เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 20:05:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  Flush Low Down กลุ่มคนรักการแต่งรถแนว Flush
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 15 พิมพ์
ผู้เขียน Flush Low Down กลุ่มคนรักการแต่งรถแนว Flush  (อ่าน 46259 ครั้ง)
yoolekung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2012, 16:12:55 »

พีอุซ ก็สวย ไปอีกแบบนะครับ

yoolekung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2012, 09:46:10 »

ดันนิดหนึ่งครับ
kee2516
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2012, 21:52:35 »

ยิงฟันยิ้ม

* image.jpg (27.62 KB, 240x160 - ดู 3477 ครั้ง.)
noom@hotmail.com
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2012, 08:41:04 »

ขาวจั๊ว

* Forgiato Camaro.jpg (47.4 KB, 960x639 - ดู 3912 ครั้ง.)

อย่างน้อยก็ได้ช่วยกันทำ เชียงรายเมืองน่าอยู่

http://www.facebook.com/noom.chiangrai.thailand

Just Do It
mooh
mooh multi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2012, 21:17:57 »

อยากเอาด้วยจังครับ แต่แค่นี้ เจอเนินไอติมลุงชม ก็ติดซ่ะแล้วครับ
จะยัดล้อโหดๆ ก็ไม่มีตัง
ต้องฟรัสไปตามอัตภาพ ด้วยความผุของรถตามอายุเอาอะครับ ร้องไห้
ไว้มีงบประมาณเพิ่ม ค่อยทำต่อ แล้วขอร่วมแก๊งหน่อยนะครับ อิอิ

รับออกแบบสื่อมัลติมีเดีย
yoolekung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2012, 11:19:07 »

อยากเอาด้วยจังครับ แต่แค่นี้ เจอเนินไอติมลุงชม ก็ติดซ่ะแล้วครับ
จะยัดล้อโหดๆ ก็ไม่มีตัง
ต้องฟรัสไปตามอัตภาพ ด้วยความผุของรถตามอายุเอาอะครับ ร้องไห้
ไว้มีงบประมาณเพิ่ม ค่อยทำต่อ แล้วขอร่วมแก๊งหน่อยนะครับ อิอิ
ไม่ต้องต่ำมากก็ได้ครับ 5555
เอาแค่มอง ล้อ กับ ยาง สมดุล กับตัวรถพอละครับ

เก่า ใหม่ ไม่สำคัญครับ ยินดีต้อนรับ

อย่าลืมเข้าร่วมกลุ่มเฟชบุค ของกลุ่มเราด้วยนะครับ
yoolekung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2012, 11:22:45 »

toyota ft 86
flush style

bboybaboza
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2012, 16:11:39 »

เย้....มีแนวร่วมแล้ววววว

ผม โบ๊ท ครับ ขับ Aveo เทา-ดำ

อยู่แถวราชพัดครับ รถไม่ฟลัช แต่ใจฟลัชครับผมมมม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

yoolekung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2012, 22:42:39 »

อยู่แถวราชพัดครับ รถไม่ฟลัช แต่ใจฟลัชครับผมมมม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยินดีครับท่าน
อย่าลืม เข้าร่วมกลุ่ม ในเฟสบุค ของเราด้วยนะครับ ^^
yoolekung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 11:20:55 »

กระบะ ก็ฟลัชได้นะครับ ถ้าใจรัก
bboybaboza
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2012, 23:47:24 »

ยินดีครับท่าน
อย่าลืม เข้าร่วมกลุ่ม ในเฟสบุค ของเราด้วยนะครับ ^^

เรียบร้อยแล้วครับท่าน

mooh
mooh multi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2012, 11:06:42 »

อยากจะปรับ chamber องศาล้ออะครับ
ให้มันแบะออกมาหน่อยนึง อะครับ เวลามีคนนั่งไปด้วย ครูดกระจายเลยครับ ตกหลุมไม่ได้เลย

ช่วยแนะนำร้านในแถวๆย่านตัวเมือง หรือใกล้เคียง ที่ชำนาญด้านนี้หน่อยสิครับ
น่าจะไม่ยากมาก เพราะรถผมปีกนก4ล้อ

