ผนังก่ออิฐ ฉาบปูนสองด้าน ตารางเมตรละเท่าไหร่คะ

<< < (2/2)

sakuradoi:
อ้างจาก: ridertu ที่ วันที่ 13 พฤศจิกายน  2012, 11:39:07

ค่าแรงฉาบปูนคิดด้านเดียวครับ ถ้าฉาบภายในและภายนอกก็คูณสอง
ส่วนถ้าเป็นงานก่ออิฐคิดพื้นที่เต็มไม่ต้องหักลบพื้นที่ประตูหน้าต่างออกครับเพราะเราคิดเต็มให้ช่างเพื่อที่จะเหมารวมกับการที่จะติดตั้งวงกบประตูหน้าต่างไปด้วยเลยที่เดียว

ขอบคุณ คุณ Ridertu  ที่เข้ามาช่วยตอบคำถามและให้ความกระจ่าง  ขอบคุณอีกครั้งงาม ๆ ค่ะ ^  ^

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว