ผนังก่ออิฐ ฉาบปูนสองด้าน ตารางเมตรละเท่าไหร่คะ

(1/2) > >>

sakuradoi:
ค่าจ้างเหมาทำผนังก่ออิฐ ฉาบปูนสองด้าน ในเชียงราย (ไม่ใช่ในเมือง)
คิดเหมาตารางเมตรละเท่าไหร่คะ
คิดรวมบริเวณที่ติดต้ังวงกบหน้าต่างหรือไม่  ขอเป็นราคาที่ไม่รวมค่าวัสดุก่อสร้าง
ด้วยค่ะ เนื่องจากว่าซื้อวัสดุเอง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ใจดีที่เข้ามาตอบนะคะ

ridertu:
ค่าแรงก่ออิฐประมาณ 55 บาทต่อตารางเมตร
ค่าแรงฉาบปูนประมาณ 70บาทต่อตารางเมตร
ค่าแรงติดตั้งวงกบประตูหน้าต่างคิดรวมงานก่ออิฐครับ

ไอบาระจัง:
อ้างจาก: ridertu ที่ วันที่ 09 พฤศจิกายน  2012, 10:49:21

ค่าแรงก่ออิฐประมาณ 55 บาทต่อตารางเมตร
ค่าแรงฉาบปูนประมาณ 70บาทต่อตารางเมตร
ค่าแรงติดตั้งวงกบประตูหน้าต่างคิดรวมงานก่ออิฐครับ

:D :D อิอิ ผู้รู้ตัวจริงนะคะนี่ ยังรับงานอยู่มั้ยเอ่ย

sakuradoi:
อ้างจาก: ridertu ที่ วันที่ 09 พฤศจิกายน  2012, 10:49:21

ขอบคุณอย่างมากเลยค่ะที่เข้ามาให้คำตอบ  คิดว่าจะไม่มีใครเข้ามาตอบซะละ ^ ^
ค่าแรงฉาบปูน 70  บาท/ตรม. นี่คิดทั้งสองด้านหรือว่าด้านเดียวคะ 
ต้องขอบคุณมาก  ๆ เลยค่ะ

ridertu:
ค่าแรงฉาบปูนคิดด้านเดียวครับ ถ้าฉาบภายในและภายนอกก็คูณสอง
ส่วนถ้าเป็นงานก่ออิฐคิดพื้นที่เต็มไม่ต้องหักลบพื้นที่ประตูหน้าต่างออกครับเพราะเราคิดเต็มให้ช่างเพื่อที่จะเหมารวมกับการที่จะติดตั้งวงกบประตูหน้าต่างไปด้วยเลยที่เดียว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป