้วเอาพนักงานเข้าไปนั่งเช่นเมืองไทยลิสซิ่ง  ศรีสวัสดิ์  นิ่มซี่เส็ง  ฯลฯ  แต่สำหรับ  GL  ต่างออกไป  บริษัทเล่นส่งคนของตัวเองเข้าไปนั่งในร้านขายรถของ  HONDA  แต่ละแห่งในกัมพูชาเลย  ซึ่งนั่น...เป็นการประหยัดต้นทุนที่ยอดเยี่ยมมาก  เพราะไม่ต้องไปเช่าตึกและจ่ายค่าน้ำค่าไฟ  เคยมีผู้ถือหุ้นถามผู้บริหารในตอนไปประชุมผู้ถือหุ้นว่า  เราจะสามารถตั้ง “สาขา” เพิ่มได้อีกกี่ที่  ผู้บริหารตอบว่า  เราไม่เรียกว่าสาขา  เพราะเราไม่มีสาขา  แต่เราเรียกว่า “จุดบริการ”  ซึ่งเราสามารถเพิ่มได้อีกประมาณ 10 เท่า ซึ่งนี่...ทำให้ผมเห็นอนาคตว่าบริษัทจะโตได้อย่างไร  และเท่านั้นยังไม่พอ  GL  ยังใช้ประโยชน์จากอินเตอร์เนตในการปล่อยกู้ด้วย  ซึ่งบริษัทให้คำจำกัดความในการทำธุรกิจรูปแบบนี้ว่า  Digital Finance  และนี่มันก็ทำให้ผมเห็นว่า  บริษัทให้ความสำคัญกับการเติบโตโดยคำนึงถึงต้นทุนเป็นหลักอีกด้วย  จากประสบการณ์จริงในการเคยค้าขายของผม  ถ้าสินค้าเหมือนกันเช่นข้าวมันไก่  คนที่เช่าตึกขายกับคนที่ขายข้างทาง  ถ้าขายราคาเท่ากัน  คนที่ขายข้างทางจะกำไรเยอะกว่า  และถ้าคนที่ขายข้างทางต้องการจะบี้คนที่เช่าตึกจริงๆ  เขาสามารถลดราคาขายลงมาได้และยังมีกำไร  ในขณะที่คนเช่าตึกจะขายที่ราคานั้นไม่ได้เพราะจะขาดทุนจากต้นทุนที่สูงกว่าจากการเช่าตึก

และการเติบโตของบริษัทไม่ได้หยุดอยู่ที่สองประเทศ  ตอนนี้บริษัทได้รุกเข้าไปในลาวและใช้รูปแบบการดำเนินงานในแบบเดียวกัน  และในอนาคตอันใกล้นี้  ก็ร่วมมือกับพันธมิตรในการเข้าไปในอินโดนีเซีย  และก็มีแผนจะขยายธุรกิจไปเวียดนาม  พม่า  มาเลเซีย  และในขณะนี้บริษัทก็ไม่ได้ปล่อยกู้เฉพาะมอ’ไซค์เท่านั้น  บริษัทยังมีการปล่อยกู้อย่างอื่นอีกเช่น  เครื่องจักรการเกษตร  แผงโซล่าเซลล์  เครื่องใช้ไฟฟ้า  ซึ่งผู้บริหารของ  GL  ได้มีการศึกษาในการเข้าไปในประเทศต่างๆเป็นอย่างดีว่า  ถ้าไปเวียดนามก็ต้องระวังเรื่องค่าเงิน  ถ้าไปพม่า  หากลูกค้าเบี้ยวหนี้  บริษัทไม่สามารถยึดรถมาได้  ต้องผ่านกระบวนการศาลเพียงอย่างเดียว  และศาลมักจะเข้าข้างลูกค้า  ถ้าไปอินโด  ก็จะไม่ปล่อยกู้มอ’ไซค์  เพราะมีการแข่งขันรุนแรง  ทำให้มีกำไรน้อย  ฯลฯ  และการเติบโตของบริษัทอีกรูปแบบหนึ่งมาจาก  การซื้อกิจการ  ยกตัวอย่างในประเทศไทยก็ซื้อบริษัทธนบรรณ  ผมจำได้ลางๆว่า  สมัยก่อน  ผมมักจะเห็นพนักงานเก็บค่างวดมอ’ไซค์มีปักด้านหลังเสื้อ  ถ้าไม่ฐิติกรก็ธนบรรณนี่แหละที่ผมเห็นบ่อยสุด  และตอนนี้  ธนบรรณก็โดน  GL  ซื้อเรียบร้อยแล้ว  และ  GL  ก็ยังมองหาบริษัทที่ดีในประเทศอื่นๆอยู่

