เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 06:08:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอวิธีควบคุมจำนวนผู้ใช้อิเตอร์เน็ตหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอวิธีควบคุมจำนวนผู้ใช้อิเตอร์เน็ตหน่อยครับ  (อ่าน 646 ครั้ง)
AOT CJ LD
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2012, 18:23:01 »

ที่บ้านผมมีเน็ตของ3BBแลวปล่อยเป็สัญญานไวเลส แล้วก็เผื่อแผ่ข้าวบ้านด้วยครับ แต่บางทีมีปัญหาตรงที่ข้างบ้านเค้าโหลดอะไรไม่รู้ทำให้อินเตอร์เน็ตช้ามากเลยครับ พอจะมีวิธีเตะ IP users ไหมครับ อาจจะผ่านรายชื่อจาก DHCP Table หรือใครมีวิธีอื่นช่วยบอกหน่อยครับ ไม่อยากถึงขั้นต้องเข้ารหัส WLAN พอแค่ให้เค้าใช้ แตถ้าของเราช้าก็เตะเขาออกไปซะ พอจะมีวิธีแบบนั้นไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
ambrosia
A-Mon Cafe'
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2012, 18:58:27 »

MAC Fillterช่วยได้ครับ ใส่เฉพาะของคนที่เราจะให้เค้าใช้เนท

A-Mon Cafe'
Tel. 089-111 3397
AOT CJ LD
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2012, 19:13:14 »

พอจะมีวิธีอื่นไหมครับ ผมอยากให้เขาใช้เหมือนกัน ผมแค่ต้องการแตะเขาออกเวลาเขาดาวโหลดเท่านั้นเองครับ
ambrosia
A-Mon Cafe'
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2012, 19:29:13 »

มีโปรแกรมnetcutอ่ะครับ ลองใช้ดูละกัน หรือไม่ก็ใช้วิธีจำกัดความเร็วที่QOSดูครับ

A-Mon Cafe'
Tel. 089-111 3397
AOT CJ LD
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2012, 19:37:46 »

มีโปรแกรมnetcutอ่ะครับ ลองใช้ดูละกัน หรือไม่ก็ใช้วิธีจำกัดความเร็วที่QOSดูครับ

จะลองใช้ดูขอบคุณครับ
AOT CJ LD
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2012, 19:39:14 »

จะลองใช้ดูขอบคุณครับ

ซวยละครับ ผมใช้ MAC เหนื่อยเลย ยงไงก็ขอบคุณนะครับ
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2012, 20:45:25 »

1.โดยปกติเขาก็มักใช้วิธี ทำ server ครับ

2.แต่อีกวิธี ผมว่าน่าจะหา router wifi ที่มีความสามารถจำกัด แบนวิด หรือ บล็อคเว็บ หรือ บิต ได้ด้วยนะครับ แต่อันนี้ต้องเสียเงินอีกแลวครับท่าน

3. อ่อ ผมคิดวิธีเด็จๆได้แล้วครับ พึ่งอ่อวันนี้เอง คือให้เอา airnet เข้าบ้านแทนครับ ถึงจะปล่อย wifi แล้วแย่งกันใช้กี่เครื่องก็ตาม จะเกม จะโหลด ค่าเฉลี่ยของแต่ละเครื่องก็จะพอๆกัน ไม่มีลำเอียง ถ้าไม่มันใจก็ขอให้ช่วยพาเพื่อนเอาคอมมาลองกันหน่อย 4 5 คน แล้วมาโหลดพร้อมๆกันดูได้ที่บ้านผมครับ (ยังไม่ฟันธงนะครับ แต่ที่ได้ลองดูแล้ว2เครื่องคอม ผมคอนเฟิมเลย)

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2012, 22:12:12 »

เปลี่ยนรหัส แล้ว เปิดปิดเร้าเตอร์ใหม่

เขาจะเดินมาถามรหัส เราก็ว่าใครไม่รู้แอบใช้แล้วโหลดเลยเปลี่ยน

โหลดอีกทำอีก เอาจนมันเลิกโหลด จบ

โหลดแล้วไม่ได้เล่น มันก็ไม่โหลดหรอก

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
kengzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 16:48:36 »

netcut ครับ ถ้า เป็นของส่วนตัวแล้วให้ เพื่อน ๆ เล่นฟรี
หน้า: [1] พิมพ์