โชคก็นิ่มไป เทโค้งกนักๆเกิน 60 ไม่ได้เลยครับ ติด
ไม่รู้จะแก้ไขยังไงดีครับ

อยากให้กระทู้นี้ รวมอู่ ร้าน หรือแนวทางการทำฟรัสด้วยอะครับ เอาข้อมูลไว้หน้าแรกเลยถ้าเป็นไปได้ จะแจ่มมากเลยครับ

ขอบคุณครับ

acer4741
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2012, 19:51:43 »

ฟลัชก็ลงแดรกได้ (ออสทองรถผมเอง ^^) สนาม 700 ปี ชม 25-11-55

คันนี้เห็นแว๊บๆแถวบ้านปูแกงแม่นก่อครับ รถสวยดีครับ ปล.ถ้าไม่ใช่ต้องขออภัยด้วยครับ

0962216839 โอมคับ
kee2516
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 12:08:02 »

ยิงฟันยิ้ม

* 318638_582061838486341_80729381_n.jpg (91.42 KB, 960x720 - ดู 4036 ครั้ง.)
yoolekung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2013, 08:45:05 »

อยากจะปรับ chamber องศาล้ออะครับ
ให้มันแบะออกมาหน่อยนึง อะครับ เวลามีคนนั่งไปด้วย ครูดกระจายเลยครับ ตกหลุมไม่ได้เลย

ช่วยแนะนำร้านในแถวๆย่านตัวเมือง หรือใกล้เคียง ที่ชำนาญด้านนี้หน่อยสิครับ
น่าจะไม่ยากมาก เพราะรถผมปีกนก4ล้อ

โชคก็นิ่มไป เทโค้งกนักๆเกิน 60 ไม่ได้เลยครับ ติด

อยากให้กระทู้นี้ รวมอู่ ร้าน หรือแนวทางการทำฟรัสด้วยอะครับ เอาข้อมูลไว้หน้าแรกเลยถ้าเป็นไปได้ จะแจ่มมากเลยครับ

ขอบคุณครับ
ถ้าในเมืองก็ไทยเจริญแถวกำแพงเมือง ห้าแยกพ่อขุนครับ
แต่ที่ว่าติด ๆ ตรงไหนครับ ขอบซุ้มใช่ไหมครับ อย่างงั้นต้องพับขอบซุ้ม แล้วแบะล้อเพิ่ม

ส่วนโช้ค แล้วแต่งบประมานครับ ประหยัด ๆ ก็อัดน้ำมันใหม่ครับ
มีทุนอีกนิด ก็เล่นโช้คอัพใหม่
หรือมีอีก ก็เล่น สตรัส ปรับระดับได้ไปเลยครับ

อู่ ไม่มีครับ เชียงรายเราที่จะทำฟลัช เพราะเชียงรายเรา จะเรียกได้ว่า แนวนี้เข้ามาได้ไม่นาน
ส่วนใหญ่ ผมกับเพื่อนทำเองกันครับ

ยังไงรบกวนเข้าร่วมกลุ่ม ทางเฟสของกลุ่มเรา จะได้ให้คำปรึกษาง่ายกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 มกราคม 2013, 08:48:10 โดย yoolekung » IP : บันทึกการเข้า
yoolekung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2013, 08:46:17 »

ฟลัชก็ลงแดรกได้ (ออสทองรถผมเอง ^^) สนาม 700 ปี ชม 25-11-55

คันนี้เห็นแว๊บๆแถวบ้านปูแกงแม่นก่อครับ รถสวยดีครับ ปล.ถ้าไม่ใช่ต้องขออภัยด้วยครับ

แม่นแล้วครับ เปิดร้านอยู่ปูแกง อยู่พาน หรือว่าขับผ่านครับ

ได้ผ่านมาอีกก็แวะแอ่วหากันก็ได้ครับ 5555
yoolekung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2013, 08:50:02 »

รบกวนท่านที่เข้ามาใหม่ หรือสนใจ แต่งรถแนวฟลัช หรือใจรักแนวนี้

เชิญเข้าร่วมกลุ่ม Flush Low Down ของเราได้ที่เพจเฟสบุค

https://www.facebook.com/groups/FlushLowDown/

เพื่อพูดคุย หรือปรึกษาแลกเปลี่ยนความรู้กัน

เรียนเชิญทุกท่านครับ
yoolekung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2013, 08:51:53 »

ไฮลักส์
mooh
mooh multi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2013, 09:15:24 »

ขอบคุณครับ

ตอนนี้อยากแก้เรื่องโชค+ปรับมุมล้อนิดหน่อยพออะครับ เอาให้พอใช้ไปก่อน

เรื่องโชค+สปริง อยากใช้ Tein EDFI ได้แต่อยากอะครับ ไม่มีตัง 5555+

อยากพับซุ้มดึงโป่งเหมือนกันครับ แต่ว่าล้อตอนนี้ยังไม่ถูกใจครับ ใช้แก้ขัดไปก่อน เลยยังไม่อยากจะไปแปลงตัวรถครับ จะรอเปลี่ยนล้อ ทำสีใหม่ทั้งคัน ไปม้วนเดียวเลยดีกว่าอะครับ งบยังไม่มีเลยเอาไว้ก่อน รวมล้อ+ยาง+ทำสี หวิดๆแสนแน่ๆเลยครับ ร้องไห้ อายจัง

ขอบคุณครับ
ถ้าในเมืองก็ไทยเจริญแถวกำแพงเมือง ห้าแยกพ่อขุนครับ
แต่ที่ว่าติด ๆ ตรงไหนครับ ขอบซุ้มใช่ไหมครับ อย่างงั้นต้องพับขอบซุ้ม แล้วแบะล้อเพิ่ม

ส่วนโช้ค แล้วแต่งบประมานครับ ประหยัด ๆ ก็อัดน้ำมันใหม่ครับ
มีทุนอีกนิด ก็เล่นโช้คอัพใหม่
หรือมีอีก ก็เล่น สตรัส ปรับระดับได้ไปเลยครับ

อู่ ไม่มีครับ เชียงรายเราที่จะทำฟลัช เพราะเชียงรายเรา จะเรียกได้ว่า แนวนี้เข้ามาได้ไม่นาน
ส่วนใหญ่ ผมกับเพื่อนทำเองกันครับ

ยังไงรบกวนเข้าร่วมกลุ่ม ทางเฟสของกลุ่มเรา จะได้ให้คำปรึกษาง่ายกว่าครับ

yoolekung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2013, 11:06:48 »

ขอบคุณครับ

ตอนนี้อยากแก้เรื่องโชค+ปรับมุมล้อนิดหน่อยพออะครับ เอาให้พอใช้ไปก่อน

เรื่องโชค+สปริง อยากใช้ Tein EDFI ได้แต่อยากอะครับ ไม่มีตัง 5555+

อยากพับซุ้มดึงโป่งเหมือนกันครับ แต่ว่าล้อตอนนี้ยังไม่ถูกใจครับ ใช้แก้ขัดไปก่อน เลยยังไม่อยากจะไปแปลงตัวรถครับ จะรอเปลี่ยนล้อ ทำสีใหม่ทั้งคัน ไปม้วนเดียวเลยดีกว่าอะครับ งบยังไม่มีเลยเอาไว้ก่อน รวมล้อ+ยาง+ทำสี หวิดๆแสนแน่ๆเลยครับ ร้องไห้ อายจัง

เรื่องพับซุ้ม ทำเองก็ได้ครับ ถึงไม่มีเครื่องพับ เราก็ใช้ ไดร์เป่าผม (เอาร้อนๆ หน่อย)หรือไดร์ร้อน
เป่ารนให้สียืดหยุ่นตัวและเหล็กร้อน จากนั้น ก็ใช้ค้อนค่อยๆ เคาะ ไล่ไปเรื่อยๆ ทีละน้อยครับ (อย่าตีทีเดียวยุบล่ะ สีแตกแน่นอน  ฮ่าๆ)

ส่วน tein ตัวท็อปนั่น ราคา เกือบแสน ผมว่าเล่นยี่ห้ออื่น ปรับมือ สองสามหมื่นก็เหลือๆ ล่ะครับ สไลด์กระบอกได้ด้วย สูงต่ำเท่าไหร่ตามใจเราเลย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 15 พิมพ์