ราคาหุ้น  40  บาทมาจากไหน?
     เรื่องนี้ยอมรับตรงๆเลยว่าผมวัดใจกับบริษัท  เพราะเมื่อไม่นานมานี้  บริษัทได้แจกวอร์โดยมีข้อกำหนดว่า  1  วอร์  สามารถเปลี่ยนเป็นหุ้นสามัญได้  1  หุ้นโดยมีราคาใช้สิทธิ์เพื่อเปลี่ยนวอร์เป็นหุ้นสามัญในราคา  40  บาท  โดยมีระยะเวลาการทำรายการดังกล่าวภายใน  2  ปี  ดังนั้น...คนที่ถือวอร์จะไม่มีทางเพิ่มเงินให้บริษัท  40  บาทแน่ถ้าหุ้นสามัญมีราคาไม่ถึง  40  บาท  และเมื่อดูทรงแล้ว  บริษัทมีการเติบโตแบบก้าวกระโดด  และจำเป็นต้องใช้เงินเพื่อการเติบโตที่รวดเร็วนี้  ถ้าบริษัทต้องการเงินจากผู้ถือวอร์ให้มาแปลงเป็นหุ้นสามัญ  บริษัทต้องมีการทำอะไรสักอย่างกับราคาหุ้น (ผมว่าพวกคุณก็คงเดาออกใช่ไหมว่าบริษัทจะทำอย่างไร)  ซึ่งสิ่งที่ผมกล่าวถึงที่  40  บาทภายใน 2  ปี  มันก็มีความเป็นไปได้  และถ้าบริษัทต้องการเงินเร็วกว่านั้น  ราคาหุ้นอาจจะวิ่งขึ้นมาที่  40  บาทก่อนเวลา  2  ปี

เมื่อวันที่  8 / 7 /2016  บริษัทเจอข่าวร้ายเกี่ยวกับการที่ สคบ.เข้ามายุ่งเกี่ยวกับค่าปรับดอกเบี้ยของผู้ให้กู้มอ’ไซค์  เรื่องนี้ถือว่าเป็นข่าวลบ  ซึ่งมันก็เป็นผลทำให้หุ้นที่อยู่ในธุรกิจนี้ร่วงยกแผง  แต่...ถ้าคุณรู้ไส้ในของ  GL  คุณก็จะไม่ตกใจ  เพราะในตอนประชุมผู้ถือหุ้น  มีคนถามผู้บริหารว่า  ในอีก  5  ปีข้างหน้า  พอร์ทสินเชื่อของบริษัทจะเป็นอย่างไร  ผู้บริหารตอบว่า  ในอีก  5  ปีข้างหน้า  รายได้จากประเทศไทยจะมีประมาณ 5%  ส่วนอีก  95%  จะมาจากต่างประเทศ !!!  เพราะฉะนั้น  การที่ สคบ. เข้ามาเผือก  ไม่ว่ามันจะสำเร็จหรือไม่สำเร็จ  พอร์ทสินเชื่อของบริษัทจะมีรายได้หลักจากต่างประเทศ  เมื่อเรารู้อย่างนี้แล้วจะรออะไร  ซื้อสิครับ

วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #809 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2016, 00:46:07 »

ต้องขออภัย FC ของผมเป็นอย่างสูงด้วยนะครับ  ที่ผมประเมินหุ้น  GL  ผิดพลาดไปมากทีเดียว  จากตอนแรกที่ให้ราคาว่าจะถึง  40  บาทใน  2  ปี  แต่นี่แค่  2  วันเท่านั้น !!!  ก็ขอแสดงความยินดีกับคนที่โดดขึ้นรถมาด้วยนะครับ...เอ้ายาวปายยย  ใครได้เยอะแล้วอยากเลี้ยงข้าวผมสักมื้อก็ติดต่อมาได้นะครับ  ผมยินดีกินเต็มที่เลย

janja
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

« ตอบ #810 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2016, 08:31:40 »

สอบถามครับ กองทุนรวมต่างๆที่มีอยู่ตอนนี้มีค่าตอบแทนอะไร ยังงัยบ้าง แอบสนใจครับ อยากทราบรายละเอียดของกองทุนรวมด้วยอะครับ ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ขอบคุณครับ
วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #811 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2016, 22:17:13 »

