เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 12:08:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  รบกวนหน่อยครับ(น่าจะห้องนี้นะครับ)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนหน่อยครับ(น่าจะห้องนี้นะครับ)  (อ่าน 390 ครั้ง)
CTC ELEC CLUB
มัธยม
**

ละ อ่อน MML

« เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2012, 17:23:07 »

พอดีจะทำวีดีโอให้วีดีโอนั้นเร็วขึ้นเราจะทำอย่างไรดีครับ
http://www.youtube.com/watch?v=nlmqT7dEn5o
ตัวอย่างนะครับประมาณเวลาอยู่ที่01.07ครับ
ต้องใช้โปรแกรมอะไรหรือทำยังไงครับหรือว่าใครทำให้ได้ช่วยบอกหน่อย ฮืม ฮืม

มี น้ำผึ้งป่าขาย ครับ ขวด ละ 200 คับ
สนใจ โทร เลย 087-7875724
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2012, 17:40:34 »

โปรแกรมตัดต่อวีดีโอทั่วไป รู้สึกจะมีออปชั่นอยู่นะครับ ...

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
มัธยม
**

ละ อ่อน MML

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2012, 18:10:27 »

โปรแกรมตัดต่อวีดีโอทั่วไป รู้สึกจะมีออปชั่นอยู่นะครับ ...

พอจะมีวิทีทำก่อครับมีโปรแกรมก่อครับ

มี น้ำผึ้งป่าขาย ครับ ขวด ละ 200 คับ
มัธยม
**

ละ อ่อน MML

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2012, 18:34:28 »

มีบ้างไหมครับด่วนๆๆๆ

มัธยม
**

ละ อ่อน MML

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2012, 13:33:52 »

ไม่มีเลยหร๋อครับ

JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2012, 21:11:45 »

ว่าจะตอบตั้งแต่เมื่อวาน แต่ไม่แน่ใจว่าจะตอบ(หรือจะเกรียนดี อิอิ)

ตอบมันวันนี้เลยละกัน อิอิ
เอาเป็นว่า ผมเห็นคำว่าด่วนๆ งั้น ถ้าด่วนมากๆ ก็ยกคอมเข้ามาเลยครับ จะช่วยทำให้ จะได้ใส่โปรแกรมด้วยเลย งานก็จะได้เสร็จไปเลย

แต่ถ้าบอกว่า ก็อยากจะทำเอง อันนี้ก็ไม่ยาก เพราะจะทำให้ดู วันหลังก็ทำเองซิ

แต่ถ้าบอกว่าไม่สะดวก อันนี้จะขอตอบว่า ถ้าด่วนก็ส่งไฟล์มาครับ จะ speed หนังให้ไวขึ้น ซึ่งที่อ่านมาคือย้นเวลาให้น้อยลงใช่ใหม่ครับ ไม่ใช่ตัดออก ถ้าถูกต้อง หนังมันจะไวมากนะครับ เช่นคนเดินจะเป็นวิ่ง  เมื่อทางผมทำเสร็จจะส่งลิ้งไปให้ (หาเว็บฝากไฟล์ได้จาก google.com เลยครับ จบ)
(จริงๆก็ไม่ยากครับ แค่คลิกขวา ปรับ speed ก็ได้แล้ว เช่น โปรแกรมพวกยูลีดครับ)

แต่ถ้าบอกว่า อยากให้สอนหรืออธิบายผ่านเว็บ หรือส่งโปรแกรมให้หน่อย อันนี้มันนานและยาวครับ ไม่สะดวกกับหลายๆท่านและผมด้วยที่ใจก็อยากแนะนำเช่นกัน เอาเป็นว่ายืมมือคนอื่นละกันจะได้ไวดี และไม่เสียเวลา
1. google หาเว็บสอนตัดต่อ
2. หรือง่ายหน่อย และชัดเจนก็ youtub
3. หาโหลดโปรแกรมจาก google เช่นเคย หรือ ที่เขาที่เขาให้ลองใช้ 30วันไปก่อน เพราะยังไง คุณก็คงไม่ได้ใช้ทุกวัน แล้วถ้าว่างก็ไปหาซื้อหรือขอใครทีหลังก็ได้ ซึ่งเป็นแบบเต็ม หรือ แก้ไอแล้ว

หวังว่าคงครอบคลุมเนื้อหานะครับ ทั้งหมดก็คงช่วยได้เท่านี้จริงๆ ขอบคุณที่อ่านเสียนาน อิอิ

ปล. ถ้าใครว่างก็ช่วยกันส่ง ลิ้ง ทั้ง google หรือ youtub ที่น่าสนใจ แทนผมด้วยละกัน bye

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
หน้า: [1] พิมพ์