เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 16:52:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  เสื้อผ้า รองเท้า เครื่องประดับ สินค้าแฟชั่น (ผู้ดูแล: CR.COM)
| | |-+  ถามหน่อยคร้า กระทู้หายไปไหนหมดคะ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ถามหน่อยคร้า กระทู้หายไปไหนหมดคะ  (อ่าน 22608 ครั้ง)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2012, 16:14:27 »

ถามหน่อยจ้า...พอดีจะมาเป็นแม่ค้ามือใหม่ตั้งกระทู้ขายเสื้อผ้ามือสอง เราตั้งกระทู้ตอนนี้ได้เลยใช่มั๊ยจ้า รึว่าต้องรอก่อน

อ่านกฏระเบียบ ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ด้วยนะคะ

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
April Lady
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2012, 01:44:34 »

* เสียดาย เข้ามาฝากเก็บกระทู้ไม่ทัน
แต่ก็ดีค่ะ ตั้งใหม่ จะได้รวมไว้ในกระทู้เดียว  ยิ้ม

[ MC/พิธีกร,พริตตี้(Thai-Eng) ]

ติดต่องาน :
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=366185
hjphqp
hjphqp
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2013, 16:08:04 »

หายเหมือนกันจร้า ยิงฟันยิ้ม
travel-and-fashion
เสื้อผ้าปัจจัยหลักที่ทำให้คุณดูดี
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2013, 04:07:07 »

ตั้งใหม่ก็ดี

แนะนำร้านจำหน่าย ชุดเดรส มีทั้ง ชุดเดรสทำงาน เดรสเกาหลี ชุดเดรสสั้น ชุดเดรสยาว ให้เลือกมากมาย สินค้ามาใหม่ทุกวัน
natthavat
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2013, 12:00:47 »

เนื่องจากมีการปรับเปลี่ยนหน้าเว็บใหม่ และเพื่อความเข้าใจที่ตรงกัน จึงขอสรุปกฏระเบียบของห้องนี้ให้ทราบโดยทั่วกันว่า

๑. ไม่อนุญาตให้ท่านประกาศแนะนำเว็บไซต์ขายสินค้า หรือมีการเชื่อมลิงค์ไปยังเว็บไซต์อื่น ในห้องบอร์ดนี้ โพสมาหากเจอ ลบทิ้งโดยไ่ม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

๒. ห้ามกระทำปั่นกระทู้ ให้กระทู้ของตนเองเลื่อนขึ้นตลอด การอัพเดทกระทู้ของตนเอง โดยไม่มีข้อมูลใดๆเช่น ใส่ตัวยิ้ม /up/ดัน หรือมีแต่ข้อความเดิมๆ หากเจอจะลบทิ้งทันที

๓. เพื่อไม่ให้คนอื่นรำคาญ และเอาเปรียบสมาชิกอื่น สามารถมาอัพกระทู้ที่ตก ได้วันละ ๒ ครั้งเท่านั้น หากพบเจอว่าท่านมาอัพกระทู้บ่อยๆ   ผู้ดูแลมีสิทธิ์ลบกระทู้ทิ้งทั้งหมด โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

๔.เพราะเมื่อท่านดันกระทู้ของท่านทั้งหมดขึ้นมาพร้อมกันในคราวเดียว จะทำให้กระทู้อื่นๆของสมาชิกท่านสำหรับผู้ที่ตั้งหัวข้อซื้อขายสินค้ามากกว่า ๒ หัวข้อห้ามทำการอัพกระทู้เกินครั้งละ ๒ หัวข้อเด็ดขาด และหากพบว่ามีการละเมิดกฎ จะทำการรวมกระทู้ หรือลบกระทู้นั้นๆและจะแบนอย่างน้อย ๓-๗ วัน

๕. ให้ตั้งกระทู้ขายสินค้าได้ ไม่เกิน  ๓ กระทู้
ห้ากมีการทำผิดกฎ  จะลบกระทู้ที่เกินทันที

๕. ข้อความหรือโฆษณาต่างๆ อยู่ในขอบเขตที่เหมาะสม  ไม่เปลืองหน้าเว็บ และภาพที่ลงประกอบ จัดภาพให้สมควร กับพื้นที่ไม่ใหญ่เกินไป

๖. ห้ามโฆษณา สินค้า หรือผลิตภัณฑ์ เสริมความงาม เครื่องสำอางค์ หากพบจะลบกระทู้ทิ้งทันที

๗.  ห้ามนำสินค้าเลียนแบบ/ละเมิดลิขสิทธิ์ เข้ามาจำหน่าย/โฆษณา ในห้องนี้
[/size]
๘.  ในกรณีที่มีประเด็นปัญหาเกิดขึ้น.  เป็นดุลยพินิจของผู้ดูแลในการพิจารณา จะลบ/แบนกระทู้นั้นๆได้โดยมิต้องแจ้งล่วงหน้าให้สมาชิกรู้ล่วงหน้าได้