สอบถามครับ กองทุนรวมต่างๆที่มีอยู่ตอนนี้มีค่าตอบแทนอะไร ยังงัยบ้าง แอบสนใจครับ อยากทราบรายละเอียดของกองทุนรวมด้วยอะครับ ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ขอบคุณครับ

คือ...ผมแนะนำให้ตั้งกระทู้ขึ้นมาใหม่เลยดีกว่านะครับ ธนาคารต่างๆจะได้เข้ามาแนะนำได้อย่างเต็มที่ เพราะเนื้อหาส่วนมากในบทความของผม จะเป็นเรื่องเกี่ยวกับการลงทุนส่วนบุคคล ซึ่งผมไม่ได้สนใจกับการลงทุนผ่านกองทุนรวมมานานแล้ว

janja
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

« ตอบ #812 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2016, 20:00:44 »

คือ...ผมแนะนำให้ตั้งกระทู้ขึ้นมาใหม่เลยดีกว่านะครับ ธนาคารต่างๆจะได้เข้ามาแนะนำได้อย่างเต็มที่ เพราะเนื้อหาส่วนมากในบทความของผม จะเป็นเรื่องเกี่ยวกับการลงทุนส่วนบุคคล ซึ่งผมไม่ได้สนใจกับการลงทุนผ่านกองทุนรวมมานานแล้ว
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #813 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2017, 15:09:05 »

กระทู้นี้ตอบกันข้ามปีเลย.. ยิ้ม

วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #814 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2017, 05:39:00 »

ช่วงนี้ตลาดหุ้นดูทรงไม่ค่อยดีเลยครับ และโดยเฉพาะหุ้น GL ที่ผมเชียร์ไว้ก็มีประเด็นด้านลบ ผมก็เลยขายหุ้นทิังล้างพอร์ตไปเรียบร้อยแล้ว ซึ่งถ้าจะให้ผมพูดตามตรง ก็คงบอกได้แค่เพียงว่า ณ ราคานี้ GL แพงมาก เพราะผมดูจากค่า PE แล้ว ตัวเลขสูงมากทีเดียว ตอนนี้ผมก็ได้แต่ดูเชิงไปก่อนว่า ราคามันจะลงมาให้ผมซื้อหรือเปล่า เพราะผมมีราคาในใจอยู่แล้ว แต่ผมคงไม่บอกราคาไว้ว่าผมมองไว้ที่เท่าไหร่ เพราะเดี๋ยวผมจะกลายเป็นคนใบ้หุ้นไปซะ ตอนนี้แค่รีบมาเตือนก่อนครับ

ปล.ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้นะครับ เพราะในตลาดหุ้นไม่มีใครรู้จริง ถ้ามีใครรู้จริง คนนั้นก็จะรวยไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 มีนาคม 2017, 12:29:02 โดย วายุ » IP : บันทึกการเข้า

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #815 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2017, 17:59:14 »

ยังไม่รวยเลยครับ ดอยอย่างเดียวครับท่านวายุ T_T

jorj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #816 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2017, 14:36:13 »

ยิ้ม ยิ้ม
mali998
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #817 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2017, 13:54:41 »

การลงทุนมีหลายรูปแบบ แต่ขึ้นอยุ่ที่ว่าคุณจะลงทุนแบบไหน? ให้คุ้มค่า และที่สำคัญที่สุดคือ การลงทุนโดยการใช้สินทรัพย์ให้น้อยที่สุดแต่ได้ผลกำไรสูงที่สุด ซึ่งหลายคนหันมาลงทุนกับเล่นPoker  ก้าวเป็นนักโป๊กเกอร์มืออาชีพ ซึ่งมีคนไทยหลายท่านประสบความสำเร็จทางด้านโป๊กเกอร์ มาไม่น้อย
ซึ่งคุณเองก็ทำได้เช่นกันซึ่งในขณะนี้ไทยเรามีหลายช่องทางให้คุณได้ลองลงทุนกับการเล่นโป๊กเกอร์เช่นเว็บออนไลน์โป๊กเกอร์เป็นต้น
หากคุณมีเวลาสามารถหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ : รักสาระ

* promotion.jpg (175.48 KB, 680x280 - ดู 256 ครั้ง.)
Fabreguz
*

« ตอบ #818 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2017, 16:54:47 »

ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มกราคม 2019, 21:19:37 โดย Fabreguz » IP : บันทึกการเข้า
pokman
*

« ตอบ #819 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2019, 19:10:47 »

ขออนุญาตเข้ามาเก็บข้อมูลครับ ตอนนี้กำลังไล่อ่านตั้งแต่กระทู้แรกเลย

หน้า: 1 ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 [41] พิมพ์