ทั้งนี้ ผู้ดูแลมีสิทธิ์โดยชอบธรรม ในการที่จะลบ หรือแบน กระทู้ หรือยูสเซอร์ ที่ทำผิดกฏระเบียบได้ทัน
เนื่องด้วยตามกฏ ข้างบน (ด้วยความเคารพ)
     ผมมีเรื่องอยากสอบถาม ผู้ดูแลบอร์ด ซักนิดนะครับ เนื่องด้วยกระทู้ขาย เสื้อผ้าของผมหาย ผมไม่เข้าใจว่าผมทำผิดกฏข้อไหนบ้าง ผมว่าผมทำถูกต้องทุกข้อ แต่ กระทู้หาย งง...
1. ห้ามประกาศเว็บไซต์ขายสินค้า อันนี้ผมลงชื่อเว็บผม เพื่อให้ลูกค้าเข้าไปซื้อสินค้าที่เว็บได้ ห้ามเชื่อมต่อลิ้งค์ไปเว็บไซต์ภายนอก อันนี้ลงชื่อเว็บเสร็จผมไม่ได้เชื่อมไปเว็บผม แต่ระบบจัดการเชื่อมอัตโนมัติครับ..
2. ห้ามปั่นกระทู้ ผมมาอัพข้อมูลกระทู้ทุกวัน เขียนอธิบายไปต่างๆ นานา เพื่อให้มีข้อมูล ก็ทำถูกกฏ
3. ห้ามอัพเกินวันละ 2 ครั้ง ผมก็อัพวันละ 2 ครั้ง ก็ทำถูกกฏ
4. ห้ามเหมือนข้อ 3 ผมก็ทำถูกกฏ
5. ห้ามตั้งกระทู้เกิน 3 กระทู้ ผมเพิ่งตั้งกระทู้ขายแค่กระทู้เดียว ถูกกฏ
5. ข้อความไม่เปลืองหน้าเว็บ ภาพให้พอดี โดยรวมข้อมความประกาศผมก็เหมือนกระทู้อื่นๆ รูปภาพก็เหมือนกระทู้อื่นๆ แต่กระทู้อื่นยังอยู่ต่อไปได้ งง ....
6. ห้ามโฆษณา สินค้าเพื่อความงาม อันนี้ผมไม่ได้ขาย
7. ห้ามนำสินค้าเลียนแบบ มาขาย อันนี้ก็เสื้อผ้าเหมือนคนอื่นทั่วไป
8. กระทู้เป็นประเด็นปัญหา อันนี้ก็ไม่เห็นเป็นปัญหาอะไร ขายของทั่วไป

ผมว่าผมทำถูกหมดทุกข้อ และเหมือนคนอื่นที่ประกาศขายทั่วไป ถ้าเห็นว่าผิดแต่ทำไมคนที่ประกาศเหมือนกันกับผม ประกาศยังอยู่ปกติ ผมถามแค่สงสัย อยากได้คำตอบ แต่หากว่าไม่จำเป็นต้องตอบ สิทธิ์ของผู้ดูแล คุณก็สามารถแบนยูเซอร์ผมได้เลยครับ

ขอบคุณครับ จะรอฟังคำตอบ
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2013, 21:57:19 »

ลองลงใหม่อีกครั้งสิคะ เพราะอยากรู้ว่าสมาชิกขายอะไรบ้างค่ะ ยิงฟันยิ้ม

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
siriwipha
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2013, 22:41:23 »

ลองลงใหม่อีกครั้งสิคะ เพราะอยากรู้ว่าสมาชิกขายอะไรบ้างค่ะ ยิงฟันยิ้ม
ถ้าขายผ้าปูที่นอนผ้านวม (ไม่ได้เป็นของโตโต้ ซาติน) จำพวกนี้ลงขายได้มั๊ยค่ะ?
ถ้าลงอีกกระทู้จะผิดกฎไหมค่ะ? เพราะถ้ารวมกับที่ลงเท่ากับกระทู้ที่ 3 แต่กระทู้รองเท้า
กลับหาย  ฮืม งงค่ะ ทำผิดอะไรค่ะ
fashion-clothes
ปลาแม่น้ำโขง อร่อยมาก ร้านนั้น ร้านเดียวที่ฉันอยากไปอีก
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 14:07:01 »

ว่าแล้วกระทู้เสื้อผ้าแฟชั่นเราหายหมด

Gannika
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2016, 17:54:45 »

อยู่คร้าา
หน้า: 1 [2] พิมพ์